5 Things to Do When Stock Market Crashes :

0
24
5 Things to Do When Stock Market Crashes
5 Things to Do When Stock Market Crashes

5 Things to Do When Stock Market Crashes – రష్యా మరియు ఉక్రెయిన్ మధ్య కొనసాగుతున్న ఉద్రిక్తతతో, చాలా మంది నిపుణులు స్టాక్ మార్కెట్ క్రాష్‌సూనర్ లేదా తరువాత అంచనా వేశారు.

ఎలుగుబంట్లు ఎట్టకేలకు స్టాక్ మార్కెట్‌ను పట్టుకున్నాయి మరియు స్టాక్ ధరలలో తగ్గుదల నాడీ పెట్టుబడిదారులను కొనుగోలు మరియు అమ్మకాల కేళికి పంపింది. కానీ ఇబ్బంది ఇక్కడితో ముగియదు. భారతదేశంలో జరగబోయే రాష్ట్రాల ఎన్నికలు మరియు రష్యాపై వివిధ దేశాలు ఆంక్షలు విధించడంతో, మేము త్వరలో కొత్త దిగువ స్థాయికి చేరుకోవచ్చు. లేదా, ఇన్వెస్టర్లు భారీ కొనుగోళ్లలో మునిగితే, మనం కొంచెం వెనక్కి తగ్గవచ్చు.

ఇప్పుడు, ప్రశ్న ఏమిటంటే, మీరు ఏమి చేయాలి? మీ పోర్ట్‌ఫోలియోపై మార్కెట్ క్రాష్ ప్రభావాన్ని తగ్గించడానికి ఇక్కడ ఐదు మార్గాలు ఉన్నాయి.

భయంతో అమ్మవద్దు

ఎలుగుబంట్లు స్టాక్ మార్కెట్‌లో వినాశనం కలిగించినప్పుడల్లా, మీరు డబ్బును బయటకు తీసి మీ నష్టాలలో మడవాలని అనుకోవచ్చు. ఏది ఏమైనప్పటికీ, బుల్ ర్యాలీ ఏ సమయంలోనైనా స్టాక్ మార్కెట్ క్రాష్‌ను సరిచేయగలదు. క్రాష్ ఎంత ప్రభావవంతంగా ఉన్నప్పటికీ స్టాక్ మార్కెట్ ఎల్లప్పుడూ బాగా కోలుకుంది.

భయాందోళనలకు బదులుగా, మీరు దీర్ఘకాలిక పెట్టుబడిపై దృష్టి పెట్టాలి. మీరు మంచి ప్రతిఫలాన్ని పొందగల ఏకైక మార్గం ఇది.

5 Things to Do When Stock Market Crashes
5 Things to Do When Stock Market Crashes

మార్కెట్ సెంటిమెంట్లను విస్మరించండి

ఔత్సాహిక మరియు నాడీ పెట్టుబడిదారులు అస్థిర మార్కెట్ల సమయంలో భయాందోళనలతో కొనుగోలు మరియు అమ్మకంలో పాల్గొనవచ్చు. పాపం, వారి సామూహిక భయాందోళనలు స్పష్టంగా ఉన్నాయి. కాబట్టి మీరు FOMO పెట్టుబడిని ముగించవచ్చు మరియు మీ పెట్టుబడి లక్ష్యాలను కోల్పోవచ్చు.

అటువంటి సమయంలో మీ పరిశోధన మరియు స్టాక్‌ల చరిత్రను విశ్వసించడం మంచిది. మార్కెట్ గందరగోళాన్ని మరింత మెరుగ్గా నావిగేట్ చేయడంలో అవి మీకు సహాయపడతాయి.

డిప్‌లను కొనండి, కానీ తెలివిగా ఎంచుకోండి

ఇది ప్రత్యేకంగా చెప్పనవసరం లేదు, కానీ బేరిష్ పరుగుల సమయంలో షాపింగ్ చేయడానికి మీరు కొన్ని నిధులను సులభంగా ఉంచుకోవాలి. మీకు ఇష్టమైన బ్రాండ్‌ల నుండి ముగింపు సంవత్సర విక్రయం వంటి క్రాష్ గురించి ఆలోచించండి.

మీరు అధిక పనితీరు గల మ్యూచువల్ ఫండ్స్ మరియు ఈక్విటీలలో సహేతుకమైన వాల్యుయేషన్‌లో పెట్టుబడి పెట్టవచ్చు. మీ విజయవంతమైన పెట్టుబడుల నుండి మరిన్ని కొనుగోలు చేయడానికి కూడా ఇది మంచి సమయం. అయితే, తగిన శ్రద్ధ తర్వాత అలా చేయండి. నాణ్యమైన స్టాక్‌ల జాబితాను సులభంగా ఉంచండి. మీ పోర్ట్‌ఫోలియోకు బ్లూ-చిప్ లేదా డివిడెండ్ స్టాక్‌లను జోడించడం కూడా మంచి ఆలోచన, ఎందుకంటే అవి సమయం-పరీక్షించిన ఆర్థిక కందకాలను నిర్మించాయి.

రాడార్‌లోని ప్రతి కంపెనీ మీ డబ్బుకు అర్హమైనది కాదు

మీరు డిప్స్‌లో కొనుగోలు చేయబోతున్నట్లయితే, స్టాక్ ఎంపికపై ప్రత్యేక శ్రద్ధ వహించండి. రుజువు లేకుండా మార్కెట్ కథనాల కోసం పడకండి. EBTIDA, నగదు ప్రవాహాలు, మూలధన కేటాయింపులు, వాల్యుయేషన్‌లు, లాభం ఆర్జించడం వంటి అంశాల కోసం చూడండి.

మీరు ఇంటర్నెట్ ఆధారిత కంపెనీలలో పెట్టుబడి పెట్టకుండా ఉండాలనుకుంటున్నారు. లేదా కంపెనీలు పని చేయడం సవాలుగా ఉన్నందున భారీ వస్తువుల ప్రభావాన్ని కలిగి ఉంటాయి.

నిశ్చలంగా ఉండడం మంచిది

ఈక్విటీ మార్కెట్‌లోని గందరగోళాలు మీరు కొన్ని చర్యలు తీసుకోవాలని ఆత్రుతగా ఉండవచ్చు. అయితే, చరిత్ర గడిచేకొద్దీ, మార్పులు తరచుగా స్వల్పకాలికంగా ఉంటాయి. అవి కంపెనీ పరిస్థితిని మార్చేంత శక్తివంతంగా లేవు. కాబట్టి మీరు తక్కువ ఎత్తులో ఉంచడం మరియు ఎద్దుల తదుపరి ర్యాలీ కోసం వేచి ఉండటం మంచిది.

Bottom Line

స్టాక్ మార్కెట్ ప్రపంచంలో, దిద్దుబాట్లు సీజన్ల వలె వస్తాయి. కాబట్టి మీరు సన్నివేశానికి కొత్తవారైతే, పై చిట్కాలను ఉపయోగించి కొన్ని బేర్ మార్కెట్ వ్యూహాలను రూపొందించాలని మేము సిఫార్సు చేస్తున్నాము.

స్టాక్ మార్కెట్ వార్తలను వేగంగా తెలుసుకోవడానికి, Moneyfy యాప్‌ని తనిఖీ చేయండి. మీ ఆర్థిక లక్ష్యాలను వేగంగా చేరుకోవడానికి వివిధ పెట్టుబడి మార్గాలను పరిశోధించండి మరియు సరిపోల్చండి.

Leave a Reply