COVID19 Vaccination మే 1 నుండి 18 ఏళ్లు పైబడిన వారందరికీ టీకాలు ఇవ్వాలని కేంద్రం నిర్ణయిస్తుంది

1
71
COVID19 Vaccination
COVID19 Vaccination
మే 1 వ తేదీ నుండి కోవిడ్ -19 టీకా యొక్క “సరళీకరణ మరియు వేగవంతమైన” దశ 3 వ్యూహాన్ని భారత ప్రభుత్వం ప్రకటించింది.
పిఎం నరేంద్ర మోడీ అధ్యక్షతన జరిగిన సమావేశంలో మే 1 నుంచి 18 ఏళ్లు పైబడిన ప్రతి ఒక్కరికీ టీకాలు వేయడానికి అనుమతించే ముఖ్యమైన నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు ఆరోగ్య, కుటుంబ సంక్షేమ మంత్రిత్వ శాఖ విడుదల చేసిన పత్రికా ప్రకటనలో తెలిపింది.
COVID19 Vaccination
COVID19 Vaccination
నేషనల్ కోవిడ్ -19 టీకా వ్యూహంలోని మొదటి దశ 2021 జనవరి 16 న ప్రారంభించబడింది, ఆరోగ్య సంరక్షణ కార్మికులు (హెచ్‌సిడబ్ల్యు) మరియు ఫ్రంట్ లైన్ వర్కర్స్ (ఎఫ్‌ఎల్‌డబ్ల్యు) రక్షణకు ప్రాధాన్యతనిచ్చింది.
వ్యవస్థలు మరియు ప్రక్రియలు స్థిరీకరించబడినందున, 20 వ మార్చి 2021 నుండి దశ II ప్రారంభించబడింది, ఇది మన అత్యంత హాని కలిగించేవారిని రక్షించడంపై దృష్టి సారించింది, అనగా 45 ఏళ్లు పైబడిన ప్రజలందరూ దేశంలో 80% కంటే ఎక్కువ కోవిడ్ మరణాలకు కారణమయ్యారు. ప్రైవేటు రంగం కూడా సామర్థ్యాన్ని పెంచడానికి ముందుకు వచ్చింది.
దాని దశ -3 లో, నేషనల్ వ్యాక్సిన్ స్ట్రాటజీ సరళీకృత వ్యాక్సిన్ ధర మరియు టీకా కవరేజీని పెంచడం లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది. ఇది వ్యాక్సిన్ ఉత్పత్తితో పాటు లభ్యతను పెంచుతుంది, టీకా తయారీదారులను తమ ఉత్పత్తిని వేగంగా పెంచడానికి ప్రోత్సహిస్తుంది మరియు దేశీయ మరియు అంతర్జాతీయంగా కొత్త టీకా తయారీదారులను ఆకర్షిస్తుంది. COVID19 Vaccination
ఇది టీకాల ధర, సేకరణ, అర్హత మరియు పరిపాలనను బహిరంగంగా మరియు సరళంగా చేస్తుంది, ఇది అన్ని వాటాదారులకు స్థానిక అవసరాలు మరియు డైనమిక్స్‌కు అనుకూలీకరించడానికి వీలు కల్పిస్తుంది.
మే 1, 2021 నుండి అమల్లోకి వచ్చే నేషనల్ కోవిడ్ -19 టీకా కార్యక్రమం యొక్క సరళీకృత మరియు వేగవంతమైన దశ 3 వ్యూహంలోని ప్రధాన అంశాలు ఈ క్రింది విధంగా ఉన్నాయి: –
(i) వ్యాక్సిన్ తయారీదారులు తమ నెలవారీ సెంట్రల్ డ్రగ్స్ లాబొరేటరీ (సిడిఎల్) లో విడుదల చేసిన మోతాదులలో 50% ప్రభుత్వానికి సరఫరా చేస్తారు. భారతదేశం మరియు మిగిలిన 50% మోతాదులను రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలకు సరఫరా చేయడానికి ఉచితం. మరియు బహిరంగ మార్కెట్లో (ఇకపై భారత ప్రభుత్వ ఛానెల్ కాకుండా దీనిని సూచిస్తారు)
(ii) తయారీదారులు పారదర్శకంగా 50% సరఫరా కోసం ధరను ముందస్తుగా ప్రకటిస్తారు, అది రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలకు అందుబాటులో ఉంటుంది. మరియు 1 మే 2021 కి ముందు బహిరంగ మార్కెట్లో. ఈ ధర ఆధారంగా, రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలు, ప్రైవేట్ ఆసుపత్రులు, పారిశ్రామిక సంస్థలు మొదలైనవి తయారీదారుల నుండి వ్యాక్సిన్ మోతాదులను సేకరించగలవు.
ప్రైవేట్ ఆస్పత్రులు తమ కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్ సరఫరాను ప్రభుత్వం కాకుండా ఇతర వాటికి కేటాయించిన 50% సరఫరా నుండి ప్రత్యేకంగా సేకరించాలి. ఆఫ్ ఇండియా ఛానల్. ప్రైవేట్ టీకా ప్రొవైడర్లు తమ స్వీయ-సెట్ టీకా ధరను పారదర్శకంగా ప్రకటించాలి. ఈ ఛానెల్ ద్వారా అర్హత పెద్దలందరికీ తెరవబడుతుంది, అనగా 18 ఏళ్లు పైబడిన ప్రతి ఒక్కరికీ. COVID19 Vaccination
(iii) టీకాలు వేయడం ప్రభుత్వంలో మునుపటిలా కొనసాగుతుంది. ఇంతకుముందు నిర్వచించిన విధంగా అర్హతగల జనాభాకు ఉచితంగా అందించబడిన భారత వ్యాక్సిన్ కేంద్రాలు, అనగా హెల్త్ కేర్ వర్కర్స్ (హెచ్‌సిడబ్ల్యు), ఫ్రంట్ లైన్ వర్కర్స్ (ఎఫ్‌ఎల్‌డబ్ల్యు) మరియు 45 ఏళ్లు పైబడిన ప్రజలందరికీ.
(iv) అన్ని టీకాలు (భారత ప్రభుత్వం ద్వారా మరియు భారత ప్రభుత్వం కాకుండా భారత ఛానల్ ద్వారా) జాతీయ టీకా కార్యక్రమంలో భాగంగా ఉంటాయి మరియు AEFI రిపోర్టింగ్‌తో అనుసంధానించబడిన కోవిన్ ప్లాట్‌ఫారమ్‌లో బంధించడం వంటి అన్ని ప్రోటోకాల్‌లను అనుసరించాలని ఆదేశించింది. సూచించిన నిబంధనలు. అన్ని టీకా కేంద్రాల్లో వర్తించే టీకాకు స్టాక్స్ మరియు ధర కూడా రియల్ టైమ్ రిపోర్ట్ చేయాలి
(v) టీకా సరఫరా విభజన 50% ప్రభుత్వానికి. భారతదేశం మరియు 50% ప్రభుత్వం కాకుండా. దేశంలో తయారు చేయబడిన అన్ని వ్యాక్సిన్లకు ఆఫ్ ఇండియా ఛానల్ ఒకే విధంగా వర్తిస్తుంది. అయినప్పటికీ, దిగుమతి చేసుకున్న పూర్తిగా వ్యాక్సిన్లను వాడటానికి భారత ప్రభుత్వం అనుమతిస్తుంది. ఆఫ్ ఇండియా ఛానల్. COVID19 Vaccination
(vi) ప్రభుత్వం భారతదేశం, దాని వాటా నుండి, ఇన్ఫెక్షన్ యొక్క పరిధి (క్రియాశీల కోవిడ్ కేసుల సంఖ్య) & పనితీరు (పరిపాలన వేగం) యొక్క ప్రమాణాల ఆధారంగా రాష్ట్రాలు / యుటిలకు టీకాలను కేటాయిస్తుంది. టీకా యొక్క వ్యర్థం కూడా ఈ ప్రమాణంలో పరిగణించబడుతుంది మరియు ప్రమాణాలను ప్రతికూలంగా ప్రభావితం చేస్తుంది. పై ప్రమాణాల ఆధారంగా, రాష్ట్రాల వారీగా కోటా నిర్ణయించబడుతుంది మరియు ముందుగానే రాష్ట్రాలకు తెలియజేయబడుతుంది.
vii) ఇప్పటికే ఉన్న అన్ని ప్రాధాన్యతా సమూహాల రెండవ మోతాదు, అంటే 45 ఏళ్లు పైబడిన హెచ్‌సిడబ్ల్యులు, ఎఫ్‌ఎల్‌డబ్ల్యులు మరియు జనాభాకు ప్రాధాన్యత ఇవ్వబడుతుంది, దీని కోసం ఒక నిర్దిష్ట మరియు కేంద్రీకృత వ్యూహం అన్ని వాటాదారులకు తెలియజేయబడుతుంది. COVID19 Vaccination
(viii) ఈ విధానం 2021 మే 1 నుండి అమల్లోకి వస్తుంది మరియు ఎప్పటికప్పుడు సమీక్షించబడుతుంది
check in other posts

1 COMMENT

Leave a Reply