Home Health Tips Benefits Of Chakrasana :

Benefits Of Chakrasana :

0
Benefits Of Chakrasana :
Benefits Of Chakrasana

Benefits Of Chakrasana : మీరు చాలా కాలంగా యోగా యొక్క ఆధ్యాత్మిక శాస్త్రాన్ని అభ్యసిస్తున్నారా? అవును అయితే, మీ అభ్యాసాన్ని తదుపరి స్థాయికి చేరుకోండి మరియు చక్రసనా (వీల్ పోజ్) కు మీ మార్గం నిర్మించండి. స్ట్రాంగ్-బ్యాక్ బెండింగ్ వీల్ ఆసనాన్ని చేయండి మరియు మీ మొత్తం శరీరం, మనస్సు మరియు ఆత్మకు ప్రయోజనం చేకూరుస్తుంది.

ప్రత్యామ్నాయంగా ఉర్ధా ధనురాసనా (పైకి ఎదురుగా ఉన్న విల్లు పోజ్) అని పిలుస్తారు, ఈ యోగా ఆసనం అనేక ప్రయోజనాలను కలిగి ఉంది.

చక్రాల భంగిమ యొక్క స్థిరమైన అభ్యాసం ఒక అభ్యాసకుడి యొక్క శారీరక, మానసిక మరియు భావోద్వేగ శ్రేయస్సును బాగా పెంచుతుందని మరియు గుండె చక్రాన్ని అన్లాక్ చేస్తుందని నమ్ముతారు.

చక్రనా అభ్యాసాన్ని నెమ్మదిగా పరిశోధించండి మరియు అన్ని ముఖ్యమైన నరాలు మరియు వెన్నెముకను రక్షించి ఆరోగ్యంగా ఉంచండి. Benefits Of Chakrasana

Benefits Of Chakrasana
Benefits Of Chakrasana

చక్రసన (చక్రాల భంగిమ) నిర్వహించడానికి దశలను తెలుసుకోండి:

1. వంగిన మోకాళ్ళతో యోగా చాప మీద పడుకుని, మీ మడమలను మీ తుంటికి దగ్గరగా ఉంచండి.

2. మీ చేతులను పైకి లేపండి, మీ మోచేతులను మడవండి మరియు భుజాల వైపు చూపే వేళ్ళతో మీ అరచేతులను మీ చెవుల పక్కన విశ్రాంతి తీసుకోండి.

3. పాదాలను నేలమీద చురుకుగా నొక్కండి మరియు మీ తోక ఎముక మరియు పృష్ఠాన్ని భూమి నుండి దూరంగా నెట్టండి.

4. ఇప్పుడు, చేతులను ఒక యోగా చాపలోకి నొక్కండి మరియు తల కిరీటాన్ని నేల నుండి ఎత్తండి.

5. మీ చేతులు మరియు లోపలి పాదాలను భూమికి సమాంతరంగా ఉంచండి.

6. చేతులు నిఠారుగా చేసి చక్రాల భంగిమలోకి రండి.

7. నేల వైపు చూస్తూ 30 సెకన్ల పాటు ఈ భంగిమను పట్టుకోండి.

వీల్ పోజ్ యొక్క టాప్ 10 ఆరోగ్య ప్రయోజనాలను చూడండి:

1. హృదయ చక్రం తెరుస్తుంది:

చక్రనా సాధన ద్వారా ప్రేమ, దయ మరియు ఆనందం యొక్క శక్తిని తెలుసుకోండి. చక్రన హృదయ చక్రమైన అనాహతను తెరుస్తుంది మరియు అభ్యాసకులు ఆధ్యాత్మిక శక్తిని మరియు సానుకూల పరివర్తనలను అనుభవించేలా చేస్తుంది.

మీ హృదయాన్ని నయం చేయండి, మీ హృదయ శక్తులను సమతుల్యం చేసుకోండి మరియు జీవితంతో అనుసంధాన భావనను పెంచుకోండి. Benefits Of Chakrasana

2. నాడీ వ్యవస్థను సమతుల్యం చేస్తుంది:

చక్రాల భంగిమను స్థిరంగా నిర్వహించండి మరియు మీ పారాసింపథెటిక్ నాడీ వ్యవస్థను ప్రేరేపిస్తుంది.

వీల్ పోజ్ మాంద్యం, ఆందోళన మరియు ఒత్తిడి యొక్క సంకేతాలు మరియు లక్షణాలను తగ్గించడానికి బాగా తెలుసు. ఇది నెమ్మదిస్తుంది, మనస్సును చల్లబరుస్తుంది, నాడీ వ్యవస్థను సమతుల్యం చేస్తుంది మరియు ప్రశాంత స్థితిలో విశ్రాంతి తీసుకోవడానికి మీకు సహాయపడుతుంది.

3. శరీరాన్ని శక్తివంతం చేస్తుంది:

చక్రనా గొప్ప మరియు సహజమైన శరీర-మనస్సు శక్తినిచ్చేది. మీరు శక్తి స్థాయిలను తక్కువగా భావించినప్పుడల్లా, ఒక చక్రం భంగిమను ప్రదర్శించండి మరియు మీ దృడత్వం, శక్తి మరియు శక్తిని ప్రోత్సహిస్తుంది. ఈ భంగిమ శరీరంలోని వివిధ శక్తి కేంద్రాలను మరియు ఛానెళ్లను కూడా అన్‌లాక్ చేస్తుంది మరియు ప్రాణ మొత్తం శరీరం గుండా ప్రయాణించడానికి సహాయపడుతుంది.

4. థైరాయిడ్ గ్రంధులను ఉత్తేజపరుస్తుంది:

చక్రనా పనితీరు పిట్యూటరీ మరియు థైరాయిడ్ గ్రంధులకు ఎంతో ప్రయోజనం చేకూరుస్తుంది. చక్రాల భంగిమ TSH విడుదల చేసే హార్మోన్ (TRH) ను ఉత్పత్తి చేయడంలో సహాయపడుతుంది, ఇది థైరాయిడ్ గ్రంథిని ఉత్తేజపరిచేందుకు పిట్యూటరీ గ్రంథిని సూచిస్తుంది మరియు ఈ గ్రంథులను ఆరోగ్యంగా ఉంచడంలో సహాయపడుతుంది.

5. వెనుకకు సాగదీయడం:

చక్రనాశనం చేయడం ద్వారా నిశ్చల జీవనశైలి యొక్క చెడు ప్రభావాలను తిప్పికొట్టండి. చక్రన ఎగువ మరియు దిగువ వెనుకభాగాన్ని సమర్థవంతంగా విస్తరించి తద్వారా వెన్నునొప్పి మరియు సంబంధిత ఆరోగ్య సమస్యల నుండి ఉపశమనం లభిస్తుంది.

6. వెన్నుపూసకు బలం:

ఒక చక్ర భంగిమ వెన్నెముక యొక్క స్థితిస్థాపకత మరియు వశ్యతను పెంచే వెన్నుపూసను శక్తివంతంగా బలపరుస్తుంది మరియు పొడిగిస్తుంది. ఇది ప్రభావవంతమైన యోగా ఆసనం, ఇది వెన్నెముకలో స్థలాన్ని సృష్టిస్తుంది మరియు ఆరోగ్యంగా ఉంచుతుంది.

7. ఉపిరితిత్తుల ఆరోగ్యాన్ని పెంచుతుంది:

చక్రనా a పిరితిత్తులను తెరిచి బలోపేతం చేసే ఒక వాయిద్య యోగ భంగిమ. ఇది పక్కటెముకకు ఆక్సిజన్ మొత్తాన్ని తీవ్రతరం చేస్తుంది మరియు శ్వాసక్రియను మెరుగుపరుస్తుంది. లోతైన ఉచ్ఛ్వాసాలు మరియు ఉచ్ఛ్వాసాలతో ఈ భంగిమను దీర్ఘకాలం పట్టుకోవడం ఆస్తమాటిక్ రోగులను చికిత్సాత్మకంగా ప్రభావితం చేస్తుంది. Benefits Of Chakrasana

8. బరువు తగ్గడాన్ని ప్రోత్సహిస్తుంది:

మీరు మీ శరీరాన్ని చక్రంలో సాగదీసేటప్పుడు మీ వాలుగా ఉన్న ప్రాంతాల నుండి సహజంగా కొవ్వును పెంచుతారు. క్రమం తప్పకుండా సాధన చేసినప్పుడు, మీరు టోన్డ్ మరియు స్లిమ్ బాడీని గమనించాలి. ఇది మీకు బలమైన శరీరాన్ని ఇచ్చే ఉదర కండరాలను కూడా బలపరుస్తుంది.

9. హిప్స్ వదులు:

అనువైన పండ్లు కలిగి ఉండటం యొక్క ప్రాముఖ్యతను అథ్లెట్లు గుర్తించారు. చక్రాల భంగిమ పండ్లు తెరుస్తుంది మరియు పృష్ఠంలో కదలికను పెంచుతుంది, ఇది వారి కదలికలను సమర్థవంతంగా నిర్వహించడానికి వీలు కల్పిస్తుంది. ఈ భంగిమ పండ్లు మరియు తక్కువ వీపును బలంగా ఉంచడంలో సహాయపడుతుంది, తద్వారా మొత్తం ఆరోగ్యానికి ప్రయోజనం చేకూరుతుంది.

10. బోలు ఎముకల వ్యాధిని తగ్గిస్తుంది:

వయసు పెరిగే కొద్దీ మన ఎముకలు బలహీనంగా, పెళుసుగా మారి బోలు ఎముకల వ్యాధి వచ్చే ప్రమాదం పెరుగుతుంది. చక్రం భంగిమ శరీర ఎముకలను బలోపేతం చేయడం ద్వారా బోలు ఎముకల వ్యాధి ప్రారంభాన్ని సమర్థవంతంగా తగ్గిస్తుంది.

ఈ శక్తివంతమైన మరియు సంభావ్య యోగా మీ దినచర్యలో ఒక భాగంగా ఉండి, దృ phys మైన శరీరాకృతి, ప్రశాంతమైన మనస్సు మరియు దయగల ఆత్మను ప్రదర్శించండి.

Leave a Reply

%d bloggers like this: