Ugadi 2021: శ్రీ ప్లవ నామ నూతన సంవత్సర ఉగాది యొక్క తేదీ, సమయం, ప్రాముఖ్యత

1
160
Ugadi 2021:
Ugadi 2021:

Ugadi 2021: కోవిడ్ -19 మహమ్మారి మధ్య ఉగాది వరుసగా రెండో సంవత్సరం. తెలుగు నూతన సంవత్సరం గురించి ఇక్కడ ఉంది – ఉగాడి

ఉగాది, తెలుగు నూతన సంవత్సరం ఏప్రిల్ 13 న ఉంది. ఉగాది లేదా యుగాదిని ఆంధ్రప్రదేశ్, తెలంగాణ మరియు కర్ణాటక ప్రజలు ఎంతో ఉత్సాహంగా పాటిస్తారు.

ఉగాడి అంటే ‘కొత్త యుగానికి నాంది’.  ఉగాడి 2021 తెలుగు షాకా సంవత్ 1943 ప్రారంభం. పొరుగున ఉన్న మహారాష్ట్రలో, ఉగాదీలు గుడి పద్వా లేదా మరాఠీ నూతన సంవత్సరంగా జరుపుకుంటారు. ర్యాగింగ్ కోవిడ్ -19 మహమ్మారి మధ్య భారతీయ నూతన సంవత్సరాలకు ఆతిథ్యం ఇవ్వడం ఇది వరుసగా రెండవ సంవత్సరం. Ugadi 2021

Ugadi 2021:
Ugadi 2021:
ఉగాడి 2021 తేదీ మరియు సమయం

ఉగాది శుక్ల పక్ష లేదా చైత్ర పౌర్ణమి దశలో మొదటి రోజున గుర్తించబడింది.
ఉగాది ఏప్రిల్ 13, మంగళవారం
ఉగాది ప్రతిపాద తితి ఏప్రిల్ 12 ఉదయం 8 గంటలకు ప్రారంభమవుతుంది
ఉగాది ప్రతిపాద తితి ఏప్రిల్ 13 న ఉదయం 10:16 గంటలకు ముగుస్తుంది

ఉగాది ఆచారాలు మరియు వేడుకలు: 10 దశలు

ఉగాది జరుపుకునే వారందరూ, ఆయిల్ బాత్ యొక్క కర్మతో రోజును ప్రారంభించి, కొత్త బట్టలు ధరిస్తారు
రోజు ప్రారంభించే ముందు కొన్ని లేత వేప ఆకులు తింటారు
ఇంట్లో పూజలు చేయలేని వారు ఆలయాన్ని సందర్శించి బ్రహ్మ దేవునికి ప్రార్థనలు చేస్తారు
పసుపు బియ్యం (అక్షత్), మల్లె పువ్వులతో ప్రజలు బ్రహ్మ మంత్రాలను జపిస్తారు
గణేశుడికి కూడా ప్రార్థనలు చేస్తారు
చాలా మంది పూజల కోసం ఒక మార్పు లేదా స్థలాన్ని నిర్మిస్తారు మరియు బ్రహ్మ ఫోటో ముందు రంగురంగుల రంగోలిస్ చేస్తారు Ugadi 2021
ఉగాడికి ముందు, గృహాలను శుభ్రం చేసి తాజా పువ్వులు మరియు రంగోలితో అలంకరిస్తారు
మామిడి ఆకులను దండలాగా కట్టి, ముందు తలుపు వద్ద కట్టి ఉంచారు
ఇది ఆనందం, శ్రేయస్సు మరియు అదృష్టానికి చిహ్నంగా జరుగుతుంది
సాంప్రదాయకంగా ప్రజలు తీపి చపాతీలను దేవతలకు నైవేద్యంగా చేస్తారు

ఉగాడి మరియు దాని ప్రాముఖ్యత

ఉగాది, గొప్ప నూతన సంవత్సర దినం, వసంత of తువుకు ప్రతీక అయిన కొత్త ఆరంభాలు మరియు ఆకాంక్షల గురించి. పురాణాల ప్రకారం, విశ్వం యొక్క సృష్టికర్త అయిన బ్రహ్మ దేవుడు ఉగాదిపై తన పనిలో నిమగ్నమయ్యాడు. రాముడు ఇంటికి రావడాన్ని గుర్తించే సమయం ఇది.

ఉగాడి సమయంలో, ప్రజలు సాంప్రదాయ ఆహారాన్ని సేకరించి ఆనందిస్తారు మరియు బహుమతులు ఇస్తారు. కుటుంబంలోని చిన్న సభ్యులు పెద్దల ఆశీర్వాదం కోరిన రోజు కూడా ఇది. Ugadi 2021

మరుసటి రోజు లేదా రెండు రోజులలో, భారతదేశం అంతటా ఉన్న రాష్ట్రాలు సౌర క్యాలెండర్ ఆధారంగా హిందూ నూతన సంవత్సరాన్ని జరుపుకుంటాయి.

తమిళనాడు పుతందును జరుపుకుంటుంది, అస్సాంలో బిహు, పంజాబ్‌లో బైసాకి, ఒరిస్సాలోని పనా సంక్రాంతి మరియు పశ్చిమ బెంగాల్‌లోని పోయిలా బైషాక్ జరుపుకుంటారు.

ఉత్తర భారత రాష్ట్రాల్లో, తొమ్మిది రోజుల చైత్ర నవరాత్రి ప్రారంభమవుతుంది. నవరాత్రి మొదటి రోజు చాలా మందికి చక్కెరతో వేప ఆకులు ఉంటాయి. Ugadi 2021

సాంప్రదాయ ఉగాడి పచాడిని ఎలా తయారు చేయాలి

 

ముడి మామిడి, వేప పువ్వు, బెల్లం, చింతపండు గుజ్జు, ఎర్ర కారం పొడి / నల్ల మిరియాలు పొడి, ఉప్పు మరియు నీరు వంటి సాంప్రదాయ ఉగాడి పచాడి రెసిపీని మేము కనుగొన్నాము.

కొంతమంది అరటిపండు, పొడి పండ్లు, కొబ్బరి, పచ్చిమిరపకాయలు, వేయించిన పప్పు మరియు ఇతరులను కూడా కలుపుతారు. Ugadi 2021

ఈ రెసిపీ కోసం తాజా వేప పువ్వులను ఉపయోగించమని ఎల్లప్పుడూ సలహా ఇస్తున్నప్పటికీ, మీరు వాటిని పొందకపోతే, మీరు ఎండిన వేప పువ్వులతో ప్రత్యామ్నాయం చేయవచ్చు.మీరు మొదట చింతపండు గుజ్జును నీటిలో నానబెట్టి బాగా కలపాలి.

అవసరమైతే వడకట్టండి. తరువాత తరిగిన బెల్లం వేసి బెల్లం కరిగిపోయే వరకు కదిలించు. ఇప్పుడు, ముడి మామిడి ముక్కలు కోసి దానికి జోడించండి; తరువాత వేప పువ్వు, నల్ల మిరియాలు / ఎర్ర కారం మరియు ఉప్పు వేసి కలపాలి. గుర్తుంచుకోండి, మీకు వేప పువ్వు (ఎండిన / తాజా రెండూ) లభించకపోతే, దాన్ని మెథీ విత్తనాలతో భర్తీ చేయండి. Ugadi 2021

పూర్తి రెసిపీ కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి. ఉగాడి పచాడిని సిద్ధం చేసి, నూతన సంవత్సర మొదటి రోజు ఆనందించండి. హ్యాపీ ఉగాది 2021, అందరికీ!

