How to Get a Used Car Loan Without Income Proof :

0
36
How to Get a Used Car Loan Without Income Proof
How to Get a Used Car Loan Without Income Proof

How to Get a Used Car Loan Without Income Proof – మీరు అన్ని సరైన ఫీచర్లను కలిగి ఉన్న మరియు మీ బడ్జెట్‌కు సరిపోయే సెకండ్ హ్యాండ్ కారుని కొనుగోలు చేయాలని ప్లాన్ చేస్తున్నారా? మీరు ఉపయోగించిన కారుకు ఫైనాన్స్ చేయడానికి ఉత్తమ మార్గాల కోసం చూస్తున్నారా, కానీ ఆదాయ రుజువు లేదా? చదువు.

మీరు నిరుద్యోగులైనా లేదా మీ సాంప్రదాయేతర ఆదాయ వనరులను ధృవీకరించడానికి సరైన పత్రాలు లేకపోయినా, మీరు ఆదాయ రుజువు లేకుండా ఉపయోగించిన కారు లోన్‌ను పొందవచ్చు. ఆదాయ పత్రాలు లేనప్పుడు రుణం కోసం దరఖాస్తు చేసుకోవడానికి అనేక నిబంధనలు ఉన్నప్పటికీ, అవి రుణదాత నుండి రుణదాతకు మారుతూ ఉంటాయి.

జీతం స్లిప్ లేకుండా లోన్ కోసం దరఖాస్తు చేసుకోవడానికి మీరు తీసుకోవలసిన కొన్ని దశలు ఇక్కడ ఉన్నాయి.

1. ఇతర ఆదాయ వనరులు

మీరు లోన్ మొత్తాన్ని తిరిగి చెల్లిస్తారనే నమ్మకం ఉంటేనే ఆర్థిక సంస్థలు మీకు డబ్బు ఇస్తాయి. మీరు నిరుద్యోగులైతే, డివిడెండ్‌లు, ఇంటి అద్దె, పెన్షన్ మొదలైన వాటి రూపంలో నెలవారీ నగదు ప్రవాహం ఉంటే, మీరు ఈ సమాచారాన్ని మీ దరఖాస్తులో చేర్చవచ్చు. ఇది మీ లోన్ అభ్యర్థన ఆమోదం పొందడంలో మీకు మెరుగైన షాట్‌ను అందిస్తుంది.

How to Get a Used Car Loan Without Income Proof
How to Get a Used Car Loan Without Income Proof

2. మంచి క్రెడిట్ చరిత్ర

మంచి CIBIL స్కోర్ మీరు మీ క్రెడిట్ బాధ్యతలను చక్కగా నిర్వహించగల రుణదాతపై నమ్మకాన్ని పెంచుతుంది. మీ క్రెడిట్ చరిత్ర ఇతర ఆదాయ వనరులతో కలిపి మీరు ఉపయోగించిన కార్ లోన్ ఫైనాన్సింగ్‌ను పొందడంలో మీకు సహాయపడుతుంది. అయితే తక్కువ క్రెడిట్ స్కోర్ ఆమోదం పొందే అవకాశాలను తగ్గిస్తుందని గుర్తుంచుకోండి.

3. సహ సంతకందారు

మీ క్రెడిట్ చరిత్ర మరియు సాంప్రదాయేతర ఆదాయ వనరుల ఆధారంగా మీ రుణ అభ్యర్థనను అందరు రుణదాతలు ఆమోదించరు. అటువంటి దృష్టాంతంలో, స్థిరమైన ఆదాయం మరియు మంచి క్రెడిట్ స్కోర్ ఉన్న వారిని మీ లోన్‌కు సహ సంతకం చేయమని మీరు అడగవచ్చు. ఇది మీ ఆమోదం పొందే అవకాశాలను మెరుగుపరుస్తుంది, అయితే ఈ వ్యక్తి కూడా రుణ చెల్లింపుకు సమానంగా బాధ్యత వహిస్తారని గుర్తుంచుకోండి. దీనర్థం తప్పిపోయిన చెల్లింపు మీ రెండు క్రెడిట్ స్కోర్‌లపై ప్రతికూలంగా ప్రతిబింబిస్తుంది.

4. హామీదారుని కనుగొనండి

సెకండ్ హ్యాండ్ కార్ లోన్‌ను పొందేందుకు మరొక మార్గం మీ కుటుంబాన్ని లేదా బంధువులను గ్యారెంటర్‌గా వ్యవహరించమని అడగడం. రుణం తిరిగి చెల్లించడానికి సహ-సంతకం చేసిన వ్యక్తి వెంటనే బాధ్యత వహిస్తాడు, మీరు మీ బాధ్యతలను నెరవేర్చడంలో విఫలమైతే మాత్రమే గ్యారంటర్ రంగంలోకి దిగుతారు. మీ హామీదారుకి మంచి క్రెడిట్ స్కోర్ మరియు ఆదాయ రుజువు ఉందని మీరు నిర్ధారించుకోవాలి.

5. అనుషంగిక ఉపయోగించండి

మీ ఆదాయ సాక్ష్యం లేకపోవడాన్ని భర్తీ చేయడానికి మీరు బంగారం లేదా భూమి వంటి ఆస్తులను తాకట్టుగా ఉపయోగించవచ్చు. కొలేటరల్ రుణదాత యొక్క ప్రమాదాన్ని భర్తీ చేస్తుంది మరియు మీ అభ్యర్థనను ఆమోదించడాన్ని సులభతరం చేస్తుంది. రుణదాత ఆస్తి విలువను మూల్యాంకనం చేసి, మీరు అర్హత పొందే లోన్ మొత్తాన్ని లెక్కిస్తారు.

Leave a Reply