Home Current Affairs International Day of Friendship 2022

International Day of Friendship 2022

0
International Day of Friendship 2022
International Day of Friendship 2022

International Day of Friendship 2022 – ప్రపంచంలోని అనేక దేశాలు ఈ రోజును జరుపుకుంటాయి, ఇది సాధారణంగా వివిధ దేశాలకు చెందిన వ్యక్తుల మధ్య బంధాలను జరుపుకునే సమయంగా పరిగణించబడుతుంది.

మీరు జూలై 30, 2022న అంతర్జాతీయ స్నేహితుల దినోత్సవాన్ని జరుపుకోవడానికి ప్లాన్ చేస్తున్నారా? అలా అయితే, మీ క్యాలెండర్‌లో తేదీని గుర్తించి, ఉత్సవాల్లో చేరండి! ప్రపంచంలోని అనేక దేశాలు ఈ రోజును జరుపుకుంటాయి, ఇది సాధారణంగా వివిధ దేశాలకు చెందిన వ్యక్తుల మధ్య బంధాలను జరుపుకునే సమయంగా పరిగణించబడుతుంది.
IFD 2022ని మీ స్నేహితులు మరియు కుటుంబ సభ్యులతో జరుపుకోవడానికి ఇక్కడ కొన్ని ఆలోచనలు ఉన్నాయి:
1. వేరే దేశంలో జరిగే సాంస్కృతిక కార్యక్రమానికి హాజరవ్వండి. ప్రతి సంవత్సరం IFDలో ప్రపంచవ్యాప్తంగా అనేక అద్భుతమైన సాంస్కృతిక కార్యక్రమాలు జరుగుతాయి, కాబట్టి మీ కోసం ఖచ్చితంగా సరిపోయేది తప్పకుండా ఉంటుంది!
2. కలిసి అంతర్జాతీయ వంటకాలను తయారు చేయండి. ఇది రెండు వేర్వేరు దేశాల నుండి సాధారణ వంటకాలను వండడం లేదా పూర్తిగా కొత్తదాన్ని తయారు చేసినా, కలిసి వంట చేయడం ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న స్నేహితులు మరియు కుటుంబ సభ్యులతో కనెక్ట్ అవ్వడానికి గొప్ప మార్గం.
3. మీ కంఫర్ట్ జోన్ నుండి బయటకు వెళ్లండి. అన్యదేశ దేశాన్ని సందర్శించినా లేదా డిన్నర్ కోసం కొత్తది ప్రయత్నించినా, మీ కంఫర్ట్ జోన్ నుండి బయటికి వెళ్లడం వల్ల మీరు పొందని కొత్త అనుభవాలు మరియు కనెక్షన్‌లను తెరవవచ్చు.

మనం అంతర్జాతీయ స్నేహితుల దినోత్సవాన్ని ఎందుకు జరుపుకుంటున్నాము?

అంతర్జాతీయ స్నేహితుల దినోత్సవం అనేది ప్రపంచం నలుమూలల నుండి వచ్చిన వ్యక్తులతో మనకు ఉన్న సంబంధాలను జరుపుకునే రోజు. మేము మా స్నేహం ద్వారా ఐక్యంగా ఉన్నాము మరియు అది మనకు ఎంత ముఖ్యమైనదో అందరికీ తెలుసునని మేము నిర్ధారించుకోవాలనుకుంటున్నాము.
మేము అంతర్జాతీయ స్నేహ దినోత్సవాన్ని జరుపుకుంటాము ఎందుకంటే ఇది అంతర్జాతీయ సహకారం యొక్క ప్రాముఖ్యతను గుర్తు చేస్తుంది.
ప్రపంచాన్ని ప్రతిఒక్కరికీ మెరుగైన ప్రదేశంగా మార్చడానికి మనం కలిసి పని చేయాలి మరియు స్నేహమే అందుకు ఉత్తమ మార్గం. మనం ఒకరి నుండి మరొకరు నేర్చుకోవచ్చు మరియు ఒకరికొకరు ఎదగడానికి మరియు కొత్త విషయాలను నేర్చుకోవడంలో సహాయపడవచ్చు.
ప్రతి ఒక్కరూ అంతర్జాతీయ స్నేహ దినోత్సవాన్ని సద్వినియోగం చేసుకుంటారని మరియు ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న వారి స్నేహితులతో కొంత సమయం గడపాలని మేము ఆశిస్తున్నాము. మనం ఎప్పటికీ మరచిపోలేని రోజుగా దీన్ని తీర్చిదిద్దుకుందాం!
International Day of Friendship 2022
International Day of Friendship 2022
అంతర్జాతీయ స్నేహ దినోత్సవం చరిత్ర ఏమిటి?
అంతర్జాతీయ స్నేహ దినోత్సవం అనేది దేశాల మధ్య స్నేహాన్ని జరుపుకునే రోజు. ఇది మొదటిసారిగా జూలై 1919న జార్జియాలోని టిఫ్లిస్ నగరంలో జరుపుకున్నారు.
అంతర్జాతీయ స్నేహ దినోత్సవం కోసం ఆలోచన రష్యన్ మేధావుల సమూహం నుండి వచ్చింది, వారు అప్పటి కొత్త రష్యన్ రిపబ్లిక్‌కు తమ మద్దతును చూపించాలని కోరుకున్నారు.
అప్పటి నుండి, అంతర్జాతీయ స్నేహితుల దినోత్సవాన్ని ప్రపంచవ్యాప్తంగా జరుపుకుంటారు.
2011లో U.N. అంతర్జాతీయ స్నేహ దినోత్సవాన్ని ప్రపంచానికి పరిచయం చేసింది, ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న కమ్యూనిటీలను ఆ రోజును పాటించమని మరియు గౌరవించమని ప్రోత్సహిస్తుంది

స్నేహం వల్ల కలిగే కొన్ని ప్రయోజనాలు ఏమిటి?

ఒక వ్యక్తి జీవితంలో అత్యంత ముఖ్యమైన విషయాలలో స్నేహం ఒకటి. ఇది మనకు అవసరమైనప్పుడు మద్దతు, స్నేహం మరియు సహాయాన్ని అందిస్తుంది.
స్నేహితులను కలిగి ఉండటం వల్ల చాలా ప్రయోజనాలు ఉన్నాయి మరియు ప్రపంచవ్యాప్తంగా చాలా మంది ప్రజలు తమ జీవితంలో అత్యంత ముఖ్యమైన విషయాలలో ఒకటిగా భావిస్తారు. స్నేహం యొక్క అత్యంత సాధారణ ప్రయోజనాల్లో కొన్ని ఇక్కడ ఉన్నాయి:
1. స్నేహం మద్దతునిస్తుంది. మనం కష్టపడుతున్నప్పుడు, మన స్నేహితులు మనకు అండగా ఉంటారు. వారు శ్రద్ధగా వింటారు మరియు అవసరమైతే సలహా ఇస్తారు. ఈ రకమైన మద్దతు అమూల్యమైనది మరియు ఇది కష్ట సమయాలను అధిగమించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది.
2. స్నేహం మనకు స్నేహాన్ని అందించగలదు. స్నేహాల గురించిన ఒక మంచి విషయం ఏమిటంటే అవి తరచుగా బలమైన సంబంధాలకు దారితీస్తాయి. మనం ఇతరులకు దగ్గరగా ఉన్నప్పుడు వారి పట్ల మరింత సానుభూతిని పెంపొందించుకుంటాము మరియు ఇది మన జీవితాలను మొత్తం సులభతరం చేస్తుంది.
3. స్నేహం మన మానసిక ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరుస్తుంది. ద జర్నల్ ఆఫ్ పాజిటివ్ సైకాలజీలో ప్రచురించబడిన ఒక అధ్యయనం ప్రకారం, ఎక్కువ మంది స్నేహితులు లేని వారి కంటే బలమైన స్నేహాన్ని కలిగి ఉన్న వ్యక్తులు మెరుగైన మానసిక ఆరోగ్యాన్ని కలిగి ఉంటారు. స్నేహాలు సామాజిక మద్దతు మరియు విశ్రాంతిని అందిస్తాయి అనే వాస్తవం దీనికి కారణం.
4. స్నేహం మన ఉత్పాదకతను పెంచుతుంది. ది జర్నల్‌లో ప్రచురించబడిన ఒక అధ్యయనం

అంతర్జాతీయ స్నేహాన్ని మన జీవితంలో ఎలా నిజం చేసుకోవచ్చు?

అంతర్జాతీయ స్నేహం విలువైనది మరియు ముఖ్యమైన విషయం. ఇది మన జీవితాలను మెరుగుపరుస్తుంది మరియు ప్రజల మధ్య వంతెనలను నిర్మించడంలో సహాయపడుతుంది.
మన జీవితంలో అంతర్జాతీయ స్నేహాన్ని నిజం చేసుకోవడానికి అనేక మార్గాలు ఉన్నాయి.
మనం ఇతర దేశాల సంస్కృతుల గురించి తెలుసుకోవచ్చు. మనం ఆలోచనలు మరియు ఆలోచనలను ఇతరులతో పంచుకోవచ్చు. ఆపదలో ఉన్న వ్యక్తులకు సహాయం చేయడానికి కూడా మనం ప్రయత్నించవచ్చు.
ఈ పనులు చేయడం ద్వారా, మనం స్నేహితులమని మరియు మనం ఒకరికొకరు సహాయం చేసుకోవాలనుకుంటున్నామని ప్రపంచానికి చూపించగలము.
మేము ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న వ్యక్తులతో బలమైన సంబంధాలను ఏర్పరచుకోగలుగుతాము మరియు ప్రతి ఒక్కరికీ మంచి భవిష్యత్తును సృష్టించగలము.

Leave a Reply

%d bloggers like this: