Home Health Tips Natural Ways To Relieve Hernia Pain

Natural Ways To Relieve Hernia Pain

0
Natural Ways To Relieve Hernia Pain
Natural Ways To Relieve Hernia Pain

Natural Ways To Relieve Hernia Pain – హెర్నియా నొప్పి నుండి ఉపశమనానికి సహజ మార్గాలు హెర్నియా కోసం ఇంటి నివారణలు క్రింది విధంగా ఉన్నాయి:

కాస్టర్ సీడ్ ఆయిల్

చరిత్ర అంతటా, ఆముదం విత్తన నూనె అనేక రకాల కడుపు ఆరోగ్య సమస్యల కోసం ఉపయోగించబడింది, ఎందుకంటే ఇది కడుపుని సన్నని పొరలో పూయగలదు, తద్వారా వాపును నివారించడం మరియు సరైన జీర్ణక్రియను ప్రోత్సహిస్తుంది. హెర్నియా యొక్క బాధాకరమైన లక్షణాలను తగ్గించడానికి మీరు ఆముదం నూనె ప్యాక్‌ను సిద్ధం చేసి కడుపుపై ​​ఉంచవచ్చు.

అలోవెరా జ్యూస్

సహజ శోథ నిరోధక సమ్మేళనం మరియు ఓదార్పు ఏజెంట్‌గా, కలబంద తరచుగా హెర్నియా నొప్పితో పోరాడుతున్న వ్యక్తులకు సిఫార్సు చేయబడింది. కలబందను ప్రతిరోజూ ఉదయం జ్యూస్ రూపంలో తీసుకోవచ్చు. ఉత్తమ ఫలితాల కోసం, హెర్నియా అభివృద్ధి చెందే అవకాశాలను తగ్గించడానికి, ప్రతి భోజనానికి ముందు దీనిని తినవచ్చు.

ఐస్ ప్యాక్

మీరు హెర్నియాతో బాధపడుతున్నప్పుడు, తరచుగా ఉదరం లేదా గజ్జలో మంట, ఎరుపు మరియు నొప్పి ఉండవచ్చు. ఇది చాలా సౌకర్యవంతమైన నివారణ కాకపోయినా, ప్రభావిత ప్రాంతానికి నేరుగా ఐస్ ప్యాక్‌ను వర్తింపజేయడం వల్ల శరీరంలో సంకోచం మరియు వాపు తగ్గుతుంది, తరచుగా దానితో సంబంధం ఉన్న నొప్పి మరియు ఉబ్బరం నుండి ఉపశమనం పొందవచ్చు.

అల్లం రూట్

పొత్తికడుపు నొప్పిని తగ్గించడం మరియు తాపజనక పరిస్థితులను తగ్గించడం విషయానికి వస్తే, కొన్ని విషయాలు అల్లం రూట్ వలె ప్రభావవంతంగా ఉంటాయి. మీరు సాంద్రీకృత అల్లం రసం ద్వారా ద్రవ రూపంలో ఈ రెమెడీని తీసుకోవచ్చు లేదా మీ కడుపుకు ఆరోగ్యకరమైన బూస్ట్ ఇవ్వడానికి మరియు నొప్పిని చాలా వరకు తగ్గించడానికి మీరు పచ్చి అల్లం తినవచ్చు. ఇది హెర్నియా విషయంలో జరిగే గ్యాస్ట్రిక్ జ్యూస్‌ల నిర్మాణం నుండి కడుపు మరియు అన్నవాహికను కాపాడుతుంది. మీరు అల్లం రూట్ టీని కూడా తీసుకోవచ్చు మరియు నొప్పి మరియు వాపు నుండి ఉపశమనం పొందవచ్చు.
Natural Ways To Relieve Hernia Pain
Natural Ways To Relieve Hernia Pain

జామపండు

హెర్నియా కడుపు లైనింగ్ మరియు అన్నవాహికకు హాని కలిగిస్తుంది మరియు లైకోరైస్ రూట్ శరీరంలోని ఈ భాగాలకు వైద్యం చేసే ఉద్దీపనగా చాలా కాలంగా ప్రసిద్ది చెందింది. లైకోరైస్ టీని తీసుకోవడం వల్ల దెబ్బతిన్న కణజాలాల పునరుద్ధరణను త్వరగా ప్రేరేపిస్తుంది మరియు దానిలోని అనాల్జేసిక్ లక్షణాల వల్ల నొప్పి మరియు మంట నుండి ఉపశమనం పొందవచ్చు.

బరువు కోల్పోతారు

హెర్నియా రోగులకు ఊబకాయం ఒక ప్రధాన ప్రమాద కారకం, మరియు ఇది వైద్యం ప్రక్రియను కూడా నెమ్మదిస్తుంది. మీరు బరువు కోల్పోతే, మీ శరీరం తక్కువ శారీరక ఒత్తిడికి లోనవుతుంది, మీ భంగిమ మెరుగుపడుతుంది మరియు లక్షణాలు సహజంగా అదృశ్యం కావచ్చు. మీరు చిన్న భోజనం కూడా తినాలి, ఇది కడుపు మరియు స్పింక్టర్‌పై తక్కువ ఒత్తిడిని కలిగిస్తుంది.

మీ ఆహారాన్ని మార్చుకోండి

మీరు హెర్నియాను నిరోధించాలనుకుంటే లేదా చికిత్స చేయాలనుకుంటే కొన్ని ఆహారాలకు ప్రత్యేకంగా దూరంగా ఉండాలి. స్పైసీ మరియు ఆమ్ల ఆహారాలు మరియు జీర్ణం కావడానికి కష్టంగా ఉన్న ఆహారాలు మీకు ఇప్పటికే ఉన్నట్లయితే లేదా వాటికి అవకాశం ఉన్నట్లయితే వాటిని నివారించాలి. ఈ ఆహారాలు కడుపు లైనింగ్‌ను మరింత మంటగా మారుస్తాయి, ఇది వైద్యం ప్రక్రియకు మరింత కష్టతరం చేస్తుంది.

బ్లాక్ పెప్పర్ పౌడర్

బ్లాక్ పెప్పర్ పౌడర్ ఆహారాన్ని సువాసనగా మార్చడం కంటే ఎక్కువగా ఉపయోగపడుతుంది. నల్ల మిరియాలు కడుపు సమస్యలకు ఉపశమనానికి మరియు గట్ యొక్క వాపును తగ్గించడానికి సంబంధం కలిగి ఉంటాయి. ఇది యాసిడ్ రిఫ్లక్స్‌ను అణచివేయడంలో సహాయపడుతుంది మరియు అవయవం కుహరం గోడ గుండా నెట్టడం ప్రారంభించినప్పుడు రాజీపడిన శరీరంలోని ఆ భాగాలలో వైద్యం చేయడాన్ని ప్రేరేపిస్తుంది.

ఒత్తిడిని తగ్గించుకోండి

హెర్నియాస్ ఏర్పడటానికి ప్రధాన కారణం ఒత్తిడి మరియు ఆందోళన. శరీరంలోని అధిక ఒత్తిడి హార్మోన్లు శరీర అవయవాలను బలహీనపరుస్తాయి మరియు మొత్తంగా మీ జీవక్రియపై మరింత ఒత్తిడిని కలిగిస్తాయి. కడుపు సమస్యలు మరియు యాసిడ్ రిఫ్లక్స్ కూడా ఒత్తిడి ద్వారా ప్రభావితమవుతాయి, ఇది మీ హెర్నియాస్ ప్రమాదాన్ని పెంచుతుంది లేదా పెంచుతుంది. గొప్ప ఒత్తిడి తగ్గింపు కార్యకలాపాలలో ధ్యానం, యోగా, ఆక్యుపంక్చర్, మసాజ్‌లు, అలాగే ముఖ్యమైన నూనెలు మరియు తైలమర్ధనం వంటివి ఉంటాయి.

వ్యాయామం తగ్గించండి

హెర్నియా యొక్క ప్రధాన కారణాలలో ఒకటి బరువులు ఎత్తేటప్పుడు తీవ్రమైన వ్యాయామం లేదా అధిక శ్రమ. మీరు గతంలో హెర్నియాను అనుభవించినట్లయితే లేదా సాధారణంగా భారీ వ్యాయామంలో నిమగ్నమై ఉంటే, కోలుకుంటున్నప్పుడు లేదా నివారణ చర్యగా తగ్గించి, సులభంగా వ్యాయామాలు చేయండి. వ్యాయామంలో పాల్గొనే ఒత్తిడి ప్రేగు కదలికల సమయంలో ఒత్తిడికి సమానంగా ఉంటుంది, ఇది హెర్నియాలకు కూడా కారణమవుతుంది, కాబట్టి మీరు తగినంత ద్రవాలు త్రాగాలని మరియు తగినంత ఫైబర్ తినేలా చూసుకోండి.

కూరగాయల రసం

బహుశా, హెర్నియాకు సులభమైన మరియు అత్యంత ప్రభావవంతమైన నివారణలలో ఒకటి ఒక గ్లాసు కూరగాయల రసం, ముఖ్యంగా క్యారెట్లు, బచ్చలికూర, ఉల్లిపాయలు, బ్రోకలీ మరియు కాలేతో తయారు చేయబడినది. కూరగాయలలో దట్టమైన పోషకాలు మరియు శోథ నిరోధక స్వభావం హెర్నియా యొక్క దహనం మరియు బాధాకరమైన లక్షణాలను ఉపశమనం చేస్తాయి. కూరగాయల రసానికి కొంచెం ఉప్పు కలపడం వల్ల దాని ప్రభావాలను మెరుగుపరచడానికి గొప్ప మార్గం.

Leave a Reply

%d bloggers like this: