Home Current Affairs WhatsApp’s New Privacy Policy:

WhatsApp’s New Privacy Policy:

0
WhatsApp’s New Privacy Policy:
WhatsApp's New Privacy Policy

WhatsApp’s New Privacy Policy: వాట్సాప్ యొక్క అత్యంత వివాదాస్పద గోప్యతా నవీకరణ గడువు ఇక్కడ ఉంది, మరియు మీరు దానిని అంగీకరించాలి లేదా అన్ని కీలకమైన వాట్సాప్ లక్షణాలను కోల్పోయే ప్రమాదం ఉంది, ఎందుకంటే కంపెనీ మిమ్మల్ని పరిచయాలకు కాల్ చేయడం లేదా సందేశం పంపకుండా చేస్తుంది.

ఈ అనువర్తనాన్ని ఉపయోగించడానికి కంపెనీ ఇంతకుముందు అల్టిమేటం ఇచ్చింది, మీరు మే 15 న కొత్త పాలసీని అంగీకరించాలి, కానీ ఇప్పుడు, మే 15 న మీరు గోప్యతా విధానాన్ని అంగీకరించకపోతే, ఖాతాలు తొలగించబడవని వాట్సాప్ పేర్కొంది.

ఫేస్‌బుక్ యాజమాన్యంలోని ఇన్‌స్టంట్ మెసేజింగ్ ప్లాట్‌ఫామ్ శుక్రవారం Delhi  హైకోర్టుకు తెలిపింది, 2021 నవీకరణను తన గోప్యతా విధానంలో అంగీకరించమని ఏ వినియోగదారుని బలవంతం చేయడం లేదు.

వినియోగదారులకు 2021 నవీకరణను అంగీకరించాలా వద్దా అనే ఎంపిక ఉంటుంది, లేదా వారు అలా చేయకూడదని ఎంచుకోవచ్చు మరియు వారి వాట్సాప్ ఖాతాలను ఎప్పుడైనా తొలగించడానికి ఉచితం. అయితే, మీరు మీ చాట్ జాబితాలను యాక్సెస్ చేయలేరు లేదా ప్లాట్‌ఫారమ్‌లో కాల్‌లు చేయండి.

కాబట్టి, ఈ గోప్యతా నవీకరణ ఏమిటి మరియు మీరు దీన్ని అంగీకరించాలా? ప్రతిదీ వివరంగా అర్థం చేసుకోవడానికి మేము టెక్నాలజీ లాయర్ మరియు న్యూయార్క్ SFLC వ్యవస్థాపకుడు మిషి చౌదరితో కూర్చున్నాము

WhatsApp's New Privacy Policy
WhatsApp’s New Privacy Policy

మీరు వాట్సాప్ యొక్క కొత్త విధానాన్ని అంగీకరించకపోతే ఏమి జరుగుతుంది?

మీరు అనువర్తనాన్ని తెరిచినప్పుడల్లా క్రొత్త విధానాన్ని అంగీకరించమని మీకు పదేపదే గుర్తు చేయబడుతుంది మరియు మీరు దానిని అంగీకరించకూడదని ఎంచుకుంటే, చివరికి, వాట్సాప్ మీకు ఎక్కువ లేదా తక్కువ పనికిరానిదిగా మారుతుంది.

1.ప్రారంభంలో, మీరు ఇన్‌కమింగ్ వాయిస్ మరియు వీడియో కాల్‌లకు సమాధానం ఇవ్వగలరు.
2.మీకు నోటిఫికేషన్‌లు ప్రారంభించబడితే, సందేశాన్ని చదవడానికి లేదా ప్రత్యుత్తరం ఇవ్వడానికి మీరు వాటిని నొక్కవచ్చు.
3.మీరు తప్పిన ఆడియో లేదా వీడియో కాల్‌ను తిరిగి కాల్ చేయవచ్చు.
4.కొన్ని వారాల తరువాత, మీరు వాట్సాప్ కాల్స్, సందేశాలు మరియు నోటిఫికేషన్లను పొందడం ఆపివేస్తారు

క్రొత్త విధానాన్ని అంగీకరించిన వారు వారి అనుభవంలో ఎటువంటి తేడాను గమనించలేరు. కానీ, మీరు మీ ఫోన్‌లో వాట్సాప్‌ను ఇన్‌స్టాల్ చేసి, పాలసీని అంగీకరించడానికి నిరాకరిస్తే, వాట్సాప్ వెంటనే మీ ఖాతాను తొలగించదు. మీరు 120 రోజులు కనెక్ట్ చేయకపోతే “నిష్క్రియాత్మకత” కారణంగా ఇది మీ ఖాతాను తొలగిస్తుంది. WhatsApp’s New Privacy Policy

వాట్సాప్ యొక్క కొత్త గోప్యతా నవీకరణ ఎందుకు పెద్ద ఒప్పందం?

2014 లో ఫేస్‌బుక్ వాట్సాప్‌ను తిరిగి పొందినప్పుడు, మెసేజింగ్ ప్లాట్‌ఫాం కొన్ని సంవత్సరాల తరువాత 2016 లో కొత్త గోప్యతా విధానాన్ని విడుదల చేసింది, ఇప్పటినుండి ఇది మీ ఫోన్ నంబర్‌ను ఫేస్‌బుక్ సిస్టమ్‌లతో అనుసంధానిస్తుందని, తద్వారా ఫేస్‌బుక్ మంచి ఫ్రెండ్ సలహాలను అందించగలదని మరియు మీకు మరింత సందర్భోచితంగా చూపగలదని చెప్పారు ప్రకటనలు.

దీని అర్థం, వాట్సాప్ అప్పటికే తన మాతృ సంస్థ ఫేస్‌బుక్‌తో కొంత సమాచారాన్ని పంచుకుంటోంది, ఇప్పుడు దాని తాజా 2021 గోప్యతా విధానంతో, ఫేస్‌బుక్‌తో వాట్సాప్ చెల్లింపు మరియు లావాదేవీల డేటాను కలిగి ఉన్న మరింత డేటాను భాగస్వామ్యం చేయాలనుకుంటుంది.

వినియోగదారుల చాట్‌లు సురక్షితంగా ఉన్నాయని మరియు వారి కాల్‌లు ఎండ్-టు-ఎండ్ గుప్తీకరించబడిందని కంపెనీ స్పష్టం చేసినప్పటికీ, వారి పరిచయాలు ఫేస్‌బుక్‌తో భాగస్వామ్యం చేయబడవు మరియు వాట్సాప్ లేదా ఫేస్‌బుక్ సందేశాలను చదవలేవు, అధిక డేటాను సేకరించడం అనవసరం సంబంధిత ప్రకటనలను చూపించే పేరిట దాని వినియోగదారులలో అనుమానం పెరిగింది.

“వాట్సాప్ తన వినియోగదారుల సమాచారాన్ని ఫేస్‌బుక్‌తో పంచుకోవడం ప్రారంభించమని ప్రతిపాదించడం లేదు. అది ప్రతిపాదించడం లేదు. ఎందుకు? ఎందుకంటే అది అంతా చేస్తూనే ఉంది.

2016 లో ఒకసారి, పరిమిత సమయం వరకు, ప్రతి ఒక్కరూ నిలిపివేసే అవకాశం ఉంది. నేను అక్కడ ఉంటే, మరియు నేను కూడా 2016 లో పరిమిత సమయం వరకు ఫేస్బుక్ ఖాతాను కలిగి ఉంటే, మిషి నిలిపివేయగల ఒక ఎంపిక నాకు ఇవ్వబడింది మరియు వాట్సాప్‌లో ఫేస్‌బుక్‌లో భాగస్వామ్యం చేయకూడదని నేను కోరుకుంటున్నాను ”అని మిషి పేర్కొన్నారు. .

“నేను 2016 లో వాట్సాప్‌ను తిరిగి ఉపయోగించకపోతే, నేను తరువాత సైన్ అప్ చేసాను లేదా నేను చేయలేదు లేదా నేను మర్చిపోయాను ఎందుకంటే ఇది చాలా తక్కువ వ్యవధిలో అందుబాటులో ఉంది, నేను దీన్ని చేయలేదు. ఇప్పుడు, నేను ఏమీ చేయలేను. ఇప్పుడు, వాట్సాప్ నన్ను ఫేస్‌బుక్‌కు దూరం చేస్తుంది, ”అని ఆమె అన్నారు.

వాట్సాప్ అనేక కోర్టు కేసులలో చిక్కుకుంది – ఈ కొత్త గోప్యతా నవీకరణ కారణంగా. ఇతర టెక్ కంపెనీలు మరియు జోమాటో, ఓలా, బిగ్‌బాస్కెట్, ట్రూకాలర్, ఆరోగ్యా సేతు, జూమ్ వంటి అనువర్తనాలు ఇలాంటి విధానాలను కలిగి ఉన్నాయని మరియు ఇంకా ఎక్కువ డేటాను సేకరిస్తాయని ఇది ఇటీవల తనను తాను సమర్థించుకుంది. WhatsApp’s New Privacy Policy

సుప్రీంకోర్టు స్పందనలు కోరిందని, మీరు యూజర్ గోప్యతను ఎలా కాపాడుతున్నారని, ఈ కొత్త విధానం ఏమి చేస్తుందని నోటీసు జారీ చేసినట్లు మిషి వివరించారు. ఈలోగా, కాంపిటీషన్ కమిషన్ ఆఫ్ ఇండియా ఈ కొత్త గోప్యతా విధానంపై దర్యాప్తు ప్రారంభించింది.

కాబట్టి, కాంపిటీషన్ కమిషన్ ఆఫ్ ఇండియా చాలా డేటా సేకరణ – అధిక డేటా సేకరణ మరియు ఫేస్బుక్ ఉపయోగించే వివిధ సంస్థల మధ్య డేటా సేకరణ ఉపయోగించబడుతుందని అధ్యయనం చేయాలనుకుంటుంది.

మరియు, దీని అర్థం వారు మార్కెట్లో ఆధిపత్య ఆటగాడు కాబట్టి, ఇది ఇతర పోటీదారులను ఎలా ప్రభావితం చేస్తుంది? ఇది ఇతరుల గోప్యతకు ఏమి చేస్తుంది?

చాలా అనువర్తనాలు మీ డేటాను చాలా కాలంగా సేకరిస్తున్నాయి. ఈ సమాచారం అంతా చాలా కాలం మరియు షరతుల వెనుక దాగి ఉంది, మనలో చాలామంది చదవడానికి మరియు గుడ్డిగా అంగీకరించడానికి పట్టించుకోరు.

వాట్సాప్ మరియు ఫేస్‌బుక్ వాటిలో ఒకటి, కానీ వారు మీ డేటాను అధికంగా సేకరించాలనుకుంటున్నారు. కాబట్టి, మీరు గోప్యతపై సౌలభ్యాన్ని ఎంచుకోవాలనుకుంటున్నారా అనే దాని గురించి ఆలోచించాల్సిన సమయం ఆసన్నమైంది.

check other posts

Leave a Reply

%d bloggers like this: