Home telugu recipes Regular Roti Recipe :

Regular Roti Recipe :

0
Regular Roti Recipe :
Regular Roti Recipe

Regular Roti Recipe : రెగ్యులర్ మరియు సాదా రోటిస్ తినడం విసుగు? ఈ డెలిష్ రెసిపీ మీ భోజనాన్ని మరింత ఆకర్షణీయంగా మరియు రుచికరంగా చేస్తుంది.

భారతీయ భోజనం మీ శరీరానికి మరియు ఆరోగ్యానికి అవసరమైన సమతుల్య పోషణతో నిండిన ప్లేట్. మా రోజువారీ భోజనంలో పప్పు, బియ్యం, కూరగాయలు మరియు రోటీలు ఉంటాయి, ఇవి మన శరీరానికి సరైన ప్రోటీన్లు, కార్బోహైడ్రేట్లు, విటమిన్లు మరియు కొవ్వులు ఇవ్వడానికి కలిసి వస్తాయి.

కానీ అదే రకమైన ఆహారాన్ని తినడం, దాని అసంఖ్యాక ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు ఉన్నప్పటికీ, తినడానికి చాలా బోరింగ్ మరియు మార్పులేనిది పొందవచ్చు. మీ రెగ్యులర్ భోజనాన్ని రుచికరమైన, సరళమైన మరియు ఆరోగ్యకరమైన మలుపుతో ప్రకాశవంతం చేయడానికి న్యూట్రిషనిస్ట్ న్మామి అగర్వాల్ సరైన పరిష్కారాన్ని కలిగి ఉన్నారు.

మరియు ఉత్తమ భాగం? సాధారణంగా వారి భోజనంపై రచ్చ చేసే పిల్లలు కూడా దీన్ని ఇష్టపడతారు మరియు తెలియకుండానే వారి కూరగాయలను తినడానికి ఇది సరైన మార్గం.

ఇన్‌స్టాగ్రామ్ రీల్స్‌లో తన పోస్ట్‌ను షేర్ చేస్తూ, న్మామి తన రోటీ డౌకు కొంత ఆరోగ్యకరమైన బీట్‌రూట్‌ను జోడించి మిక్స్ చేస్తుంది. శీర్షికలో, రోటీ డౌలో కూరగాయలను జోడించడం వల్ల కలిగే ప్రయోజనాలను ఆమె వివరిస్తుంది.

“పిండిని తయారుచేసేటప్పుడు కూరగాయలను కలుపుకోవడం వల్ల ఫైబర్ కంటెంట్ పెరుగుతుంది మరియు పిల్లలు కూరగాయలను తినడానికి ఇది ఒక మంచి మార్గం.

ఇది మరింత ఆకర్షణీయంగా కనిపించేలా మీరు దానిని వివిధ ఆకారాలుగా కత్తిరించవచ్చు. ఇక్కడ, నేను ఫైబర్, కార్బోహైడ్రేట్ మరియు ప్రోటీన్లను ఒకే సమయంలో జోడించడానికి వోట్స్ మరియు బాదం పిండిని జోడించాను. బీట్‌రూట్‌కు బదులుగా, మీరు ఆకుపచ్చ రంగును జోడించడానికి బచ్చలికూరను కూడా ఉపయోగించవచ్చు, ”అని ఆమె పేర్కొంది.

మీ భోజనానికి జోడించడానికి మరింత ఆరోగ్యకరమైన మరియు పోషకమైన రోటీ వంటకాల కోసం చూస్తున్నారా? మీరు ప్రయత్నించగల కొన్ని వంటకాలు మా వద్ద ఉన్నాయి:

Regular Roti Recipe
Regular Roti Recipe

1. మీథి కా తేప్లా

రోటీ యొక్క ప్రధానమైన గుజురాతి వెర్షన్, ఈ ఆరోగ్యకరమైన వంటకం గోధుమ పిండిని ఉపయోగించి మేతి యొక్క ఆరోగ్యకరమైన మరియు మట్టి రుచిని కలిగి ఉంటుంది మరియు కొన్ని సుగంధ అల్లం మరియు వెల్లుల్లితో సుగంధ ద్రవ్యాలు తయారు చేస్తారు.

2. రాగి రోటీ

రాగి మీ చర్మం, జుట్టు మరియు ఎముకలకు మంచి సూపర్ ఫుడ్. బరువు తగ్గాలని చూస్తున్న వారికి ఇది సరైనది. రాగి పిండి మరియు క్యారెట్ల మాధుర్యం మరియు చాలా తేలికపాటి మసాలా ఉపయోగించి తయారుచేసిన ఈ రుచికరమైన వంటకం మీ రోజువారీ భోజనానికి అద్భుతమైన అదనంగా ఉంటుంది.

3. బజ్రే కి రోటీ

భక్రీ అని కూడా పిలుస్తారు, ఇది మహారాష్ట్ర ప్రధానమైనది, ఈ రోటీని పప్పు, కూరగాయల కూరలు మరియు మాంసం వంటకాలతో తినవచ్చు. ఇది చాలా నింపడం మరియు చాలా పోషకమైనది. మరియు ఉత్తమ భాగం? దీనికి మూడు పదార్థాలు మాత్రమే అవసరం – బజ్రా పిండి, నీరు మరియు నెయ్యి.

4. బిరాయి రోటీ

ఈ రోటీని చన్నా దాల్ పిండిని ఉపయోగించి తయారు చేస్తారు మరియు మిరియాలు మరియు ఏలకుల గింజలు మరియు లవంగాల మాధుర్యం సువాసనలతో నిండి ఉంటుంది.

5. బజ్రా మేథి మిస్సి రోటీ

మిస్సి రోటీ ఉత్తర భారత చిక్‌పా పిండి ఫ్లాట్‌బ్రెడ్. ఏదేమైనా, ఈ రెసిపీ ప్రోటీన్ యొక్క గొప్ప వనరు అయిన బజ్రా పిండిని మరియు ఫైబర్ అధికంగా ఉన్న మేథిని ఉపయోగిస్తుంది. ఈ రుచికరమైన రోటీ మధుమేహ వ్యాధిగ్రస్తులకు ఖచ్చితంగా సరిపోతుంది ఎందుకంటే ఇది రక్తంలో చక్కెర స్థాయిలను నియంత్రించడంలో సహాయపడుతుంది.
ఈ పోషకమైన రోటీలలో ఏది మీరు ఈ క్రింది వ్యాఖ్యలలో ఎక్కువగా ఆనందించారో మాకు చెప్పండి.

Leave a Reply

%d bloggers like this: