Homemade Cashew Butter Recipe

0
Homemade Cashew Butter Recipe
Homemade Cashew Butter Recipe

Homemade Cashew Butter Recipe – జీడిపప్పు వెన్న వేరుశెనగ, హాజెల్‌నట్ లేదా బాదం వంటి ఇతర గింజల వెన్న వలె అదే ప్రెస్‌ను పొందకపోవచ్చు, కానీ ఇది తక్కువ ఆనందాన్ని కలిగించదు. కారంగా, తీపిగా లేదా సాదాగా ఉండే ఈ వెన్నలో క్రీము సమృద్ధి ఉంటుంది, మీరు ప్రేమించకుండా ఉండలేరు.

మీరు దీన్ని టోస్ట్‌లో ఉంచినా లేదా వంటలో చేర్చినా ఇది ప్రతిదీ మెరుగుపరుస్తుంది. ఇది తయారు చేయడం కూడా చాలా సులభం. మీకు కావలసిందల్లా కొన్ని జీడిపప్పు మరియు కొన్ని హార్డ్‌వేర్.

ఇంట్లో తయారు చేయడానికి ఇతర మంచి కారణాలు ఉన్నాయి. స్టోర్ తెచ్చిన వెన్న కేవలం ఖరీదైనది కాదు, ఇది కొన్నిసార్లు మీరు కోరుకోని శుద్ధి చేసిన చక్కెర వంటి సంకలితాలను కలిగి ఉంటుంది.

శాకాహారులకు లేదా డైరీ అలెర్జీలు ఉన్నవారికి ఇది గొప్ప ఎంపిక. మీరు దీన్ని సాధారణ వెన్న స్థానంలో ఉపయోగించవచ్చు లేదా మీ వంటకాలు, సూప్‌లు లేదా వోట్‌మీల్‌కు అదనపు మోతాదును అందించడానికి జోడించవచ్చు.
ఇది అనేక ప్రయోజనాలను కూడా కలిగి ఉంది, దాని స్టార్ పదార్ధం జీడిపప్పుకు ధన్యవాదాలు. కాల్షియం మరియు అవసరమైన ఖనిజాలతో సమృద్ధిగా ఉంటుంది, ఇది మీ ఎముకలు, కండరాలు, నరాలు మరియు రోగనిరోధక వ్యవస్థకు మంచిది.
ఇది మధుమేహం ఉన్నవారికి కూడా మంచిది, జీడిపప్పు యొక్క 9 శక్తివంతమైన ప్రయోజనాల గురించి మీరు మా కథనంలో చదువుకోవచ్చు.

జీడిపప్పు బటర్ ఎలా తయారు చేయాలి?

ప్రాథమిక జీడిపప్పు వెన్న కేవలం జీడిపప్పుతో తయారు చేయవచ్చు. కానీ మృదువైన క్రీము ఆకృతి కోసం కొబ్బరి నూనెను జోడించమని మేము సిఫార్సు చేస్తున్నాము. మీరు దీన్ని ప్రత్యేకంగా చేయాలనుకుంటే, మీరు మీ అభిరుచికి అనుగుణంగా సువాసనను కూడా జోడించవచ్చు. మేము ఈ వెన్నను తీపి స్ప్రెడ్ కోసం మాపుల్ సిరప్‌తో మరియు మరింత రుచికరమైన రుచి కోసం సుగంధ ద్రవ్యాలతో తయారు చేసాము.

కావలసినవి

2 కప్పులు పచ్చి జీడిపప్పు
1 టేబుల్ స్పూన్ కొబ్బరి నూనె లేదా ద్రాక్ష నూనె ఐచ్ఛికం
1-2 టీస్పూన్ల మాపుల్ సిరప్, కొబ్బరి చక్కెర, దాల్చిన చెక్క లేదా మిరపకాయ ఐచ్ఛికం.
Homemade Cashew Butter Recipe
Homemade Cashew Butter Recipe

సూచనలు

బేకింగ్ పాన్‌పై జీడిపప్పును సమానంగా విస్తరించండి మరియు వాటిని 325 డిగ్రీల ఫారెన్‌హీట్ వద్ద 15 నిమిషాలు కాల్చండి. అవి పాన్ మీద సమానంగా విస్తరించి, రద్దీగా ఉండకుండా చూసుకోండి.
కాయలు చీకటిగా మారకుండా మరియు కాలిపోకుండా చూసుకోవడానికి వాటిపై నిఘా ఉంచండి. జీడిపప్పు వేయించిన, తేలికగా బంగారు గోధుమ రంగులో ఉండాలి. వేయించిన తర్వాత, వేయించిన జీడిపప్పును తీసివేసి, చల్లారనివ్వాలి. దీనికి సుమారు 10-15 నిమిషాలు పట్టాలి.
మీకు నచ్చిన సువాసనతో జీడిపప్పును ఫుడ్ ప్రాసెసర్ లేదా హై-పవర్ బ్లెండర్‌లో ఉంచండి మరియు గ్రైండింగ్ ప్రారంభించండి. 5 నిమిషాల తర్వాత, వైపులా గీరి, ఒక నిమిషం చల్లబరచండి, ఆపై మళ్లీ గ్రౌండింగ్ ప్రారంభించండి. 5 నిమిషాల వ్యవధిలో యంత్రాన్ని అమలు చేయండి.
మీరు వాటిని రుబ్బుతున్నప్పుడు కాయల ఆకృతి మారడం మీరు చూస్తారు. అవి భోజనం లాంటి ఆకృతిలో విచ్ఛిన్నమవుతాయి. మెల్లగా అది ఒకదానికొకటి మరియు చిక్కగా మారడం ప్రారంభమవుతుంది.
ఆకృతి చిక్కగా మరియు గింజ వెన్నకి దగ్గరగా కనిపించడం ప్రారంభించినప్పుడు, మీరు పూర్తి చేసినట్లు మీరు అనుకోవచ్చు. అయితే మరికొన్ని నిమిషాల పాటు కొనసాగించండి. ఈ దశలో ఒక టేబుల్ స్పూన్ కొబ్బరి నూనె లేదా గ్రేప్సీడ్ నూనెను జోడించమని మేము సిఫార్సు చేస్తున్నాము.
ఇది కొన్ని నిమిషాల్లో స్మూత్‌గా మరియు క్రీమీగా మారుతుంది. మీ జీడిపప్పు వెన్న సిద్ధంగా ఉంది! దీన్ని స్క్రాప్ చేసి గాలి చొరబడని జార్‌లో నిల్వ చేయండి.

మీరు గుర్తుంచుకోవలసిన కొన్ని విషయాలు:

