Home Beauty & Skin Care Beauty and Health Benefits of Apple Cider Vinegar

Beauty and Health Benefits of Apple Cider Vinegar

0
Beauty and Health Benefits of Apple Cider Vinegar
Beauty and Health Benefits of Apple Cider Vinegar

Beauty and Health Benefits of Apple Cider Vinegar – మేము పచ్చని జీవితాన్ని గడపడానికి ప్రయత్నిస్తున్నప్పుడు, మన జీవితంలో సహజ సౌందర్య ఉత్పత్తులు మరియు సేంద్రీయ ఆహారాలను జోడించడానికి మేము నిరంతరం మార్గాలను అన్వేషిస్తాము. కాబట్టి సెలబ్రిటీలు మరియు తారలు యాపిల్ సైడర్ వెనిగర్ యొక్క ప్రయోజనాలను గురించి చెప్పడం ప్రారంభించినప్పుడు, మనం దానిని పరీక్షించుకోవలసి వచ్చింది.

యాపిల్ సైడర్ వెనిగర్, దీనిని ACV అని కూడా పిలుస్తారు, ఇది పులియబెట్టిన యాపిల్స్ లేదా తాజాగా నొక్కిన ఆపిల్ రసంతో తయారు చేయబడిన ఒక రకమైన వెనిగర్, దీనిని ప్రత్యామ్నాయ వైద్యం, సౌందర్య చికిత్సలు మరియు గృహ శుభ్రత కోసం కూడా ఉపయోగిస్తారు.

ఇది ఇటీవల ఒక టన్ను జనాదరణ పొందిన పురాతన జానపద నివారణ. మిరాండా కెర్, స్కార్లెట్ జాన్సన్, గాబీ డగ్లస్ మరియు లెక్కలేనన్ని ఇతర ప్రముఖులు యాపిల్ సైడర్ వెనిగర్ శక్తులతో ప్రమాణం చేశారు.

ఈ సెలబ్రిటీల సహజ సౌందర్య రహస్యాలను దొంగిలించండి, ఆపై బాటిల్ కొనడానికి మీ స్థానిక ఆరోగ్య ఆహార దుకాణానికి వెళ్లండి. మీరు గొలిపే ఆశ్చర్యానికి గురికాబోతున్నారు.

ఆపిల్ సైడర్ వెనిగర్ ఉపయోగాలు

1. యాపిల్ సైడర్ వెనిగర్ యాక్నే మాస్క్‌తో క్లియర్ స్కిన్ పొందండి

యాపిల్ సైడర్ వెనిగర్ యాంటీ బాక్టీరియల్ లక్షణాలను కలిగి ఉంది, ఇది మచ్చలను కలిగించే బ్యాక్టీరియాతో పోరాడటానికి పరిపూర్ణంగా చేస్తుంది. స్టార్ మరియు గర్ల్‌బాస్, మిండీ కాలింగ్ మొటిమలను ఎదుర్కోవడానికి బ్రాగ్ యొక్క యాపిల్ సైడర్ వెనిగర్‌ను అజ్టెక్ సీక్రెట్ ఇండియన్ హీలింగ్ క్లేతో సమానంగా కలుపుతారు. మిండీ ప్రాజెక్ట్ స్టార్ మాస్క్‌ను కడిగే ముందు 10 నుండి 15 నిమిషాలు (లేదా మీకు సున్నితమైన చర్మం ఉన్నట్లయితే 5 నిమిషాలు) ఉంచుతుంది. యాపిల్ సైడర్ వెనిగర్‌లోని సహజ ఆస్ట్రింజెంట్ ఆమె చర్మాన్ని దోషరహితంగా ఉంచుతుంది.

2. ఆపిల్ సైడర్ వెనిగర్‌తో చుండ్రు, నిస్తేజంగా లేదా చిరిగిన జుట్టుతో పోరాడండి

ఈ ఇట్ గర్ల్ ఆపిల్ సైడర్ వెనిగర్ హెయిర్ రిన్స్‌ను చుండ్రు, నిస్తేజంగా మరియు చిరిగిన జుట్టుతో పోరాడుతుంది. క్లైక్ మీడియా సీఈఓ కేథరీన్ పవర్ మాట్లాడుతూ తాను ఆపిల్ సైడర్ వెనిగర్ హెయిర్ రిన్స్‌ను ప్రతిరోజూ ఉపయోగిస్తానని చెప్పారు. సహజమైన ఆపిల్ సైడర్ వెనిగర్ జుట్టును శుభ్రం చేయడానికి, సమాన భాగాలుగా ఆపిల్ సైడర్ వెనిగర్ మరియు నీటిని కలపండి, ఆపై షాంపూ మరియు కండీషనర్ స్థానంలో షైన్ జోడించడానికి మరియు బిల్డప్‌ను బహిష్కరించడానికి ఉపయోగించండి.

3. యాపిల్ సైడర్ వెనిగర్ తో టోన్ స్కిన్

ఆపిల్ సైడర్ వెనిగర్ యొక్క ఆమ్లత్వం చర్మం యొక్క pH స్థాయిని సమతుల్యం చేస్తుంది, ఇది మృదువైన ఛాయను ఉంచడానికి ముఖ్యమైనది. సినీ నటి స్కార్లెట్ జాన్సన్ తన చర్మాన్ని మృదువుగా ఉంచుకోవడానికి యాపిల్ సైడర్ వెనిగర్ టోనర్‌ని ఉపయోగిస్తున్నట్లు నివేదించబడింది. మీ స్వంతంగా యాపిల్ సైడర్ వెనిగర్ టోనర్‌ని తయారు చేసుకోవడానికి, యాపిల్ సైడర్ వెనిగర్‌తో సమాన భాగాలుగా స్వేదనజలం కలపండి. కాటన్ బాల్‌ని ఉపయోగించి మీ ముఖంపై తేలికగా వేయండి, తర్వాత కొన్ని నిమిషాల తర్వాత శుభ్రం చేసుకోండి. మీరు జిడ్డుగల, మొటిమలకు గురయ్యే చర్మం కలిగి ఉంటే ఈ ఆపిల్ సైడర్ వెనిగర్ టోనర్ సరైనది. అయితే, మీరు సున్నితమైన చర్మాన్ని కలిగి ఉన్నట్లయితే, చర్మ సంరక్షణ యొక్క గోల్డెన్ రూల్‌ను అనుసరించండి: ఎల్లప్పుడూ ముందుగా టెస్ట్ ప్యాచ్ చేయండి.

4. ఆపిల్ సైడర్ వెనిగర్ తో పాదాల దుర్వాసనను తొలగించండి

యాపిల్ సైడర్ వెనిగర్‌లోని ఆమ్లాలు మీ పాదాలపై pHని మారుస్తాయి, దీని వలన దుర్వాసన కలిగించే బ్యాక్టీరియా పెరగడం కష్టమవుతుంది. ఫ్రిజ్‌లో రాత్రిపూట ఒక కప్పు ఆపిల్ సైడర్ వెనిగర్‌లో మందపాటి కాగితపు తువ్వాళ్లను నానబెట్టడం ద్వారా మీ స్వంత డియోడరైజింగ్ ఫుట్ వైప్‌లను తయారు చేసుకోండి, ఆపై స్థూల పాదాల క్రిములను చంపడానికి అవసరమైన వైప్‌లను ఉపయోగించండి.
Beauty and Health Benefits of Apple Cider Vinegar
Beauty and Health Benefits of Apple Cider Vinegar

5. ఆపిల్ సైడర్ వెనిగర్ మౌత్‌వాష్‌తో పళ్లను తెల్లగా చేయండి

ఆపిల్ సైడర్ వెనిగర్‌లోని యాసిడ్ మీ దంతాల మీద ఉన్న కాఫీ మరియు ఫుడ్ స్టెయిన్‌లను తొలగించడంలో సహాయపడుతుంది. ఒక టీస్పూన్ యాపిల్ సైడర్ వెనిగర్‌ను ఒక కప్పు నీటిలో కలపండి, ఇది దంతాలను తెల్లగా మార్చే మౌత్ వాష్‌ను రూపొందించండి. ప్రో చిట్కా: ఈ మౌత్‌వాష్‌ను అప్పుడప్పుడు మాత్రమే ఉపయోగించాలి, నెలకు ఒకసారి కంటే ఎక్కువ కాదు, తరచుగా ఉపయోగించడం వల్ల దంతాల ఎనామెల్‌ను విచ్ఛిన్నం చేయవచ్చు.

6. ఆపిల్ సైడర్ వెనిగర్ బాత్‌తో బగ్ కాటు లేదా జెల్లీ ఫిష్ స్టింగ్‌ను ఉపశమనం చేయండి

బగ్ కాటు లేదా జెల్లీ ఫిష్ స్టింగ్‌ను ఉపశమనానికి, వెచ్చని నీటి స్నానంలో ఒకటి లేదా రెండు కప్పుల ఆపిల్ పళ్లరసం వెనిగర్ కలపడం ద్వారా పలుచన చేసిన ఆపిల్ సైడర్ వెనిగర్ బాత్‌ను గీయండి. గోరువెచ్చని నీరు మరియు యాపిల్ సైడర్ వెనిగర్ మిశ్రమం కుట్టిన అనుభూతిని తగ్గించడంలో సహాయపడుతుంది.

7. మీ పండ్లు మరియు కూరగాయలను ఆపిల్ సైడర్ వెనిగర్‌తో శుభ్రం చేయండి

ఆపిల్ సైడర్ వెనిగర్ ఉపరితలాలపై సాల్మొనెల్లా వంటి బ్యాక్టీరియాను గణనీయంగా తగ్గిస్తుందని పరిశోధనలు చెబుతున్నాయి. 1 భాగం యాపిల్ సైడర్ వెనిగర్ మిశ్రమంతో 3 భాగాల నీటితో మీ పండ్లు మరియు కూరగాయలను కడగడం ద్వారా మీ ఆహారాలు గంక్ మరియు వ్యాధికారక క్రిములు లేకుండా ఉన్నాయని నిర్ధారించుకోండి.

8. ఆపిల్ సైడర్ వెనిగర్ డిటాక్స్‌తో బరువు తగ్గండి

2009లో, జపాన్‌లోని పరిశోధకులు ఆపిల్ సైడర్ వెనిగర్ బరువు తగ్గడానికి సహాయపడుతుందని కనుగొన్నారు. రోజుకు ఒక కప్పు నీటిలో కరిగించి 1 టేబుల్ స్పూన్ యాపిల్ సైడర్ వెనిగర్ తాగిన టెస్ట్ సబ్జెక్టులు, కేవలం నీటిని మాత్రమే తాగే నియంత్రణ సమూహం కంటే నెలకు 2 నుండి 4 పౌండ్ల మధ్య ఎక్కువ కోల్పోయారు. మీరు యాపిల్ సైడర్ వెనిగర్ రుచిని ఇష్టపడకపోతే, కొన్ని అదనపు పౌండ్లను సులభంగా కోల్పోవడానికి మీరు ఇప్పటికే తయారుచేసిన వంటకాల్లో (సలాడ్ డ్రెస్సింగ్ వంటివి!) ఆపిల్ సైడర్ వెనిగర్‌ని జోడించి ప్రయత్నించండి.

9. యాపిల్ సైడర్ వెనిగర్‌తో మీ బ్లడ్ షుగర్ మెయింటెన్ చేయడంలో సహాయపడండి

ఆపిల్ సైడర్ వెనిగర్ కొన్ని పిండి పదార్ధాల జీర్ణక్రియను అడ్డుకుంటుంది, ఇది రక్తంలో చక్కెరను తగ్గించడంలో సహాయపడుతుంది. మీరు డయాబెటిస్‌కు చికిత్స పొందుతున్నప్పటికీ, ఆపిల్ సైడర్ వెనిగర్ యొక్క ప్రయోజనాలపై ఆసక్తి కలిగి ఉంటే, మీ వైద్యుడిని సంప్రదించండి. యాపిల్ సైడర్ వెనిగర్ తీసుకోవడం వల్ల మీ వైద్య చికిత్సలకు అంతరాయం కలగవచ్చు, కాబట్టి మీ డైట్‌లో కొత్త హెల్త్ రెమెడీని జోడించే ముందు ఎల్లప్పుడూ వైద్య నిపుణులతో మాట్లాడండి

10. యాపిల్ సైడర్ వెనిగర్‌తో జీర్ణక్రియ మరియు నిర్విషీకరణకు సహాయపడుతుంది

మీకు అజీర్ణం ఉంటే, మీరు ఇప్పటికే తినే ఆహారాలకు యాపిల్ సైడర్ వెనిగర్ జోడించడాన్ని పరిగణించండి. ఆపిల్ పళ్లరసం వెనిగర్ (అన్ని ఇతర వెనిగర్ల వలె) ఆరోగ్యకరమైన పేగు బాక్టీరియా వృద్ధిని ప్రోత్సహించే ప్రోబయోటిక్ సమ్మేళనాలను కలిగి ఉంటుంది. ఈ ఆరోగ్యకరమైన పదార్ధాన్ని మీ ఆహారంలో సులభంగా చేర్చుకోవడానికి దిగువన ఉన్న వంటకాల్లో ఒకదాన్ని దొంగిలించండి.

Leave a Reply

%d bloggers like this: