Home Current Affairs National Read a Book Day 2022

National Read a Book Day 2022

0
National Read a Book Day 2022
National Read a Book Day 2022

National Read a Book Day 2022 – నేషనల్ రీడ్ ఎ బుక్ డే అనేది దేశంలోని పుస్తక ప్రియులందరికీ ఒక ట్రీట్, ఎందుకంటే ఇది ప్రజలను పుస్తకాలు చదవమని ప్రోత్సహిస్తుంది & ఇది సెప్టెంబర్ 6న వస్తుంది.

ఇటీవలి నివేదిక ప్రకారం, దాదాపు 81% మంది అమెరికన్లు తాము అంతగా చదవడం లేదని భావిస్తున్నారు. కాబట్టి మీరు ఈ వ్యక్తులలో ఉన్నారా, పుస్తకాలను చదవడానికి జాతీయ పుస్తక దినోత్సవాన్ని ఒక సాకుగా ఉపయోగించుకోండి.
నా ఉద్దేశ్యం మనం డిజిటల్ ప్రపంచంలో జీవిస్తున్నాము మరియు మన జీవితంలో చాలా వరకు మన పనిలో మరియు స్మార్ట్‌ఫోన్‌లతో ఇప్పటికే బిజీగా ఉన్నాము కాబట్టి పుస్తకాలు చదవడానికి మనకు సమయం దొరకడం లేదా? నిజమైన పుస్తక ప్రేమికులు ఎల్లప్పుడూ పుస్తకాలు చదవడానికి సమయాన్ని వెతుక్కోవచ్చు కాబట్టి ఇది ఒక సాకులా అనిపిస్తుంది.
అందువల్ల పుస్తక పఠనం యొక్క ఈ మంచి అలవాటు పట్ల ప్రజలను ప్రోత్సహించడానికి మరియు దాని ప్రయోజనాల గురించి వారికి అవగాహన కల్పించడానికి యునైటెడ్ స్టేట్స్ తన నేషనల్ రీడ్ ఎ బుక్ డేని ప్రతి సంవత్సరం సెప్టెంబర్ 6న జరుపుకుంటుంది.

నేషనల్ రీడ్ ఎ బుక్ డే హిస్టరీ:

మానవ చరిత్రలో చాలా కాలం క్రితం నుండి పఠనం ప్రసిద్ధి చెందింది, పుస్తకాలు పరిచయం కాకముందు కూడా ప్రజలు తమ రచనలను తాళపత్రాలు లేదా ఆకులపై వ్రాసేవారు. అయినప్పటికీ దాని సంక్లిష్టత కారణంగా ఇది చాలా పరిమితం చేయబడింది మరియు మొదటి శతాబ్దం A.D లో చైనాలో కాగితం ప్రవేశపెట్టబడినప్పుడు అదే సమయంలో పుస్తకాలు వచ్చాయి.
ఆపై ప్రింటింగ్ ప్రెస్ ప్రవేశపెట్టినప్పుడు పుస్తకాలు ప్రపంచాన్ని అన్నింటినీ తీసుకువెళ్లాయి. మరియు గూటెన్‌బర్గ్ బైబిల్ ఐరోపాలో ప్రింటింగ్ ప్రెస్‌ని ఉపయోగించి ముద్రించబడిన మొట్టమొదటి పుస్తకాలలో ఒకటి, ఇది సగటు వ్యక్తికి విస్తృతంగా అందుబాటులో ఉంది.
కానీ 19వ శతాబ్దం చివరిలో మరియు 20వ శతాబ్దం ప్రారంభంలో యునైటెడ్ స్టేట్స్‌లో అక్షరాస్యత పెరగడం వల్ల పుస్తకాలు విస్తృతంగా ప్రాచుర్యం పొందాయి, ఇప్పుడు ఎక్కువ మంది ప్రజలు పుస్తకాలు చదవగలుగుతున్నారు. ఆపై నవలలు మన ప్రపంచాన్ని ఆక్రమించాయి, అవి బాగా ప్రాచుర్యం పొందాయి, తరువాత సినిమాల కోసం కూడా తీసుకోబడ్డాయి, మనం స్పష్టంగా ఆలోచించగలిగేది హ్యారీ పాటర్.
National Read a Book Day 2022
National Read a Book Day 2022
కామిక్ పుస్తకాలను చదవడం పట్ల పిల్లలలో ఆసక్తిని పెంచడానికి నవలల గురించి మాత్రమే కాదు, అక్కడ నుండి మాత్రమే మేము చాలా మంది సూపర్ హీరోలను పొందాము, ముఖ్యంగా మార్వెల్ మరియు DC కామిక్స్ మరియు తరువాత ఇవి ప్రస్తుత కాలంలో అత్యంత ప్రజాదరణ పొందిన చిత్రాలలో ఒకటిగా మారాయి.
కానీ కాలం గడిచేకొద్దీ పుస్తక పఠన ధోరణి కూడా బాగా తగ్గిపోయింది. కానీ సాంకేతికత మారినందున పుస్తక పఠన పద్ధతి కూడా మారిపోయింది, 2010 నాటికి USలోని 66% పబ్లిక్ లైబ్రరీలు మాత్రమే ఇ-పుస్తకాలను అందించడం ప్రారంభించాయి మరియు ఇప్పుడు ఇది లైబ్రరీలలో చాలా సాధారణం.

నేషనల్ రీడ్ ఎ బుక్ డే ప్రాముఖ్యత:

ఇప్పుడు చాలా విషయాలు డిజిటల్‌గా ఉన్నప్పటికీ, మేము ఖచ్చితంగా ఇ-బుక్స్ చదవమని మీకు సిఫార్సు చేస్తాము, కానీ దానితో పాటు భౌతిక పుస్తకాలను కూడా చదవడానికి ప్రయత్నించండి, ఇది పూర్తిగా భిన్నమైన అనుభవం కాబట్టి మీరు ఏదైనా పుస్తక ప్రియులను అడిగితే అది ఏమిటో చెబుతారు. పుస్తకం చదవాలని అనిపిస్తుంది.
ఇప్పటికీ దాదాపు 74% మంది అమెరికన్లు గత ఏడాదిలో కనీసం ఒక పుస్తకాన్ని చదివారు. కాబట్టి స్పష్టంగా ఇది డెడ్ ప్రాక్టీస్‌కు దూరంగా ఉంది, అయితే ఇది మీకు సరిపోతుందని నాకు చెప్పండి? నా ఉద్దేశ్యం ప్రకారం పుస్తకాలను పురుషుల మంచి స్నేహితులలో ఒకటిగా పిలుస్తారు మరియు దాదాపు 26% మంది ప్రజలు ఇప్పటికీ ఒక సంవత్సరం పాటు తమ స్నేహితులకు దూరంగా ఉంటారు.
మరియు ఈ రోజు పుస్తక పఠనం యొక్క మంచి అలవాటు గురించి అవగాహన పెంచడానికి మరియు ఇప్పుడు మీరు పుస్తకాలు చదవడం ఎలా మంచి అలవాటు అని అడగవచ్చు కాబట్టి ఇది ఒత్తిడిని తగ్గించడంలో సహాయపడుతుంది, నిద్రలో మీకు సహాయపడుతుంది, మీ ఆరోగ్యాన్ని పెంచుతుంది. పదజాలం, నిరుత్సాహపరిచే సమస్యల నుండి మీ దృష్టిని మళ్లించడానికి మరియు మీ మెదడు శక్తిని బలోపేతం చేయడానికి ఇది మంచి మార్గం.
కాబట్టి మీరు పుస్తకాలు ఎందుకు చదవాలి మరియు ఎందుకు చదవకూడదు అనేదానికి చాలా కారణాలు ఉన్నాయి. అందుకే ఈ రోజు పుస్తక పఠనాన్ని ఒక వీయ్ మంచిగా ప్రోత్సహిస్తుంది, ప్రతి వ్యక్తి దానిని అవలంబించాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకోవాలి. మరియు పుస్తక ప్రియుడిగా కాకపోతే కనీసం పుస్తకాలతో కొంచెం ఎక్కువ సమయం గడపండి.

నేషనల్ రీడ్ ఎ బుక్ డే కార్యకలాపాలు:

ఒక పుస్తకాన్ని చదవండి, అదే రోజు యొక్క పాయింట్. అయితే ఈ రోజున మీరు చదవాల్సినవి మరింత గుర్తుండిపోయేలా చేస్తాయి, తద్వారా ఇది మాకు ప్రత్యేకంగా ఉంటుంది. అందుకోసం ఈ రోజు కంటే ముందుగా గూగుల్‌లో నెట్ సర్ఫింగ్ చేయండి మరియు ఆ రోజు రద్దీని నివారించడానికి మీ ఆసక్తికి సంబంధించిన పుస్తకాలను వెతకండి.
మీరు లైబ్రరీని చివరిసారి ఎప్పుడు సందర్శించారు? చాలా కాలం క్రితం ఉన్నట్లు కనుక్కోవడం చాలా కష్టంగా ఉంటే, ఈ రోజును లైబ్రరీలకు వెళ్లి, ఈ రోజు చదవడానికి మీ ఆసక్తికి సరిపోయేవి అక్కడ మీరు దొరుకుతున్నారో మీరే చూడండి.
ఈ రోజు గురించి మీ స్నేహితులందరికీ తెలియజేయండి మరియు మీతో ఈ రోజును జరుపుకోవడానికి ఎవరైనా సహచరుడిని కనుగొనండి, అయితే అతను తప్పనిసరిగా పుస్తకాలపై ఆసక్తిని కలిగి ఉండాలి, తద్వారా మీరిద్దరూ ఈ రోజున పుస్తకాల గురించి అర్థవంతమైన సంభాషణను జరుపుకోవచ్చు మరియు అలా చేయడంలో ఇది సహాయపడుతుంది పుస్తకాల గురించి మీ జ్ఞానాన్ని పెంచుకోండి.

Leave a Reply

%d bloggers like this: