Home Beauty & Skin Care Home Remedies To Get Rid Of Dandruff

Home Remedies To Get Rid Of Dandruff

0

Home Remedies To Get Rid Of Dandruff: చుండ్రు కోసం సరళమైన మరియు సులభమైన ఇంటి నివారణలను తెలుసుకోండి. ఈ సాధారణ చుండ్రు ఇంటి నివారణలు చుండ్రును ఎలా నియంత్రించాలో లేదా వదిలించుకోవాలో తెలుసుకోవడానికి మీకు సహాయపడతాయి.

Home Remedies To Get Rid Of Dandruff
Home Remedies To Get Rid Of Dandruff

Home Remedies To Get Rid Of Dandruff

మీరు ఇంటర్వ్యూ లేదా లాంఛనప్రాయ విందు కోసం దుస్తులు ధరించినప్పుడు సంభవించే అత్యంత ఇబ్బందికరమైన విషయం ఏమిటంటే, దురద నెత్తిమీద గీతలు పడటం మరియు జెట్ బ్లాక్ బ్లేజర్ పైకి తెల్లటి రేకులు యొక్క క్యాస్కేడ్ అనుసరిస్తుందని తెలుసుకోవడం. అందరూ చూడటానికి బేర్ వేశారు. చుండ్రు ఒక వైద్య సమస్య, ఇది ప్రపంచవ్యాప్తంగా సగం మంది వయోజన జనాభాను ఏకం చేయగలిగింది – లింగం, వయస్సు మరియు జాతికి మించి.
చుండ్రు ఒక నెత్తిమీద పరిస్థితి, ఇది మలాసెజియా అనే ఫంగస్ వల్ల వస్తుంది, ఇది సెబమ్ (మా నెత్తిపై సేబాషియస్ గ్రంధుల ద్వారా స్రవిస్తుంది) మరియు కొత్త చర్మం ఏర్పడటం వలన సహజంగా సంభవించే చనిపోయిన చర్మ కణాలు. ఈ సూక్ష్మజీవి నెత్తిమీద ఒక సాధారణ భాగం అయినప్పటికీ, ఇది సమస్యాత్మకంగా మారినప్పుడు- ఫంగస్ సెబమ్ మీద ఫీడ్ చేస్తుంది, కొవ్వు ఆమ్లాలుగా విచ్ఛిన్నం చేస్తుంది, ఇది చాలా మంది సున్నితమైన నెత్తిని చికాకుపెడుతుంది. నెత్తిమీద పొడిబారడం మరియు దురద రావడానికి ఇది కూడా కారణం, చనిపోయిన చర్మ కణాలు కనిపించే రేకులుగా పేరుకుపోతాయి. ఈ కొవ్వు ఆమ్లాలకు ప్రజల సున్నితత్వ స్థాయి వారు తీవ్రమైన లేదా తేలికపాటి చుండ్రును అభివృద్ధి చేస్తుందో లేదో నిర్ణయిస్తుంది. మీరు చుండ్రు కోసం ఇంటి నివారణల కోసం చూస్తున్నట్లయితే, మేము సహాయం చేస్తాము.
మలాసెజియా తేమతో కూడిన వాతావరణంలో వృద్ధి చెందుతుంది మరియు అధిక తేమ మరియు చెమట కారణంగా వేసవి మరియు వర్షాకాలంలో విసుగుగా మారుతుంది. ఏదేమైనా, శీతాకాలంలో చల్లటి గాలి తేమ యొక్క నెత్తిని దోచుకుంటుంది మరియు పొడిబారడానికి దారితీస్తుంది, దీనివల్ల దురద మరియు పొరలు వస్తాయి. స్పష్టంగా, చుండ్రు ఏడాది పొడవునా విధుల్లో ఉంది. మన జీవితాల నుండి (మరియు జుట్టు) పూర్తిగా బహిష్కరించడానికి మార్గం లేకపోయినప్పటికీ, దాన్ని ఇంట్లో ఉంచడానికి ‘ఇంట్లో’ ఉపయోగించగల చాలా నివారణలు ఉన్నాయి (కాబట్టి మీరు ఆ చీకటి టీస్ నుండి సిగ్గుపడవలసిన అవసరం లేదు లేదా దుస్తులు, మీ భుజాలపై వికారమైన ‘సుద్ద పొడి’ భయంతో).

మీకు తెలియని చుండ్రు కోసం కొన్ని సహజమైన ఇంటి నివారణలు ఇక్కడ ఉన్నాయి:

శీఘ్ర గృహ నివారణలు:

1. జుట్టుకు నూనె వేయకండి మరియు ఎక్కువసేపు ఉంచండి

“చుండ్రుతో జుట్టుకు నూనె వేయడం మంచిదనేది స్వచ్ఛమైన అపోహ” అని Delhi ిల్లీకి చెందిన చర్మవ్యాధి నిపుణుడు డాక్టర్ దీపాలి భరద్వాజ్ చెప్పారు. “వాస్తవానికి”, “చమురు వర్తించటం మరింత చుండ్రుకు దారితీస్తుందని ఆమె ధృవీకరిస్తుంది, ఎందుకంటే చమురు మాలాజీసియాకు ఆహారం లాంటిది, ఇది చుండ్రుకు దారితీస్తుంది.” పొడి, దురద నెత్తికి నూనె వేయడం స్వర్గం లాగా అనిపించవచ్చు కానీ మీ చుండ్రు పరిస్థితిని మరింత పెంచుతుంది, ప్రత్యేకించి మీరు మీ నెత్తిమీద ఎక్కువసేపు కూర్చునేటప్పుడు. Home Remedies To Get Rid Of Dandruff

Home remedies for dandruff:  Do not oil hair and keep it on for long.
చుండ్రుకు ఇంటి నివారణలు: జుట్టుకు నూనె వేయకండి మరియు ఎక్కువసేపు ఉంచండి.

2. వెనిగర్

వినెగార్ దురద, పొడి చర్మానికి చికిత్స చేయడంలో సహాయపడుతుంది మరియు చుండ్రు కలిగించే ఫంగస్ మరియు బ్యాక్టీరియాను చంపడానికి కూడా సహాయపడుతుంది. వినెగార్ యొక్క ఆమ్ల కంటెంట్ ఫ్లేకింగ్ను తీవ్రంగా తగ్గించడానికి చాలా ప్రయోజనకరంగా ఉంటుంది. డాక్టర్‌ దీపాలి సలహా ఇస్తూ, “హెడ్‌ వాష్‌కి అరగంట ముందు నెత్తిమీద చర్మంపై తెల్లటి వినెగార్ మిశ్రమాన్ని నీటితో కలిపి వేయాలి.” Home Remedies To Get Rid Of Dandruff

Home Remedies for dandruff:  Vinegar helps in treating itchy, dry skin
చుండ్రుకు ఇంటి నివారణలు: దురద, పొడి చర్మానికి చికిత్స చేయడానికి వెనిగర్ సహాయపడుతుంది

3. బేకింగ్ సోడా

బేకింగ్ సోడా, స్క్రబ్‌గా పనిచేస్తుంది మరియు నెత్తిమీద చర్మం చికాకు పెట్టకుండా మరియు చనిపోయిన చర్మ కణాలను తొలగించకుండా సున్నితంగా ఎక్స్‌ఫోలియేట్ చేస్తుంది. చుండ్రు మరింత కనిపించేలా నెత్తిమీద రేకులు నిర్మించబడకుండా ఉండటానికి యెముక పొలుసు ation డిపోవడం చాలా అవసరం. న్యూ B ిల్లీలోని స్కిన్ సెంటర్‌లో మెడికల్ డైరెక్టర్, కన్సల్టెంట్ డెర్మటాలజిస్ట్ డాక్టర్ సిరిషా సింగ్ మాట్లాడుతూ, “బేకింగ్ సోడా, దాని యెముక పొలుసు ation డిపోవడం మరియు యాంటీ ఫంగల్ లక్షణాలతో పాటు, నెత్తిమీద ఉపశమనం కలిగిస్తుంది మరియు ఎరుపు మరియు దురదను తగ్గిస్తుంది.”
జుట్టును కడుక్కోవడం వల్ల మీ షాంపూలో కొన్ని బేకింగ్ సోడాను చేర్చవచ్చు. Home Remedies To Get Rid Of Dandruff

Home remedies for dandruff: Baking soda, acts as a scrub and exfoliates the scalp gently​.
చుండ్రుకు హోం రెమెడీస్: బేకింగ్ సోడా, స్క్రబ్ గా పనిచేస్తుంది మరియు నెత్తిమీద నెత్తిమీద పొడుచుకుంటుంది.

4. వేప

యాంటీ బాక్టీరియల్ మరియు యాంటీ ఫంగల్ లక్షణాల వల్ల వేప సారం దాదాపు అన్ని చర్మ మందులలో పోషిస్తున్న పాత్ర మనందరికీ తెలుసు. చుండ్రు ఎక్కువగా నెత్తిమీద శిలీంధ్ర వలసరాజ్యానికి కారణమని చెప్పవచ్చు కాబట్టి, చర్మ వ్యాధులకు ఈ వయస్సు-పాత నివారణ వైపు తిరగడం సరైనది. సహజమైనది ఎల్లప్పుడూ వెళ్ళడానికి ఉత్తమ మార్గం; ఏది ఏమయినప్పటికీ, డాక్టర్ సిరిషా సింగ్ నెత్తిమీద నెప్ కోసం చాలా పలుచనైన వేప (నీటిలో ఉడకబెట్టిన) ను వాడమని హెచ్చరిస్తాడు. Home Remedies To Get Rid Of Dandruff

Neem has antibacterial and antifungal qualities​.
వేపలో యాంటీ బాక్టీరియల్ మరియు యాంటీ ఫంగల్ లక్షణాలు ఉన్నాయి.

5. టీ ట్రీ ఆయిల్

యాంటీ-మొటిమలు మరియు యాంటీ ఫంగల్ మందులు టీ ట్రీ ఆయిల్ ను ఫంగల్ మరియు బాక్టీరియల్ ఇన్ఫెక్షన్లతో పోరాడటానికి అసాధారణమైన శక్తి కారణంగా ప్రగల్భాలు పలుకుతాయి. మీ షాంపూలో ఒక చుక్క లేదా రెండు టీ ట్రీ ఆయిల్ వేసి సాధారణంగా కడగాలి మరియు మీ ఇంటి సౌకర్యంతో కూర్చొని ఫలితాలను గమనించండి! Home Remedies To Get Rid Of Dandruff

All anti-acne and anti-fungal medications boast of tea tree oil.
యాంటీ-మొటిమలు మరియు యాంటీ ఫంగల్ మందులు టీ ట్రీ ఆయిల్ గురించి ప్రగల్భాలు పలుకుతాయి.

6. వెల్లుల్లి

అప్పుడప్పుడు వెల్లుల్లి లవంగం యొక్క తీవ్రమైన వాసన కొంతమందికి నో-నోగా మారవచ్చు కాని దాని value షధ విలువ ఖచ్చితంగా పట్టించుకోలేని విషయం. యాంటీ ఫంగల్ సహజ ఉత్పత్తిగా వెల్లుల్లి ఎంతో ప్రయోజనకరంగా ఉంటుంది మరియు ముడి లేదా పిండిచేసిన వెల్లుల్లి యొక్క ప్రయోజనాలు (వైద్య పరిస్థితులకు చికిత్స కోసం వండిన వెల్లుల్లిని నివారించండి) శతాబ్దాలుగా మనిషిని మంత్రముగ్దులను చేసింది. ఒక లవంగం లేదా రెండు వెల్లుల్లిని పౌండ్ చేసి, నీటితో కలిపిన తరువాత, శీఘ్ర ఫలితాలను చూడటానికి మీ నెత్తిపై వాడండి. వాసన? మీరు ఎల్లప్పుడూ కొద్దిగా తేనె మరియు అల్లం లో కలపవచ్చు! Home Remedies To Get Rid Of Dandruff

Garlic is immensely beneficial as an anti-fungal natural product.
యాంటీ ఫంగల్ సహజ ఉత్పత్తిగా వెల్లుల్లి ఎంతో ప్రయోజనకరంగా ఉంటుంది.

7. కలబంద

కలబంద శీతలీకరణ మాత్రమే కాకుండా, చర్మాన్ని తేలికగా ఎక్స్‌ఫోలియేట్ చేస్తుంది మరియు యాంటీ ఫంగల్ మరియు యాంటీ బాక్టీరియల్ లక్షణాలను కలిగి ఉంటుంది. కలబంద మొక్క నుండి కొన్నింటిని నేరుగా తీయడం ఉత్తమం- ఇది పారదర్శకంగా ఉంటుంది మరియు మందపాటి అనుగుణ్యతను కలిగి ఉంటుంది. దీనిని నెత్తిమీద పూయవచ్చు మరియు తరువాత anti షధ యాంటీ చుండ్రు లేదా తేలికపాటి షాంపూతో కడుగుతారు. చికాకు కలిగించిన నెత్తిని శాంతపరచడానికి మరియు మంట నుండి ఉపశమనం కలిగించడానికి డాక్టర్ సిరిషా ఈ హెర్బ్‌ను సిఫారసు చేస్తుంది. Home Remedies To Get Rid Of Dandruff

Aloe vera mildly exfoliates the skin and has anti-fungal and anti-bacterial properties
కలబంద తేలికగా చర్మాన్ని ఎక్స్‌ఫోలియేట్ చేస్తుంది మరియు యాంటీ ఫంగల్ మరియు యాంటీ బాక్టీరియల్ లక్షణాలను కలిగి ఉంటుంది

8. వేప షాంపూ

అన్ని చుండ్రు సమస్యలకు సులభమైన పరిష్కారం. పై ఇంటి నివారణలను ప్రయత్నించడానికి మీకు సమయం లేదా సహనం లేనప్పుడు లేదా పైన చేయవలసిన నివారణలు ఇంట్లో గజిబిజిగా అనిపిస్తే, మీరు చేయాల్సిందల్లా వేప ఆధారిత షాంపూలను సమీప స్టోర్ నుండి పొందడం. వేపలో యాంటీ ఫంగల్ మరియు యాంటీ బాక్టీరియల్ లక్షణాలు ఉన్నాయి మరియు తద్వారా వేప చుండ్రు షాంపూ త్వరగా మరియు సులభంగా ఇంట్లో చుండ్రు పరిష్కారంగా ఆశ్చర్యపోతుంది. మీ జుట్టును వారానికి 2-3 సార్లు అప్లై చేసి కడగాలి. దీని కోసం తల మరియు భుజాల వేపను ఉపయోగించమని మేము సూచిస్తున్నాము ఎందుకంటే దీనికి వేపతో పాటు ఈ లక్షణాలన్నీ ఉన్నాయి, ఇవి చుండ్రును బే వద్ద ఉంచడానికి సహాయపడతాయి. Home Remedies To Get Rid Of Dandruff

Using neem shampoo may help keep dandruff problem at bay.
వేప షాంపూని ఉపయోగించడం వల్ల చుండ్రు సమస్యను అరికట్టవచ్చు.

Leave a Reply

%d bloggers like this: