Home telugu recipes Curry leaves powder – Karivepaku podi :

Curry leaves powder – Karivepaku podi :

0
Curry leaves powder – Karivepaku podi :
curry leaves powder

Curry leaves powder – Karivepaku podi : కరివేపాకు పోడి – మసాలా కూర ఆకుల పొడి రెసిపీ, త్వరగా కూర ఎలా తయారు చేసుకోవాలి అన్నం. కరివేపాకు ఇనుము స్థాయిలను పెంచడం, రక్తంలో చక్కెర స్థాయిలను నియంత్రిస్తుంది, జీర్ణక్రియకు సహాయపడుతుంది మరియు విషాన్ని కడుపు నుండి దూరం చేస్తుంది. తక్కువ ఇనుము స్థాయి ఉన్నవారు కరివేపాకు పొడిని క్రమం తప్పకుండా ఉపయోగించడం వల్ల ప్రయోజనం పొందుతారు.

భోజనం ప్రారంభంలో బియ్యంతో తిన్న ఈ పౌడర్ యొక్క స్పూన్ ఆహారంలో పోషకాలను ఆకలి, జీర్ణక్రియ మరియు శోషణను పెంచుతుంది. కరివేపాకు వల్ల కలిగే ఆరోగ్య ప్రయోజనాలపై త్వరలో ఒక వివరణాత్మక పోస్ట్ చేయడానికి ప్రయత్నిస్తాను.

మసాలా కూర ఆకుల పొడి లేదా కరివేపాకు బియ్యం తయారీకి వివిధ మార్గాలు ఉండవచ్చు. నేను ఇంట్లో తయారుచేసే పద్ధతిని పంచుకుంటున్నాను. నేను సాధారణంగా ఈ మసాలా కూర ఆకులు పోడిని తయారు చేసి గ్లాస్ బాటిల్‌లో నిల్వ చేస్తాను. కరివేపాకు బియ్యం చేయడానికి అవసరమైనప్పుడల్లా వాడండి. Curry leaves powder

కరివేపాకు పోడి నిమ్మ బియ్యం, ఉప్మా, సెమియా ఉప్మా, ఇడ్లీ, పొంగల్ మొదలైన వాటితో కూడా వడ్డించవచ్చు. మీ రుచికి తగినట్లుగా రెసిపీలో ఎర్ర మిరపకాయల పరిమాణాన్ని సర్దుబాటు చేయండి.

curry leaves powder
curry leaves powder

ఈ కరివేపాకు పోడి ఆరోగ్యకరమైనది, రుచికరమైనది మరియు త్వరగా తయారుచేస్తుంది. విస్తృతమైన భోజనం చేయడానికి మీకు సమయం లేనప్పుడు, రాత్రిపూట శీఘ్ర పరిష్కారంగా ఉంటుంది, నూనె మరియు కాల్చిన వేరుశెనగ లేదా ఇతర గింజలతో పాటు వండిన అన్నంతో కలపండి.

ఈ రెసిపీ బ్లాగులోని వేపుడు కరం రెసిపీ నుండి తీసుకోబడింది. మీరు కూర ఆకులు పచ్చడిని కూడా ఇష్టపడవచ్చు.

అప్‌డేట్: ఓవెన్‌లో ఈ పోడి కోసం కరివేపాకును డీహైడ్రేట్ చేస్తున్నాను. ఇది చాలా సులభం మరియు చమురు కూడా అవసరం లేదు. అలాగే మీరు ఈ డీహైడ్రేటెడ్ కరివేపాకును ఒక నెల వరకు ఒక గాజు కూజాలో నిల్వ చేసుకోవచ్చు.

మీరు కూర ఆకులను సుగంధ ద్రవ్యాలు లేకుండా ఒంటరిగా పొడి చేసుకోవచ్చు మరియు మీ వెజ్జీ స్టైర్ ఫ్రై డిస్ మీద చల్లుకోవచ్చు. Curry leaves powder

కరివేపాకు పొడి ఎలా తయారు చేయాలి

1. ముట్టడి లేని పరిపక్వ తాజా కరివేపాకును ఎల్లప్పుడూ వాడండి. నడుస్తున్న నీటిలో లేదా నీటితో నిండిన పెద్ద కుండలో వాటిని బాగా కడగాలి. మీరు నీటిలో ఒక పిడికిలిని ఉప్పు వేసి 10 నిమిషాలు పక్కన పెట్టవచ్చు. ఏదైనా పురుగుమందుల అవశేషాలను వదిలించుకోవడానికి ఇది సహాయపడుతుంది. ఆకులు శుభ్రంగా ఉండే వరకు శుభ్రం చేసుకోండి.

2. వాటిని కోలాండర్లో హరించడం. నీరు పూర్తిగా ఎండిపోయినప్పుడు. తేమ పూర్తిగా ఆరిపోయే వరకు మందపాటి పత్తి వస్త్రంపై వాటిని విస్తరించండి. నేను సాధారణంగా ఈ ఆకులను ఉదయం 10 గంటలకు పొడిగా చేసి సాయంత్రం 4 గంటల వరకు భోజన పట్టికలో వదిలివేస్తాను.

3. తక్కువ మంట మీద 2 నిమిషాలు డ్రై రోస్ట్ పప్పులు, తరువాత ఎర్ర మిరపకాయలు జోడించండి. మీ రుచికి తగినట్లుగా ఎర్ర మిరపకాయల పరిమాణాన్ని సర్దుబాటు చేయండి. నేను కాశ్మీరీ ఎర్ర మిరపకాయలను ఉపయోగించాను. పప్పు బంగారు రంగులోకి వచ్చే వరకు వేయించు మరియు మిరపకాయలు స్ఫుటంగా మారుతాయి. బర్నింగ్ నివారించడానికి మధ్యలో విసిరేయండి. Curry leaves powder

4. జీలకర్ర / జీరాను జోడించండి. స్టవ్ ఆఫ్ చేయండి. నువ్వులు మరియు నిర్జలీకరణ కొబ్బరికాయ జోడించండి. వేడి పాన్ నుండి వచ్చే వేడి వాటిని తాగడానికి సరిపోతుంది. మీరు ఎండిన కొబ్బరి (కొప్రా) కలిగి ఉంటే, అది కొబ్బరి కంటే పోషకాహారంలో ఎక్కువగా ఉంటుంది. మీరు కొబ్బరి మరియు నువ్వులను కూడా దాటవేయవచ్చు. వీటిని చల్లబరచడానికి పక్కన పెట్టండి.

5. అదే పాన్ కు, నూనె వేసి కొంచెం వేడి చేయాలి. మీకు కావాలంటే పొయ్యిలోని కూర ఆకులను కూడా డీహైడ్రేట్ చేయవచ్చు. సూచనలను పొందడానికి దిగువ రెసిపీ కార్డును తనిఖీ చేయండి.

6. కరివేపాకు వేసి వేయించాలి.

7. తక్కువ నుండి మధ్యస్థ మంట మీద, ఆకులు స్ఫుటంగా మారే వరకు వేయించాలి. దీనికి వెల్లుల్లి వేసి స్టవ్ ఆఫ్ చేయండి.

8. అన్ని పదార్థాలను పూర్తిగా చల్లబరుస్తుంది. మీరు చింతపండు జోడించాలనుకుంటే, మీరు దానిలో కొంచెం జోడించవచ్చు. చింతపండు కంటే బియ్యం కోసం తాజా నిమ్మరసాన్ని నేను ఇష్టపడతాను. ఉప్పుతో పాటు బ్లెండర్ కూజాలో వాటన్నింటినీ పౌడర్ చేయండి. Curry leaves powder

గాలి గట్టి గాజు కూజాలో భద్రపరుచుకోండి.

 

Leave a Reply

%d bloggers like this: