Bharat Biotech’s Covaxin 78% effective; చాలా COVID-19 వేరియంట్‌లకు వ్యతిరేకంగా పనిచేస్తుంది

0
110
Bharat Biotech's Covaxin
Bharat Biotech's Covaxin

Bharat Biotech’s Covaxin 78% effective; చాలా COVID-19 వేరియంట్‌లకు వ్యతిరేకంగా పనిచేస్తుంది

Bharat Biotech’s Covaxin  “SARS-Cov-2 కు వ్యతిరేకంగా సమర్థత స్థాపించబడింది. కోవాక్సిన్ మానవ క్లినికల్ ట్రయల్స్‌లో మరియు అత్యవసర ఉపయోగంలో ఉపయోగంలో అద్భుతమైన భద్రతా రికార్డును ప్రదర్శించింది” అని భారత్ బయోటెక్ MD & చైర్మన్ డాక్టర్ కృష్ణ ఎల్లా అన్నారు.

భారత్ బయోటెక్ యొక్క COVID-19 వ్యాక్సిన్ తీవ్రమైన COVID-19 వ్యాధికి వ్యతిరేకంగా మొత్తం తాత్కాలిక క్లినికల్ సామర్థ్యాన్ని 78 శాతం మరియు 100 శాతం సమర్థతను చూపించింది.

COVID-19 వ్యాక్సిన్ కోవాక్సిన్ యొక్క మూడవ దశ ట్రయల్స్ నుండి మధ్యంతర ఫలితాలను ప్రకటించిన భారత్ బయోటెక్, రెండవ మధ్యంతర విశ్లేషణ COVID-19 యొక్క 87 కంటే ఎక్కువ రోగలక్షణ కేసులను పొందడంపై ఆధారపడి ఉందని చెప్పారు.

Bharat Biotech's Covaxin
Bharat Biotech’s Covaxin

“ఇటీవలి కేసుల పెరుగుదల కారణంగా, 127 రోగలక్షణ కేసులు నమోదయ్యాయి, దీని ఫలితంగా తేలికపాటి, మితమైన మరియు తీవ్రమైన COVID-19 వ్యాధికి వ్యతిరేకంగా టీకా సామర్థ్యం 78 శాతం ఉంటుందని అంచనా. Bharat Biotech’s Covaxin

తీవ్రమైన COVID-19 వ్యాధికి వ్యతిరేకంగా సమర్థత 100 కు ఆసుపత్రిలో తగ్గింపుపై ప్రభావం చూపుతుంది. లక్షణం లేని COVID-19 సంక్రమణకు వ్యతిరేకంగా సమర్థత 70 శాతం ఉంది, ఇది కోవాక్సిన్ గ్రహీతలలో ప్రసారం తగ్గుతుందని సూచిస్తుంది “అని కంపెనీ ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది.

“SARS-Cov-2 కు వ్యతిరేకంగా సమర్థత స్థాపించబడింది. కోవాక్సిన్ మానవ క్లినికల్ ట్రయల్స్‌లో మరియు అత్యవసర ఉపయోగంలో వాడుకలో అద్భుతమైన భద్రతా రికార్డును ప్రదర్శించింది.

కోవాక్సిన్ ఇప్పుడు భారతదేశం నుండి పరిశోధన మరియు అభివృద్ధి నుండి తీసుకోబడిన గ్లోబల్ ఇన్నోవేటర్ వ్యాక్సిన్. తీవ్రమైన వ్యతిరేకంగా సమర్థత డేటా COVID-19 మరియు అసింప్టోమాటిక్ ఇన్ఫెక్షన్లు చాలా ముఖ్యమైనవి, ఎందుకంటే ఇది వరుసగా ఆసుపత్రి మరియు వ్యాధి ప్రసారాన్ని తగ్గించటానికి సహాయపడుతుంది “అని భారత్ బయోటెక్ చైర్మన్ & మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ డాక్టర్ కృష్ణ ఎల్లా చెప్పారు. Bharat Biotech’s Covaxin

భారత్ బయోటెక్ మరియు ఇండియన్ కౌన్సిల్ ఆఫ్ మెడికల్ రీసెర్చ్ (ఐసిఎంఆర్) సహకారం ద్వారా కోవాక్సిన్ అభివృద్ధి చేయబడింది.

క్లినికల్ ట్రయల్స్ యొక్క తుది విశ్లేషణ నుండి భద్రత మరియు సమర్థత ఫలితాలు జూన్లో లభిస్తాయని కంపెనీ పేర్కొంది మరియు తుది నివేదికను పీర్-సమీక్షించిన ప్రచురణకు సమర్పించబడుతుంది.

“విజయ ప్రమాణాల సాధన ఆధారంగా, ప్లేసిబో గ్రహీతలు ఇప్పుడు రెండు మోతాదుల కోవాక్సిన్ పొందటానికి అర్హులు” అని కంపెనీ తెలిపింది. Bharat Biotech’s Covaxin

3 వ దశ అధ్యయనం 18-98 సంవత్సరాల మధ్య 25,800 మంది పాల్గొనేవారిని చేర్చింది, ఇందులో 60 ఏళ్లు పైబడిన 10 శాతం మంది ఉన్నారు, విశ్లేషణ 14 రోజుల పోస్ట్ సెకండ్ డోస్ నిర్వహించారు.

కోవాక్సిన్ నేషనల్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ వైరాలజీ నుండి పొందిన విత్తన జాతులతో అభివృద్ధి చేయబడింది, మరియు 3 వ దశ క్లినికల్ ట్రయల్‌కు ఇండియన్ కౌన్సిల్ ఆఫ్ మెడికల్ రీసెర్చ్ సహ-నిధులు సమకూర్చింది.

నిష్క్రియం చేయబడిన వ్యాక్సిన్ల తయారీ, పరీక్ష మరియు విడుదల కోసం ప్రోటోకాల్‌లు మా అనేక వ్యాక్సిన్లలో ప్రయత్నించబడ్డాయి, పరీక్షించబడ్డాయి మరియు ధృవీకరించబడ్డాయి;

ఇవి WHO, భారతీయ మరియు ఇతర నియంత్రణ అధికారుల అవసరాలను కూడా తీరుస్తాయి. ఈ ప్రోటోకాల్‌లు 15 సంవత్సరాల కాలంలో స్థిరమైన ఫలితాలను అందించాయి, ప్రపంచవ్యాప్తంగా 300 మిలియన్లకు పైగా మోతాదులను సరఫరా చేసింది, అద్భుతమైన భద్రత మరియు పనితీరు రికార్డుతో, కంపెనీ తెలిపింది.

“ICMR మరియు BBIL లోని మా శాస్త్రవేత్తల అవిశ్రాంత ప్రయత్నాల ఫలితంగా అత్యున్నత ప్రమాణాలు మరియు సమర్థత కలిగిన అంతర్జాతీయ టీకాలు వచ్చాయి.

SARS-CoV-2 యొక్క చాలా వైవిధ్యాలకు వ్యతిరేకంగా కోవాక్సిన్ బాగా పనిచేస్తుందని నేను గమనించడం ఆనందంగా ఉంది. ఈ ఫలితాలు కలిసి ఉన్నాయి గ్లోబల్ వ్యాక్సిన్ ల్యాండ్‌స్కేప్‌లో మన స్వదేశీ వ్యాక్సిన్ యొక్క స్థానం “అని ఇండియన్ కౌన్సిల్ ఆఫ్ మెడికల్ రీసెర్చ్ హెల్త్ రీసెర్చ్ & డైరెక్టర్ జనరల్ సెక్రటరీ ప్రొఫెసర్ బలరామ్ భార్గవ అన్నారు. Bharat Biotech’s Covaxin

ప్రపంచవ్యాప్తంగా 60 కి పైగా దేశాలు కోవాక్సిన్ పట్ల ఆసక్తిని వ్యక్తం చేశాయి.

కంపెనీ హైదరాబాద్ మరియు బెంగళూరులలోని బహుళ సౌకర్యాలలో సంవత్సరానికి 700 మిలియన్ మోతాదులకు చేరుకుంటుంది, ఇది ప్రపంచవ్యాప్తంగా నిష్క్రియం చేయబడిన వైరల్ వ్యాక్సిన్ల యొక్క అతిపెద్ద ఉత్పత్తి సామర్థ్యాలలో ఒకటి.

check other posts

Leave a Reply