Home Current Affairs National Lemon Juice Day 2022

National Lemon Juice Day 2022

0
National Lemon Juice Day 2022
National Lemon Juice Day 2022

National Lemon Juice Day 2022 – నేషనల్ లెమన్ జ్యూస్ డే యొక్క ప్రాముఖ్యత గురించి, అలాగే దాని చరిత్ర, వాస్తవాలు మరియు జాతీయ నిమ్మరసం దినోత్సవాన్ని జరుపుకునే కార్యకలాపాల గురించి తెలుసుకోండి.

ఈ వేడి రోజులలో ఒక గ్లాసు నిమ్మరసం కంటే చల్లదనాన్ని ఏముంటుంది? మీరు నిమ్మకాయల రుచిని ఆస్వాదిస్తున్నట్లయితే, జాతీయ నిమ్మరసం దినోత్సవం మీ కోసం మాత్రమే.
ఈ వేడి వేసవిని మన చల్లని రిఫ్రెష్ పానీయంతో ఓడించి, జాతీయ నిమ్మరసం దినోత్సవం యొక్క భారీ వేడుకలో పాల్గొనండి.
నిమ్మరసం అమెరికన్లకు చాలా కాలంగా ఇష్టమైనది, మరియు ప్రతి సంవత్సరం ఆగస్టు 29న, దేశం దాని గౌరవార్థం నేషనల్ లెమన్ జ్యూస్ డేని జరుపుకుంటుంది. రోజు నేపథ్యం, ​​ప్రాముఖ్యత మరియు సంఘటనల గురించి మరింత తెలుసుకుందాం.

జాతీయ నిమ్మరసం దినోత్సవం: చరిత్ర

సిట్రిక్ ఫ్రూట్‌లో చాలా ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు ఉన్నాయి, దాని రిఫ్రెష్ మరియు రుచికరమైన రుచిని పక్కన పెడితే, ఇందులో విటమిన్ సి, ఫైబర్ మరియు అనేక ఇతర ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు ఉన్నాయి, అయితే నిమ్మకాయ యొక్క మూలాలు తెలియదు, కానీ ప్రజలు నిమ్మకాయను నమ్ముతారు.
ప్రపంచవ్యాప్తంగా ప్రసిద్ధి చెందిన తేయాకు తోటల పెంపకానికి కూడా ప్రసిద్ధి చెందిన ఈశాన్య ప్రాంతం అస్సాంలో మొదటగా భారతదేశంలో ఉద్భవించింది, అయితే లెమన్ పాశ్చాత్య ప్రపంచంలోకి ప్రవేశించి దక్షిణ ఇటలీకి 2వ శతాబ్దం AD సమయంలో పురాతన రోమ్ సమయంలో వచ్చింది.
ఇరాన్ మరియు ఈజిప్ట్ ప్రాంతంలో నిమ్మకాయల సాగు 700 ADలో ప్రారంభమైంది, మరియు తరువాత, క్రిస్టోఫర్ కొలంబస్ 1492లో యూరప్ నుండి బయలుదేరినప్పుడు, అతను 1493లో హిస్పానియోలాలో విత్తనాలను నాటాడు, అక్కడ విత్తనాలు చివరికి స్పెయిన్ దేశపు అన్వేషకుడు ద్వారా మిగిలిన అమెరికాలకు పరిచయం చేయబడ్డాయి.
మరియు మిషనరీ. ఫ్లోరిడాలో 1950ల వరకు నిమ్మ తోటల పెంపకానికి ప్రయత్నించలేదు.నేడు, నిమ్మకాయలు రసంతో పాటు వందల కొద్దీ ఉపయోగాలున్నాయి.
మ్మకాయను కాస్మెటిక్ ఉత్పత్తులలో కూడా ఉపయోగిస్తారు, ఎందుకంటే నిమ్మకాయ ఉపయోగం చర్మ సంరక్షణకు ప్రయోజనకరంగా ఉంటుందని నిరూపించబడింది.
నిమ్మకాయను క్రిమి వికర్షక స్ప్రే తయారీలో కూడా ఉపయోగిస్తారు, ఇది టాక్సిక్ ఫ్రీగా ఉండే అదనపు ప్రయోజనాన్ని కలిగి ఉంటుంది.

అయితే, మనలో చాలా మంది ఈ రోజు నిమ్మకాయను తింటే దాని ఆరోగ్య ప్రయోజనాలను పొందుతాము.

National Lemon Juice Day 2022
National Lemon Juice Day 2022

జాతీయ నిమ్మరసం దినోత్సవం: ప్రాముఖ్యత

నిమ్మకాయ ముఖ్యమైన ఆరోగ్య ప్రయోజనాలను కలిగి ఉంది, అయినప్పటికీ చాలా మంది ప్రజలు నిమ్మకాయను రోజూ తింటారు, ఎందుకంటే ఇది బరువు నిర్వహణలో ప్రభావవంతంగా ఉంటుంది, ఇక్కడ నిమ్మకాయ మనకు మూత్రపిండాల్లో రాళ్లను నివారించడంలో సహాయపడుతుంది, ఇవి చిన్న చిన్న ముద్దలు ఏర్పడినప్పుడు ఏర్పడతాయి. వ్యర్థ ఉత్పత్తులు స్ఫటికీకరించబడతాయి మరియు మీ మూత్రపిండాలలో పేరుకుపోతాయి.
నిమ్మకాయలో 10% పిండి పదార్థాలు ఉన్నందున ఇది క్యాన్సర్ ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తుంది మరియు జీర్ణవ్యవస్థను మెరుగుపరుస్తుంది వంటి అనేక ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు కూడా ఉన్నాయి.
ఈ జాతీయ నిమ్మరసం దినోత్సవం రోజున, సాంప్రదాయ మేఘావృతమైన నిమ్మరసం నుండి పింక్ నిమ్మరసం, బ్రౌన్ లెమనేడ్, స్పష్టమైన నిమ్మరసం మరియు ఇతర రకాల నిమ్మరసం వరకు అందుబాటులో ఉన్న అనేక రకాల నిమ్మరసాలను ప్రయత్నించండి. అలా చేయడం ద్వారా, మీరు నిమ్మరసం యొక్క అదనపు ప్రధాన ప్రయోజనాలను కనుగొంటారు.

జాతీయ నిమ్మరసం దినోత్సవం: కార్యకలాపాలు

జాతీయ నిమ్మరసం దినోత్సవాన్ని పురస్కరించుకుని మీరు చేయగలిగే అనేక విషయాలు క్రింద వివరించబడ్డాయి.
1. ఇంట్లో మేఘావృతమైన నిమ్మరసం తయారు చేయండి: మేఘావృతమైన నిమ్మరసం అనేది యునైటెడ్ స్టేట్స్, ఇండియా మరియు ఆస్ట్రేలియా వంటి దేశాలలో ప్రసిద్ధి చెందిన నిమ్మరసం తయారీకి ఒక క్లాసిక్ మరియు సాంప్రదాయ మార్గం. మీరు ఒక కప్పు నీటిలో నిమ్మరసం కలిపి, అవసరమైన మొత్తంలో చక్కెరతో సరిగ్గా స్ట్రింగ్ చేయడం ద్వారా ఈ రిఫ్రెష్ డ్రింక్‌ని తయారు చేసుకోవచ్చు.
2. రోజు గురించి అవగాహన పెంచుకోండి: దైనందిన జీవితంలో నిమ్మకాయల యొక్క ఆరోగ్య ప్రయోజనాల గురించి తెలుసుకోవడం మరియు సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫారమ్‌ల గురించి అవగాహన కల్పించడం రోజును పాటించడానికి మరో రెండు మార్గాలు.
3. నిమ్మరసం పార్టీని నిర్వహించండి: ఈ అద్భుతమైన సందర్భాన్ని జరుపుకోండి మరియు మీ స్నేహితులతో నిమ్మరసం పూల్ పార్టీని విసరడం ద్వారా మీ వేసవి సెలవులను ఆనందించండి మరియు నిమ్మరసం యొక్క రిఫ్రెష్ రుచితో వేసవి జ్ఞాపకాలను చేయండి.

Leave a Reply

%d bloggers like this: