Home Health Tips Nutritious Benefits Of Oat Bran

Nutritious Benefits Of Oat Bran

0
Nutritious Benefits Of Oat Bran
Nutritious Benefits Of Oat Bran

Nutritious Benefits Of Oat Bran – వోట్ ఊక పొట్టు ఫైబర్ మరియు పోషకాలతో నిండి ఉంది మరియు ఒక ప్రసిద్ధ ఆరోగ్య ఆహారంగా మారుతున్నాయి.

ఓట్ బ్రాన్ అంటే ఏమిటి?

వోట్ ఊక వోట్ ధాన్యం తృణధాన్యాల (అవెనా సాటివా) యొక్క బయటి పొట్టు నుండి తయారు చేయబడింది, ఇది ప్రధానంగా ఐరోపా మరియు అమెరికాలో పెరుగుతుంది. సాధారణంగా భోజనం లాంటి అనుగుణ్యతతో అమ్ముతారు, వోట్ ఊకలో కరిగే ఫైబర్ అధికంగా ఉంటుంది మరియు విటమిన్లు, యాంటీఆక్సిడెంట్లు మరియు ఖనిజాల శ్రేణిలో సమృద్ధిగా ఉంటుంది. ఈ రకమైన ఊక ఒకప్పుడు పశువులు మరియు పశువుల దాణా కోసం రిజర్వ్ చేయబడింది, అయితే ఇటీవలి సంవత్సరాలలో, ధాన్యం యొక్క ఈ భాగం యొక్క పోషక విలువ ఆరోగ్యకరమైన తినేవారికి ప్రజాదరణ పొందింది. వోట్ ఊకలో ఎక్కువ మెగ్నీషియం, పొటాషియం, భాస్వరం, ప్రోటీన్ మరియు ఫైబర్, అలాగే మొత్తం లేదా చుట్టిన వోట్స్ కంటే 100 గ్రాములకు తక్కువ కొవ్వులు ఉంటాయి. అమెరికన్ జర్నల్ ఆఫ్ క్లినికల్ న్యూట్రిషన్ ప్రచురించిన JW ఆండర్సన్ యొక్క ఒక కథనం, వోట్-ఉత్పన్నమైన ఊక మరియు ఇతర సాంద్రీకృత ఆహార పీచు పదార్ధాలు డజన్ల కొద్దీ వివిధ ఆరోగ్య పరిస్థితులకు ప్రయోజనకరంగా ఉంటుందని వాదించింది, వివిధ రకాల క్యాన్సర్ మరియు గుండె జబ్బులతో సహా.

ఓట్ బ్రాన్ యొక్క పోషక విలువ

ప్రతి 100 గ్రాముల ఓట్ ఊకలో దాదాపు 246 కేలరీలు ఉంటాయి. కార్బోహైడ్రేట్ల మొత్తం శాతం 34 శాతం, ఫైబర్ 62 శాతం, మరియు కొవ్వులు 11 శాతం ఉంటాయి. ఇది విటమిన్లు మరియు ఖనిజాల శ్రేణిని కూడా కలిగి ఉంటుంది.

వోట్ ఊక యొక్క ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు

వోట్ ఊక కొలెస్ట్రాల్ స్థాయిలను తగ్గించడం, మధుమేహం నుండి రక్షించడం, బరువు తగ్గడాన్ని ప్రోత్సహించడం మరియు ఇతరులలో నరాల ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరచడం వంటి అనేక అద్భుతమైన ప్రయోజనాలను కలిగి ఉంది. వాటిని క్రింద వివరంగా పరిశీలిద్దాం.

డయాబెటిస్‌కు వ్యతిరేకంగా రక్షిస్తుంది

టైప్-2 డయాబెటిస్‌తో బాధపడుతున్న వారికి రక్తంలో చక్కెర స్థాయిలను నియంత్రించడంలో ఇబ్బంది ఉంటుంది. 2005లో NMCD జర్నల్‌లో ప్రచురించబడిన ఒక అధ్యయనం ప్రకారం, వోట్ ఊకలో ఉండే బీటా-గ్లూకాన్ కరిగే ఫైబర్ శరీరం రక్తంలో చక్కెరను బాగా నియంత్రించడంలో సహాయపడుతుంది. గోధుమ పిండి వంటి అనేక ఇతర రకాల తృణధాన్యాల మాదిరిగా కాకుండా, వోట్ ఊక శరీరం భోజనం తర్వాత గ్లూకోజ్ ప్రతిస్పందనను తగ్గించడంలో సహాయపడింది.
గుండె జబ్బులను నివారిస్తుంది
ఈ రకమైన తృణధాన్యాల ఊకలో కీలకమైన కరిగే ఫైబర్ బీటా-గ్లూకాన్. ఈ ఫైబర్ కొలెస్ట్రాల్-కలిగిన పిత్తంతో బంధిస్తుంది మరియు శరీరం నుండి దానిని తొలగిస్తుంది. అధిక స్థాయి కొలెస్ట్రాల్ నేరుగా గుండె జబ్బులతో ముడిపడి ఉంటుంది. ధమనులలో ఫలకం ఏర్పడకుండా నివారించడంలో సహాయపడటం ద్వారా, ఓట్ ఊక రక్తపోటును నియంత్రించడానికి మరియు హృదయనాళ వ్యవస్థను ఆరోగ్యంగా ఉంచడానికి గొప్పగా పనిచేస్తుంది. మన మొత్తం కొలెస్ట్రాల్ స్థాయిలను తగ్గించడంలో వోట్ ఊక ప్రభావవంతంగా ఉంటుందని అనేక అధ్యయనాలు నిరూపించాయి.

ఎయిడ్స్ బరువు నష్టం

అధిక ఫైబర్ ఆహారం బరువు తగ్గడానికి సిఫార్సు చేయబడింది, ఎందుకంటే ఇది నీటిని గ్రహిస్తుంది మరియు సంపూర్ణత్వం యొక్క అనుభూతిని సృష్టిస్తుంది, ఇది ఆకలిని విజయవంతంగా వాయిదా వేస్తుంది. మొత్తంమీద, మీరు తక్కువ కేలరీలు తీసుకుంటారని దీని అర్థం. ఊక ఫైబర్ యొక్క అద్భుతమైన మూలం. డాక్టర్ జోవాన్ స్లావిన్ నిర్వహించిన జర్నల్ ఆఫ్ న్యూట్రిషన్‌లో ప్రచురించబడిన ఒక అధ్యయనంలో, బరువు తగ్గించే ఆహారంలో ఫైబర్ జోడించడం అనేది శరీర బరువులో విజయవంతమైన తగ్గింపుకు స్పష్టమైన పూరకంగా ఉంది.

మలబద్దకాన్ని నివారిస్తుంది

ఫైబర్ జీర్ణవ్యవస్థకు మిత్రుడు, ఎందుకంటే ఇది మలం యొక్క సాధారణ మరియు ఆరోగ్యకరమైన అనుగుణ్యతను ప్రోత్సహించడంలో సహాయపడుతుంది. శరీరం ఫైబర్‌ను సరిగ్గా ప్రాసెస్ చేయడంలో సహాయపడటానికి పుష్కలంగా నీరు త్రాగాలని నిర్ధారించుకోండి.

న్యూరోలాజికల్ హెల్త్ ఎయిడ్స్

వోట్ ఊక కూడా ప్రోటీన్ యొక్క మంచి మూలం. శరీరానికి బలం మరియు శక్తిని ఇవ్వడంతో పాటు, ప్రోటీన్ అమైనో ఆమ్లాలుగా విభజించబడింది, వీటిలో కొన్ని మెదడు మరియు థైరాయిడ్ యొక్క ఆరోగ్యకరమైన పనితీరులో కీలక పాత్ర పోషిస్తాయి.

చర్మ సంరక్షణ

వోట్స్‌లో మినరల్ కంటెంట్ మరియు ఓదార్పు లక్షణాలు ఎక్కువగా ఉండటం వల్ల చర్మ సంరక్షణ ఉత్పత్తులలో తరచుగా ఉపయోగిస్తారు. సమయోచితంగా వర్తించినప్పుడు, వోట్ ఊకను ముఖం లేదా శరీర స్క్రబ్‌లలో సంపూర్ణంగా ఉపయోగించవచ్చు మరియు తామర, పొడి చర్మం మరియు దద్దుర్లు యొక్క లక్షణాలను తగ్గించడంలో సహాయపడవచ్చు.

మంచి గ్లూటెన్ రహిత ఎంపిక

చాలా మంది ఉదరకుహర రోగులు వోట్స్‌ను జీర్ణించుకోగలరని అధ్యయనాలు సూచిస్తున్నాయి, ఇది మంచి ప్రత్యామ్నాయ ప్రోటీన్ మరియు కార్బోహైడ్రేట్ మూలంగా మారుతుంది. ఇలా చెప్పుకుంటూ పోతే, డాక్టర్ ఇసాబెల్ కమినో మరియు ఇతరులచే వరల్డ్ జర్నల్ ఆఫ్ గ్యాస్ట్రోఎంటరాలజీలో ప్రచురించబడిన ఒక సమీక్ష, ఉదరకుహర రోగులు ఉపయోగించే వోట్స్ రకం వారు ఊకను సురక్షితంగా తినవచ్చో లేదో నిర్ణయిస్తుందని సూచిస్తుంది. మరో మాటలో చెప్పాలంటే, అన్ని వోట్స్ సమానంగా సృష్టించబడవు.
Nutritious Benefits Of Oat Bran
Nutritious Benefits Of Oat Bran

కొలొరెక్టల్ క్యాన్సర్ నుండి రక్షిస్తుంది

ది బ్రిటీష్ జర్నల్ ఆఫ్ న్యూట్రిషన్‌లో ప్రచురించబడిన ఒక అధ్యయనం ప్రకారం, ఓట్ ఊక వంటి తృణధాన్యాల ఆహారాన్ని తీసుకోవడం వల్ల కొలొరెక్టల్ క్యాన్సర్ నుండి రక్షించవచ్చు మరియు ఇన్ఫ్లమేటరీ ప్రేగు వ్యాధి మరియు ఉదరకుహర వ్యాధికి ఇది ప్రయోజనకరంగా ఉంటుంది. కొలొరెక్టల్ క్యాన్సర్.
ది అమెరికన్ జర్నల్ ఆఫ్ మెడిసిన్ యొక్క మరొక అధ్యయనం, మొత్తం కొవ్వుతో కూడిన ఆహారాన్ని కలిగి ఉన్న వ్యక్తుల సమూహం మొత్తం ఫైబర్ మరియు కొన్ని తృణధాన్యాలు కలిగిన ఆహార పదార్థాలకు మారినప్పుడు పెద్దప్రేగు కాన్సర్ ప్రమాదాన్ని తగ్గించింది.

వోట్ ఊక Vs వోట్మీల్

వోట్మీల్ మరియు వోట్ ఊక ప్రత్యేకంగా వాటి ప్రాసెసింగ్ స్థాయి ఆధారంగా విభిన్నంగా ఉంటాయి మరియు వాటి పోషక కంటెంట్‌లో కూడా వైవిధ్యాలను కలిగి ఉంటాయి.

వోట్మీల్ అంటే ఏమిటి?

అన్ని వోట్స్ “గ్రోట్స్” వద్ద ప్రారంభమవుతాయి, మొత్తం పగలని ధాన్యం కణిక. అవి వాటి ప్రాసెసింగ్ స్థాయిని బట్టి స్టీల్-కట్ మరియు రోల్డ్ రకాలుగా రూపాంతరం చెందుతాయి.
• రోల్డ్ వోట్స్: కోయడం మరియు పొట్టు తీసిన తర్వాత, వోట్స్ గుజ్జు లేదా బాగా తెలిసిన చదునైన ఫ్లేక్‌కు “క్రిందికి” వేయబడతాయి. “పాత-కాలపు” వోట్స్ చాలా ఆకృతిని అందించే ఒక రకమైన రోల్డ్ వోట్స్. మరొక రకం తక్షణ వోట్స్, ఇవి అత్యంత ప్రాధాన్యతనిస్తాయి మరియు ఒక రకమైన రోల్డ్ వోట్స్ కూడా. వారు త్వరగా వండుతారు మరియు పఫ్ఫియర్, మ్యూషియర్ ఉత్పత్తిని తయారు చేస్తారు.
• స్టీల్-కట్ వోట్స్: రోల్ చేయడానికి బదులుగా, స్టీల్-కట్ వోట్స్ స్టీల్ బ్లేడ్‌ల ద్వారా ముక్కలు చేయబడతాయి. అవి దాదాపుగా గ్రౌన్దేడ్ మరియు ఇతర వోట్స్ కంటే తక్కువ శుద్ధి చేయబడతాయి. ఇది ఎక్కువ వంట సమయంతో నమలడం ఆకృతికి దారితీస్తుంది.

వోట్ ఊక అంటే ఏమిటి?

ఇతర వోట్మీల్ రకాలు కాకుండా, వోట్ ఊక ధాన్యంగా పరిగణించబడదు. వోట్ ఊక బయటి ధాన్యం నుండి మెసోకార్ప్, ఎక్సోకార్ప్ మరియు ఎండోకార్ప్ వంటి బహుళ పొరలతో సహా ఉత్పత్తి చేయబడుతుంది. ధాన్యం మొత్తం మూడు పొరలను కలిగి ఉంటుంది, వోట్ ఊకను తృణధాన్యంగా పరిగణించరాదని ప్రతిపాదించింది.
జెర్మ్ మరియు ఎండోస్పెర్మ్ లేనప్పటికీ, ఊక ఇప్పటికీ ఫైబర్, విటమిన్లు B మరియు యాంటీఆక్సిడెంట్లను అందిస్తుంది.

వోట్మీల్ మరియు వోట్ ఊక పోషణ

ప్రతి పోషక ప్రొఫైల్‌లు విభిన్నంగా ఉంటాయి. అయినప్పటికీ, వోట్ ఊక కేలరీలలో తక్కువగా ఉంటుంది మరియు ఎక్కువ ప్రోటీన్ మరియు ఫైబర్ను అందిస్తుంది.
అదనంగా, సూక్ష్మపోషకాల గురించి మాట్లాడుతూ, రెండూ విటమిన్లు మరియు ఖనిజాల యొక్క అద్భుతమైన మూలాలు. వోట్ ఊక, అయితే, మెగ్నీషియం, పొటాషియం మరియు ఫాస్పరస్ వంటి ఎక్కువ ఫైబర్ మరియు ఖనిజాలను అందిస్తుంది. ప్రత్యామ్నాయంగా, రోల్డ్ వోట్స్ జింక్ యొక్క అద్భుతమైన మూలం.
అంతిమంగా, రెండింటిలోనూ తేడాలు అంతంత మాత్రమే, అయినప్పటికీ ఇవి గొప్ప పోషకాలను అందిస్తాయి.

మీ డైలీ డైట్‌లో ఓట్ బ్రాన్‌ని ఎలా చేర్చుకోవాలి?

వోట్ ఊక మీ రోజువారీ ఆహారంలో అల్పాహారం తృణధాన్యంగా సులభంగా చేర్చబడుతుంది. మీరు వేడి గంజిని తయారు చేయవచ్చు లేదా వోట్స్‌ను రాత్రిపూట నీటిలో నానబెట్టి, ఆరోగ్యకరమైన, చల్లని గంజిని తయారు చేయవచ్చు. కొందరు వ్యక్తులు కూరలు, సూప్‌లు లేదా ఇతర రకాల అల్పాహారం తృణధాన్యాలపై నేల వోట్ ఊకను కూడా చల్లుతారు. ప్రత్యామ్నాయంగా, గ్రానోలా మరియు గ్రానోలా బార్‌లు, పాన్‌కేక్‌లు, కుకీలు, ఊక మఫిన్‌లు లేదా బ్రెడ్‌లను తయారు చేయడానికి ఓట్ ఊకను ఉపయోగించండి. పిండికి ఆరోగ్యకరమైన ప్రత్యామ్నాయంగా పొడి వోట్ ఊకను ఉపయోగించి మీరు ప్రయోగాలు చేయవచ్చు. మీరు నానబెట్టిన వోట్ ఊకను ప్రాథమిక పదార్ధంగా ఉపయోగించి ఇంట్లో మీ స్వంత ఫేస్ మాస్క్ లేదా బాడీ స్క్రబ్‌లను తయారు చేసుకోవచ్చు; తేనె, పెరుగు మరియు కొద్దిగా నూనెతో కలిపి ప్రయత్నించండి.

దుష్ప్రభావాలు

పెద్ద మొత్తంలో ఓట్ ఊక తినడం వల్ల గ్యాస్ మరియు ఉబ్బరం ఏర్పడుతుంది. ఈ జీర్ణశయాంతర లక్షణాలను నివారించడానికి మీ తీసుకోవడం పర్యవేక్షించండి. వోట్-సంబంధిత చర్మ ఉత్పత్తులను ఉపయోగించడం వలన కొద్దిపాటి మైనారిటీ వ్యక్తులలో బ్రేక్అవుట్ ప్రతిచర్యకు కారణం కావచ్చు. మీకు కడుపు, ప్రేగులు లేదా అన్నవాహికకు సంబంధించి ముందుగా ఉన్న జీర్ణ సమస్యలు ఏవైనా ఉంటే వోట్ ఊక తినడం మానుకోండి. జీర్ణక్రియ ప్రక్రియ గణనీయంగా మందగిస్తే ఓట్స్ పేగులను అడ్డుకునే ప్రమాదం ఉంది. మీ ఆహారంలో ఏదైనా పెద్ద మార్పులు చేసే ముందు, మీ డాక్టర్ లేదా పోషకాహార నిపుణుడితో మాట్లాడటం ఉత్తమం.

Leave a Reply

%d bloggers like this: