Weekly markets view:

0
73
Weekly markets view
Weekly markets view

Weekly markets view పార్టీని ఏది పాడుచేయగలదు?

U.S. ఏప్రిల్ 16 న స్టాక్ మార్కెట్ రికార్డు స్థాయిలో ఉంది, దీనికి వర్ధమాన ఆర్థిక పునరుద్ధరణ, పెరుగుతున్న కార్పొరేట్ లాభాలు మరియు ఫెడరల్ రిజర్వ్ ఉద్దీపన 1 ఉన్నాయి.

ఎస్ & పి 500 ఐదు రోజులలో 3 పడిపోవటంతో, గత వారం ప్రతికూల పరిస్థితులు వెలువడ్డాయి. “గ్లిమ్మర్స్” పై ప్రాధాన్యత ఉంది, ఎందుకంటే మార్కెట్ ఇటీవలి హై 1 కంటే 1.2% కంటే తక్కువగా ఉంది.

గత సంవత్సరంలో పదునైన మరియు స్థిరమైన లాభాలను చూస్తే, కొద్దిగా అస్థిరత కూడా అసౌకర్యంగా అనిపించవచ్చు. అన్ని తరువాత, గత పన్నెండు నెలల్లో 28 రోజులు మాత్రమే ఉన్నాయి, ఇందులో స్టాక్స్ 1% కన్నా ఎక్కువ పడిపోయాయి.

రోజువారీ కదలికలకు మించి చూస్తే, గత సంవత్సరంలో కేవలం మూడు 5% పుల్‌బ్యాక్‌లు మరియు 10% దిద్దుబాట్లు లేవు, ఈ సమయంలో ఎస్ & పి 500 52% తిరిగి వచ్చింది.  Weekly markets view

Weekly markets view

మా దృష్టిలో, ఈ బుల్ మార్కెట్ కొంతకాలంగా కొనసాగుతున్నందుకు అనుకూలంగా చిప్స్ ఇప్పటికీ గట్టిగా పేర్చబడి ఉన్నాయి. ఏదేమైనా, ఎద్దు మార్కెట్ అజేయమైనది కాదు, మరియు అస్థిరతకు కారణమయ్యే కారకాలపై నిఘా ఉంచడానికి మేము ఇష్టపడతాము. చెడిపోయే సంభావ్య తారాగణం గురించి ఇక్కడ ఉంది

1. పన్నుల పెంపు – అధిక పన్నులు కార్డులలో ఉన్నాయి, కానీ అవి విస్తరణను అరికట్టాల్సిన అవసరం లేదు

  • కార్పొరేట్ పన్ను రేటును 2మూలధన లాభాల పన్ను రేటును పెంచాలని అధ్యక్షుడు బిడెన్ చేసిన ప్రతిపాదన గత వారం ఈక్విటీ మార్కెట్లను కదిలించింది. Weekly markets view
  • సంవత్సరానికి million 1 మిలియన్ కంటే ఎక్కువ సంపాదించేవారికి ప్రస్తుత 20% రేటు నుండి ఈ రేటు 39.6 శాతానికి పెరుగుతుంది.1% నుండి 28% కి పెంచాలని బిడెన్ పరిపాలన ప్రతిపాదించింది, 2018 లో అమలు చేసిన రేటు తగ్గింపును పాక్షికంగా తిప్పికొట్టింది.
  • ఈ ప్రతిపాదనలను చూసి మేము ఆశ్చర్యపోనవసరం లేదు ఎందుకంటే అవి అధ్యక్షుడు బిడెన్ నడుపుతున్న ప్లాట్‌ఫామ్‌తో ఎక్కువగా స్థిరంగా ఉన్నాయి, అధిక ఆదాయం సంపాదించేవారిపై పన్నులు పెంచుతామని ప్రతిజ్ఞ చేశారు.
  • పెరిగిన ప్రభుత్వ వ్యయానికి నిధులు సమకూర్చడానికి ఆదాయాన్ని పెంచే చర్యలతో అధ్యక్షుడి మౌలిక సదుపాయాల బిల్లు ఉంటుందని మేము చాలాకాలంగా expected హించాము.
    పన్ను పెరుగుదల మారే అవకాశం ఉందని మేము నమ్ముతున్నాము, కాని ఏదైనా తుది మార్పులు ప్రారంభ ప్రతిపాదనల కంటే మితంగా ఉండే అవకాశం ఉందని మేము భావిస్తున్నాము.
  • మా దృష్టిలో, కాంగ్రెస్ చర్చలు రెండు గోల్ పోస్టుల మధ్య ఎక్కడో ఒక కార్పొరేట్ పన్ను రేటుకు దారితీయవచ్చు, ఇది 25% కి దగ్గరగా ఉంటుంది. ఇది కార్పొరేట్ ఆదాయాల వృద్ధి నుండి కొంచెం ఆవిరిని తీసుకుంటుండగా, ఇది జరుగుతున్న లాభాల పుంజుకోదు. v
  • ఇలా, మూలధన లాభాల రేటు 40% దగ్గర కదులుతుందని ఇది ముందస్తు తీర్మానం కాదు. బదులుగా, ఇది మధ్యస్థ మైదానంలో ఎక్కడో స్థిరపడటం సమంజసమని మేము భావిస్తున్నాము, గత పెరుగుదల యొక్క పరిమాణాన్ని మరింత దగ్గరగా పోలి ఉంటుంది.
  • దృక్పథం కోసం, 1969, 1976 మరియు 1986 లలో పన్ను-సంస్కరణ చర్యలలో భాగంగా మూలధన లాభాల పన్ను రేటు భౌతికంగా పెంచబడింది. పెట్టుబడిదారులపై పన్ను భారం పెరిగినప్పటికీ, స్టాక్ మార్కెట్ ప్రతి రెండు తరువాత రెండు సంవత్సరాలలో సగటున 28% పెరిగింది ఉదాహరణలు

2. ద్రవ్యోల్బణం – అధికంగా ఉంది, కానీ అది 1970 లలో తిరిగి రాదు.

ద్రవ్యోల్బణం ఇప్పటికీ మ్యూట్ చేయబడింది, కానీ ఎక్కువ కాలం కాదు. సరఫరా-గొలుసు అంతరాయాలు మరియు పెరుగుతున్న డిమాండ్ కలయిక వినియోగదారుల ధరలను క్రమంగా పెంచడానికి మార్గనిర్దేశం చేస్తుంది.

రాబోయే నెలల్లో బేస్ ఎఫెక్ట్స్ (గత సంవత్సరం మాంద్యం యొక్క లోతుతో సంవత్సరానికి పైగా ధరల పోలికలు) ముఖ్యంగా అధిక ద్రవ్యోల్బణ రీడింగులను ఉత్పత్తి చేస్తాయని మేము ఆశిస్తున్నాము. Weekly markets view

ద్రవ్యోల్బణంలో ఈ తాత్కాలిక స్పైక్‌లు మార్కెట్‌ను ఆశ్చర్యపరచవు. ఏదేమైనా, ఈ జాబితాలోని వస్తువులలో, ద్రవ్యోల్బణం ఎద్దు మార్కెట్‌కు అత్యంత విశ్వసనీయమైన ముప్పును సూచిస్తుందని మేము భావిస్తున్నాము.

ఈ తాత్కాలిక జంప్ తర్వాత ద్రవ్యోల్బణం తగ్గుతుందని మేము విశ్వసిస్తున్నాము, సంవత్సర-సంవత్సర పోలిక కాలం గడిచినందుకు కృతజ్ఞతలు, మరియు ఆర్థిక వ్యవస్థ యొక్క మరింత సమగ్ర పున op ప్రారంభం చూస్తాము, ఇందులో సరఫరా తిరిగి వస్తుంది. సేవల రంగం మరియు కార్మిక మార్కెట్లో కొనసాగుతున్న మందగింపు.

ప్రస్తుత ద్రవ్యోల్బణం వస్తువుల-ఉత్పత్తి రంగం నుండి వస్తోంది, ఇది మహమ్మారి సమయంలో బలాన్ని చూసింది. ఏదేమైనా, సేవా ధరలు ద్రవ్య విధానంపై ప్రభావం చూపే మొత్తం ద్రవ్యోల్బణ బుట్టలో ఎక్కువ భాగాన్ని కలిగి ఉంటాయి.

సేవా రంగం సరఫరా తిరిగి రావడాన్ని చూస్తున్నందున, పెరుగుతున్న ద్రవ్యోల్బణాన్ని తగ్గించడానికి ఇది సహాయపడుతుంది.
వ్యక్తిగత పొదుపులో గణనీయమైన మితిమీరిన (పొదుపు రేటు ఇప్పటికీ దీర్ఘకాలిక సగటు కంటే రెట్టింపు), ఉద్యోగ వృద్ధిని వేగవంతం చేయడం మరియు పెంట్-అప్ డిమాండ్, గత విస్తరణ సమయంలో ద్రవ్యోల్బణం దాని కంటే ఎక్కువగా పెరుగుతుందని మేము భావిస్తున్నాము. Weekly markets view

ఫెడ్ యొక్క 2% లక్ష్యం. 1970 లలో పరుగెత్తిన ద్రవ్యోల్బణం సంభావ్య ఫలితం అని మేము అనుకోము, కాని తరువాత 2021 లో మరియు 2022 లో ద్రవ్యోల్బణ పోకడలు మార్కెట్లకు కీలకమైన చర్యగా ఉంటాయి.

ఈ రాబోయే ఉప్పెన తాత్కాలిక మరియు మితమైనదని రుజువు చేస్తే, ఫెడ్ కొంతకాలం ఉద్దీపనను ఉంచే సౌలభ్యాన్ని కలిగి ఉంటుంది, ఇది విస్తరణ మరియు ఈక్విటీ మార్కెట్ కోసం శక్తివంతమైన టెయిల్‌విండ్‌గా కొనసాగుతుంది.

గత పునరుద్ధరణలను చూస్తే, విస్తరణ యొక్క రెండవ సంవత్సరం తరచుగా ద్రవ్యోల్బణాన్ని పెంచుతుంది. ఇది విస్తృత కోర్సును దారి మళ్లించే ఉత్ప్రేరకం కాదు, స్టాక్స్ సగటున 15% రాబడిని మరియు బాండ్లు 11% తిరిగి సంవత్సరంలో ఇస్తాయి

3. Asset bubbles – pockets of froth, but not a systemic threat

రెడ్డిట్ స్టాక్స్, “క్రిప్టోకరెన్సీలు మరియు ఎన్ఎఫ్టిలు (నాన్-ఫంగబుల్ టోకెన్లు) అన్నీ ఇటీవల మార్కెట్ యొక్క అభిమానానికి కారణమయ్యాయి. ఫలితంగా, ధరలు ఆకాశాన్నంటాయి, ఎక్కువ దృష్టిని ఆకర్షించాయి, ఇవి ధరలను మరింత పెంచాయి. ఇవి ఉదాహరణలు అదనపు ద్రవ్యత (చౌక డబ్బు) తోడ్పాటునిచ్చే మార్కెట్లో ఆనందం యొక్క పాకెట్స్. Weekly markets view

ఆస్తి బుడగలు ముప్పు వాటి పరిధిలో ఉందని మేము భావిస్తున్నాము. 90 ల చివరలో, డాట్-కామ్ స్టాక్లలోని బుడగ ఈక్విటీ మార్కెట్లో అధిక విలువలు మరియు స్థిరమైన ధరల ప్రశంసలుగా వ్యాపించింది, స్టాక్స్ సమిష్టిగా అధిక ధర-నుండి-ఆదాయ మల్టిపుల్ 1 వద్ద వర్తకం చేస్తాయి.

2000 లలో హౌసింగ్ బబుల్ కొన్ని మార్కెట్లలో (మయామి, ఫీనిక్స్, మరియు ఇతరులు.) చాలా తీవ్రంగా ఉంది, కానీ దేశవ్యాప్తంగా దృగ్విషయంగా మారింది.

ఈ రోజు స్టాక్ మార్కెట్ చౌకగా లేదు, విలువలు సగటు కంటే ఎక్కువగా ఉన్నాయి, economic హించిన ఆర్థిక మరియు ఆదాయాల రికవరీలో ధర. కానీ మాకు, చాలా దూకుడుగా మరియు సమర్థవంతంగా నిలబెట్టుకోలేని లాభాలు పెట్టుబడి ల్యాండ్‌స్కేప్ యొక్క విభాగాలలో ఉంటాయి, మొత్తం మార్కెట్‌కు భిన్నంగా. Weekly markets view

మార్కెట్ సంభావ్య మార్పులకు లేదా అసమతుల్యతకు నిరోధకమని దీని అర్థం కాదు. అన్నింటికంటే, ఈ సంవత్సరం ప్రారంభంలో గేమ్‌స్టాప్ మానియా మొత్తం స్టాక్ మార్కెట్‌ను కొన్ని రోజులు ప్రయాణించడానికి తీసుకుంది.

కానీ ఈ దశలో మార్కెట్‌కు మరింత దైహిక రిస్క్ యొక్క సామర్థ్యాన్ని ఇది పరిమితం చేస్తుందని మేము భావిస్తున్నాము.

మాకు, మొత్తం స్టాక్ మార్కెట్ ఆనందం కంటే ఎక్కువ నిశ్చలతను ప్రదర్శిస్తున్నట్లు కనిపిస్తోంది, తరువాతిది బుడగలతో ఎక్కువ సంబంధం కలిగి ఉంటుంది. ఈ మార్కెట్ 2013 మరియు 2017 లో బలమైన, స్థిరమైన ర్యాలీల తర్వాత చివరి విస్తరణలో మేము అనుభవించిన పరిస్థితులను పోలి ఉంటుంది.

విస్తృత ఎద్దుల మార్కెట్ కొనసాగిన సందర్భాలలో మాదిరిగానే రహదారి కూడా ఉండవచ్చని మేము భావిస్తున్నాము, అయితే అస్థిరత మరియు తాత్కాలిక పుల్‌బ్యాక్‌ల ఎపిసోడ్‌లతో .

బుల్ మార్కెట్ ముగింపు పార్టీని పాడుచేసింది ఏమిటి?
2020 గ్లోబల్ మహమ్మారి
2007 హౌసింగ్ మార్కెట్ క్రాష్, ప్రపంచ ఆర్థిక సంక్షోభం
2000 డాట్-కామ్ బబుల్
1987 బ్లాక్ సోమవారం క్రాష్, ప్రోగ్రామ్ ట్రేడింగ్
1980 అధిక ద్రవ్యోల్బణం, ఫెడ్ రేటు పెంపు
1973 స్తబ్దత, చమురు ఆంక్ష
1968 పెరుగుతున్న ద్రవ్యోల్బణం, ఆర్థిక వ్యవస్థ బలహీనపడటం

The music will play on

ఎద్దు మార్కెట్లతో సహా అన్ని మంచి విషయాలు ముగియాలి. అదృష్టవశాత్తూ, స్టాక్ మార్కెట్ సంగీతం క్షీణించడం లేదు. పైన పేర్కొన్న పరిస్థితులు స్వల్పకాలిక అస్థిరతకు ఉత్ప్రేరకాలను సూచిస్తాయి, ఇది పెట్టుబడిదారులు సిద్ధంగా ఉండాలని మేము భావిస్తున్నాము. మా దృష్టిలో, ఈ ఆర్ధిక పునరుద్ధరణ ఆరోగ్యకరమైన విస్తరణగా పరివర్తన చెందే అవకాశం ఉంది. కాలక్రమేణా, పరిపక్వ విస్తరణ ద్రవ్యోల్బణాన్ని నియంత్రించే సాధనంగా కఠినమైన ద్రవ్య-విధాన సెట్టింగులను అవసరం. విస్తృత తిరోగమనానికి ఇది చాలా ఆమోదయోగ్యమైన ఉత్ప్రేరకం. Weekly markets view

అదృష్టవశాత్తూ, దీనిని కదలికలో ఉంచే పరిస్థితులు ఇంకా చాలా దూరంగా ఉన్నాయి, మరియు ఈ ఎద్దు మార్కెట్ కొనసాగడానికి రహదారి పుష్కలంగా ఉందని మేము భావిస్తున్నాము

కార్మిక-మార్కెట్ పరిస్థితులను మెరుగుపరచడం (ఉద్యోగ వృద్ధిని వేగవంతం చేయడం, నిరుద్యోగం పడిపోవడం) బలమైన గృహ వినియోగానికి తోడ్పడుతుంది. గత వారం ప్రారంభ నిరుద్యోగ వాదనల యొక్క తాజా పఠనం మహమ్మారి ప్రారంభమైనప్పటి నుండి మొదటిసారి నిరుద్యోగ దాఖలు వారి కనిష్ట స్థాయికి పడిపోయాయి;

ఫెడ్ తన ఆర్థిక మరియు ద్రవ్య-విధాన టెయిల్‌విండ్‌లను కొనసాగిస్తోంది. గత వారం మౌలిక సదుపాయాల-బిల్లు చర్చలు కొనసాగాయి, రిపబ్లికన్ కౌంటర్ఆఫర్ వివరాలు వెలువడ్డాయి. ఇంతలో, రికవరీకి మద్దతు ఇవ్వడానికి విస్తృత కాలానికి విధానాన్ని వదులుగా ఉంచడానికి ఫెడ్ తన నిబద్ధతను నొక్కి చెబుతూనే ఉంది;

ఈ సంవత్సరం చివరలో అభివృద్ధి చెందుతున్న, సమకాలీన గ్లోబల్ రికవరీ ఆవిరిని పొందుతోంది. గత వారం ఐరోపాలో టీకా పోకడలను మెరుగుపరుస్తున్నట్లు వెల్లడించింది, కొత్త EU రికవరీ ఫండ్‌లో చట్టసభ సభ్యుల పురోగతితో పాటు; మరియు
కార్పొరేట్ లాభాలలో మన్నికైన మరియు బలమైన పుంజుకోవడం. మొదటి త్రైమాసిక ఆదాయాల సీజన్ గత వారం కొనసాగింది, ఎస్ & పి 500 కంపెనీలు మెజారిటీ లాభాల కంటే మెరుగైన వృద్ధిని నివేదించాయి. Weekly markets view

పన్ను ఆందోళనలు, భౌగోళిక రాజకీయ ఉద్రిక్తతలు మరియు మార్కెట్ అసమతుల్యత ఈక్విటీలలో ఆవర్తన పుల్‌బ్యాక్‌లకు దారితీస్తుందని మేము ఆశిస్తున్నాము, ఈక్విటీ మరియు స్థిర-ఆదాయ ఆస్తి తరగతుల విస్తృత మిశ్రమంలో సమతుల్య పోర్ట్‌ఫోలియో కేటాయింపులకు మద్దతు ఇస్తుంది. అదే సమయంలో, పైన పేర్కొన్న ప్రాథమిక నేపథ్యం పెట్టుబడిదారులకు అనుకూలమైన పెట్టుబడి పరిస్థితులు కొనసాగగలదనే నమ్మకాన్ని అందించగలదని మేము భావిస్తున్నాము.

check other posts

Leave a Reply