Home Current Affairs World Motorcycle Day :

World Motorcycle Day :

0
World Motorcycle Day :
World Motorcycle Day

World Motorcycle Day : ప్రపంచ మోటార్‌సైకిల్ దినోత్సవం రోజున, మీ రైడింగ్ స్థాయితో సంబంధం లేకుండా ప్రతి మోటార్‌సైకిలిస్ట్ తప్పనిసరిగా కలిగి ఉండే రైడింగ్ గేర్‌ను మేము పరిశీలిస్తాము.

మోటారు సైకిళ్ల గురించి ప్రతిదానికీ ప్రపంచ మోటార్‌సైకిల్ దినోత్సవాన్ని జరుపుకోవచ్చు, సంవత్సరంలో పొడవైన రోజు లేదా సమ్మర్ అయనాంతం కూడా వస్తుంది.

మోటారు సైకిళ్ల ప్రేమతో పాటు, ఇది బాధ్యతాయుతమైన మరియు సురక్షితమైన మోటార్‌సైక్లింగ్ గురించి కూడా ఉంది. మరియు ఇంట్లో భద్రత మొదలవుతుంది, మీతో, రైడర్, బాధ్యతాయుతమైన స్వారీతో పాటు మీ స్వంత భద్రతను చూసుకోవాలి.

బాధ్యతాయుతమైన రైడింగ్ ట్రాఫిక్ నియమాలను పాటించడంతో మొదలవుతుంది, ప్రమాదకరమైన రైడింగ్‌లో పాల్గొనడం లేదు, ఇది మిమ్మల్ని మరియు ఇతర రహదారి వినియోగదారులను ప్రమాదంలో పడేస్తుంది మరియు సరైన భద్రతా గేర్‌ను ధరిస్తుంది.

మీరు చేసే రైడింగ్ రకాన్ని బట్టి ఎల్లప్పుడూ సరైన రైడింగ్ గేర్‌ను ధరించండి; మీరు కాలి రక్షణకు భరించలేక పోయినప్పటికీ, కనీసం మంచి నాణ్యమైన హెల్మెట్, మంచి జత స్వారీ చేతి తొడుగులు మరియు బూట్లు మిమ్మల్ని సురక్షితంగా ఉంచడానికి తప్పనిసరిగా కలిగి ఉండాలి. World Motorcycle Day

World Motorcycle Day
World Motorcycle Day

సామెత చెప్పినట్లుగా, మీరు రెండు చక్రాలపై ఉన్నప్పుడు, “మీరు పడిపోతే”, “మీరు దొర్లినప్పుడు” లేదా unexpected హించని స్పిల్ కోసం సిద్ధంగా ఉండటం మంచిది.

ఎల్లప్పుడూ మంచి నాణ్యమైన హెల్మెట్ ధరించండి, ఇది మీకు భరించగలిగేది. హెల్మెట్‌ను ఎన్నుకునేటప్పుడు, హెల్మెట్ సరిగ్గా సరిపోని లేదా వదులుగా లేకుండా, ఇది మీకు బాగా సరిపోతుందని నిర్ధారించుకోండి.

వదులుగా ఉండే హెల్మెట్ సరైన మొత్తంలో భద్రతను అందించకపోవచ్చు మరియు ప్రమాదంలో హానికరం కావచ్చు. మరీ ముఖ్యంగా, మీ హెల్మెట్ ధరించేటప్పుడు మీరు గట్టిగా పట్టీ వేసుకునేలా చూసుకోండి. అన్‌స్ట్రాప్ చేయని హెల్మెట్ ధరించనంత పనికిరానిది.

ఒక జత ధృడ  నిర్మాణంగల రైడింగ్ బూట్లను ధరించండి, ఇవి మీ పాదం మరియు మడమకు తగినంత రక్షణ కలిగి ఉంటాయి. మీరు చేసే రైడింగ్ రకాన్ని బట్టి, మీ బూట్లు ప్రయోజనం కోసం తయారు చేయాలి.

మీరు కొంచెం హార్డ్-కోర్ టూరింగ్‌లో ఉంటే, ఒక జత ధృడమైన అడ్వెంచర్ బూట్‌లను ఎంచుకోండి. సాధారణ వీధి మరియు అప్పుడప్పుడు పర్యటన కోసం, పైన పేర్కొన్న లక్షణాల వంటి మంచి నాణ్యత గల వీధి బూట్లు మీ అన్ని అవసరాలను తీర్చగలవు.

నగర ఉపయోగం కోసం, సాధారణం దుస్తులు ధరించే బూట్లు వలె కనిపించే అనేక నమూనాలు ఉన్నాయి, కానీ అంతర్నిర్మిత రక్షణ కలిగి ఉంటాయి.

ఈ బూట్లను రోజూ ధరించవచ్చు, రైడింగ్ డెనిమ్స్ లేదా రైడింగ్ ప్యాంటుతో పాటు, అంతర్నిర్మిత కవచంతో, అవసరమైనప్పుడు తీయవచ్చు. World Motorcycle Day

మంచి జత స్వారీ చేతి తొడుగులలో ఎల్లప్పుడూ పెట్టుబడి పెట్టండి. ఫిట్ సుఖంగా ఉండాలి, మెటీరియల్ రాపిడి-నిరోధకత మరియు కుట్లు బలంగా ఉంటాయి మరియు అరచేతి, మెటికలు మరియు వేళ్లకు తగిన రక్షణ కవచంతో ఉత్తమమైన నిర్మాణ నాణ్యత. రైడింగ్ శైలి మరియు వాడకాన్ని బట్టి, సరైన రహదారి ఉపయోగం కోసం, రహదారి ఉపయోగం కోసం, మరియు రహదారి ఉపయోగం కోసం సరైన చేతి తొడుగులు ఎంచుకోండి. మీ చేతులను రక్షించడంలో మంచి జత చేతి తొడుగులు చాలా దూరం వెళ్తాయి.

మీరు చేసే రైడింగ్ మరియు వాతావరణం ప్రకారం మీ రైడింగ్ జాకెట్‌ను ఎంచుకోండి. పైన పేర్కొన్న మాదిరిగా అన్ని-వాతావరణ జాకెట్లు చల్లని రోజులు మరియు వర్షం మరియు అధిక-ఎత్తు వాతావరణంలో మంచివి కావచ్చు, కాని వేడి వేసవి రోజున ధరించడం అసౌకర్యంగా ఉంటుంది.

భారతదేశంలో, మీ రెగ్యులర్ రైడింగ్ అవసరాలలో 80 శాతం మెష్ రైడింగ్ జాకెట్ తీరుస్తుంది. ఎత్తైన పర్వతాలకు వెళ్ళేటప్పుడు లేదా శీతాకాలంలో ఉత్తర భారతదేశం లేదా ఈశాన్య భారతదేశంలో ప్రయాణించేటప్పుడు మాత్రమే మీకు భారీ, వెచ్చని జాకెట్ అవసరం.

కనీసం, కవచం చొప్పించే మంచి జత రైడింగ్ డెనిమ్‌లు సాధారణ ఉపయోగం కోసం సరైన మోటార్‌సైక్లింగ్ ప్యాంటుగా ఉంటాయి. అదనపు రక్షణ కోసం మంచి కార్డురా డెనిమ్ మరియు మంచి నాణ్యత గల కవచంతో మంచి బ్రాండ్‌ను ఎంచుకోండి.

డచ్ బ్రాండ్ రెవిట్ చాలా మంచి జత రైడింగ్ డెనిమ్‌లను కలిగి ఉంది మరియు ప్రారంభ పెట్టుబడి అధికంగా ఉన్నప్పటికీ ఇప్పుడు నాకు చాలా సంవత్సరాలు కొనసాగింది.

రెగ్యులర్ టెక్స్‌టైల్ రైడింగ్ ప్యాంటు మెరుగైన రాపిడి నిరోధకతతో ఎక్కువ రక్షణను అందిస్తుంది, అయితే అవి సాధారణంగా స్థూలంగా మరియు భారీగా ఉంటాయి మరియు రెగ్యులర్ ఉపయోగం కోసం చాలా సౌకర్యంగా ఉండవు, ముఖ్యంగా వేడి వేసవి నెలల్లో. World Motorcycle Day

సుదీర్ఘ సవారీలు మరియు బహుళ-రోజుల పర్యటనల కోసం, ఎల్లప్పుడూ రైడింగ్ డెనిమ్‌లపై మంచి జత టెక్స్‌టైల్ ప్యాంటును ఎంచుకోండి.

Leave a Reply

%d bloggers like this: