9 New Trending Technology in 2022

0
166
9 New Trending Technology in 2022
9 New Trending Technology in 2022

9 New Trending Technology in 2022

ఇది మీకు అర్థం ఏమిటి? అభివృద్ధి చెందుతున్న సాంకేతికతలు మరియు లేటెస్ట్ టెక్నాలజీ ట్రెండ్‌లతో ప్రస్తుతము ఉండాలని దీని అర్థం. మరియు రేపు సురక్షితమైన ఉద్యోగాన్ని పొందేందుకు మీరు తెలుసుకోవలసిన నైపుణ్యాలను తెలుసుకోవడానికి మరియు అక్కడికి ఎలా చేరుకోవాలో కూడా తెలుసుకోవడానికి భవిష్యత్తుపై మీ దృష్టిని ఉంచడం.

ప్రపంచవ్యాప్త మహమ్మారికి అన్ని విధాలుగా ప్రణామం, ప్రపంచ IT జనాభాలో ఎక్కువ మంది కూర్చొని, ఇంటి నుండి పని చేస్తున్నారు. మరియు మీరు ఇంట్లో మీ సమయాన్ని సద్వినియోగం చేసుకోవాలనుకుంటే, 2022లో మీరు చూడవలసిన టాప్ 9 ఎమర్జింగ్ టెక్నాలజీ ట్రెండ్‌లు ఇక్కడ ఉన్నాయి మరియు ఈ కొత్త టెక్నాలజీ ట్రెండ్‌ల ద్వారా సృష్టించబడే ఉద్యోగాలలో ఒకదానిని సురక్షితంగా ఉంచుకోవచ్చు , ఇందులో ఇవి ఉన్నాయి:

 1. ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్ మరియు మెషిన్ లెర్నింగ్
 2. రోబోటిక్ ప్రాసెస్ ఆటోమేషన్ (RPA)
 3. ఎడ్జ్ కంప్యూటింగ్
 4. క్వాంటం కంప్యూటింగ్
 5. వర్చువల్ రియాలిటీ మరియు ఆగ్మెంటెడ్ రియాలిటీ
 6. బ్లాక్‌చెయిన్
 7. ఇంటర్నెట్ ఆఫ్ థింగ్స్ (IoT)
 8. 5G
 9. సైబర్ భద్రతా

1. ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్ (AI) మరియు మెషిన్ లెర్నింగ్

ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్, లేదా AI, గత దశాబ్దంలో ఇప్పటికే చాలా సంచలనాలను అందుకుంది, అయితే ఇది కొత్త టెక్నాలజీ ట్రెండ్‌లలో ఒకటిగా కొనసాగుతోంది, ఎందుకంటే మనం ఎలా జీవిస్తాము, పని చేస్తాము మరియు ఆడతాము అనే దాని యొక్క ముఖ్యమైన ప్రభావాలు ప్రారంభ దశలోనే ఉన్నాయి. ఇమేజ్ మరియు స్పీచ్ రికగ్నిషన్, నావిగేషన్ యాప్‌లు, స్మార్ట్‌ఫోన్ పర్సనల్ అసిస్టెంట్లు, రైడ్-షేరింగ్ యాప్‌లు మరియు మరిన్నింటిలో AI ఇప్పటికే దాని ఆధిక్యతకు ప్రసిద్ధి చెందింది.

అంతర్లీన కనెక్షన్‌లు మరియు అంతర్దృష్టులను గుర్తించడానికి పరస్పర చర్యలను విశ్లేషించడానికి, వనరుల వినియోగానికి సంబంధించి అధికారులు మెరుగైన నిర్ణయాలు తీసుకునేలా ఆసుపత్రుల వంటి సేవలకు డిమాండ్‌ను అంచనా వేయడానికి మరియు సమీపంలోని డేటాను విశ్లేషించడం ద్వారా కస్టమర్ ప్రవర్తన యొక్క మారుతున్న విధానాలను గుర్తించడానికి AI మరింతగా ఉపయోగించబడుతుంది. రియల్ టైమ్, డ్రైవింగ్ ఆదాయాలు మరియు వ్యక్తిగతీకరించిన అనుభవాలను మెరుగుపరచడం.

AI మార్కెట్ 2025 నాటికి $190 బిలియన్ల పరిశ్రమకు ఎదుగుతుంది, దీనితో అభిజ్ఞా మరియు AI వ్యవస్థలపై ప్రపంచ వ్యయం 2022లో $57 బిలియన్లకు చేరుకుంటుంది. AI తన రెక్కలను అన్ని రంగాలలో విస్తరించడంతో, అభివృద్ధి, ప్రోగ్రామింగ్, టెస్టింగ్, మద్దతు మరియు నిర్వహణలో కొత్త ఉద్యోగాలు సృష్టించబడతాయి. , కొన్ని పేరు పెట్టడానికి. మరోవైపు, AI ఈ రోజు అత్యధిక జీతాలలో కొన్నింటిని కూడా అందిస్తుంది, ఇది సంవత్సరానికి $1,25,000 (మెషిన్ లెర్నింగ్ ఇంజనీర్) నుండి సంవత్సరానికి $145,000 (AI ఆర్కిటెక్ట్) వరకు ఉంటుంది – ఇది మీరు తప్పక చూడవలసిన టాప్ కొత్త టెక్నాలజీ ట్రెండ్‌గా మారింది!

AI యొక్క ఉపసమితి మెషిన్ లెర్నింగ్, అన్ని రకాల పరిశ్రమలలో కూడా అమలు చేయబడుతోంది, నైపుణ్యం కలిగిన నిపుణుల కోసం భారీ డిమాండ్‌ను సృష్టిస్తోంది. 2025 నాటికి AI, మెషిన్ లెర్నింగ్ మరియు ఆటోమేషన్ 9 శాతం కొత్త U.S. ఉద్యోగాలను సృష్టిస్తాయని ఫారెస్టర్ అంచనా వేశారు, రోబోట్ మానిటరింగ్ నిపుణులు, డేటా సైంటిస్టులు, ఆటోమేషన్ నిపుణులు మరియు కంటెంట్ క్యూరేటర్‌లతో సహా ఉద్యోగాలు, మీరు కూడా గుర్తుంచుకోవాల్సిన మరో కొత్త టెక్నాలజీ ట్రెండ్!  9 New Trending Technology in 2022

AI మరియు మెషిన్ లెర్నింగ్‌ని మాస్టరింగ్ చేయడం వలన మీరు ఉద్యోగాలను సురక్షితంగా ఉంచుకోవడంలో సహాయపడుతుంది:

 1. AI రీసెర్చ్ సైంటిస్ట్
 2. AI ఇంజనీర్
 3. మెషిన్ లెర్నింగ్ ఇంజనీర్
 4. AI ఆర్కిటెక్ట్

2. రోబోటిక్ ప్రాసెస్ ఆటోమేషన్ (RPA)

AI మరియు మెషిన్ లెర్నింగ్ లాగా, రోబోటిక్ ప్రాసెస్ ఆటోమేషన్ లేదా RPA, ఉద్యోగాలను ఆటోమేట్ చేసే మరొక సాంకేతికత. RPA అనేది అప్లికేషన్‌లను వివరించడం, లావాదేవీలను ప్రాసెస్ చేయడం, డేటాతో వ్యవహరించడం మరియు ఇమెయిల్‌లకు ప్రత్యుత్తరం ఇవ్వడం వంటి వ్యాపార ప్రక్రియలను ఆటోమేట్ చేయడానికి సాఫ్ట్‌వేర్‌ను ఉపయోగించడం. ప్రజలు చేసే పునరావృత పనులను RPA ఆటోమేట్ చేస్తుంది.

ఫారెస్టర్ రీసెర్చ్ అంచనా వేసినప్పటికీ, RPA ఆటోమేషన్ 230 మిలియన్లు లేదా అంతకంటే ఎక్కువ మంది నాలెడ్జ్ వర్కర్లు లేదా ప్రపంచ శ్రామిక శక్తిలో దాదాపు 9 శాతం మంది జీవనోపాధికి ముప్పు కలిగిస్తుందని అంచనా వేసినప్పటికీ, RPA ఇప్పటికే ఉన్న ఉద్యోగాలను మారుస్తూ కొత్త ఉద్యోగాలను కూడా సృష్టిస్తోంది. మెకిన్సే 5 శాతం కంటే తక్కువ వృత్తులను పూర్తిగా స్వయంచాలకంగా చేయవచ్చు, అయితే దాదాపు 60 శాతం పాక్షికంగా స్వయంచాలకంగా చేయవచ్చు.

భవిష్యత్తును దృష్టిలో ఉంచుకుని, తాజా టెక్నాలజీ ట్రెండ్‌లను అర్థం చేసుకోవడానికి ప్రయత్నిస్తున్న IT ప్రొఫెషనల్‌గా మీ కోసం, RPA డెవలపర్, ప్రాజెక్ట్ మేనేజర్, బిజినెస్ అనలిస్ట్, సొల్యూషన్ ఆర్కిటెక్ట్ మరియు కన్సల్టెంట్‌తో సహా అనేక కెరీర్ అవకాశాలను అందిస్తుంది. మరియు ఈ ఉద్యోగాలు బాగా చెల్లించబడతాయి. ఒక RPA డెవలపర్ సంవత్సరానికి ₹534K కంటే ఎక్కువ సంపాదించవచ్చు – ఇది తదుపరి సాంకేతిక ట్రెండ్‌గా మారుతుంది!

మాస్టరింగ్ RPA మీకు అధిక చెల్లింపు ఉద్యోగాలను పొందడంలో సహాయపడుతుంది:

 1. RPA డెవలపర్
 2. RPA విశ్లేషకుడు
 3. RPA ఆర్కిటెక్ట్
9 New Trending Technology in 2022
9 New Trending Technology in 2022

3. ఎడ్జ్ కంప్యూటింగ్

గతంలో చూడటానికి కొత్త టెక్నాలజీ ట్రెండ్, క్లౌడ్ కంప్యూటింగ్ ప్రధాన స్రవంతిగా మారింది, ప్రధాన ప్లేయర్‌లు AWS (అమెజాన్ వెబ్ సర్వీసెస్), మైక్రోసాఫ్ట్ అజూర్ మరియు గూగుల్ క్లౌడ్ ప్లాట్‌ఫారమ్ మార్కెట్‌లో ఆధిపత్యం చెలాయిస్తున్నాయి. క్లౌడ్ కంప్యూటింగ్‌ని స్వీకరించడం ఇంకా పెరుగుతూనే ఉంది, ఎందుకంటే మరిన్ని వ్యాపారాలు క్లౌడ్ సొల్యూషన్‌కి మారుతున్నాయి. కానీ ఇది ఇప్పుడు అభివృద్ధి చెందుతున్న సాంకేతిక ధోరణి కాదు. ఎడ్జ్ ఉంది.

డేటా ఆర్గనైజేషన్ల పరిమాణం పెరుగుతూనే ఉన్నందున, కొన్ని సందర్భాల్లో క్లౌడ్ కంప్యూటింగ్ లోపాలను వారు గ్రహించారు. క్లౌడ్ కంప్యూటింగ్ మరియు ప్రాసెసింగ్ కోసం డేటా సెంటర్‌కు డేటాను పొందడం వల్ల కలిగే జాప్యాన్ని దాటవేయడానికి ఎడ్జ్ కంప్యూటింగ్ ఆ సమస్యలలో కొన్నింటిని పరిష్కరించడంలో సహాయపడటానికి రూపొందించబడింది.

మీరు కోరుకుంటే, కంప్యూటింగ్ జరగాల్సిన ప్రదేశానికి దగ్గరగా ఇది “అంచులో” ఉండవచ్చు. ఈ కారణంగా, పరిమిత లేదా కేంద్రీకృత స్థానానికి కనెక్టివిటీ లేకుండా రిమోట్ స్థానాల్లో సమయ-సున్నితమైన డేటాను ప్రాసెస్ చేయడానికి ఎడ్జ్ కంప్యూటింగ్‌ను ఉపయోగించవచ్చు. ఆ పరిస్థితుల్లో, ఎడ్జ్ కంప్యూటింగ్ చిన్న డేటాసెంటర్‌ల వలె పని చేస్తుంది.