మీరు పచ్చి జీడిపప్పుతో వెన్నని తయారు చేసుకోవచ్చు. కానీ కాల్చిన జీడిపప్పు మరింత రుచికరమైన స్ప్రెడ్‌ను తయారు చేస్తుంది. అదనంగా, జీడిపప్పును కాల్చడం వల్ల వాటి నూనెలను విడుదల చేయడంలో సహాయపడుతుంది, ప్రక్రియను సులభంగా మరియు వేగంగా చేస్తుంది.
మృదువైన ఆకృతి కోసం కొబ్బరి నూనెను చివరి వరకు ఉపయోగించమని మేము సిఫార్సు చేసాము మరియు జీడిపప్పుతో కొబ్బరి నూనె యొక్క రుచిని మేము చాలా ఇష్టపడతాము. కానీ మీకు కొబ్బరి నూనె రుచి నచ్చకపోతే లేదా దానికి అలెర్జీ ఉంటే, మీరు గ్రేప్సీడ్ ఆయిల్ లేదా మీకు నచ్చిన ఏదైనా ఇతర నూనెను ప్రయత్నించవచ్చు. కానీ వర్జిన్ ఆలివ్ ఆయిల్ వంటి బలమైన రుచిని ఉపయోగించినప్పుడు జాగ్రత్తగా ఉండండి.
Vitamix లేదా Ninja వంటి అధిక శక్తితో కూడిన బ్లెండర్‌ని ఉపయోగించడం ఇక్కడ నిజంగా పని చేస్తుంది మరియు మీరు మృదువైన ఆకృతిని పొందడంలో సహాయపడుతుంది. మీరు జీడిపప్పును మొదట బ్లెండర్‌లో విడగొట్టి, ఆపై వాటిని ఫుడ్ ప్రాసెసర్‌లో జోడించడానికి కూడా ప్రయత్నించవచ్చు.
సాధారణ జీడిపప్పు వెన్న రుచికరమైనది. కానీ కొన్ని సువాసన ట్వీక్‌లు చాలా సరదాగా ఉంటాయి మరియు దానికి అదనపు కిక్ ఇస్తాయి. తీపి స్పర్శ కోసం, 1-2 టీస్పూన్ల మాపుల్ సిరప్ లేదా కొబ్బరి చక్కెర జోడించండి. ఒక రుచికరమైన అదనంగా మిరపకాయ లేదా మిరపకాయ కావచ్చు. మేము సున్నం మరియు వెల్లుల్లితో కూడిన రెసిపీని కూడా కనుగొన్నాము!
మీకు చాక్లెట్ వెర్షన్ కావాలంటే, మిక్స్‌లో ఒక టేబుల్ స్పూన్ కోకో పౌడర్ జోడించండి. కానీ కోకో మిశ్రమాన్ని పొడిగా చేస్తుందని గుర్తుంచుకోండి. కాబట్టి, కోకో యొక్క పొడి మరియు చేదును సమతుల్యం చేయడానికి మాపుల్ సిరప్ వంటి ద్రవ స్వీటెనర్‌ను జోడించండి.

జీడిపప్పు వెన్న ఎలా ఉపయోగించాలి?

జీడిపప్పు వెన్న లుక్ మరియు ఫ్రాస్ట్ వంటి రుచి! ఈ క్రీము మంచితనానికి అత్యంత స్పష్టమైన ఉపయోగం మీ ఉదయపు టోస్ట్. కానీ మీరు కేవలం ఒక డిష్కు మిమ్మల్ని పరిమితం చేయవలసిన అవసరం లేదు. మీరు ప్రయత్నించగల అనేక ఇతర ఎంపికలు ఉన్నాయి, అవి:
దీన్ని మీకు ఇష్టమైన కూరలో కలపండి. ఇది దాదాపు ప్రతి ఆసియా కూరతో చక్కగా సాగుతుంది, అది థాయ్ లేదా ఇండియన్.
ఇది సూప్‌ను చిక్కగా చేయడంలో సహాయపడుతుంది, ఇది ధనికమైనది. మీరు మా వేగన్ సెలెరీ సూప్ రెసిపీ లేదా ఈ నో-క్రీమ్ ఆస్పరాగస్ సూప్‌లో ఏదైనా సూప్‌లో కొద్దిగా జోడించవచ్చు.
మీరు ఈ క్లాసిక్ సాంప్రదాయ పీనట్ బట్టర్ కుకీ రెసిపీలో లేదా ఈ పీనట్ బటర్ చాక్లెట్ చిప్ కుకీలలో వేరుశెనగ వెన్న కోసం మార్చుకోవచ్చు.
మీ ఉదయపు వోట్మీల్‌లో ఒక టీస్పూన్ అద్భుతాలు చేస్తుంది మరియు మీ అల్పాహారానికి ప్రోటీన్‌ని జోడిస్తుంది.
వేరుశెనగతో మాత్రమే సాటే సాస్ తయారు చేయవచ్చని ఎవరు చెప్పారు? ఈ క్లాసిక్ సాటే సాస్‌ని ప్రయత్నించండి. వేరుశెనగ స్థానంలో జీడిపప్పును వాడండి.
కాబట్టి, మీరు మీ జీడిపప్పు వెన్నని ఎలా ఇష్టపడతారు? మీ ఆలోచనలు మరియు చిట్కాలను మాతో పంచుకోండి. మీరు ఈ రెసిపీని తయారు చేసి ఉంటే, మీ అనుభవాన్ని మాకు తెలియజేయండి. మాకు వ్రాయండి

Leave a Reply

%d bloggers like this: