Home Current Affairs World Rose Day 2022

World Rose Day 2022

0
World Rose Day 2022
World Rose Day 2022

World Rose Day 2022 – ప్రపంచవ్యాప్తంగా ప్రస్తుతం బాధపడుతున్న క్యాన్సర్ రోగుల సంక్షేమం కోసం ప్రతి సంవత్సరం సెప్టెంబర్ 22న ప్రపంచ గులాబీ దినోత్సవాన్ని జరుపుకుంటారు.

ప్రపంచవ్యాప్తంగా క్యాన్సర్ రోగుల సంక్షేమం కోసం ప్రపంచ గులాబీ దినోత్సవాన్ని ప్రతి సంవత్సరం సెప్టెంబర్ 22న జరుపుకుంటారు. ఈ రోజు క్యాన్సర్‌తో పోరాడుతున్న వారిని ప్రోత్సహించడం మరియు మద్దతు ఇవ్వడం లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది.
క్యాన్సర్ అనేది చాలా ప్రాణాంతక వ్యాధి, ప్రతి సంవత్సరం లక్షలాది మంది ప్రజలు దీనికి మరణానికి గురవుతారు మరియు ఎక్కువగా బాధపడేది రోగులు మరియు వారి కుటుంబం. అందువల్ల ఈ రోజు ప్రాణాంతకమైన క్యాన్సర్‌తో పోరాడడంలో వారు ఒంటరిగా లేరని, అయితే ప్రపంచం మొత్తం వారు కోలుకోవాలని ఆశిస్తున్నారని ప్రతీకాత్మకమైన సంజ్ఞ.
ఈ రోజున, ప్రపంచవ్యాప్తంగా ప్రజలు క్యాన్సర్ బారిన పడిన వారందరి జీవితాల్లో ఉల్లాసాన్ని మరియు ఆశను తీసుకురావడానికి కృషి చేస్తారు. మరియు ఈ పోరాటంలో వారు ఒంటరిగా లేరని రోగులకు మరియు వారి సంరక్షకులకు కూడా ఇది ఒక రిమైండర్.

ప్రపంచ గులాబీ దినోత్సవం చరిత్ర:

కెనడాకు చెందిన 12 ఏళ్ల మెలిండా రోజ్ గౌరవార్థం క్యాన్సర్ రోగుల సంక్షేమం కోసం ప్రపంచ గులాబీ దినోత్సవాన్ని మొదటిసారిగా ఆస్కిన్స్ ట్యూమర్ అని పిలిచే అరుదైన రక్త క్యాన్సర్‌తో బాధపడుతున్నారు. వైద్యులు కూడా ఆమెపై ఆశలు కల్పించారు మరియు ఆమె బతకడానికి ఇంకా ఆరు వారాలు మాత్రమే ఉందని, కానీ దాని గురించి విచారం చెందకుండా ఆమె తన జీవితంలోని చివరి క్షణాలను పూర్తి ఆనందంతో మరియు ఉత్సాహంతో ఆస్వాదించాలని నిర్ణయించుకుంది మరియు ఇలాగే ఆరు నెలలు జీవించాలని నిర్ణయించుకుంది. ఆమె చనిపోయే వరకు.
ఆమె తన చుట్టూ ఉన్న రోగనిర్ధారణ వ్యక్తులందరికీ ఆనందం మరియు ఆశాజనకంగా గడిపింది. ఆమె క్యాన్సర్ పేషెంట్లందరినీ సంప్రదించి, వారి జీవితాల్లో కొంత ఉత్సాహాన్ని తీసుకురావడానికి వారితో కవితలు, ఉత్తరాలు మరియు ఇమెయిల్‌లను పంచుకుంది. ఆమె దయ మరియు ఆశావాదం మనందరికీ రిమైండర్‌గా పనిచేస్తాయి, అన్ని పరిస్థితులలో కూడా, ఆశ మనల్ని ముందుకు నడిపిస్తుంది.
చివరికి ఆమె ఉత్తీర్ణత సాధించినప్పుడు, ఆమె ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న క్యాన్సర్ రోగులందరికీ ఆశాకిరణంగా మారింది మరియు ఆమె కారణంగా ఎక్కువ మంది ప్రజలు కూడా క్యాన్సర్ వ్యక్తిగత జీవితంపై వినాశకరమైన ప్రభావాన్ని చూపుతుంది మరియు తద్వారా అవగాహన కల్పించడంలో సహాయపడింది. ఆ సమయంలో ఆమె జాతీయ నాయకురాలు మరియు సంచలనం అయ్యింది.
క్యాన్సర్ రోగులకు ప్రార్థనలు చేయడానికి మరియు వారిని అభినందించడానికి ఒక మార్గంగా గులాబీలు వంటి పువ్వులు అందించడం ఎప్పటినుంచో ఉన్న సంప్రదాయం మరియు మెలిండా రోజ్ మరణించినప్పుడు ఆమె అనుచరులు ఆమెకు నివాళిగా గులాబీలను కూడా సమర్పించారు. మరియు అప్పటి నుండి క్యాన్సర్ రోగులకు గులాబీలను అందించడం ద్వారా మెలిండా రోజ్ గౌరవార్థం ఈ రోజును జరుపుకోవడం ప్రతీకాత్మక సంజ్ఞగా మారింది.
World Rose Day 2022
World Rose Day 2022

ప్రపంచ గులాబీ దినోత్సవం ప్రాముఖ్యత:

క్యాన్సర్ చికిత్సలు ప్రభావితమైన వారి శరీరం మరియు మనస్సుపై చాలా పని చేస్తాయి. వారి శరీరాలు ఎదుర్కొనే మార్పులతో మరియు ఈ వ్యాధి ద్వారా నాశనమైన పెద్ద మానసిక గాయం చాలా మంది వ్యక్తులతో వినాశనం కలిగిస్తుంది. మరియు అందుకే క్యాన్సర్ రోగులు కూడా క్యాన్సర్ సమయంలో మానసికంగా పోరాడవలసి వచ్చింది, ఇది చాలా మంది ప్రజలు కోల్పోతారు.
అనారోగ్యం స్వయంగా బరువు తగ్గడం, ఆకలి లేకపోవడం లేదా తినడంతో సంబంధం ఉన్న ఇతర సమస్యలను కలిగిస్తుంది. క్యాన్సర్ తరచుగా మీ స్వీయ ఇమేజ్ మరియు ఆత్మగౌరవాన్ని ప్రభావితం చేస్తుంది. శారీరక రూపం మరియు క్షీణించిన ఆరోగ్యంలో సాధ్యమయ్యే మార్పులు భయపెట్టవచ్చు. క్యాన్సర్ మీ మానసిక మరియు శారీరక శ్రేయస్సు రెండింటినీ చాలా దెబ్బతీస్తుంది.
దురదృష్టవశాత్తు, వైద్య మరియు విజ్ఞాన రంగాలు క్యాన్సర్‌కు సరైన నివారణను అందించలేదు, కారణం కోసం వారు నిరంతరం ప్రయత్నించినప్పటికీ, వారు దాని నివారణను కనుగొనలేకపోయారు, కాబట్టి అప్పటి వరకు వారి బాధలను గుర్తుంచుకోవడం ద్వారా మనమందరం మన స్వంత మార్గంలో సహకరిస్తాము. మరియు మేము వారి పట్ల శ్రద్ధ వహిస్తాము మరియు వారి బలానికి తోడ్పడతాము, తద్వారా వారు పోరాటం కొనసాగించవచ్చు.
కాబట్టి ఈ రోజున ప్రజలు క్యాన్సర్ రోగులకు మరియు వారి సంరక్షకులకు గులాబీలను అందిస్తారు, ఇలా చేయడం ద్వారా ప్రజలు తమ ఆందోళనను విస్తరింపజేస్తారు మరియు ఈ కఠినమైన వ్యాధిని ఎదుర్కొనేందుకు సున్నితత్వాన్ని అందిస్తారు. మరీ ముఖ్యంగా ఇది వారి వేగవంతమైన కోలుకోవాలని ఆశించే ఒక మంచి సంజ్ఞ మరియు అది వారి పోరాటంలో వారు ఒంటరిగా లేరనే సంజ్ఞగా కూడా పని చేస్తుంది మరియు వారికి పూర్తి సహాయం మరియు మద్దతు అందించబడుతుంది కాబట్టి వారు దేనికీ చింతించాల్సిన అవసరం లేదు.

ప్రపంచ గులాబీ దినోత్సవ కార్యక్రమాలు:

మీకు ఎవరైనా క్యాన్సర్‌తో బాధపడుతున్నారని తెలిసినా లేదా తెలిసిన వారు ఎవరో తెలియకపోయినా ఆసుపత్రిని సందర్శించి క్యాన్సర్ రోగులందరినీ పునరుజ్జీవింపజేసినట్లయితే, అది మంచి సంజ్ఞ మరియు ఇది ఒక ఉద్దేశ్యం అని నా ఉద్దేశ్యం. అలాగే క్యాన్సర్ రోగులకు గులాబీల ద్వారా మీ మద్దతును తెలియజేయడానికి రోజు. వీలైతే వారికి గులాబీలతో పాటు మరికొన్ని బహుమతులు కూడా ఇవ్వండి.
ఈ రోజు గురించి మరియు సాధారణంగా క్యాన్సర్ గురించి అవగాహన పెంపొందించడం చాలా ముఖ్యం ఎందుకంటే ఈ వ్యాధితో బాధపడుతున్న వారు ఇప్పుడు చాలా మంది ఉన్నారు కాబట్టి వారిలో చాలామంది ఒంటరిగా లేదా చికిత్స కోసం ఎటువంటి వనరులు లేకుండా ఉన్నందున వారిని ఆదుకోవడం మాకు చాలా ముఖ్యం కాబట్టి మనం నిర్ధారించుకోవాలి. వారికి అవసరమైన సమయంలో సహాయం చేస్తారు.
ఈ రోజు ప్రపంచంలో చాలా మంది క్యాన్సర్ చికిత్సను భరించలేక పేద ప్రజల కోసం పనిచేస్తున్న అనేక సంస్థలు మరియు స్వచ్ఛంద సంస్థలు కూడా ఉన్నాయి, కాబట్టి ఈ సంస్థలు వారి బాధలను తగ్గించడానికి మరియు అందించడానికి కృషి చేస్తాయి. వారికి సరైన చికిత్స. కాబట్టి వీలైతే అటువంటి సంస్థకు కొంత నిధులను విరాళంగా ఇవ్వడానికి ప్రయత్నించండి.

Leave a Reply

%d bloggers like this: