Home Current Affairs World Physical Therapy Day 2022

World Physical Therapy Day 2022

0
World Physical Therapy Day 2022
World Physical Therapy Day 2022

World Physical Therapy Day 2022 – ప్రపంచ ఫిజికల్ థెరపీ డే యొక్క ప్రాముఖ్యత గురించి, అలాగే దాని చరిత్ర, వాస్తవాలు మరియు కార్యకలాపాల గురించి మరియు మీరు ఈవెంట్‌లో ఎలా పాల్గొనవచ్చో తెలుసుకోండి.

ఫిజికల్ థెరపీ (PT) అనేది ఒక రకమైన పునరావాస సంరక్షణ మరియు ఒక అనుబంధ వైద్య వృత్తి, ఇది కదలిక, చలనశీలత మరియు పనితీరును మెరుగుపరచడంలో మద్దతునిస్తుంది లేదా సహాయపడుతుంది. అయితే పునరావాస సంరక్షణ యొక్క నిజమైన అర్థం శరీరం యొక్క పరిస్థితి క్షీణించకుండా నిరోధించడం. మీరు ఏదైనా తాత్కాలిక వైకల్యంతో లేదా దీర్ఘకాలిక వ్యాధితో బాధపడుతున్నా, ఫిజియోథెరపిస్ట్‌ని చూడటం యొక్క ప్రాముఖ్యతను హైలైట్ చేసే ఫిజికల్ థెరపీ పాత్ర కీలకం. సెప్టెంబరు 8న, ఫిజికల్ థెరపీకి సంబంధించి ప్రజల్లో అవగాహన పెంచే లక్ష్యంతో మేము ప్రపంచ ఫిజికల్ థెరపీ దినోత్సవాన్ని జరుపుకుంటాము.

ప్రపంచ ఫిజికల్ థెరపీ దినోత్సవం: చరిత్ర

వరల్డ్ కాన్ఫెడరేషన్ ఫర్ ఫిజికల్ థెరపీ (WCPT) 1996లో వరల్డ్ ఫిజికల్ థెరపీ డేని స్థాపించింది, ఇది దాని వ్యవస్థాపక వార్షికోత్సవాన్ని కూడా సూచిస్తుంది. ఫిజికల్ థెరపీ యొక్క ప్రయోజనాల గురించి ప్రజలకు అవగాహన కల్పించడం మరియు థెరపిస్ట్‌ను సంప్రదించడం యొక్క ప్రాముఖ్యతను నొక్కి చెప్పడం ప్రపంచ ఫిజికల్ థెరపీ డే యొక్క ప్రాథమిక లక్ష్యం.
కోస్ మరియు గాలెన్‌కు చెందిన వైద్యుడు హిప్పోక్రేట్స్ 460 B.C.లో మొదటిసారిగా ఫిజికల్ థెరపీని ఉపయోగించిన ఘనత పొందారు. తరువాత, ప్రపంచం మరింత పరిశోధన మరియు అధ్యయనాలలో పురోగతి సాధించడంతో, గౌట్ చికిత్సకు అభివృద్ధి చేయబడిన జిమ్నాస్టికాన్ వంటి యంత్రాలు అభివృద్ధి చేయబడ్డాయి (ఇది జాయింట్లలో బాధాకరమైన వాపుకు కారణమవుతుంది).
అయినప్పటికీ, “ఫాదర్ ఆఫ్ స్వీడిష్ జిమ్నాస్టిక్స్” అని కూడా పిలువబడే పెర్ హెన్రిక్ లింగ్, మసాజ్, మానిప్యులేషన్ మరియు వ్యాయామం కోసం 1813లో రాయల్ సెంట్రల్ ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ జిమ్నాస్టిక్స్ (RCIG)ని స్థాపించారు, ఈ రోజు మనకు తెలిసిన ఫిజికల్ థెరపీ మొదట ఉద్భవించింది. స్కాండినేవియన్ దేశాలు “ఫిజియోథెరపిస్ట్” అనే పదాన్ని మొదట ఉపయోగించారు.
1916 నాటి పులియో వ్యాప్తిని నిర్మూలించే లక్ష్యంతో ప్రపంచవ్యాప్తంగా సరైన ఫిజియోథెరపిస్టుల బృందాన్ని నియమించారు, ఇక్కడ ప్రపంచ యుద్ధాల సమయంలో ఫిజియోథెరపిస్ట్ యొక్క నిజమైన అవసరాన్ని ప్రపంచం భావించింది, ఎందుకంటే గాయపడిన వేలాది మంది సైనికులకు సరైన చికిత్స అందించడం అవసరం. పునరావాస సంరక్షణ. ఫలితంగా, ఆధునిక భౌతిక చికిత్స 19వ శతాబ్దంలో స్థాపించబడింది.
ఆధునిక యుగంలో శారీరక చికిత్స నొప్పిని తగ్గించడానికి వివిధ పద్ధతులను మిళితం చేస్తుంది, అదే సమయంలో సమతుల్యత, సమన్వయం, వశ్యత, బలం, ఓర్పు మరియు చలన పరిధిని మెరుగుపరుస్తుంది. అనారోగ్యం, శస్త్రచికిత్స లేదా గాయం ఫలితంగా మీ పరిస్థితి లేదా జీవన నాణ్యత క్షీణించడాన్ని మెరుగుపరచడం లేదా నిరోధించడం ఈ రోజు భౌతిక చికిత్స యొక్క ప్రాథమిక విధి.
World Physical Therapy Day 2022
World Physical Therapy Day 2022

ప్రపంచ ఫిజికల్ థెరపీ డే: ప్రాముఖ్యత

అత్యాధునిక సాంకేతిక పరిజ్ఞానంతో మనం ఆధునిక యుగంలో జీవిస్తున్నప్పటికీ, మన జనాభా ఆరోగ్యానికి హామీ ఇవ్వలేకపోయాము. ప్రపంచ ఆరోగ్య పరిస్థితి యొక్క వాస్తవికత ఇటీవలి, కష్టతరమైన మహమ్మారి ద్వారా ఇప్పటికే స్పష్టం చేయబడింది, కాబట్టి ప్రపంచ ఫిజికల్ థెరపీ డే వంటి సెలవులను పాటించడం సాధారణ ప్రజలలో అవగాహన పెంచడానికి మరియు ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న ఫిజియోథెరపిస్టులందరి సహకారాన్ని గుర్తించడానికి కీలకమైనది.
అయితే, భౌతిక చికిత్స అవసరమైనప్పుడు అతిపెద్ద ప్రశ్న. ఇటీవలి గాయం లేదా చర్య కారణంగా మీ కదలిక లేదా చలన శ్రేణి రాజీపడినప్పుడు మీరు ఫిజియోథెరపిస్ట్ సలహాను కోరడం లేదా భౌతిక చికిత్సలో పాల్గొనడాన్ని పరిగణించవచ్చు. ఫిజియోథెరపీ మీ చలనశీలతను మెరుగుపరచడంలో, శస్త్రచికిత్స తర్వాత రికవరీ ప్రక్రియను వేగవంతం చేయడంలో, నొప్పిని నిర్వహించడంలో మరియు మీ శారీరక మరియు మానసిక ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరిచే అనేక ఇతర పరిస్థితులలో మీకు సహాయపడుతుంది.
ప్రజలను బాధల నుండి ఆపడానికి మరియు నేటి సమాజంలో ఫిజియోథెరపిస్ట్‌ల ప్రాముఖ్యతను నొక్కి చెప్పడానికి, ప్రపంచ ఫిజికల్ థెరపీని జరుపుకోవడం మరియు గమనించడం చాలా కీలకం.

ప్రపంచ ఫిజికల్ థెరపీ డే: కార్యకలాపాలు

గ్లోబల్ ఈవెంట్‌లో పాల్గొనడానికి మీరు చేయగలిగే అనేక కార్యకలాపాలు క్రింద ఇవ్వబడ్డాయి.
1. ఫిజియోథెరపిస్ట్‌ను గౌరవించడం మరియు రోజును ప్రోత్సహించడం: గ్లోబల్ ఈవెంట్‌లో పాల్గొనడానికి ఒక మార్గం ఏమిటంటే, ఫిజియోథెరపిస్ట్‌ల విలువ మరియు సహకారంపై అవగాహన పెంచడం. #WorldPhysicalTherapyDay అనే హ్యాష్‌ట్యాగ్‌ని ఉపయోగించి మిలియన్ల మంది వ్యక్తులకు ఈ విషయాన్ని వ్యాప్తి చేయడం ద్వారా మీరు దీన్ని చేయవచ్చు.
2. ఫిజికల్ థెరపీ గురించి మరింత తెలుసుకోవడం ద్వారా అవగాహన పెంచుకోండి: ఫిజికల్ థెరపీ అవసరమని మీరు విశ్వసించే వారిని మీరు అడగవచ్చు లేదా సంప్రదించవచ్చు మరియు ఫిజికల్ థెరపీ గురించి మరింత తెలుసుకోవచ్చు.
3. ఫిజియోథెరపిస్ట్‌పై మీ ప్రేమను చూపించండి: ప్రపంచ జనాభాకు సహాయం చేయడంలో గణనీయమైన సహకారం అందించిన మీకు తెలిసిన ఫిజియోథెరపిస్ట్‌లకు మీ కృతజ్ఞతలు తెలియజేయడానికి, మీరు వారిని గౌరవించవచ్చు లేదా “ధన్యవాదాలు” అని చెప్పవచ్చు.
ప్రపంచ ఫిజికల్ థెరపీ డే 2022: థీమ్
వరల్డ్ పిటి డే అని కూడా పిలువబడే వరల్డ్ ఫిజికల్ థెరపీ డే, ప్రతి సంవత్సరం ఒక విభిన్న అంశంపై దృష్టి పెడుతుంది. “దీర్ఘ కోవిడ్ రోగుల సంరక్షణ మరియు నిర్వహణలో పునరావాసం, లాంగ్ కోవిడ్ మరియు ఫిజియోథెరపిస్టుల పనితీరు మధ్య సంబంధం” అనేది 2021 ప్రపంచ ఫిజికల్ థెరపీ డే యొక్క థీమ్.
అయితే 2022లో ప్రపంచ ఫిజికల్ థెరపీ దినోత్సవం “ఆస్టియో ఆర్థరైటిస్‌తో బాధపడుతున్న రోగులను నిర్వహించడంలో మరియు ఆస్టియో ఆర్థరైటిస్ నివారణలో ఫిజియోథెరపిస్ట్‌ల పాత్ర”పై దృష్టి పెడుతుంది.

ప్రపంచ ఫిజికల్ థెరపీ డే: వాస్తవాలు

ప్రపంచ ఫిజికల్ థెరపీ డే గురించిన ఈ మనోహరమైన వివరాలు ప్రొవిక్రింద డెడ్.
ఫిజికల్ థెరపీ వివిధ రూపాల్లో వస్తుంది మరియు ఆర్థోపెడిక్, జెరియాట్రిక్, న్యూరోలాజికల్ మరియు ఇతరులతో సహా అనేక రకాల స్పెషలైజేషన్‌లను కలిగి ఉంటుంది.
ఫిజియోథెరపిస్ట్‌ల అవసరం 1960లో పెరిగింది మరియు తరువాతి పదేళ్లలో ఉపాధి అవకాశాలు 18 శాతం పెరుగుతాయని అంచనా.
ఫిజికల్ థెరపీ పద్ధతులు పురాతన కాలం నుండి ఆచరించబడుతున్నాయి.
ఫిజికల్ థెరపిస్టులకు ఫిజికల్ థెరపీలో డాక్టరేట్ అవసరం.
గ్రహం మీద మొదటి పది సంతోషకరమైన ఉద్యోగాలలో భౌతిక చికిత్సకులు ఉన్నారు.

Leave a Reply

%d bloggers like this: