Chicken Tawa Fry :

0
38
Chicken Tawa Fry
Chicken Tawa Fry

Chicken Tawa Fry –  చికెన్ తవా ఫ్రైని కేవలం 30 నిమిషాల్లో తయారు చేయండి స్ట్రీట్-స్టైల్ చికెన్ తవా ఫ్రై: స్ట్రీట్-స్టైల్ చికెన్ ఫ్రై వంటకాలు రుచికరమైనవి మాత్రమే కాకుండా చాలా సులభంగా మరియు త్వరగా ఇంట్లోనే తయారుచేయబడతాయి. చికెన్ తవా ఫ్రై ఆరోగ్యకరమైన మరియు రుచికరమైన వంటకం.

క్రిస్పీ, జ్యుసి మరియు స్పైసీ ఫ్రైడ్ చికెన్ ప్రతి చికెన్ ప్రేమికుల కల నిజమైంది. ఒక ప్లేట్‌లో కరకరలాడే చికెన్ ముక్కలను స్పైసీ మసాలా దినుసులతో మెరినేట్ చేసి బంగారు రంగు వచ్చేవరకు వేయించినట్లు ఊహించుకోండి.

ఈ అన్యదేశ వంటకం (స్ట్రీట్-స్టైల్ చికెన్ రెసిపీ) చాలా ఆలోచించబడింది. సరే, మీరు మమ్మల్ని అడిగితే, మేము ఈ ఆరోగ్యకరమైన కలయికను అడ్డుకోలేము.

మేము ప్రపంచవ్యాప్తంగా అన్ని రకాల వేయించిన చికెన్ వంటకాలను ప్రయత్నించినప్పటికీ – చాలా అరుదుగా స్ట్రీట్-స్టైల్ చికెన్ ఫ్రై వంటకాలను మనం చూడలేము, ఇవి రుచికరమైనవి మాత్రమే కాకుండా చాలా సులభంగా మరియు త్వరగా ఇంట్లో తయారు చేసుకోవచ్చు.

ఇక్కడ మేము భారతదేశంలోని వీధుల నుండి మీకు రుచికరమైన చికెన్ ఫ్రై రెసిపీని అందిస్తున్నాము. దీనిని చికెన్ తవా ఫ్రై అంటారు.

పేరు సూచించినట్లుగా, ఈ తవా ఫ్రై రెసిపీలో డీప్ ఫ్రైయింగ్ మెరినేట్ చికెన్ ఉంటుంది. ఇతర చికెన్ ఫ్రై వంటకాలతో పోలిస్తే, ఈ చికెన్ ఫ్రై రెసిపీ చాలా ఆరోగ్యకరమైనది మరియు తయారు చేయడం సులభం, ఎందుకంటే ఇది డీప్ ఫ్రైడ్ కాదు మరియు ఎక్కువ కాలం మెరినేషన్ అవసరం లేదు.

సుగంధ ద్రవ్యాలు మరియు సుగంధ ద్రవ్యాల మిశ్రమం యొక్క సంపూర్ణ సమతుల్యతతో, ఈ చికెన్ తవా ఫ్రై రెసిపీ మీ కుటుంబాన్ని ఆశ్చర్యపరిచేలా చేస్తుంది మరియు ప్రతి కాటును ప్రయత్నించడానికి శోదించబడుతుంది. దీన్ని ఇంట్లో ఎలా తయారు చేసుకోవాలో ఆలోచిస్తున్నారా? దిగువ రెసిపీని చదవండి:

Chicken Tawa Fry
Chicken Tawa Fry

చికెన్ తవా ఫ్రై తయారీ విధానం | ఇప్పుడు ఈ చికెన్ ముక్కలను

ఒక గిన్నెలో వేసి, శెనగపిండి, నిమ్మరసం, అల్లం-వెల్లుల్లి పేస్ట్, పసుపు పొడి, ఉప్పు మరియు ఇతర మసాలా దినుసులతో మ్యారినేట్ చేయండి. మసాలా మిశ్రమంలో కొద్దిగా నీరు వేసి బాగా కలపాలి. 15 నుండి 20 నిమిషాలు పక్కన పెట్టండి.

మీడియం వేడి మీద బాణలిలో నూనె వేడి చేసి చికెన్ ముక్కలను బంగారు గోధుమ రంగులోకి వచ్చే వరకు వేయించాలి. అదనపు నూనెను తీసివేయండి. మీ చికెన్ తవా ఫ్రై తినడానికి సిద్ధంగా ఉంది.

తవా చికెన్ ఫ్రై కావలసినవి

4 సేర్విన్గ్స్
600 గ్రాముల చికెన్ ఎముకలేనిది
1 టేబుల్ స్పూన్ నిమ్మరసం
1 టీస్పూన్ వెల్లుల్లి పేస్ట్
1/3 టీస్పూన్ కొత్తిమీర పొడి
1/2 టీస్పూన్ ఫెన్నెల్ గింజలు
ఉప్పు అవసరం
3 టేబుల్ స్పూన్లు గ్రామ పిండి (బేసన్)
1 టీస్పూన్ అల్లం పేస్ట్
1/3 టీస్పూన్ పొడి పసుపు
8 ఆకులు కరివేపాకు
1/2 టీస్పూన్ జీలకర్ర
2 టేబుల్ స్పూన్లు శుద్ధి చేసిన నూనె

తవా చికెన్ ఫ్రై ఎలా చేయాలి

 1 చికెన్‌ను కడిగి పాచికలు చేయండి

చల్లటి నీటి కింద చికెన్ శుభ్రం చేసి కడగాలి. చికెన్‌ని కాటుక సైజు ముక్కలుగా కోయండి.

 2 మసాలా సిద్ధం

ఒక గిన్నెలో శెనగపిండి, నిమ్మరసం, అల్లం-వెల్లుల్లి పేస్ట్, పసుపు పొడి, ధనియాల పొడి, కరివేపాకు, ఎర్ర మిరపకాయ పేస్ట్, సోపు గింజలు (సాన్ఫ్), జీలకర్ర మరియు ఉప్పు కలపండి. మసాలా మిశ్రమంలో కొద్దిగా నీరు వేసి బాగా కలపాలి.

 3 సిద్ధం చేసుకున్న మసాలాలో చికెన్ ముక్కలను కోట్ చేయండి

ఇప్పుడు మసాలా మిశ్రమంలో చికెన్ ముక్కలను వేసి సమంగా పూత వచ్చేవరకు కలపాలి. చికెన్ ముక్కలన్నీ మసాలా మిశ్రమంతో బాగా మెరినేట్ అయ్యాయని నిర్ధారించుకోండి. 45 నుండి 75 నిమిషాలు పక్కన పెట్టండి.

4 చికెన్ ముక్కలను వేయించాలి

మీడియం మంట మీద బాణలిలో నూనె వేడి చేసి చికెన్ ముక్కలను బంగారు గోధుమ రంగు వచ్చేవరకు వేయించి ఉడికించాలి. అదనపు నూనెను తీసివేసి హరించండి.

 5 వేడిగా వడ్డించండి!

తవా చికెన్ ఫ్రై రెడీ. పుదీనా చట్నీ మరియు రోటీతో సర్వ్ చేయండి.

Leave a Reply