Tawa Pulao Recipe

0
82
Tawa Pulao Recipe
Tawa Pulao Recipe

Tawa Pulao Recipe స్ట్రీట్ ఫుడ్ చూస్తే చాలా సార్లు నోరు ఊరుతుంది. ఇంట్లోనే తయారుచేయాలని ప్రయత్నిస్తే మన మనసుకు తగ్గట్టుగా తయారుచేయడం కుదరదు. మీరు కూడా స్ట్రీట్ ఫుడ్ తినడానికి ఇష్టపడేవారైతే, ముంబై స్టైల్‌లో తవా పులావ్ చేసే రిసిపిని ఇక్కడ తెలుసుకోండి.

చాలా సార్లు రోడ్డు గుండా వెళుతున్నప్పుడు స్ట్రీట్ ఫుడ్ కనిపిస్తే నోటి నుంచి నీళ్లు వస్తాయి. స్పైసీ, స్పైసీ స్ట్రీట్ ఫుడ్ చూస్తుంటే వీళ్లకు ఇంత టేస్ట్ ఎంత ఉంటుందో ఇంతమంది ఏ సీక్రెట్ మసాలా వేస్తారో తెలియడం లేదు. అటువంటి పరిస్థితిలో, ఈ రోజు మేము మీతో ముంబై స్ట్రీట్ పులావ్ (ముంబయి స్టైల్ తవా పులావ్) గురించి మాట్లాడుతాము. క్యారెట్, టొమాటో, క్యాప్సికమ్ మొదలైన అన్ని కూరగాయలను జోడించడం ద్వారా ఈ క్యాస్రోల్ గ్రిడిల్ మీద తయారు చేయబడుతుంది. ఈ వింటర్ సీజన్‌లో ఈ వేడి వేడి క్యాస్రోల్ తింటే మజా వేరేలా ఉంటుంది. మీకు స్ట్రీట్ ఫుడ్ అంటే చాలా ఇష్టం మరియు ముంబై స్టైల్‌లో తవా పులావ్‌ను ఇంట్లోనే తయారు చేసుకోవాలనుకుంటే, దాని రెసిపీని ఇక్కడ తెలుసుకోండి.

పదార్ధాలు

రెండు కప్పుల బిర్యానీ రైస్, ఒక కప్పు నీరు, అర టీస్పూన్ ఉప్పు, కొద్దిగా వెన్న, రెండు టీస్పూన్లు నెయ్యి, ఒక టీస్పూన్ అల్లం వెల్లుల్లి పేస్ట్, రెండు పచ్చి చెంచాలు, క్వార్టర్ పీస్ క్యాప్సికమ్ సన్నగా తరిగినవి, ఒక ఉల్లిపాయ సన్నగా తరిగిన క్యారెట్ ఒకటి. సన్నగా తరిగిన ఉప్పు, రుచి ప్రకారం, ఒక టొమాటో సన్నగా తరిగిన, అర టీస్పూన్ కసూరి మేతి, రెండు టీస్పూన్ పావ్‌భాజీ మసాలా, అరకప్పు క్యాబేజీ తరిగిన, అరకప్ బఠానీలు, ఒక టీస్పూన్ టొమాటో కెచప్, ఒక టీస్పూన్ కారం పొడి మరియు కొత్తిమీర ఆకులు.

తయారీ విధానం

1. ముందుగా బియ్యం శుభ్రం చేసి కడగాలి. దీన్ని 10 నిమిషాలు నీటిలో నానబెట్టండి. ఇప్పుడు ఒక పాత్రలో మరిగే నీటిని ఉంచండి. నీరు మరిగేటప్పుడు, అందులో అర టీస్పూన్ ఉప్పు కలపండి.

2. ఇప్పుడు బియ్యం నుండి నీటిని తీసివేసి, ఈ బియ్యాన్ని వేడినీటిలో వేయండి. అన్నం ఉడకనివ్వండి. ఆ తర్వాత జల్లెడ ద్వారా జల్లెడ పట్టండి. నీటిని తీసి పక్కన పెట్టండి.

3. ఇప్పుడు పెద్ద తవా లేదా పాత్రను తీసుకోండి. అందులో నెయ్యి వేసి వేడి చేయాలి. అందులో అల్లం వెల్లుల్లి పేస్ట్, పచ్చిమిర్చి వేసి కలపాలి. కొద్దిగా వేయించాలి. తర్వాత ఉల్లిపాయ, క్యాప్సికమ్, క్యారెట్ వేసి కాసేపు ఉడికించాలి.

4. ఇప్పుడు రుచికి సరిపడా ఉప్పు వేసి టొమాటో, కసూరి మెంతులు వేసి చిన్న మంట మీద ఈ పదార్థాలన్నీ వేసి ఉడికించాలి. ఇంతలో, క్యాబేజీ మరియు బఠానీలు ఒక వేసి తీసుకుని. పాన్ యొక్క కూరగాయలు కొద్దిగా కరిగిన తర్వాత, దానికి టొమాటో కెచప్ వేసి, క్యాబేజీ మరియు బఠానీలను కూడా జోడించండి.

5. ఇప్పుడు అన్ని కూరగాయలను కలపండి మరియు దానికి పావ్ భాజీ మసాలా వేసి కొద్దిగా వెన్న జోడించండి. దీని తరువాత మళ్ళీ ప్రతిదీ బాగా కలపాలి. ఆ తర్వాత అందులో ఉడికించిన అన్నం వేయాలి. ప్రతిదీ బాగా కలపండి. ఆ తర్వాత కొత్తిమీర తరుగు వేసి అన్నాన్ని అలంకరించి వేడివేడిగా తినాలి.

Tawa Pulao Recipe

check other posts Chicken Tawa Fry :

Leave a Reply