Weekly market wrap : పెరుగుతున్న డిమాండ్, ద్రవ్యోల్బణం మరియు ఆదాయాలు: లాభాలు నిలకడగా ఉంటాయా?

Weekly market wrap

0
100
Weekly market wrap
Weekly market wrap

Weekly market wrap ఈక్విటీలు, బాండ్లు మరియు వస్తువులన్నీ ర్యాలీ చేయడంతో మంచి ఆర్థిక వార్తలు గత వారం స్టాక్‌లను కొత్త గరిష్ట స్థాయికి నడిపించాయి. 1) పెరుగుతున్న డిమాండ్ (వినియోగదారుల వ్యయం), 2) పెరుగుతున్న ద్రవ్యోల్బణం మరియు 3) పెరుగుతున్న ఆదాయాలు అన్నీ వేగంగా కోలుకోవటానికి సంకేతాలుగా డౌ మొదటిసారిగా 43,000 ను అధిగమించింది.

వినియోగదారుల వ్యయం మరియు కార్పొరేట్ ఆదాయాలలో ధోరణులను మెరుగుపరచడం కొత్త ఆర్థిక విస్తరణ మరియు బుల్ మార్కెట్ యొక్క మన్నికను విస్తరించడంలో కీలకమైన కారకాలుగా ఉంటుంది, అయితే ద్రవ్యోల్బణ ఒత్తిళ్లు కొనసాగితే అవి సమస్యాత్మకంగా ఉంటాయి.

ఈ మూడు రంగాలలో లాభాలను నిలబెట్టుకోవచ్చా మరియు మార్కెట్లకు ఏది సూచిస్తుంది అనే దానిపై మేము ఈ క్రింది టేకావేలను అందిస్తాము. Weekly market wrap

1) పెరుగుతున్న డిమాండ్: కొత్త ఉద్దీపన తనిఖీలు రావడంతో వినియోగదారులు విరుచుకుపడతారు, పరిమితులు తేలికవుతాయి

రిటైల్ అమ్మకాలు ఫిబ్రవరితో పోల్చితే గత నెలలో 9.8% పెరిగాయి, అంచనాలను మించి, గత 30 ఏళ్లలో రెండవ వేగవంతమైన నెలవారీ త్వరణాన్ని గుర్తించాయి.

మార్చిలో ఆమోదించిన 9 1.9 ట్రిలియన్ అమెరికన్ రెస్క్యూ ప్లాన్ యాక్ట్‌లో భాగమైన వినియోగదారులు వారి 4 1,400 ఉద్దీపన చెక్కులలో కొంత భాగాన్ని ఖర్చు చేయడం వల్ల ఈ ost పు ఎక్కువగా ఉంది. Weekly market wrap

మోటారు-వాహనాల అమ్మకాలు 15% 1 పెరిగినందున, పెద్ద-టికెట్ వస్తువులపై ఖర్చు బలంగా ఉండటంతో, అన్ని వర్గాలలో అమ్మకాలు పెరిగాయి.

బట్టల దుకాణాలలో (+ 18%) అలాగే రెస్టారెంట్లు మరియు బార్లలో (+ 13%) ఖర్చు చేయడంలో గుర్తించదగిన పికప్, పరిమితుల సడలింపు మరియు టీకాల పురోగతి వినియోగదారులను వారి విలక్షణ వ్యయ అలవాట్లను తిరిగి ప్రారంభించడానికి దారితీస్తుందని సూచిస్తున్నాయి.

గత వారం విడుదలైన రిటైల్-సేల్స్ డేటాలో ప్రాతినిధ్యం వహించని ప్రయాణ మరియు వినోదం వంటి సేవలకు ఖర్చు చేయడానికి క్రమంగా సాధారణ స్థితికి వస్తుంది.

వస్తువుల నుండి మరియు సేవల వైపు సంవత్సరం గడుస్తున్న కొద్దీ వినియోగదారుల వ్యయంలో సమతుల్యతను రేకెత్తించే గణనీయమైన పెంట్-అప్ డిమాండ్ ఉందని మేము నమ్ముతున్నాము. Weekly market wrap

Weekly market wrap
Weekly market wrap
లాభాలు నిలకడగా ఉంటాయా?

ప్రభుత్వం బదిలీల నుండి వన్-టైమ్ ప్రయోజనం క్షీణించినందున ఖర్చులో పుల్‌బ్యాక్ ఆశించడం సహేతుకమైనది. అయితే, గత సంవత్సరం నుండి మూడు రౌండ్ల ఉద్దీపన తనిఖీలు వినియోగదారులను పొదుపుతో ముంచెత్తాయి.

యు.ఎస్. వ్యక్తిగత పొదుపు రేటు దాని పూర్వ-మహమ్మారి స్థాయి కంటే దాదాపు రెండు రెట్లు ఉంది. అనిశ్చితి తగ్గుతుంది మరియు ఆర్థిక వ్యవస్థ తిరిగి ప్రారంభమవుతుండటంతో వినియోగదారులు తమ పొదుపులను తగ్గిస్తారని  వినియోగం పెరుగుతూనే ఉంటుంది, కానీ మరింత మితమైన వేగంతో. అలాగే, నియామకంలో పికప్ మరియు ఉద్యోగ కోత మందగించడం ఆదాయాలకు తోడ్పడుతుంది, మరింత ప్రభుత్వ సహాయం అవసరాన్ని పూడ్చుకుంటుంది. Weekly market wrap

ఆర్థిక-సంక్షోభానంతర రికవరీకి భిన్నంగా, వినియోగదారుల బ్యాలెన్స్ షీట్లు ఆరోగ్యంగా ఉన్నాయి, గృహ నికర విలువ రికార్డు స్థాయిలో ఉంది, పెరుగుతున్న స్టాక్ మార్కెట్ మరియు ఇంటి ధరల సౌజన్యంతో.

ఉద్దీపన తనిఖీలు మరియు తిరిగి తెరవడం మధ్య రిటైల్ అమ్మకాలు పెరిగాయి
రిటైల్-అమ్మకాల వర్గాలను ఎంచుకోండి మార్చిలో మార్చి నుండి ఫిబ్రవరి నుండి మార్పు పాండమిక్ శిఖరం నుండి మార్పు
నిర్మాణ సామగ్రి 12% 32%
మోటారు వాహనాలు 15% 27%
దుస్తులు 18% 2%
రెస్టారెంట్లు & బార్‌లు 13% -5%
మొత్తం రిటైల్ అమ్మకాలు 10% 17%

2) పెరుగుతున్న ద్రవ్యోల్బణం: ధరలు తేలికైన పోలికలు, బలమైన డిమాండ్ మరియు సరఫరా అంతరాయాలపై పెరుగుతాయి

ఈ సంవత్సరం ద్రవ్యోల్బణ చర్చ వేడెక్కుతుండటంతో, అందరి దృష్టి గత వారం వినియోగదారుల ధరలపై ఉంది. కన్స్యూమర్ ప్రైస్ ఇండెక్స్ (సిపిఐ) ఫిబ్రవరి నుండి మార్చిలో 0.6% పెరిగింది మరియు సంవత్సరానికి ముందు స్థాయిల నుండి 2.6% పెరిగింది, ఇది 2018 నుండి అత్యధికం. Weekly market wrap

గ్యాసోలిన్ ధరలు సంవత్సరానికి దాదాపు 23% పెరగడంతో శక్తి పెరగడం వెనుక ప్రధాన కారణం. . కోర్ సిపిఐ, ఆహారం మరియు శక్తిని మినహాయించి, అంతర్లీన పోకడలను బాగా ప్రతిబింబిస్తుంది, మరింత నిరాడంబరంగా 1.6% పెరిగింది, కానీ పైకి 1 కి కొద్దిగా ఆశ్చర్యం కలిగించింది.

మహమ్మారి యొక్క ఎత్తులో లాక్డౌన్లు విస్తృత ధరల క్షీణతకు దారితీసినప్పుడు గత సంవత్సరం నుండి తేలికైన పోలికలకు ద్రవ్యోల్బణం పికప్ కారణమని చెప్పవచ్చు.

ఏదేమైనా, అధిక ధరలు పైన చర్చించిన బలమైన రిటైల్ అమ్మకాలలో చూపించిన వినియోగదారుల నుండి డిమాండ్ మెరుగుదలను కూడా ప్రతిబింబిస్తాయి.

ఉత్పత్తికి ప్రపంచ సరఫరా అంతరాయాలు వస్తువుల కోసం అధిక ద్రవ్యోల్బణానికి దోహదం చేశాయి, హోటళ్ళు మరియు విమాన ఛార్జీల వంటి హార్డ్-హిట్ సేవలకు ధరలు కూడా గత నెలలో పెరిగాయి, ఆర్థిక పున op ప్రారంభం నుండి ost పు వచ్చింది.

ఆర్థికవేత్తలు expected హించిన దానికంటే ద్రవ్యోల్బణ డేటా వేడిగా ఉన్నప్పటికీ, దీర్ఘకాలిక బాండ్ల దిగుబడి క్షీణించింది మరియు మార్కెట్ ఆధారిత ద్రవ్యోల్బణ అంచనాలు వారానికి పెద్దగా మారలేదు. Weekly market wrap

మా దృష్టిలో, మార్కెట్లు కొంతకాలంగా ద్రవ్యోల్బణ ఒత్తిడిని ఎదురుచూస్తున్నాయని ఇది సూచిస్తుంది. మ్యూట్ చేసిన ప్రతిచర్య ఫెడ్ యొక్క కమ్యూనికేషన్ ప్రయత్నాలతో కూడా మాట్లాడుతుంది, విధాన నిర్ణేతలు ఏదైనా తాత్కాలిక ధరల పెరుగుదల ద్వారా చూస్తారనే అభిప్రాయాన్ని తెలియజేస్తుంది.

లాభాలు నిలకడగా ఉంటాయా?

గత ఏడాది ఏప్రిల్, మే, జూన్ నెలల్లో ద్రవ్యోల్బణం కుప్పకూలినందున వచ్చే రెండు నెలల్లో ధోరణి అధిక ధరలకే ఉంటుంది. ఉత్పత్తి ప్రక్రియలో చెల్లించే ధరలు పెరిగాయి, మరియు కంపెనీలు ధరల పెరుగుదలతో పాటు వినియోగదారులకు తక్కువ మందగింపుతో వెళ్తాయి.

ఆర్థిక వ్యవస్థ సాధారణ స్థితికి చేరుకున్నప్పుడు ఈ సంవత్సరానికి మించి ఈ ఒత్తిళ్లు కొనసాగుతాయా అనేది ఇంకా స్పష్టంగా తెలియదు. మా దృష్టిలో, ద్రవ్యోల్బణం చాలా కాలం పాటు వేడిగా ఉండదు. మునుపటి విస్తరణ సమయంలో తక్కువ ద్రవ్యోల్బణానికి కారణమైన కారకాలు మళ్లీ .హించిన దానికంటే ఎక్కువ ధరలపై ఒత్తిడి తెస్తాయి. Weekly market wrap

సమీప కాలంలో, ద్రవ్యోల్బణ రీడింగులు అస్థిరతకు మూలంగా ఉండవచ్చు, కానీ ద్రవ్యోల్బణం ఈ సంవత్సరం పైకి ఆశ్చర్యానికి గురిచేస్తున్నప్పటికీ, ఇది ఫెడ్‌పై విధానంపై రోగి విధానాన్ని కొనసాగించకుండా నిరోధించదు.

కాలక్రమేణా సగటున 2% సగటున ద్రవ్యోల్బణాన్ని సాధించడానికి విధాన నిర్ణేతలు ప్రయత్నిస్తున్న దాని కొత్త ద్రవ్యోల్బణం-సగటు వ్యూహంలో, కఠినతరం చేయడానికి ప్రవేశం ఎక్కువ.

ఉదాహరణకు, గత మూడేళ్ళలో ద్రవ్యోల్బణ కొరతను తీర్చడానికి, ఫెడ్ ఇష్టపడే ద్రవ్యోల్బణం కొలత రాబోయే మూడేళ్ళలో సగటున 2.3% అవసరం. Weekly market wrap

3) పెరుగుతున్న ఆదాయాలు: రికార్డు స్థాయిలో సంపాదించే ఆదాయ సీజన్‌కు సానుకూల ప్రారంభం

అనేక మెగా- మరియు ప్రాంతీయ బ్యాంకులు మొదటి త్రైమాసిక ఫలితాలను నివేదించడంతో గత వారం ఆదాయాలు ప్రారంభమయ్యాయి.

మొత్తం 13 బ్యాంకుల కార్పొరేట్ లాభాలు తక్కువ క్రెడిట్ ఖర్చులు, బలమైన వ్యాపారం మరియు ఇన్వెస్ట్మెంట్ బ్యాంకింగ్ రాబడి ద్వారా నడిచే అంచనాలను మించిపోయాయి, బలహీనమైన రుణ డిమాండ్ ద్వారా కొంతవరకు ఆఫ్సెట్. ఎస్ & పి 5001 ను అధిగమిస్తూ, ఈ సంవత్సరం ఆర్థిక రంగం 19% తిరిగి రావడానికి బలమైన లాభం తిరిగి వస్తుందని ation హించడం సహాయపడింది.

నివేదించిన 13 బ్యాంకులకు వాస్తవ ఆదాయాలు సగటున 36% అగ్రస్థానంలో ఉన్నప్పటికీ, ఆదాయాల విడుదల తరువాత సగటు ఒకరోజు పనితీరు ఉపాంత -0.2% క్షీణత 2. Weekly market wrap

ఎస్ & పి 500 ఆదాయాలు మొదటి త్రైమాసికంలో దాదాపు 25% పెరుగుతాయని అంచనా, ఇది 20181 నుండి బలమైన వృద్ధి రేటు.

వ్యాక్సిన్ మొమెంటం వేగవంతం కావడంతో ఆర్థిక ఉద్దీపనతో పాటు ఆర్థిక వ్యవస్థను తిరిగి ప్రారంభించడంతో పాటు, గత సంవత్సర స్థాయిలతో పోల్చితే ఆరోగ్యకరమైన ఆదాయ వృద్ధిని సాధించడానికి సిద్ధంగా ఉంది.

ఇన్పుట్ వ్యయ ఒత్తిళ్లు మరియు సరఫరా పరిమితుల ప్రభావంపై పెట్టుబడిదారులు కొంత వెలుగునిచ్చే ఫలితాల కోసం లాభదాయకత కూడా కోలుకుంటుంది.

లాభాలు నిలకడగా ఉంటాయా?

ఫార్వర్డ్ ఆదాయాలు ఇప్పుడు 2019 గరిష్ట స్థాయిని 3% 1 దాటాయి. రాబోయే రెండేళ్ళలో సగటు కంటే ఎక్కువ ఆర్థిక వృద్ధి కార్పొరేట్ అమెరికాకు బలమైన ఆదాయం మరియు ఆదాయ వృద్ధిగా అనువదించవచ్చని మేము భావిస్తున్నాము.

గత మూడు మాంద్యాల తరువాత, ఆదాయాలు వారి పూర్వపు గరిష్టాన్ని తిరిగి పొందిన తర్వాత సగటున 83% పెరుగుతూనే ఉన్నాయి (1990-1991 వినియోగదారుల debt ణం నిలిపివేసిన తరువాత 120%, టెక్ బబుల్ తరువాత 70%, మరియు గొప్ప ఆర్థిక సంక్షోభం తరువాత 60%) 3. సంభావ్య కార్పొరేట్ పన్నుల పెంపు 2022 లో కొంత వృద్ధిని క్లిప్ చేయగలదు కాని అది నిరాడంబరంగా ఉంటుంది మరియు మన దృష్టిలో పైకి వెళ్లే మార్గాన్ని అరికట్టదు. Weekly market wrap

మార్కెట్ చిక్కులు:

రాబోయే త్రైమాసికం మరియు సంవత్సరానికి మించి ఆర్థిక మరియు కార్పొరేట్ ఫండమెంటల్స్ మెరుగుపడతాయని మేము నమ్ముతున్నాము, అయితే మార్పు రేటు మందగిస్తుంది. రికవరీ నుండి విస్తరణకు రాబోయే పరివర్తన మేము వ్యాపారం మరియు మార్కెట్ చక్రాల యొక్క అనుకూలమైన భాగంలోనే ఉందని సూచిస్తుంది.

ఏదేమైనా, ఈక్విటీ రాబడి మితంగా ఉండే అవకాశం ఉంది మరియు మిడ్‌సైకిల్ పరిస్థితులకు అనుగుణంగా పుల్‌బ్యాక్‌లు మరింత తరచుగా మారే అవకాశం ఉంది. ఫెడ్ యొక్క అభిప్రాయాన్ని మార్చడానికి స్వల్పకాలిక ద్రవ్యోల్బణ భయం సరిపోదు, కానీ ధరల ఒత్తిడి అనేది మధ్యస్థ-కాల ప్రమాదానికి విలువైనది. Weekly market wrap

check other posts

Leave a Reply