World Heritage Day 2021

World Heritage Day

1
119
World Heritage Day 2021
World Heritage Day 2021

World Heritage Day 2021 గురించి చాలా తెలుసుకోవాలి. మీరు World Heritage Day 2021 – దాని తేదీ, చరిత్ర, ఇతివృత్తం మరియు ప్రాముఖ్యత గురించి వివరాలు కోరుకునే చరిత్ర ప్రియులు అయితే, మీరు సరైన స్థానానికి చేరుకున్నారు.

World Heritage Day 2021: ప్రపంచంలోని వివిధ ప్రాంతాల్లో ప్రజలు తమ సంస్కృతులను ప్రతిరోజూ జరుపుకుంటారు. వారు తమ చరిత్ర, భౌగోళికం, మూలం మరియు విభిన్న ఆచారాలు మరియు సంప్రదాయాలను ఏ సందర్భంలోనైనా సాధ్యమైన ప్రతి విధంగా ఆదరిస్తారు. ఏదేమైనా, ప్రపంచ వారసత్వ దినోత్సవం, ప్రపంచంలోని అన్ని సంస్కృతులను జరుపుకోవడానికి అంకితం చేయబడింది. దీనిని అంతర్జాతీయ స్మారక చిహ్నాలు మరియు సైట్ల దినోత్సవం అని కూడా పిలుస్తారు. ప్రపంచ వారసత్వ దినోత్సవం యొక్క పండుగ కార్యక్రమం చారిత్రక సంఘటనలు, స్మారక చిహ్నాలు మరియు సాంస్కృతిక వారసత్వాన్ని ఇతర సమాజాల ప్రజలతో చుట్టుముట్టడానికి ప్రోత్సహిస్తుంది. ప్రపంచ వారసత్వ దినోత్సవం గురించి చాలా తెలుసుకోవాలి. మీరు World Heritage Day 2021 – దాని తేదీ, చరిత్ర, ఇతివృత్తం మరియు ప్రాముఖ్యత గురించి వివరాలు కోరుకునే చరిత్ర ప్రియులు అయితే, మీరు సరైన స్థానానికి చేరుకున్నారు.

"<yoastmark

World Heritage Day Date:

ప్రతి సంవత్సరం, ప్రపంచ వారసత్వ దినోత్సవం ఏప్రిల్ 18 న జరుపుకుంటారు. ఈ సంవత్సరం కూడా అంతర్జాతీయ స్మారక చిహ్నాలు మరియు సైట్ల దినోత్సవం అదే తేదీన జరుపుకుంటారు.

World Heritage Day History:

ప్రపంచ వారసత్వ దినోత్సవ చరిత్ర
ప్రపంచ వారసత్వ దినోత్సవం యొక్క మొదటి ఆచారం 1982 లో జరిగింది, అదే సంవత్సరంలో ఇంటర్నేషనల్ కౌన్సిల్ ఫర్ మాన్యుమెంట్స్ అండ్ సైట్స్ (ICOMOS). ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న చారిత్రక ప్రదేశాలు, స్మారక చిహ్నాలు మరియు అందమైన ప్రదేశాలను సంరక్షించే మరియు నిర్వహించే బాధ్యత ICOMOS కు ఉంది. 1982 లో ICOMOS ఏర్పడినప్పటి నుండి, 150 కి పైగా దేశాలు సంస్థతో తమను తాము అనుబంధించుకున్నాయి. ఏప్రిల్ 2021 పండుగలు మరియు కార్యక్రమాలతో సెలవుల క్యాలెండర్.

World Heritage Day 2021 Theme:

ప్రతి సంవత్సరం, ప్రపంచ వారసత్వ దినోత్సవ వేడుకలు ఒక నిర్దిష్ట అంశంపై జరుగుతాయి. ఈ సంవత్సరం,World Heritage Day 2021 యొక్క అధికారిక ఇతివృత్తం “కాంప్లెక్స్ పాస్ట్స్: డైవర్స్ ఫ్యూచర్స్”.

"<yoastmark

World Heritage Day Significance:

ఈజిప్ట్, మచు పిచ్చు, భారతదేశంలోని తాజ్ మహల్ లేదా వెనిస్ నగరం గురించి పిరమిడ్ల గురించి కావచ్చు, ప్రపంచ వారసత్వ దినోత్సవం సందర్భంగా ప్రపంచంలోని అన్ని సాంస్కృతిక ప్రదేశాలకు స్పాట్లైట్లను తెస్తుంది. అందం, సారాంశం మరియు సాంస్కృతిక గుర్తింపు రోజురోజుకు మనుగడ సాగించేలా ICOMOS నిర్ధారిస్తుంది.
ప్రపంచ వారసత్వ దినోత్సవం ప్రజలకు అవగాహన కల్పించడం మరియు గ్రహం యొక్క వివిధ ప్రాంతాలలో ఉన్న విభిన్న సంస్కృతులు మరియు అందమైన ప్రయాణ ప్రదేశాలను ప్రోత్సహించడం. ఇది చరిత్రను త్రవ్వటానికి మరియు కొత్త ప్రదేశాలను మరియు చారిత్రక ప్రదేశాలను సంవత్సరానికి ఒకసారి అన్వేషించడానికి ప్రజలను ప్రోత్సహిస్తుంది.
ప్రారంభంలో, ప్రపంచ వారసత్వ దినోత్సవం పాటించాల్సిన అవసరం లేదని ఒకరు అనుకోవచ్చు. ఏదేమైనా, నిజం ఏమిటంటే, చరిత్ర నుండి ఏదైనా నేర్చుకోని వ్యక్తి దానిని పునరావృతం చేయడానికి విచారకరంగా ఉంటే. ఇక్కడ, ఈ ప్రపంచ వారసత్వ ప్రదేశాలు కలిగి ఉన్న సాంస్కృతిక మరియు చారిత్రక భావాలు వేర్వేరు కథలను కలిగి ఉన్నాయని. అందువల్ల మన ప్రపంచంలో ఉనికిలో మరియు ఉనికిలో ఉన్న విభిన్న అందమైన సంస్కృతుల గురించి ఎందుకు ఆనందించకూడదు, అన్వేషించకూడదు, ప్రేమించకూడదు మరియు గౌరవించకూడదు.
check other posts

1 COMMENT

Leave a Reply