Home Uncategorized National Workaholics Day

National Workaholics Day

0
National Workaholics Day
National Workaholics Day

National Workaholics Day – వర్క్‌హోలిక్‌గా ఉండటం వల్ల మీ సంబంధాలు తెగిపోవచ్చు. ఇది ఆందోళన, అసంతృప్తి మరియు ఇతర ఆరోగ్య సమస్యలకు కూడా దారి తీస్తుంది. మనలో చాలా మంది ఇప్పటికీ మన వృత్తిపరమైన మరియు వ్యక్తిగత జీవితాల మధ్య సమతుల్యతను కనుగొనడానికి కష్టపడుతున్నారు. జాతీయ వర్క్‌హోలిక్‌ల దినోత్సవాన్ని జూలై 5న జరుపుకుంటారు, ప్రజలు పనికి దూరంగా తమ కోసం సమయం కేటాయించాలని గుర్తు చేస్తారు.

వృత్తిపరంగా మరియు నిబద్ధతతో కూడిన పని నీతి ఒక వ్యక్తిలో మంచి లక్షణాలు అయితే, మీ పనికి ఎక్కువ ప్రాధాన్యత ఇవ్వడం మరియు మీ వ్యక్తిగత జీవితానికి ఏదీ హానికరమైన పరిణామాలను కలిగి ఉండదు. వర్క్‌హోలిక్‌గా ఉండటం వల్ల మీ సంబంధాలు తెగిపోవచ్చు. ఇది ఆందోళన, అసంతృప్తి మరియు ఇతర ఆరోగ్య సమస్యలకు కూడా దారి తీస్తుంది.

చరిత్ర:

పని నీతి భావన శతాబ్దాలుగా అభివృద్ధి చెందింది. మధ్యయుగ ప్రపంచంలో పని మరియు విశ్వాసం ఒకదానితో ఒకటి ముడిపడి ఉన్నాయి. ప్యూరిటన్లు పనిని ప్రతి ఒక్కరి ప్రయోజనానికి దారితీసే బాధ్యతగా భావించారు.
ప్యూరిటన్లు అమెరికాలో స్థిరపడినప్పుడు, మంచి పనులు శ్రేయస్సుకు దారితీస్తాయనే ఆలోచనను తీసుకువచ్చారు. ఆశయం, కష్టపడి పనిచేయడం మరియు నిరంతరం విజయాన్ని సాధించడం వల్ల వ్యక్తులు స్వర్గంలో రివార్డ్ చేయబడతారని సమూహం విశ్వసించింది.
పారిశ్రామిక విప్లవం ప్రబలమైన వైఖరిలో మార్పు తెచ్చింది. వ్యక్తిగత పనితనం భారీ ఉత్పత్తి మరియు వినియోగం ద్వారా భర్తీ చేయబడింది.
1950వ దశకంలో, రెండవ ప్రపంచ యుద్ధం తర్వాత వృత్తిపరమైన తరగతి పెరుగుదల అనేక మంది యువ కార్మికులు తమ కంపెనీ నియమాలను అనుసరించడం ద్వారా మరియు వారి యజమానులను సంతోషపెట్టడం ద్వారా సామాజిక మరియు వృత్తిపరమైన చలనశీలతను లక్ష్యంగా చేసుకున్నారు.
National Workaholics Day
National Workaholics Day
ఈ నిపుణుల “గ్రే ఫ్లాన్నెల్ మనస్తత్వం” మరియు దాని ప్రతికూల పరిణామాలను హాస్యనటుడు రోజర్ డేంజర్‌ఫీల్డ్ ఉత్తమంగా వివరించాడు. అతను తన తండ్రిని వివరించడానికి ‘వర్క్‌హోలిక్‌లు’ అనే పదాన్ని రూపొందించాడు మరియు అతను పని ఒత్తిడిని ఎదుర్కోవటానికి ఒక మార్గంగా మద్యపానాన్ని ఎలా ఇష్టపడుతున్నాడో వివరించాడు.

ప్రాముఖ్యత:

అనారోగ్యకరమైన పని-జీవిత సమతుల్యతను కలిగి ఉన్న అనేక మంది వ్యక్తులు ఇప్పటికీ ఉన్నారని ఈ రోజు మనకు గుర్తుచేస్తుంది. జాతీయ వర్క్‌హోలిక్‌ల దినోత్సవం పనిపై ఎక్కువ దృష్టి పెట్టడం ద్వారా వారి స్వంత ఆరోగ్యాన్ని ఎలా దెబ్బతీస్తుందనే దాని గురించి ప్రజలకు అవగాహన కల్పించడానికి కూడా ఉపయోగపడుతుంది. ఇది మీరు మీ వర్క్‌హోలిక్స్ ధోరణులను ఎలా వదిలివేయవచ్చు మరియు విశ్రాంతి తీసుకోవచ్చు అనే దానిపై కూడా దృష్టిని ఆకర్షిస్తుంది.

జాతీయ వర్క్‌హోలిక్ దినోత్సవాన్ని ఎలా జరుపుకోవాలి:

ఒక రోజు సెలవు తీసుకోండి – మనలో చాలా మంది ఒక రోజు సెలవు తీసుకుంటే మన కెరీర్‌పై ప్రతికూల పరిణామాలు ఉంటాయని నమ్ముతారు. కానీ ఈ రోజు పని-జీవిత సమతుల్యతను కాపాడుకోవడమే కాబట్టి, మీరు సెలవు తీసుకోవచ్చు.
విశ్రాంతిగా ఏదైనా చేయండి – మీ అభిరుచులలో మునిగిపోండి లేదా కొత్తదాన్ని ప్రారంభించండి. ఫోటోగ్రఫీ, పెయింటింగ్ లేదా సంగీతం వంటి మీ సృజనాత్మక నైపుణ్యాలలో మునిగిపోవడానికి మీకు సహాయపడే ఏదైనా ప్రయత్నించండి.
ఆఫీస్‌ను అతిగా చూడండి – పనికి సంబంధించిన అన్ని ఒత్తిళ్లను వదిలించుకోవడానికి ఇది ఉత్తమ ఎంపిక. ఇప్పటివరకు చేసిన హాస్యాస్పదమైన వర్క్‌ప్లేస్ కామెడీలలో ఒకటి, ఆఫీస్ చాలా మందికి ఇష్టమైనది. ఉల్లాసకరమైన ప్రదర్శనను విపరీతంగా చూడండి మరియు డండర్ మిఫ్ఫ్లిన్ పేపర్ కంపెనీలో వ్యక్తుల చేష్టలను చూసి బిగ్గరగా నవ్వండి.

Leave a Reply

%d bloggers like this: