Home Current Affairs Mother’s Day 2021:

Mother’s Day 2021:

0
Mother’s Day 2021:
Mother's Day 2021

Mother’s Day 2021: మదర్స్ డే 2021: మదర్స్ డే గురించి చరిత్ర, ప్రాముఖ్యత మరియు 10  వాస్తవాలను తెలుసుకోండి

మదర్స్ డే మే 9 న మూలలోనే ఉంది. కొన్నేళ్లుగా ప్రపంచంలోని అన్ని దేశాలలో మదర్స్ డే జరుపుకుంటారు. పిల్లలు మరియు పెద్దలు ప్రతి సంవత్సరం ఎదురుచూస్తున్న రోజు ఇది.

మదర్స్ డే బహుమతులు, సంఘటనలు మరియు రెస్టారెంట్లలో ప్రత్యేక మెనూ బాగా ప్రాచుర్యం పొందాయి, కానీ ఈ సంవత్సరం వినాశకరమైన మహమ్మారి మధ్య, వేడుకలు తక్కువ-కీ. కుటుంబాలు ఎక్కువగా ఇంట్లో జరుపుకుంటారు మరియు ప్రతి ఒక్కరూ సురక్షితంగా ఉండేలా చూస్తారు.

సరదా మరియు ఆహారం మాత్రమే కాదు, మదర్స్ డేహాస్ సమాన హక్కులను కోరుతూ మహిళల ఉద్యమాలతో కూడా సంబంధం కలిగి ఉంది. Mother’s Day 2021

యునైటెడ్ స్టేట్స్లో, 70 వ దశకంలో, మదర్స్ డే రోజున మహిళలు అణగారిన మహిళలు మరియు పిల్లలకు మద్దతుగా ర్యాలీ చేశారు.

Mother's Day 2021
Mother’s Day 2021

మదర్స్ డే చరిత్ర మరియు 10 ఆసక్తికరమైన విషయాలు:

1. మదర్స్ డే వేడుకలు పురాతన గ్రీకులు మరియు రోమన్లు, రియా మరియు సైబెలే దేవతల గౌరవార్థం పండుగలను నిర్వహించారు.
2. యునైటెడ్ కింగ్‌డమ్ మరియు ఐరోపాలోని కొన్ని ప్రాంతాలలో, లెంట్ సందర్భంగా నాల్గవ ఆదివారం మదర్స్ డే జరుపుకున్నారు, విశ్వాసులు ప్రత్యేక సేవ కోసం వారి ‘మదర్ చర్చి’ లేదా పొరుగున ఉన్న ప్రధాన చర్చికి తిరిగి వస్తారు.

3.కాలక్రమేణా, మతపరమైన అర్ధం కంటే, మదర్స్ డే పిల్లలు తమ తల్లుల కోసం రోజును ప్రత్యేకంగా తయారుచేయడం, పువ్వులు మరియు బహుమతులతో స్నానం చేయడం గురించి ఎక్కువ అయ్యింది.

4.యునైటెడ్ స్టేట్స్లో, శాంతికర్త ఆన్ జార్విస్ అంతర్యుద్ధంలో తల్లుల మధ్య సమాజంలో సంఘీభావం సంపాదించడానికి భారీ ప్రయత్నం చేశారు. ఆధునిక మదర్స్ డేకి పూర్వగామిగా ఆమె 1868 లో మదర్స్ ఫ్రెండ్షిప్ డేని ప్రారంభించింది.

5.తల్లులకు గౌరవ చిహ్నంగా తెల్లటి కార్నేషన్ ధరించడం మొదట ఆన్ జార్విస్ చేత ప్రారంభించబడింది, కాని తరువాత ఎరుపు లేదా గులాబీ రంగు కార్నేషన్ మీద నివసిస్తున్న తల్లికి మరియు తెల్లని ఒక తల్లికి ఉపయోగించబడింది.

6.మహిళలను తమ పిల్లలను ఎలా చూసుకోవాలో నేర్పడానికి మదర్స్ డే వర్క్ క్లబ్‌లు ప్రారంభించబడ్డాయి

7.’ది బాటిల్ హైమ్ ఆఫ్ ది రిపబ్లిక్’ రాసిన మరో అమెరికన్ మహిళా శాంతికర్త మరియు కవి జూలియా వార్డ్ హోవే, మదర్స్ డేని గుర్తించడంలో పెద్ద సహకారం అందించారు. ఆమె చేసిన రచన, ‘అప్పీల్ టు ఉమెన్హుడ్ త్రూ ది వరల్డ్’ తరువాత ‘మదర్స్ డే ప్రకటన’ గా ప్రసిద్ది చెందింది. Mother’s Day 2021

8.అమెరికన్ సివిల్ వార్ తరువాత 1870 నాటి మదర్స్ డే ప్రకటన, ప్రపంచంలో శాంతి మరియు ప్రశాంతత కోసం మహిళలు ఐక్యంగా ఉండాలని పిలుపునిచ్చారు. జూలియా వార్డ్ హోవే కూడా ఒక కార్యకర్త, ముఖ్యంగా మహిళల ఓటు హక్కు కోసం.

9.ప్రపంచంలో మదర్స్ డే యొక్క అనేక వెర్షన్లు ఉన్నాయి. థాయ్‌లాండ్‌లో, సాంప్రదాయకంగా మదర్స్ డేను ఆగస్టులో థాయ్‌లాండ్ క్వీమ్ మదర్ సిరికిట్ పుట్టినరోజున జరుపుకుంటారు. ఇథియోపియాలో, కుటుంబాలు శరదృతువులో ఒక నిర్దిష్ట రోజున సమావేశమై తల్లులను గౌరవిస్తాయి.

10.భారతదేశంలో, సాంప్రదాయకంగా తల్లులకు ప్రత్యేక స్థానం ఉంది. శక్తి లేదా శక్తి దేవతగా లేదా విశ్వ తల్లిగా గౌరవించబడుతుంది. దుర్గా పూజ, లక్ష్మి పూజ, నవరాత్రి వంటి చాలా పండుగలు తల్లులను దేవతల రూపంలో గౌరవించడం చుట్టూ తిరుగుతాయి.

check other posts

Leave a Reply

%d bloggers like this: