Home Finance and stock market Weekly markets Look :

Weekly markets Look :

0
Weekly markets Look :
Weekly markets Look

Weekly markets Look  ఈ సంవత్సరం స్టాక్స్ పెరగడానికి కారణాలు తెలుసుకోవడానికి ఒకరు గట్టిగా ఒత్తిడి చేయవలసిన అవసరం లేదు (2021 మొదటి నాలుగు నెలల్లో ఎస్ అండ్ పి 12% ఎక్కువ) 1. గత వారం ఆర్థిక మరియు కార్పొరేట్ డేటా యొక్క గ్లూట్ ఆర్థిక వ్యవస్థ సాపేక్షంగా తక్కువ సమయంలో సాధించిన అద్భుతమైన పురోగతిని చూపిస్తుంది.

మన్నికైన ఎద్దు మార్కెట్ కోసం ప్రాథమిక  తనిఖీ చేస్తూనే ఉంది మరియు పెట్టుబడిదారులు దృష్టికి తీసుకున్నారు. పరిస్థితులు వేగంగా మెరుగుపడటంతో, అంచనాలు మరియు వాటిని మించిన బార్ పెరుగుతూనే ఉంటాయి మరియు భావోద్వేగాల లోలకం ఆశావాదం వైపు తిరుగుతోంది.

మేము ఒక మినహాయింపుతో పాటు, కాలక్రమేణా పెట్టుబడి రాబడిని పెంచే నాలుగు విస్తృత వర్గాలపై ఈ క్రింది దృక్పథాన్ని అందిస్తాము.

Weekly markets Look
Weekly markets Look

1. బలమైన ఆర్థిక వృద్ధి?

రెండు రౌండ్ల ఉద్దీపన చెల్లింపులు మరియు టీకాలలో కొనసాగుతున్న పురోగతి ద్వారా, మొదటి త్రైమాసిక జిడిపి వార్షిక ప్రాతిపదికన 6.4% పెరిగింది, ఇది నాల్గవ త్రైమాసికంలో 4.3% నుండి పెరిగింది. Weekly markets Look

U.S. ఆర్ధికవ్యవస్థలో 70% వాటా కలిగిన వినియోగదారుల వ్యయం 10.7% పెరిగింది, ఎందుకంటే వినియోగదారులు వారి ఉద్దీపన తనిఖీలలో కొంత భాగాన్ని రెండు COVID-19 ఉపశమన బిల్లుల నుండి ఖర్చు చేసి, మిగిలిన వాటిని ఆదా చేశారు.
U.S. వినియోగదారుడు మాత్రమే బరువును లాగడం లేదు.

వ్యాపార పెట్టుబడులు 9.9% పెరిగాయి, మరియు ప్రభుత్వ వ్యయాలు 6.3% పెరిగాయి, రాష్ట్ర మరియు స్థానిక వ్యయాలు మహమ్మారి ప్రారంభమైన తరువాత మొదటిసారిగా వృద్ధిని పెంచాయి.

వైరస్ను అరికట్టడానికి ఇతర దేశాలు కొత్త ఆంక్షలతో పోరాడుతున్నందున, ఎగుమతుల క్షీణతతో పాటు, జాబితాలో తగ్గింపు, కొంతవరకు జిడిపి నుండి తీసివేయబడింది.

మొదటి త్రైమాసికంలో బలమైన వృద్ధి తరువాత, ఆర్థిక కార్యకలాపాలు ఇప్పుడు దాని గరిష్ట స్థాయికి 1% మాత్రమే ఉన్నాయి మరియు ఈ త్రైమాసికంలో పాండమిక్ పూర్వ స్థాయికి పూర్తిగా తిరిగి రావడానికి ట్రాక్‌లో ఉన్నాయి, ఈ ఫలితం కేవలం ఆరు నెలల క్రితం దాదాపు అసాధ్యమని భావించబడింది.

వ్యక్తిగత పొదుపు రేటు 13.9% నుండి పునర్వినియోగపరచలేని ఆదాయంలో 27.6% కి పెరగడంతో, మరియు ఉద్యోగ వృద్ధి పెరగడంతో, అమెరికన్ గృహాలు ఖర్చును పెంచడానికి మంచి స్థితిలో ఉన్నట్లు కనిపిస్తాయి, ఇది రెండవ త్రైమాసికంలో మరింత వేగంగా ఆర్థిక వృద్ధికి ఇంధనాన్ని అందిస్తుంది. Weekly markets Look

ఆర్థిక వ్యవస్థ పూర్తిగా తిరిగి తెరవడంతో ఖర్చు క్రమంగా సేవల వైపుకు మారుతుందని మేము ఆశిస్తున్నాము, ఇది సామాజిక పరిమితుల ద్వారా ఎక్కువగా ప్రభావితమైన పరిశ్రమలకు చాలా అవసరమైన ఉపశమనాన్ని అందిస్తుంది.

2. పెరుగుతున్న ఆదాయాలు?

ఇప్పటివరకు ఆదాయాన్ని నివేదించిన ఎస్ & పి 500 కంపెనీలలో సగం కంటే కొంచెం ఎక్కువ ఆధారంగా, 87% చారిత్రాత్మకంగా 24% రేటుతో అంచనాలను కొడుతున్నాయి.

ఇండెక్స్ ఆదాయాలు మొదటి త్రైమాసికంలో 40% మరియు పూర్తి సంవత్సరానికి 30% పెరుగుతాయి. గత వారం యొక్క ముఖ్యాంశాలలో ఇండెక్స్ యొక్క అతిపెద్ద ఐదు కంపెనీల (ఆపిల్, మైక్రోసాఫ్ట్, అమెజాన్, ఫేస్బుక్ మరియు ఆల్ఫాబెట్) నుండి అద్భుతమైన ఫలితాలు వచ్చాయి, ఇవి డిజిటలైజేషన్ పోకడల నుండి లాభం పొందుతున్నాయి మరియు ఎక్కువ మంది ఇంట్లో ఎక్కువ సమయం గడుపుతారు.

కొన్ని పరిశ్రమలు సరఫరా-గొలుసు అడ్డంకుల ద్వారా ప్రభావితమవుతున్నప్పటికీ, చక్రీయ సంస్థల ఆదాయాలు కూడా విస్తృత తేడాతో పైకి ఆశ్చర్యపోతున్నాయి. విస్తృతంగా సానుకూల ఫలితాలు ఉన్నప్పటికీ, సగటు వాటా-ధర ప్రతిచర్య మ్యూట్ చేయబడినందున, అంచనాలను కొట్టే సంస్థలకు తప్పనిసరిగా రివార్డ్ చేయబడలేదు.

కార్పొరేట్ ఆదాయాలు పెరగడం అనేది స్టాక్ ధరల పెరుగుదలకు కీలకమైన అంశం, మరియు ప్రస్తుతం ఇది ప్రత్యేకంగా ఉందని మేము భావిస్తున్నాము. చారిత్రక ప్రమాణాలతో పోల్చితే విలువలు పెరగడంతో, ఆదాయాలు మాత్రమే పెట్టుబడి రాబడిని నడిపించే బరువును కలిగి ఉంటాయి.

దిగువ గ్రాఫ్‌లో చూసినట్లుగా, గత ఏడాది జూన్ మధ్య నుండి, ధరల నుండి ఆదాయాల నిష్పత్తి స్థిరంగా ఉంది (+ 0.6%), ఫార్వర్డ్ ఆదాయాలు 32% పెరిగాయి, ఎస్ & పి 500 33% అధిక 3 ని నెట్టివేసింది. ఈ సంవత్సరం 8% – 10% నామమాత్రపు జిడిపి వృద్ధికి సంబంధించిన దృక్పథం ఆధారంగా, ఆదాయాలు మరియు ఆదాయాలు వేగంగా క్లిప్ 2 వద్ద పెరుగుతూనే ఉన్నాయి.

అయినప్పటికీ, మన దృష్టిలో విలువలు మరింత విస్తరించే అవకాశం లేదు మరియు కొన్నింటిని సాధారణీకరించవచ్చు, ప్రత్యేకించి దీర్ఘకాలిక బాండ్ దిగుబడి వారి పైకి ఉన్న ధోరణిని తిరిగి ప్రారంభిస్తే, మనం ఆశించేది.

3. సులువు ద్రవ్య విధానం?

ఆర్థిక కార్యకలాపాలు మరియు ఉపాధి బలపడిందని అంగీకరించినప్పటికీ, ఫెడ్ గత వారం తన దోపిడీకి అనుగుణంగా ఉంది. తన విలేకరుల సమావేశంలో, చైర్ పావెల్ ఆస్తుల కొనుగోళ్ల వేగాన్ని తగ్గించడానికి (నెలకు 120 బిలియన్ డాలర్లు) విధాన నిర్ణేతలు పరిశీలిస్తున్నట్లు సూచనలు ఇవ్వలేదు, వడ్డీ రేట్ల పెంపు గురించి ఆలోచించనివ్వండి.

ఫెడ్ యొక్క నవీకరించబడిన పాలసీ ఫ్రేమ్‌వర్క్ కింద, ఇప్పుడు సగటు ద్రవ్యోల్బణ లక్ష్యం మరియు ఉపాధి లాభాల యొక్క విస్తృత మరియు సమగ్ర నిర్వచనంపై దృష్టి పెడుతుంది, విధాన నిర్ణేతలు ఆర్థిక అంచనాల ఆధారంగా ముందుగానే వ్యవహరించే అవకాశం లేదు, కానీ గణనీయమైన పురోగతిని నిర్ధారించడానికి డేటా కోసం వేచి ఉంటుంది మరియు ఇది సమయం పడుతుంది.

దిగువ గ్రాఫ్‌లో చూసినట్లుగా, ఇటీవలి ఉద్యోగ లాభాలు ఉన్నప్పటికీ, ఉపాధి దాని పూర్వ-మహమ్మారి శిఖరం కంటే తక్కువగా ఉంది మరియు కార్మిక-మార్కెట్ ఒత్తిడి యొక్క గత కాలాల కంటే తక్కువగా ఉంది.

చివరికి, పరిస్థితులను మెరుగుపరచడం ఫెడ్ తన బాండ్ కొనుగోళ్లను సంవత్సరాంతానికి తిరిగి జతచేయడానికి ప్రేరేపిస్తుందని మేము ఆశిస్తున్నాము, ఇది సాధారణీకరణ వైపు రోగి విధానంలో మొదటి దశ అవుతుంది. Weekly markets Look

4. ఉద్దీపన ఆర్థిక విధానం?

2020 మరియు 2021 మధ్య ప్రత్యక్ష వ్యయం జిడిపిలో 25% మించి, ఆర్థిక-విధాన మద్దతులో అన్ని ఇతర ప్రధాన ఆర్థిక వ్యవస్థలను యు.ఎస్. పిల్లల సంరక్షణ, విద్య మరియు చెల్లింపు-సెలవు కార్యక్రమాలపై దృష్టి సారించిన 8 1.8 ట్రిలియన్ డాలర్ల కార్యక్రమాన్ని అధ్యక్షుడు బిడెన్ గత బుధవారం తన అమెరికన్ కుటుంబాల ప్రణాళికను ఆవిష్కరించారు.

ఎగువ-ఆదాయ కార్మికులపై ప్రతిపాదిత పన్ను పెంపుతో అదనపు వ్యయం చెల్లించబడుతుందని భావిస్తున్నారు (సంవత్సరానికి million 1 మిలియన్లకు పైగా సంపాదించే గృహాలుగా గుర్తించబడింది).

ఇది ప్రతిపాదన మాత్రమే అని గమనించడం ముఖ్యం. తుది బిల్లును కాంగ్రెస్ యొక్క ఉభయ సభలపై ఓటు వేయడం మరియు ఆమోదించడం అవసరం, మరియు ముందు ఆ ప్రక్రియ ద్వారా దీనిని గణనీయంగా మార్చవచ్చు మరియు అది చట్టంగా మారితే.

ఈ నెల ప్రారంభంలో ప్రకటించిన మరియు మౌలిక సదుపాయాలపై దృష్టి సారించిన అమెరికన్ జాబ్స్ ప్లాన్‌తో కలిసి, ఈ ప్రతిపాదన రికవరీని వేగవంతం చేయడంలో కీలకమైన కారకంగా ఉన్న గణనీయమైన ఆర్థిక ఉద్దీపనకు నిరాడంబరంగా జోడిస్తుంది. ఏదేమైనా, ప్రతిపాదించిన అధిక పన్నులు స్వల్పకాలిక మార్కెట్ అస్థిరతకు ఉత్ప్రేరకంగా ఉంటాయి.

వాషింగ్టన్లో చర్చల ప్రక్రియ ఆడుతున్నందున 28% కార్పొరేట్ పన్ను రేటు లేదా 39.6% మూలధన లాభాల రేటు కోసం ప్రారంభ ప్రతిపాదనలు మందగించే అవకాశం ఉందని మేము భావిస్తున్నాము.

కేవిట్? ఈ త్రైమాసికంలో వృద్ధి రేట్లు పెరగవచ్చు

సహజంగా చక్రం పరిపక్వం చెందుతున్నప్పుడు మరియు మా దృష్టిలో, ప్రారంభ పునరుద్ధరణ దశ నుండి మధ్య చక్రానికి మార్కెట్ పరివర్తనాలు, ఆర్థిక మరియు కార్పొరేట్ ఫండమెంటల్స్‌లో మెరుగుదల వేగం మందగిస్తుంది.

ఆర్థిక కార్యకలాపాలకు దారితీసే వివిధ సూచికలతో కూడిన ప్రముఖ ఆర్థిక సూచికలో గత శిఖరాలు, మూడు మరియు ఆరు నెలల ముందుకు పేలవమైన ఈక్విటీ-మార్కెట్ రాబడిని అనుసరించాయి. రాబోయే నెలల్లో ఈ డైనమిక్ సాధ్యమవుతుంది, ఎందుకంటే అధిక అంచనాలను అధిగమించడం చాలా కష్టమవుతుంది, మార్కెట్ సర్దుబాటు లేదా ఏకీకరణ కాలం ద్వారా వెళ్ళవచ్చు.

ఏదేమైనా, పెట్టుబడిదారులు ఆర్థిక మరియు ఆదాయ వృద్ధి రేటులో తగ్గుదల చక్రం యొక్క ముగింపును గుర్తించదని, కానీ మా దృష్టిలో మరింత సాధారణ ఆర్థిక వ్యవస్థ మరియు స్థిరమైన స్థితికి మారడంపై కొంత విశ్వాసం పొందవచ్చు.

పున op ప్రారంభం ఇంకా ముందుకు ఉంది (ముఖ్యంగా యు.ఎస్ వెలుపల), కార్మిక-మార్కెట్ మందగింపు క్రమంగా తొలగించబడటం వలన మరింత ఉపాధి లాభాలు ఆశించబడతాయి మరియు వ్యక్తిగత వినియోగం యొక్క దృక్పథం బలంగా ఉంది, ఇవన్నీ ఆర్థిక విస్తరణకు దూరంగా ఉన్నాయని సూచిస్తున్నాయి.

బుల్-మార్కెట్ చెక్‌లిస్ట్‌లోని పెట్టెలు అన్నీ తనిఖీ చేయబడ్డాయి, కాని పెట్టుబడిదారులను సంతృప్తి చెందకుండా మరియు ఇటీవలి బలమైన రాబడి మరియు తక్కువ అస్థిరత నిరవధికంగా కొనసాగుతుందని మేము ఆశిస్తున్నాము. దీర్ఘకాలిక దృక్పథాన్ని నిర్వహించడం, నాణ్యమైన పెట్టుబడులను కోరడం మరియు వైవిధ్యీకరణ ద్వారా నష్టాన్ని నిర్వహించడం వంటివి ఆర్థిక మరియు ఆదాయాల వృద్ధి మందగించే వేగం తగ్గుతున్నందున దృష్టిలో ఉండాలి. Weekly markets Look

check other posts

Leave a Reply

%d bloggers like this: