Home Current Affairs World MSME Day :

World MSME Day :

0

World MSME Day : చిన్న తరహా వ్యాపారాలకు తమ కార్యకలాపాలను నడపడానికి, కొత్త పరికరాలను కొనడానికి, వారి వ్యాపారాన్ని పెంచడానికి మరియు మరెన్నో ఆర్థిక సహాయం చేయడానికి భారత ప్రభుత్వం అనేక రుణ పథకాలను ఇస్తుంది.

చిన్న తరహా వ్యాపార రంగం చేసిన కృషికి గుర్తుగా ప్రతి సంవత్సరం జూన్ 27 న ప్రపంచ ఎంఎస్‌ఎంఇ దినోత్సవాన్ని జరుపుకుంటారు.

స్మాల్ అండ్ మీడియం ఎంటర్ప్రైజెస్ (ఎస్‌ఎంఇ) రంగం మొత్తం భారత జిడిపికి 40% ఇస్తుంది మరియు దేశానికి ఎక్కువ ఉపాధిని తీసుకురావడంలో ఇది కీలక పాత్ర పోషిస్తుంది.

చిన్న తరహా వ్యాపారాలకు తమ కార్యకలాపాలను నడపడానికి, కొత్త పరికరాలను కొనడానికి, వారి వ్యాపారాన్ని పెంచడానికి మరియు మరెన్నో ఉపయోగపడటానికి భారత ప్రభుత్వం (గోఐ) అనేక రుణ పథకాలను ఇస్తుంది. World MSME Day

ప్రభుత్వం అందించే పథకాలను చూడండి –

ఎంఎస్‌ఎంఇ ప్రభుత్వ వ్యాపార రుణ పథకం

– భారత ప్రభుత్వం ఈ పథకాన్ని వర్కింగ్ క్యాపిటల్ లోన్‌గా ఆవిష్కరించింది, ఇందులో ఎంఎస్‌ఎంఇకి రూ. 59 నిమిషాల్లో 1 కోట్లు. ఈ loan  అందించే వడ్డీ రేటు సులభంగా తిరిగి చెల్లించే ఎంపికలతో 8%. అవసరమైన రుణాలు పొందడానికి, వ్యాపారం యొక్క జిఎస్టి గుర్తింపు సంఖ్యను నమోదు చేసి, ఆపై ఆదాయపు పన్ను రిటర్న్స్ XML ఆకృతిలో ఉండాలి.

అలాగే, వ్యాపార ఖాతాలో గత 6 నెలలుగా బ్యాంక్ స్టేట్‌మెంట్‌ను అప్‌లోడ్ చేసి, ఆపై డైరెక్టర్ యొక్క వ్యక్తిగత, విద్యా మరియు యాజమాన్య ప్రమాణాలను నమోదు చేసి, దరఖాస్తును సమర్పించండి.

ముద్రా బిజినెస్ లోన్

ఈ పథకం చిన్న వ్యాపారాలకు మరియు తక్కువ ఖర్చుతో క్రెడిట్ ద్వారా స్టార్టప్‌లకు రుణాలు అందిస్తుంది మరియు దీనికి ప్రభుత్వ మరియు ప్రైవేట్ రంగ బ్యాంకులు నిధులు సమకూరుస్తాయి.

తయారీ, వర్తకం మరియు సేవా రంగంలో పనిచేసే ఎంఎస్‌ఎంఇ ఈ రుణాన్ని పొందవచ్చు. ఈ పథకం మూడు ఉపశీర్షికలతో వస్తుంది – సిషు రుణం రూ. 50, 000, కిషోర్ రుణం రూ. 5, 00, 000, మరియు తరుణ్ loan ణం 10, 00, 000 వరకు. World MSME Day

సూక్ష్మ మరియు చిన్న వ్యాపారాల కోసం క్రెడిట్ గ్యారంటీ ఫండ్ పథకం

ఈ ప్రత్యేక పథకం MSME రంగానికి చెందిన వ్యాపారాలకు అనుషంగిక లేకుండా రుణాలను అందిస్తుంది. CGFMSE పథకాన్ని ప్రారంభించడానికి క్రెడిట్ హామీ ఫండ్ ట్రస్ట్‌ను MSME లు మరియు చిన్న పరిశ్రమల మంత్రిత్వ శాఖ రూపొందించింది.

ఉద్యోగిని

ఈ పథకం ముఖ్యంగా మహిళా సాధికారత కోసం మరియు వ్యాపారం ప్రారంభించడానికి మూలధనం అవసరమైన వారికి సహాయాన్ని అందించడానికి రుణాలు ఇవ్వబడతాయి.

ఈ పథకం కింద ఇచ్చిన గరిష్ట రుణం రూ. 15,00,000. ఈ రుణం పొందటానికి మహిళల అర్హత ఏమిటంటే, ఆమె వయస్సు 18 సంవత్సరాల నుండి 55 సంవత్సరాల మధ్య ఉండాలి.

మహిళ కుటుంబం యొక్క వార్షిక ఆదాయం రూ. 15,00,000. అలాగే, అవసరమైన ఇతర పత్రాలలో పాస్‌పోర్ట్-పరిమాణ ఛాయాచిత్రాలు, దారిద్య్రరేఖ కార్డు క్రింద, జనన ధృవీకరణ పత్రం, కుల ధృవీకరణ పత్రం, ఆధార్ కార్డు, పాస్‌బుక్ లేదా బ్యాంక్ ఖాతా, రేషన్ కార్డు మరియు రుణం కోసం దరఖాస్తు చేసుకోవడానికి ఆదాయ ధృవీకరణ ఉన్నాయి.

నేషనల్ స్మాల్ ఇండస్ట్రీస్ కార్పొరేషన్ సబ్సిడీ

ఈ పథకం దేశవ్యాప్తంగా ఫైనాన్స్, మార్కెట్, టెక్నాలజీ మరియు ఇతరులతో సహా సేవలను ఇవ్వడం ద్వారా MSME ల వృద్ధికి సహాయపడుతుంది. మార్కెటింగ్ సపోర్ట్ స్కీమ్ మరియు క్రెడిట్ సపోర్ట్ స్కీమ్ అనే రెండు పథకాలతో ఎన్ఎస్ఐసి వస్తుంది.

 

Leave a Reply

%d bloggers like this: