Christmas 2021 :

0
60
christmas 2021
christmas 2021

Christmas 2021 : – క్రిస్మస్ చెట్టు చరిత్ర నుండి ఆధునిక శాంటా వరకు, క్రిస్మస్ పండుగకు సంబంధించిన ఆసక్తికరమైన విషయాలు తెలుసుకోండి. డిసెంబర్ 25వ తేదీని క్రైస్తవ మత స్థాపకుడు ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు జన్మదినం సందర్భంగా జరుపుకుంటారు. ప్రపంచవ్యాప్తంగా దీని వేడుకకు సన్నాహాలు చాలా ముందుగానే ప్రారంభమవుతాయి. ఈరోజు క్రిస్మస్ సందర్భంగా ఈ పండుగకు సంబంధించిన విశేషాలను తెలుసుకోండి.

క్రిస్మస్ ప్రతి సంవత్సరం డిసెంబర్ 25 న జరుపుకుంటారు, ఇది క్రైస్తవ సమాజంలో అతిపెద్ద పండుగ. దీన్ని జరుపుకోవడానికి, చాలా రోజుల ముందుగానే సన్నాహాలు ప్రారంభమవుతాయి.

డిసెంబర్ 25న ఏసుక్రీస్తు జన్మించాడని నమ్ముతారు. యేసుక్రీస్తును జీసస్ అని కూడా పిలుస్తారు మరియు క్రైస్తవ మత స్థాపకుడిగా పరిగణించబడుతుంది.

ఏసుక్రీస్తు పుట్టిన తొలినాళ్లలో ఆయన జన్మదినాన్ని ఇలా జరుపుకునేవారు కాదని, నాలుగో శతాబ్దం నాటికి వైభవంగా జరుపుకునేవారని చెప్పారు.

ప్రతి సంవత్సరం ఈ రోజున ప్రజలలో క్రిస్మస్ శుభాకాంక్షలు తెలిపే ప్రక్రియ ప్రారంభమవుతుంది. క్రిస్మస్ చెట్టును ప్రతిచోటా అలంకరించారు, ఎరుపు బట్టలు ధరించి తెల్లటి గడ్డంతో శాంటా పిల్లలకు బహుమతులు మరియు ఆనందాన్ని పంచిపెట్టడం కనిపిస్తుంది.

ప్రజలు యేసు ముందు కొవ్వొత్తులను వెలిగించడానికి మరియు పవిత్ర బైబిల్ చదవడానికి చర్చిలకు వెళతారు.

దీని తర్వాత, ఈ పండుగ సందర్భంగా ఒకరికొకరు శుభాకాంక్షలు తెలుపుకున్నారు. ఈరోజు డిసెంబర్ 25 శనివారం నాడు ప్రపంచ వ్యాప్తంగా క్రిస్మస్ పండుగను ఘనంగా జరుపుకుంటారు.

ఈ సందర్భంగా ఈ పండుగకు సంబంధించిన అన్ని విషయాలను ఇక్కడ తెలుసుకోండి.

christmas 2021
christmas 2021

క్రిస్మస్ గురించి ప్రత్యేక విషయాలు

1. ఏసుక్రీస్తు పుట్టినరోజు ఆనందంలో క్రిస్మస్ పండుగ జరుపుకుంటారు. ఏసుక్రీస్తు బేత్లెహేములో జన్మించాడని చెబుతారు. యేసు తల్లిదండ్రులు ప్రస్తుతం పాలస్తీనా ప్రాంతంలో ఉన్న నజరేత్ నివాసితులు. అందుకే యేసుక్రీస్తును నజరేయుడైన యేసు అని కూడా అంటారు.

2. జీసస్ జన్మించినప్పుడు, అతని తల్లిదండ్రులను అభినందించడానికి దేవతలు వచ్చారని చెబుతారు. జీసస్ జననం సందర్భంగా, ఒక బొచ్చు చెట్టును నక్షత్రాలతో అలంకరించారు, అది తరువాత క్రిస్మస్ చెట్టుగా పిలువబడింది. అప్పటి నుండి, ప్రతి సంవత్సరం క్రిస్మస్ సందర్భంగా క్రిస్మస్ చెట్టును అలంకరించే ఆచారం ప్రారంభమైంది.

3. క్రిస్మస్ పండుగను ప్రత్యేకంగా చేయడంలో శాంతాకు కూడా పెద్ద పాత్ర ఉంది. యేసుక్రీస్తు మరణించిన 280 సంవత్సరాల తర్వాత మైరాలో జన్మించిన సెయింట్ నికోలస్ నిజమైన సెయింట్ అని చెప్పబడింది. చిన్నప్పటి నుండి, అతను యేసు ప్రభువుపై గొప్ప విశ్వాసం కలిగి ఉన్నాడు. అతను క్రైస్తవ మతగురువుగా మరియు తరువాత బిషప్‌గా ఎదిగాడు.

4. పేదవారికి మరియు పిల్లలకు బహుమతులు ఇవ్వడం చాలా బాగుంది. అయితే తమ పేరు బయటకు రాకూడదని అర్థరాత్రి ఈ కానుకలు పంచేవారు. అతని ఉదారతను చూసి, ప్రజలు అతన్ని సెయింట్ నికోలస్ అని పిలవడం ప్రారంభించారు. మరణానంతరం అదే సాధువు క్రమంగా శాంతాగా మారాడు.

5. అమెరికా రాజకీయ కార్టూనిస్ట్ థామస్ నాస్ట్ ఆధునిక శాంటాను ప్రాచుర్యంలోకి తెచ్చే పనిని చేశాడు. జనవరి 3, 1863న, మొదటిసారిగా శాంతా క్లాజ్ తన గడ్డంతో ఉన్న కార్టూన్ పత్రికలో ముద్రించబడింది. ఇది చాలా మందిని ఆకర్షించింది. ఈ శాంటా ముఖం వివిధ బ్రాండ్‌లను ప్రచారం చేయడానికి ఉపయోగించబడింది. తెల్లటి గడ్డంతో ఉన్న ఈ ఆధునిక శాంటా కోకా-కోలా యొక్క ఎడ్‌లో వరుసగా 35 సంవత్సరాలు కనిపించింది. దీని కారణంగా శాంతా యొక్క ఈ అవతారం ప్రజల మనస్సులలో నిలిచిపోయింది మరియు శాంతా యొక్క రూపం ప్రసిద్ధి చెందింది.

Leave a Reply