International Hummus Day 2022 :

0
25
International Hummus Day 2022
International Hummus Day 2022

International Hummus Day 2022 – ప్రతి సంవత్సరం, అంతర్జాతీయ హమ్మస్ దినోత్సవాన్ని మే 13న హమ్మస్ ప్రేమికులు జరుపుకుంటారు. ఈ రోజు ఆరోగ్యకరమైన మరియు విటమిన్లు మరియు ఖనిజాలను చాలా ప్యాక్ చేయగల మధ్యప్రాచ్య ఆహారాన్ని చర్చించడం మరియు ప్రచారం చేయడం లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది.

సాధారణంగా పిటా వంటి ఫ్లాట్‌బ్రెడ్‌లతో పాటుగా రుచిగా ఉండే ఈ ఫ్లేవర్‌ఫుల్ డిప్‌లు మీ టేస్ట్‌బడ్స్‌ను ఖచ్చితంగా రైడ్‌లో తీసుకునే ఒక రకమైనవి.

మీరు దీన్ని పిటా బ్రెడ్‌తో తింటున్నా, మీకు ఇష్టమైన శాండ్‌విచ్‌కి లేదా ర్యాప్‌కి జోడించినా, దాని రుచితో మిమ్మల్ని బంధించే మంచి ఏదో ఉందని మీకు తెలుసు.

సాధారణంగా, క్లాసిక్ హమ్మస్ రెసిపీలో ఉడికించిన చిక్‌పీస్, నువ్వులు, నిమ్మరసం, ఆలివ్ ఆయిల్, వెల్లుల్లి, ఉప్పు మరియు మిరియాలతో చేసిన తాహిని సాస్ – అన్నీ కలిపి చిక్కటి పేస్ట్ రూపంలో ఉంటాయి. అయితే, కాన్సెప్ట్ బహుముఖమైనది మరియు మీరు వివిధ పదార్థాలను జోడించి, మీ అవసరాలకు అనుగుణంగా రుచిగా లేదా మండేలా ఏదైనా సృష్టించడానికి అనుమతించబడతారు.

International Hummus Day 2022
International Hummus Day 2022

అంతర్జాతీయ హమ్ముస్ దినోత్సవం సందర్భంగా, ఈ 7 హమ్ముస్ వంటకాలను పరిశీలించండి:

1) కొత్తిమీరతో హమ్ముస్, మీరు ప్రాథమిక హమ్ముస్ రెసిపీ కోసం చూస్తున్నట్లయితే, దీన్ని ప్రయత్నించండి. కొత్తిమీరతో హమ్మస్ కేవలం 20 నిమిషాల్లో మరియు ఇంట్లో సులభంగా లభించే పదార్థాలతో తయారు చేయవచ్చు. ఇది మీరు కలిగి ఉన్నందుకు చింతించని ఒక రుచికరమైన డిప్.

2) Zucchini hummusమీకు సొరకాయ అంటే ఇష్టమా? సరే, మీరు అలా చేస్తే, ఈ రెసిపీ తప్పనిసరిగా ప్రయత్నించాలి. అలాగే, వేసవి స్క్వాష్ బహుశా ఈ సీజన్‌లో మీరు కనుగొనే అత్యంత బహుముఖ ఆహారాలలో ఒకటి. గుమ్మడికాయను పచ్చిగా లేదా ఉడికించి తినవచ్చు మరియు ఇది మీ ఆరోగ్యానికి చాలా ఉపయోగకరంగా ఉంటుంది. గుమ్మడికాయ హమ్ముస్‌తో మీ వేసవి కాలక్షేపానికి ఆరోగ్యకరమైన ట్విస్ట్ ఇవ్వండి.

3) స్పైసీ గ్రీన్ బఠానీ మరియు ఆలివ్ హమ్ముస్, మీరు ప్రసిద్ధ మిడిల్ ఈస్టర్న్ డిప్ స్పైసీని ఇష్టపడితే, ఇది మీ ఎంపికగా ఉండాలి. స్పైసీ గ్రీన్ పీ ఆలివ్ హమ్మస్‌లో ప్రోటీన్, తాహిని పేస్ట్, ఆలివ్, ఆవాలు మరియు నిమ్మరసం అధికంగా ఉండే పచ్చి బఠానీల మంచితనం ఉంది.

4) బీట్‌రూట్ హమ్ముస్ ఈ ప్రకాశవంతమైన పింక్ బీట్‌రూట్ హమ్ముస్ ఆకృతి మరియు రుచుల పరంగా చాలా అందంగా ఉంది. చిక్‌పీస్, పెరుగు మరియు నిమ్మరసం ఇక్కడి దుంపల రుచికి బాగా సరిపోతాయి. మీరు దానిని తర్వాత కూడా నిల్వ చేసుకోవచ్చు.

5) తులసి పెస్టో హుమ్ముస్ ఈ వంటకం చాలా రుచికరమైనది మరియు క్రీమీగా ఉంటుంది మరియు మీరు ఎంచుకున్న శాండ్‌విచ్‌తో స్ప్రెడ్‌కి సరైనది. హుమ్ముస్‌ను ఎర్ర మిరప పొడి మరియు తాజా తులసి ఆకులతో అగ్రస్థానంలో ఉంచవచ్చు. క్రిస్ప్స్ టోస్ట్‌లతో దీన్ని సర్వ్ చేయండి మరియు మీరు ఇంకా ఎక్కువ అడుగుతూనే ఉంటారు.

6) రెడ్ పెప్పర్ హమ్ముస్ ఈ డిప్ తాజా రెడ్ బెల్ పెప్పర్స్ నుండి తయారు చేయబడింది. ఉదారంగా కాల్చిన బెల్ పెప్పర్‌ను జోడించడం వల్ల మీ హమ్మస్‌కు ఆహ్లాదకరమైన మేక్‌ఓవర్‌ని అందించవచ్చు. ఉత్తమ భాగం ఏమిటంటే దీన్ని తయారు చేయడానికి 15 నిమిషాలు పట్టదు.

7) ఎడామామ్ మరియు వాసబి హమ్ముస్ ఎడమామ్ అనేది ప్రాథమికంగా పండిన ముందు పండించిన యువ సోయాబీన్స్. సుషీని తయారు చేసేటప్పుడు వాసాబీని ప్రముఖంగా ఉపయోగిస్తారు. ఎడామామ్ మరియు వాసబి హమ్మస్ చేయడానికి, మీరు చేయాల్సిందల్లా ఒక బ్లెండర్ తీసుకొని అందులో ఎడామామ్ బీన్స్, వాసబి, తాహిని, నిమ్మరసం, ఎర్ర ముల్లంగి, వెల్లుల్లి, కహక్రా మరియు అవిసె గింజలతో సహా అన్ని పదార్థాలను వేసి, వాటన్నింటినీ కలపండి. ఒక విలాసవంతమైన పేస్ట్ లోకి. మీ డిప్ సిద్ధంగా ఉంది.

Leave a Reply