6 Foods And Home Remedies To Combat Acidity – Expert Reveals

6 Foods And Home Remedies To Combat Acidity - Expert Reveals

0
83
Acidity
Acidity

Acidity: జీర్ణ రుగ్మతలలో ఒకటి ఆమ్లత్వం, ఇది గుండెల్లో మంటను కలిగిస్తుంది – ఛాతీ, కడుపు మరియు గొంతులో మండుతున్న సంచలనం. సహజంగా ఆమ్లత్వంతో పోరాడటానికి ఈ ఆహారాలు మరియు ఇంటి నివారణలను ప్రయత్నించండి.

వారు అర్హమైన జీర్ణ సమస్యలపై మేము తరచుగా తగిన శ్రద్ధ ఇవ్వము. దీనికి కారణం చాలా సార్లు అసౌకర్యం తాత్కాలికం లేదా స్వల్ప స్పెల్ కోసం. పరిస్థితి భరించడానికి చాలా బాధాకరంగా మారినట్లయితే మాత్రమే మేము జీర్ణ సమస్యలపై స్పందిస్తాము. జీర్ణ వ్యాధులు, చికిత్స చేయకపోతే, మన ఆరోగ్యాన్ని కూడా నాశనం చేస్తుంది. జీర్ణ రుగ్మతలలో ఒకటి ఆమ్లత్వం. ఆమ్లతను జీర్ణ వ్యాధిగా నిర్వచించారు, దీనిలో కడుపు ఆమ్లం లేదా పిత్తం ఆహార పైప్‌లైనింగ్‌ను చికాకుపెడుతుంది. ఆమ్లత్వం గుండెల్లో మంటను కలిగిస్తుంది – ఛాతీ, కడుపు మరియు గొంతులో మండుతున్న అనుభూతి. గుండెల్లో మంట యొక్క తరచుగా ఎపిసోడ్లు (వారానికి రెండు-మూడు సార్లు కంటే ఎక్కువ) గ్యాస్ట్రోఎసోఫాగియల్ రిఫ్లక్స్ డిసీజ్ (GERD) వంటి తీవ్రమైన సమస్యలకు దారితీయవచ్చు, ఇది వైద్య జోక్యం కోసం పిలుస్తుంది.

acidity
acidity

Common symptoms associated with acidity are:

ఉదర అసౌకర్యం, ముఖ్యంగా ఖాళీ కడుపుపై
వికారం లేదా వాంతులు కావచ్చు
ఉబ్బరం; పెరిగిన ఉదర నాడా
కదలికలో మార్పు; వదులుగా కదలికలు లేదా మలబద్ధకం
ఆకలి లేకపోవడం

ఆమ్లత్వ సమస్యను అధిగమించడానికి, ఆరోగ్యకరమైన జీవనశైలిని కాపాడుకోవాలి, అంటే సరైన సమయంలో తినడం, కూర్చున్న స్థితిలో తినడం, మీ ఆహారాన్ని బాగా నమలడం, భోజనం తర్వాత కనీసం అరగంట సేపు నిటారుగా కూర్చోవడం. చిన్న భోజనం, భారీ భోజనం మరియు సాధారణ వ్యాయామం అన్నింటికీ విరుద్ధంగా, దీన్ని అదుపులో ఉంచడానికి సహాయపడుతుంది. కొన్ని ఆహారాలు మరియు ఇంటి నివారణలు ఉన్నాయి, ఇవి ఆమ్లత్వం లేదా సంబంధిత సమస్యలను బే వద్ద ఉంచడానికి సహాయపడతాయి. ఆమ్లత్వం యొక్క లక్షణాలను తగ్గించడంలో మరియు ఆమ్లతను నియంత్రించడం ద్వారా దీర్ఘకాలిక ప్రయోజనాలను పొందడంలో ఇంటి ఆధారిత నివారణలు బాగా పనిచేస్తాయి.

Here Are 6 Foods And Home Remedies To Combat Acidity:

Ajwain
Acidity: Ajwain helps in aiding robust digestion.

1. Ajwain:

కరోమ్ విత్తనాలు గ్యాస్ట్రిక్ అసౌకర్యాన్ని తగ్గించడానికి మరియు బలమైన జీర్ణక్రియకు సహాయపడటానికి చాలాకాలంగా సంబంధం కలిగి ఉన్నాయి. దాని జీవరసాయన థైమోల్, అజ్వైన్‌లో చురుకైన పదార్ధం, బలమైన జీర్ణక్రియకు సహాయపడుతుంది. క్యారమ్ విత్తనాలను చిటికెడు ఉప్పుతో తీసుకొని, నమలడం మరియు తీసుకోవడం; మీరు రాత్రిపూట ఒక టీస్పూన్ నీటిలో నానబెట్టవచ్చు మరియు నీటిని కలిగి ఉండవచ్చు.

Saunf
Acidity: Fennel seeds can help in improving digestion.

2. Saunf:

2. సాన్ఫ్ భోజనం తర్వాత చిటికెడు సాన్ఫ్ (లేదా సోపు గింజలు) తీసుకోవడం భారతీయ సంప్రదాయంలో చాలా సాధారణమైన భాగం. ఇది నోటి వాసనతో సహాయపడుతుంది కాని మరీ ముఖ్యంగా, ఈ అభ్యాసం ప్రారంభమైంది ఎందుకంటే ఇది జీర్ణక్రియకు సహాయపడుతుంది. జీర్ణక్రియకు సాన్ఫ్ మరియు మిష్రీ మిశ్రమం మంచిది. కోలిక్ నుండి ఉపశమనం కోసం చిన్న పిల్లలకు సాన్ఫ్ ఇవ్వబడుతుంది – ఇది సురక్షితమైనది మరియు ఉపయోగించడానికి ప్రభావవంతంగా ఉంటుంది. భోజనం తర్వాత కాకుండా, రాత్రిపూట నీటిలో నానబెట్టిన సాన్ఫ్ కూడా ఉపయోగించవచ్చు లేదా వెచ్చని సాన్ఫ్ నీరు తయారు చేయవచ్చు. సాన్ఫ్‌ను టీలో కూడా చేర్చవచ్చు. కొద్దిగా చక్కెరను జోడించడం మరింత సహాయపడుతుంది.

Milk and Yogurt
Acidity: Yogurt promotes good bacteria in the gut.

3. Milk and Yogurt:

పాలు ఆమ్లత్వానికి సరైన విరుగుడు. చల్లని లేదా గది ఉష్ణోగ్రత పాలు వెంటనే ఆమ్లతను తగ్గిస్తుంది. గల్పింగ్‌కు బదులుగా సిప్పింగ్ మార్గం. పాలు సహజ యాంటాసిడ్. కాల్షియం లవణాలు సమృద్ధిగా ఉంటే అది ఆమ్లాన్ని తటస్తం చేస్తుంది. ఆమ్లతను నియంత్రించే మరో మార్గం పెరుగు. కాల్షియంతో పాటు, ఇది సహజమైన ప్రోబయోటిక్, ఇది ఆరోగ్యకరమైన గట్ మరియు మంచి జీర్ణక్రియను అందిస్తుంది.

Honey
Honey

4. Honey:

వెచ్చని నీటితో ఒక టీస్పూన్ తేనె తీసుకోవడం ఆమ్లత్వానికి సహాయపడుతుందని పరిశోధనలో తేలింది. దీనికి కొంత నిమ్మకాయను కలుపుకుంటే అది మంచి ఆల్కలైజింగ్ ఏజెంట్‌గా మారుతుంది, ఇది కడుపులోని ఆమ్లాన్ని తటస్తం చేస్తుంది.

Dhania or Coriander
Acidity: Coriander helps reduce bloating, a common symptom of acidity.

5. Dhania or Coriander:

ధానియాను తాజా ఆకులుగా మరియు ఎండిన విత్తనాలుగా ఆమ్లతను పరిష్కరించడానికి ఉపయోగించవచ్చు. ఆకుపచ్చ కొత్తిమీర కేవలం 10 మి.లీ రసం పనిచేస్తుంది. దీనిని నీరు లేదా మజ్జిగలో చేర్చవచ్చు. ఎండిన కొత్తిమీర విత్తన పొడి చల్లి లేదా వంటలో చేర్చవచ్చు. కొత్తిమీర సీడ్ టీ తీసుకోవటానికి మరొక సులభమైన మార్గం. కొత్తిమీర ఉబ్బరం తగ్గించడంలో సహాయపడుతుంది, ఆమ్లత్వం యొక్క సాధారణ లక్షణం అలాగే వికారం మరియు వాంతిని నియంత్రించండి.

Fruits
Acidity: Taking two fresh fruits daily is a good strategy for controlling acidity.

6. Fruits:

సిట్రస్ పండ్లతో సహా అన్ని పండ్లు ఆల్కలీన్ బూడిదను వదిలి, ఆమ్లాలను తటస్థీకరిస్తాయి. ఇవి జీర్ణక్రియ మరియు ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరిచే ఫైబర్‌ను కూడా కలుపుతాయి. రోజూ రెండు తాజా పండ్లు తీసుకోవడం ఆమ్లతను నియంత్రించడానికి మంచి వ్యూహం. పండ్లు మంచి చిరుతిండి ఎంపిక కోసం తయారుచేస్తాయి మరియు భోజనాల మధ్య స్నాక్స్ తీసుకోవడం కడుపు పొరకు హాని కలిగించే ఆమ్లతను నియంత్రించడానికి మంచి మార్గం.

ఇవి ఆమ్లత్వం మరియు దాని లక్షణాలను నిరోధించే మరియు నియంత్రించే కొన్ని ఆహారాలు అయితే, అవి ఆరోగ్యకరమైన జీవనశైలితో జతచేయబడాలి. ఆరోగ్యకరమైన జీవనశైలి ఆరోగ్యకరమైన జీర్ణవ్యవస్థకు కీలకం.

check other posts

Leave a Reply