World Television Day 2021 :

0
203
World Television Day 2021
World Television Day 2021

World Television Day 2021 – ఇంటర్నెట్ సమాచారం యొక్క వినియోగదారులను తుఫానుగా తీసుకున్నప్పటికీ, అది ఇప్పటికీ పూర్తిగా భర్తీ చేయలేని విషయం టెలివిజన్. మాస్ కమ్యూనికేషన్ నాయకులు మరియు సంఘం యొక్క మనస్సులపై పట్టు బిగించినప్పటి నుండి, ప్రజాభిప్రాయాన్ని రూపొందించడంలో టెలివిజన్ అధికారంలో ఉంది.

విధానాలను రూపొందించడంలో, నిర్ణయాలు తీసుకోవడంలో మరియు సమాచారాన్ని ప్రజల్లోకి తీసుకెళ్లడంలో టెలివిజన్ యొక్క ప్రాముఖ్యతను గ్రహించేందుకు, ఐక్యరాజ్యసమితి ప్రతి సంవత్సరం నవంబర్ 21న ప్రపంచ టెలివిజన్ దినోత్సవాన్ని నిర్వహిస్తుంది.

సమాజంపై టెలివిజన్ యొక్క పెరుగుతున్న ప్రాముఖ్యత మరియు ప్రభావాన్ని గుర్తించడానికి ఈ రోజును జరుపుకుంటారు. మరియు నిర్ణయం తీసుకునే సామర్థ్యం.

ప్రతి వ్యక్తిపై చిన్న ప్రభావం ఆలోచనలలో పెద్ద మార్పును కలిగిస్తుంది మరియు ప్రపంచ రాజకీయాలను బాగా ప్రభావితం చేస్తుంది.

ఐక్యరాజ్యసమితి సేకరించిన గణాంకాల ప్రకారం, 2023 నాటికి టెలివిజన్ ఉన్న కుటుంబాల సంఖ్య దాదాపు 1.73 బిలియన్లుగా ఉంటుంది.

World Television Day 2021
World Television Day 2021

విషయాలను దృష్టిలో ఉంచుకుంటే, అక్టోబర్ 2021 నాటికి నెట్‌ఫ్లిక్స్ చందాదారుల సంఖ్య 214 మిలియన్లకు చేరుకుంది.

కాబట్టి టెలివిజన్ కలిగి ఉన్న సంఖ్యలను చేరుకోవడానికి డిజిటల్ స్ట్రీమింగ్ ప్లాట్‌ఫారమ్‌లు చాలా దూరం వెళ్ళవలసి ఉందని స్పష్టంగా తెలుస్తుంది.

Utah నుండి ఫిలో టేలర్ ఫార్న్స్‌వర్త్ II అనే 21 ఏళ్ల యువకుడు కనిపెట్టినప్పటి నుండి గ్లోబల్ స్థాయిలో సమాచారానికి అతిపెద్ద వనరుగా మారే వరకు ప్రయాణం, టెలివిజన్ వృద్ధి బాగా పెరిగింది మరియు హైపర్-కనెక్ట్ ప్రపంచంలో కూడా పెరుగుతూనే ఉంది.

ఐక్యరాజ్యసమితి డిసెంబర్ 17, 1996న ఒక కమిటీని రూపొందించింది మరియు సమాజ నిర్మాణంలో లోతుగా చెక్కబడిన ఆర్థిక, సామాజిక మరియు సాంస్కృతిక అంశాలకు సంబంధించిన ప్రపంచ సమాచార మార్పిడికి టెలివిజన్ యొక్క ప్రాముఖ్యతను గుర్తించింది.

ఫలితంగా నవంబర్ 21ని ప్రపంచ టెలివిజన్ దినోత్సవంగా నిర్వహించాలని కమిటీ నిర్ణయించింది.

రోజు పరికరం యొక్క ఉనికి చుట్టూ కేంద్రీకృతమై ఉన్నప్పటికీ, ఇది మరింత ముఖ్యంగా, పరికరం పుట్టుకొచ్చే తత్వశాస్త్రం వైపు దృష్టిని కేంద్రీకరిస్తుంది మరియు దృష్టిని ఆకర్షించడానికి ప్రయత్నిస్తుంది, అనగా, కమ్యూనికేషన్ యొక్క అనుబంధం మరియు టెలివిజన్ నిష్కళంకంగా ప్రోత్సహించిన ప్రపంచీకరణ తరంగం.

Leave a Reply