check other posts

1 COMMENT

  1. […] ప్రజలు కొత్త బట్టలు ధరిస్తారు- మహిళలు ప్రకాశవంతమైన ఎరుపు సరిహద్దులతో తెల్లని చీరలు మరియు పెద్ద బంగారు చెవిరింగులు మరియు భారీ ఆభరణాలతో తమను తాము అలంకరించుకుంటారు. పురుషులు సాంప్రదాయ కుర్తాస్ మరియు ధోటీలలో దుస్తులు ధరిస్తారు మరియు ఇవి ఎక్కువగా తెలుపు రంగులో ఉంటాయి. Pohela Boishakh 2021 వారు ఇంటి ముందు అల్పానాతో ఇళ్లను అలంకరించడంలో కూడా మునిగి తేలుతారు మరియు రోజును జరుపుకోవడానికి అనేక రుచికరమైన వంటకాలను కూడా తయారుచేస్తారు- చేపలు, సీఫుడ్ మరియు మటన్ నుండి వండిన కాలానుగుణ కూరగాయలు మొదలైన వాటికి విందు చేస్తారు. పోయిలా బోయిషాక్ వంటి సాంప్రదాయ పండుగలో బెంగాలీలు ఎలాంటి వంటలు తినాలని ఇష్టపడుతున్నారో తెలుసుకోవటానికి భారతదేశం ఈ రోజు వనితా బజోరియా మరియు కోల్‌కతాలోని లార్డ్ ఆఫ్ డ్రింక్స్ డైరెక్టర్లు అమిత్ బజోరియాతో మాట్లాడారు. “పోయిలా బోయిషాక్ ఒక శుభ దినం, ఇది బెంగాలీలకు కొత్త సంవత్సరానికి నాంది పలికింది. ఈ రోజును జరుపుకోవడానికి బెంగాలీలు మంచి మరియు రుచికరమైన ఆహారాన్ని తీసుకోవటానికి ఇష్టపడతారు. పోయిలా బోయిషాఖ్‌లో భోజనం మరియు విందు ఎక్కువగా ఇష్టపడే మాంసాహార రుచికరమైనవి. ” Pohela Boishakh 2021 “ఉడికించిన బియ్యంతో మాచర్ పటూరి, ఇది బెంగాలీలకు ఎప్పటికప్పుడు ఇష్టమైన వస్తువు. ప్రజలు తాండూరి బేబీ భెట్కి, గొంధోరాజ్ మలై ఫిష్ టిక్కా, తందూరి బేబీ భెట్కి, షోర్షే ఇలిష్ వంటి ఇతర మత్స్య వంటకాలను కూడా ఇష్టపడతారు. కోషా మంగ్షో మరియు పులావ్ కూడా ప్రజలు ఇష్టపడే చాలా ఇష్టపడే కలయిక. బెంగాలీ గృహస్థులు కూడా ఇలాంటి వస్తువులను వండుతారు మరియు మొత్తంగా ఇది అందరికీ గొప్ప విందుగా మారుతుంది. “ పోహెలా బోయిషాక్ 2021: ప్రాముఖ్యత ఈ రోజున, ప్రజలు తమ జీవితాన్ని మరియు గృహాలను దేవుని ఆశీర్వాదాలతో నింపడానికి గణేశుడు మరియు లక్ష్మి దేవిని ప్రార్థిస్తారు. ఈ రోజు బెంగాలీ వ్యాపార వర్గాలకు కొత్త ఆర్థిక సంవత్సరానికి నాంది పలికింది. నెల ప్రారంభం సరిగ్గా స్వాగతించాల్సిన రోజు అని నమ్ముతారు, తరువాత సంవత్సరం మొత్తం బాగుంటుంది. బెంగాలీ నూతన సంవత్సరాన్ని పశ్చిమ బెంగాల్‌లో మరియు అస్సాం, త్రిపుర మరియు బంగ్లాదేశ్‌లోని బెంగాలీ వర్గాలలో జరుపుకుంటారు. అస్సాంలో, పోహేలా బోయిషాక్‌ను బిహుగా జరుపుకుంటారు మరియు దీనిని అస్సామీ న్యూ ఇయర్ అని కూడా పిలుస్తారు. Pohela Boishakh 2021 check other posts […]

Leave a Reply