ఇంటర్నెట్ ఆఫ్ థింగ్స్ (IoT) పరికరాల వినియోగం పెరుగుతున్న కొద్దీ ఎడ్జ్ కంప్యూటింగ్ పెరుగుతుంది. 2022 నాటికి, గ్లోబల్ ఎడ్జ్ కంప్యూటింగ్ మార్కెట్ $6.72 బిలియన్లకు చేరుకుంటుందని అంచనా. మరియు ఈ కొత్త టెక్నాలజీ ట్రెండ్ ఎదగడానికి మాత్రమే ఉద్దేశించబడింది మరియు తక్కువ ఏమీ లేదు, వివిధ ఉద్యోగాలను సృష్టించడం, ప్రధానంగా సాఫ్ట్‌వేర్ ఇంజనీర్‌ల కోసం.  9 New Trending Technology in 2022

క్లౌడ్ కంప్యూటింగ్‌కి అనుగుణంగా (న్యూ-ఏజ్ ఎడ్జ్ మరియు క్వాంటం కంప్యూటింగ్‌తో సహా) మీరు అద్భుతమైన ఉద్యోగాలను పొందడంలో మీకు సహాయం చేస్తుంది:

 1. క్లౌడ్ రిలయబిలిటీ ఇంజనీర్
 2. క్లౌడ్ ఇన్‌ఫ్రాస్ట్రక్చర్ ఇంజనీర్
 3. క్లౌడ్ ఆర్కిటెక్ట్ మరియు సెక్యూరిటీ ఆర్కిటెక్ట్
 4. DevOps క్లౌడ్ ఇంజనీర్

4. క్వాంటం కంప్యూటింగ్

తదుపరి విశేషమైన సాంకేతికత ట్రెండ్ క్వాంటం కంప్యూటింగ్, ఇది సూపర్‌పొజిషన్ మరియు క్వాంటం ఎంటాంగిల్‌మెంట్ వంటి క్వాంటం దృగ్విషయాల ప్రయోజనాన్ని పొందే కంప్యూటింగ్ యొక్క ఒక రూపం.

క్వాంటం కంప్యూటర్‌లు ఇప్పుడు సాధారణ కంప్యూటర్‌ల కంటే చాలా రెట్లు వేగవంతమైనవి మరియు స్ప్లంక్, హనీవెల్, మైక్రోసాఫ్ట్, AWS, Google మరియు అనేక ఇతర బ్రాండ్‌లు ఇప్పుడు క్వాంటం కంప్యూటింగ్ రంగంలో ఆవిష్కరణలు చేయడంలో నిమగ్నమై ఉన్నాయి. గ్లోబల్ క్వాంటం కంప్యూటింగ్ మార్కెట్ ఆదాయాలు 2029 నాటికి $2.5 బిలియన్లను అధిగమిస్తాయని అంచనా వేయబడింది. మరియు ఈ కొత్త ట్రెండింగ్ టెక్నాలజీలో ముద్ర వేయడానికి, మీరు క్వాంటం మెకానిక్స్, లీనియర్ ఆల్జీబ్రా, ప్రాబబిలిటీ, ఇన్ఫర్మేషన్ థియరీ మరియు మెషీన్ లెర్నింగ్‌తో అనుభవం కలిగి ఉండాలి.

