ICC Awards:

0
143
ICC Awards
ICC Awards

ICC Awards – అశ్విన్, రూట్, జేమీసన్, కరుణరత్నే పురుషుల టెస్ట్ ప్లేయర్ ఆఫ్ ది ఇయర్ 2021కి నామినేట్ అయ్యారు, రవిచంద్రన్ అశ్విన్ 8 మ్యాచ్‌లలో 16.23 సగటుతో 52 వికెట్లు పడగొట్టాడు, అవార్డుల పరిశీలనలో ఉన్న కాలంలో ఒక సెంచరీతో 28.08 సగటుతో 337 పరుగులు చేశాడు.

భారత స్పిన్నర్ రవిచంద్రన్ అశ్విన్, ఇంగ్లండ్ కెప్టెన్ జో రూట్, న్యూజిలాండ్ ఆల్ రౌండర్ కైలీ జేమీసన్, శ్రీలంక టెస్టు కెప్టెన్ దిముత్ కరుణరత్నే ఐసీసీ పురుషుల టెస్ట్ ప్లేయర్ ఆఫ్ ద ఇయర్ 2021 అవార్డుకు నామినేట్ అయ్యారు.

సుదీర్ఘమైన ఫార్మాట్‌లో భారతదేశం యొక్క గొప్ప మ్యాచ్ విన్నర్‌లలో ఒకరైన R అశ్విన్, 2021లో ప్రపంచంలోని అత్యుత్తమ స్పిన్నర్‌లలో ఒకరిగా తన అధికారాన్ని మళ్లీ నొక్కిచెప్పాడు.

బంతితో అతని మాంత్రికుడు కాకుండా, అశ్విన్ బ్యాట్‌తో కూడా అమూల్యమైన సహకారాన్ని అందించాడు.

భారత స్పిన్నర్ 8 మ్యాచ్‌ల్లో 16.23 సగటుతో 52 వికెట్లు పడగొట్టగా, ఒక సెంచరీతో 28.08 సగటుతో 337 పరుగులు చేశాడు.

2021లో 15 మ్యాచ్‌ల్లో ఆరు సెంచరీలతో 1,708 పరుగులు చేసిన ఇంగ్లండ్ టెస్టు కెప్టెన్ జో రూట్ కూడా ఈ అవార్డుకు నామినేట్ అయ్యాడు.

2021 సంవత్సరంలో జో రూట్ యొక్క అద్భుతమైన రూపం యొక్క పరిమాణాన్ని ఒక సాధారణ గణాంకాలతో సంగ్రహించవచ్చు- అతను ఒక క్యాలెండర్ సంవత్సరంలో టెస్ట్ క్రికెట్‌లో 1,700 కంటే ఎక్కువ పరుగులు చేసిన చరిత్రలో మూడవ ఆటగాడిగా నిలిచాడు.

మహ్మద్ యూసుఫ్ మరియు సర్ వివియన్ రిచర్డ్స్ మాత్రమే అతని కంటే ముందు నిలిచారు.

న్యూజిలాండ్‌కు చెందిన కైల్ జేమీసన్ 5 మ్యాచ్‌లలో 17.51 ​​సగటుతో 27 వికెట్లు పడగొట్టాడు. కివీ పేస్ బ్యాటరీకి మరో అద్భుతమైన జోడింపు, 2021 ప్రపంచ క్రికెట్‌లో అత్యంత ఆశాజనకమైన ఫాస్ట్ బౌలింగ్ అవకాశాలలో ఒకరిగా కైల్ జేమీసన్ ఉద్భవించిన సంవత్సరం.

న్యూజిలాండ్‌కి ఒక సెమినల్ ఇయర్‌లో, వారు తొలి ICC వరల్డ్ టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్ విజేతగా అవతరించారు,

ఫైనల్‌లో భారత్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌లో, జేమీసన్ వారి పేస్ అటాక్‌కి X-కారకంగా నిలిచాడు, టిమ్ సౌథీ, ట్రెంట్ బౌల్ట్ మరియు వారి దోపిడీలను అద్భుతంగా భర్తీ చేసి, తరచుగా అధిగమించాడు.

నీల్ వాగ్నర్. అతను సౌతాంప్టన్‌లో స్టార్ పెర్ఫార్మర్‌గా నిలిచాడు, ఏడు వికెట్లు పడగొట్టాడు మరియు మొదటి ఇన్నింగ్స్‌లో 21 పరుగులకు సహకరించాడు, అతని ప్రదర్శనకు ప్లేయర్ ఆఫ్ ది మ్యాచ్ అవార్డును గెలుచుకున్నాడు.

చివరిగా నామినీ అయిన శ్రీలంక టెస్టు కెప్టెన్ దిముత్ కరుణరత్నే 7 మ్యాచ్‌ల్లో 69.38 సగటుతో 4 సెంచరీలతో 902 పరుగులు చేశాడు.

దక్షిణాఫ్రికాపై జోహన్నెస్‌బర్గ్‌లో అద్భుతమైన సెంచరీ, పల్లెకెలెలో బంగ్లాదేశ్‌పై రెండు మ్యాచ్‌ల్లో డబుల్ టన్నుతో సహా రెండు సెంచరీలు, గాలెలో వెస్టిండీస్‌పై అద్భుతమైన సెంచరీ కరుణరత్నేకి మరో అద్భుతమైన సంవత్సరం నుండి కొన్ని ముఖ్యాంశాలు.

check ICC Test Rankings :

Leave a Reply