World Maritime Day 2021 :

0
160
World Maritime Day 2021
World Maritime Day 2021

World Maritime Day 2021 – ఇంటర్నేషనల్ మారిటైమ్ ఆర్గనైజేషన్ (IMO) ప్రతి సంవత్సరం ప్రపంచ సముద్ర దినోత్సవాన్ని జరుపుకుంటుంది. వ్యక్తిగత ప్రభుత్వాలు ఖచ్చితమైన రోజును నిర్ణయిస్తాయి, అయితే ఇది సాధారణంగా సెప్టెంబరు చివరి వారంలో, సాధారణంగా నెల చివరి గురువారం నాడు గమనించబడుతుంది. ఈ సంవత్సరం, సెప్టెంబర్ 30 న ఆ రోజును గుర్తించవచ్చు.

ప్రపంచ సముద్ర దినోత్సవం సందర్భంగా, సముద్ర భద్రత మరియు సముద్ర పర్యావరణం, అలాగే ఒక నిర్దిష్ట ప్రాంతంలో IMO కార్యక్రమాలపై ప్రజల దృష్టిని ఆకర్షిస్తారు.

సముద్ర పరిశ్రమలోని వారు వేగవంతం చేసే ఉత్పత్తుల అంతర్జాతీయ షిప్పింగ్ లేకుండా, ప్రపంచ ఆర్థిక వ్యవస్థ పనిచేయదు. ఇది తరచుగా చాలా మందికి తెలియని వాస్తవం.

World Maritime Day 2021
World Maritime Day 2021

వరల్డ్ మారిటైమ్ డే: చరిత్ర మరియు సంకేతం

1948 లో, జెనీవాలో జరిగిన ఒక అంతర్జాతీయ సమావేశం ఐఎమ్‌ఓను స్థాపించే ఒక ఒప్పందాన్ని ఆమోదించింది, షిప్పింగ్ కోసం సమగ్ర నియంత్రణ చట్రాన్ని అభివృద్ధి చేసే మరియు నిర్వహించే ఐక్యరాజ్యసమితి యొక్క ప్రత్యేక ఏజెన్సీ.

1982 లో, అంతర్జాతీయ సముద్ర సంస్థ (IMO) ఇంటర్ గవర్నమెంటల్ మారిటైమ్ కన్సల్టేటివ్ ఆర్గనైజేషన్ (IMCO) అనే పేరును తీసుకుంది.

భద్రత, పర్యావరణ సమస్యలు, చట్టపరమైన సమస్యలు, సాంకేతిక సహకారం, సముద్ర భద్రత మరియు సముద్ర సామర్థ్యం వంటి అంశాలపై దృష్టి పెట్టడం IMO యొక్క ప్రధాన లక్ష్యం. మార్చి 17, 1978 న మొదటిసారి ప్రపంచ సముద్ర దినోత్సవాన్ని జరుపుకున్నారు.

ప్రపంచానికి షిప్పింగ్ యొక్క ముఖ్యమైన సహకారంపై అవగాహన పెంచే లక్ష్యంతో, ఈ చొరవ సముద్ర సమాజాన్ని ఏకం చేయడానికి ఒక ముఖ్యమైన ప్రయత్నంగా మారుతుంది.

అంతర్జాతీయ ఆఫర్ చైన్‌లలో కీలక పాత్ర పోషించే వారి కీలక పాత్ర ఉన్నప్పటికీ, కోవిడ్ -19 మహమ్మారి కారణంగా ఎదురులేని కష్టాలను ఎదుర్కొన్న సముద్రయానదారులకు 2021 సంవత్సరాన్ని అంతర్జాతీయ సముద్ర సంస్థ ఎంపిక చేసింది.

వరల్డ్ మారిటైమ్ డే 2021: థీమ్

“సీఫేరర్స్: షిప్పింగ్ ఫ్యూచర్ యొక్క ప్రధాన భాగంలో” అనే థీమ్‌తో, 2021 కోసం వరల్డ్ మారిటైమ్ థీమ్ వారు ఇప్పుడు పోషిస్తున్న ముఖ్యమైన పాత్రలను హైలైట్ చేయడం ద్వారా మరియు సమీప భవిష్యత్తులో ఆడటం కొనసాగించడం ద్వారా సముద్రయానదారుల దృశ్యమానతను విస్తరించడం లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది.

check World Heart Rhythm Week 2021:

Leave a Reply