5. వర్చువల్ రియాలిటీ మరియు ఆగ్మెంటెడ్ రియాలిటీ

తదుపరి అసాధారణ సాంకేతిక ధోరణి – వర్చువల్ రియాలిటీ (VR) మరియు ఆగ్మెంటెడ్ రియాలిటీ (AR), మరియు ఎక్స్‌టెండెడ్ రియాలిటీ (ER). VR వినియోగదారుని వాతావరణంలో ముంచెత్తుతుంది, అయితే AR వారి వాతావరణాన్ని మెరుగుపరుస్తుంది. ఈ సాంకేతికత ధోరణి ఇప్పటి వరకు గేమింగ్ కోసం ప్రధానంగా ఉపయోగించబడినప్పటికీ, U.S. నేవీ, ఆర్మీ మరియు కోస్ట్ గార్డ్ షిప్ కెప్టెన్‌లకు శిక్షణ ఇవ్వడానికి ఉపయోగించే వర్చువల్‌షిప్ అనే అనుకరణ సాఫ్ట్‌వేర్ వలె ఇది శిక్షణ కోసం కూడా ఉపయోగించబడింది.

2022లో, ఈ రకమైన సాంకేతికతలు మన జీవితాల్లో మరింతగా కలిసిపోవాలని మేము ఆశించవచ్చు. సాధారణంగా మేము ఈ జాబితాలో పేర్కొన్న కొన్ని ఇతర అభివృద్ధి చెందుతున్న సాంకేతికతలతో కలిసి పని చేయడం, AR మరియు VR శిక్షణ, వినోదం, విద్య, మార్కెటింగ్ మరియు గాయం తర్వాత పునరావాసం వంటి వాటిలో అపారమైన సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉంటాయి.

ఈ పెప్సి మాక్స్ బస్ షెల్టర్‌లో మాదిరిగా శస్త్రచికిత్స చేయడానికి వైద్యులకు శిక్షణ ఇవ్వడానికి, మ్యూజియం వెళ్లేవారికి లోతైన అనుభవాన్ని అందించడానికి, థీమ్ పార్కులను మెరుగుపరచడానికి లేదా మార్కెటింగ్‌ను మెరుగుపరచడానికి కూడా ఉపయోగించవచ్చు.

సరదా వాస్తవం: 2019లో 14 మిలియన్ల AR మరియు VR పరికరాలు విక్రయించబడ్డాయి. 2022 నాటికి గ్లోబల్ AR మరియు VR మార్కెట్ $209.2 బిలియన్లకు పెరుగుతుందని అంచనా వేయబడింది, ట్రెండింగ్ టెక్నాలజీలో మరిన్ని అవకాశాలను మాత్రమే సృష్టిస్తుంది మరియు ఈ గేమ్-మారుతున్న ఫీల్డ్‌కు సిద్ధంగా ఉన్న మరింత మంది నిపుణులను స్వాగతించింది .

కొంతమంది యజమానులు ఆప్టిక్స్‌ను నైపుణ్యం-సెట్‌గా వెతకవచ్చు, VRలో ప్రారంభించడానికి చాలా ప్రత్యేక జ్ఞానం అవసరం లేదని గమనించండి – ప్రాథమిక ప్రోగ్రామింగ్ నైపుణ్యాలు మరియు ముందుకు ఆలోచించే మనస్తత్వం ఉద్యోగాన్ని పొందగలవు; ఈ కొత్త టెక్నాలజీ ట్రెండ్ మీ లుక్‌అవుట్‌ల జాబితాకు చేరుకోవడానికి మరొక కారణం!  9 New Trending Technology in 2022

6. బ్లాక్‌చెయిన్

చాలా మంది వ్యక్తులు బిట్‌కాయిన్ వంటి క్రిప్టోకరెన్సీలకు సంబంధించి బ్లాక్‌చెయిన్ టెక్నాలజీ గురించి ఆలోచించినప్పటికీ, బ్లాక్‌చెయిన్ అనేక ఇతర మార్గాల్లో ఉపయోగపడే భద్రతను అందిస్తుంది. సరళమైన నిబంధనలలో, బ్లాక్‌చెయిన్‌ని మీరు జోడించగల, తీసివేయలేని లేదా మార్చగల డేటాగా వర్ణించవచ్చు. మీరు డేటా గొలుసును తయారు చేస్తున్నారు కాబట్టి “గొలుసు” అనే పదం.

మునుపటి బ్లాక్‌లను మార్చలేకపోవడం వల్ల ఇది చాలా సురక్షితం. అదనంగా, బ్లాక్‌చెయిన్‌లు ఏకాభిప్రాయంతో నడిచేవి, కాబట్టి ఏ ఒక్క సంస్థ కూడా డేటాపై నియంత్రణ తీసుకోదు. బ్లాక్‌చెయిన్‌తో, లావాదేవీలను పర్యవేక్షించడానికి లేదా ధృవీకరించడానికి మీకు విశ్వసనీయ మూడవ పక్షం అవసరం లేదు.

అనేక పరిశ్రమలు బ్లాక్‌చెయిన్‌ను కలిగి ఉన్నాయి మరియు అమలు చేస్తున్నాయి మరియు బ్లాక్‌చెయిన్ టెక్నాలజీ వినియోగం పెరిగేకొద్దీ, నైపుణ్యం కలిగిన నిపుణుల కోసం డిమాండ్ కూడా పెరుగుతుంది. పక్షుల దృష్టి నుండి, ఒక బ్లాక్‌చెయిన్ డెవలపర్ ఆర్కిట్‌ను అభివృద్ధి చేయడం మరియు అమలు చేయడంలో ప్రత్యేకత కలిగి ఉన్నారు

మీరు బ్లాక్‌చెయిన్ మరియు దాని అప్లికేషన్‌ల గురించి ఆసక్తిగా ఉంటే మరియు ఈ ట్రెండింగ్ టెక్నాలజీలో మీ కెరీర్‌ను రూపొందించాలనుకుంటే, ప్రారంభించడానికి ఇదే సరైన సమయం. బ్లాక్‌చెయిన్‌లోకి ప్రవేశించడానికి, మీరు ప్రోగ్రామింగ్ లాంగ్వేజ్‌లు, OOPS యొక్క ఫండమెంటల్స్, ఫ్లాట్ మరియు రిలేషనల్ డేటాబేస్‌లు, డేటా స్ట్రక్చర్‌లు, వెబ్ యాప్ డెవలప్‌మెంట్ మరియు నెట్‌వర్కింగ్‌ల అనుభవం కలిగి ఉండాలి.

బ్లాక్‌చెయిన్‌ను మాస్టరింగ్ చేయడం వలన మీరు వివిధ రంగాలు మరియు పరిశ్రమలలో స్కేల్ చేయడంలో సహాయపడుతుంది:

 1. రిస్క్ అనలిస్ట్
 2. టెక్ ఆర్కిటెక్ట్
 3. క్రిప్టో కమ్యూనిటీ మేనేజర్
 4. ఫ్రంట్ ఎండ్ ఇంజనీర్

7. ఇంటర్నెట్ ఆఫ్ థింగ్స్ (IoT)

మరొక ఆశాజనకమైన కొత్త టెక్నాలజీ ట్రెండ్ IoT. అనేక “విషయాలు” ఇప్పుడు WiFi కనెక్టివిటీతో నిర్మించబడుతున్నాయి, అంటే అవి ఇంటర్నెట్‌కు మరియు ఒకదానికొకటి కనెక్ట్ చేయబడవచ్చు. అందువల్ల, ఇంటర్నెట్ ఆఫ్ థింగ్స్ లేదా IoT. ఇంటర్నెట్ ఆఫ్ థింగ్స్ భవిష్యత్తు, మరియు ఇప్పటికే పరికరాలు, గృహోపకరణాలు, కార్లు మరియు మరిన్నింటిని ఇంటర్నెట్‌కు కనెక్ట్ చేయడానికి మరియు డేటాను మార్పిడి చేసుకోవడానికి ప్రారంభించింది.

వినియోగదారులుగా, మేము ఇప్పటికే IoTని ఉపయోగిస్తున్నాము మరియు ప్రయోజనం పొందుతున్నాము. మన ఫిట్‌బిట్‌లలో మన ఫిట్‌నెస్‌ను ట్రాక్ చేస్తున్నప్పుడు, మనం పని కోసం బయలుదేరినప్పుడు మరియు పని నుండి ఇంటికి వెళ్లేటప్పుడు మా ఓవెన్‌లను ప్రీహీట్ చేయడం మర్చిపోతే రిమోట్‌గా మా తలుపులను లాక్ చేయవచ్చు.

అయితే, వ్యాపారాలు ఇప్పుడు మరియు సమీప భవిష్యత్తులో కూడా చాలా ఎక్కువ పొందవలసి ఉంటుంది. డేటా సేకరించడం మరియు విశ్లేషించడం వంటి వ్యాపారాల కోసం IoT మెరుగైన భద్రత, సామర్థ్యం మరియు నిర్ణయం తీసుకోవడాన్ని ప్రారంభించగలదు. ఇది ప్రిడిక్టివ్ మెయింటెనెన్స్‌ని ఎనేబుల్ చేయగలదు, వైద్య సంరక్షణను వేగవంతం చేస్తుంది, కస్టమర్ సేవను మెరుగుపరుస్తుంది మరియు మేము ఇంకా ఊహించని ప్రయోజనాలను అందిస్తుంది.

మరియు మేము ఈ కొత్త టెక్నాలజీ ట్రెండ్ యొక్క ప్రారంభ దశలో మాత్రమే ఉన్నాము: 2030 నాటికి దాదాపు 50 బిలియన్ల ఈ IoT పరికరాలు ప్రపంచవ్యాప్తంగా వాడుకలో ఉంటాయని, స్మార్ట్‌ఫోన్‌ల నుండి కిచెన్ ఉపకరణాల వరకు ప్రతిదానిలో ఒకదానితో ఒకటి అనుసంధానించబడిన పరికరాల యొక్క భారీ వెబ్‌ను సృష్టిస్తుందని అంచనాలు సూచిస్తున్నాయి.

ఇంటర్నెట్ ఆఫ్ థింగ్స్ (IoT)పై ప్రపంచవ్యాప్త వ్యయం 2022లో 1.1 ట్రిలియన్ US డాలర్లకు చేరుకుంటుందని అంచనా వేయబడింది. 5G వంటి కొత్త సాంకేతికతలు రాబోయే సంవత్సరాల్లో మార్కెట్ వృద్ధిని పెంచుతాయని భావిస్తున్నారు.

మరియు మీరు ఈ ట్రెండింగ్ టెక్నాలజీలో అడుగు పెట్టాలనుకుంటే, మీరు ఇన్ఫర్మేషన్ సెక్యూరిటీ, AI మరియు మెషిన్ లెర్నింగ్ ఫండమెంటల్స్, నెట్‌వర్కింగ్, హార్డ్‌వేర్ ఇంటర్‌ఫేసింగ్, డేటా అనలిటిక్స్, ఆటోమేషన్, ఎంబెడెడ్ సిస్టమ్‌ల అవగాహన గురించి తెలుసుకోవాలి మరియు పరికరం మరియు డిజైన్ పరిజ్ఞానం కలిగి ఉండాలి.  9 New Trending Technology in 2022

9 New Trending Technology in 2022
9 New Trending Technology in 2022

8. 5G

IoTని అనుసరించే తదుపరి సాంకేతిక ధోరణి 5G. 3G మరియు 4G సాంకేతికతలు ఇంటర్నెట్‌ను బ్రౌజ్ చేయడానికి, డేటా ఆధారిత సేవలను ఉపయోగించడానికి, Spotify లేదా YouTubeలో స్ట్రీమింగ్ కోసం పెరిగిన బ్యాండ్‌విడ్త్‌లు మరియు మరెన్నో, 5G సేవలు మన జీవితాలను విప్లవాత్మకంగా మారుస్తాయని భావిస్తున్నారు.

Google Stadia, NVidia GeForce Now మరియు మరిన్నింటి వంటి క్లౌడ్ ఆధారిత గేమింగ్ సేవలతో పాటు AR మరియు VR వంటి అధునాతన సాంకేతికతలపై ఆధారపడే సేవలను ప్రారంభించడం ద్వారా. ఇది ఫ్యాక్టరీలు, భద్రత మరియు ట్రాఫిక్ నిర్వహణను మెరుగుపరచడంలో సహాయపడే HD కెమెరాలు, స్మార్ట్ గ్రిడ్ నియంత్రణ మరియు స్మార్ట్ రిటైల్‌లో కూడా ఉపయోగించబడుతుందని భావిస్తున్నారు.

Verizon, Tmobile, Apple, Nokia Corp, QualComm వంటి దాదాపు ప్రతి టెలికాం కంపెనీ ఇప్పుడు 5G అప్లికేషన్‌లను రూపొందించే పనిలో ఉన్నాయి. 5G నెట్‌వర్క్‌లు 2024 నాటికి ప్రపంచంలోని 40%ని కవర్ చేస్తాయి, మొత్తం మొబైల్ ట్రాఫిక్ డేటాలో 25%ని హ్యాండిల్ చేస్తుంది, ఇది మీరు తప్పక చూడవలసిన సాంకేతిక ట్రెండ్‌గా మారుతుంది మరియు ఒక స్థానాన్ని కూడా ఆదా చేస్తుంది.

9. సైబర్ సెక్యూరిటీ

సైబర్ సెక్యూరిటీ అనేది అభివృద్ధి చెందుతున్న సాంకేతికతలా కనిపించకపోవచ్చు, ఇది కొంతకాలంగా ఉంది, కానీ ఇది ఇతర సాంకేతికతల వలె అభివృద్ధి చెందుతోంది. బెదిరింపులు నిరంతరం కొత్తవి కనుక ఇది కొంత భాగం. డేటాను చట్టవిరుద్ధంగా యాక్సెస్ చేయడానికి ప్రయత్నిస్తున్న దుర్మార్గపు హ్యాకర్‌లు ఏ సమయంలోనైనా వదిలిపెట్టరు మరియు వారు కఠినమైన భద్రతా చర్యలను కూడా పొందేందుకు మార్గాలను కనుగొంటారు.

భద్రతను మెరుగుపరచడానికి కొత్త సాంకేతికతను స్వీకరించడం వలన ఇది కూడా కొంత భాగం. మనకు హ్యాకర్లు ఉన్నంత వరకు, సైబర్‌ సెక్యూరిటీ ట్రెండింగ్ టెక్నాలజీగా మిగిలిపోతుంది, ఎందుకంటే ఆ హ్యాకర్‌లకు వ్యతిరేకంగా రక్షించడానికి ఇది నిరంతరం అభివృద్ధి చెందుతుంది.

సైబర్‌ సెక్యూరిటీ నిపుణుల కోసం బలమైన అవసరానికి రుజువుగా, ఇతర సాంకేతిక ఉద్యోగాల కంటే సైబర్‌ సెక్యూరిటీ ఉద్యోగాల సంఖ్య మూడు రెట్లు వేగంగా పెరుగుతోంది. గార్ట్‌నర్ ప్రకారం, 2025 నాటికి, 60% సంస్థలు థర్డ్-పార్టీ లావాదేవీలు మరియు వ్యాపార నిశ్చితార్థాలను నిర్వహించడంలో సైబర్‌ సెక్యూరిటీ రిస్క్‌ను ప్రాథమిక నిర్ణాయకంగా ఉపయోగిస్తాయి.

ఫీల్డ్‌ని సవాలు చేస్తున్నప్పటికీ, ఇది లాభదాయకమైన ఆరు-అంకెల ఆదాయాలను కూడా అందిస్తుంది మరియు పాత్రలు వీటి పరిధిలో ఉండవచ్చని మీరు గమనించాలి.

 1. ఎథికల్ హ్యాకర్
 2. మాల్వేర్ విశ్లేషకుడు
 3. సెక్యూరిటీ ఇంజనీర్చీ
 4. ఫ్ సెక్యూరిటీ ఆఫీసర్

ఈ ఎవర్‌గ్రీన్ ట్రెండింగ్ టెక్నాలజీలో ప్రవేశించాలనుకునే వారి కోసం మంచి కెరీర్ మార్గాన్ని అందిస్తోంది.

9 New Trending Technology in 2022

check other posts Moto Edge X30 December 9 Launch in China :

Leave a Reply