This week stock markets ! గత వారం మార్కెట్లు నిశ్శబ్దంగా ఉన్నాయి!

1
111
This week stock markets
This week stock markets
This week stock markets  ఇది చాలా నిశ్శబ్దమైన వారం, ఇది ఆర్థిక పునరుద్ధరణ దృక్పథంతో మార్కెట్లను కొనసాగించడానికి అనుమతిస్తుంది. సాధారణ పల్లవిగా మారిన దానిలో, ఎస్ & పి 500 వీక్ 1 లో 2% లాభాలను నమోదు చేయడంతో స్టాక్స్ కొత్త రికార్డు స్థాయికి చేరుకున్నాయి. ఈ ఎద్దు మార్కెట్ ఇప్పటికీ చాలా చిన్నది అయినప్పటికీ, ఇది ఇప్పటికే కొన్ని ముఖ్యమైన మైలేజీని లాగిన్ చేసి, కేవలం 1 సంవత్సరంలో 87% తిరిగి ఇచ్చింది. ఇది అనేక కీలక ప్రశ్నలను లేవనెత్తుతుంది:
మార్కెట్ ప్రయాణం యొక్క తదుపరి దశకు ఇంధనం ఎక్కడ నుండి వస్తుంది?
మార్కెట్ ఏ వేగంతో ప్రయాణిస్తుంది?
ఏ సంభావ్య గుంతలు ముందుకు ఉన్నాయి?
ఎద్దు-మార్కెట్ మార్గం ఖచ్చితంగా able హించదగినది కాదు, కానీ పురోగతి యొక్క సంకేతాలను అందించే కీలకమైన సంకేతాలు ఉన్నాయని మేము భావిస్తున్నాము. పై ప్రశ్నల పరంగా, పర్యవేక్షించడానికి ఇక్కడ మూడు కీ గేజ్‌లు ఉన్నాయి:This week stock markets

1. కార్మిక-మార్కెట్ పరిస్థితులను మెరుగుపరచడం ఇంధనాన్ని సరఫరా చేస్తుంది.

ఎద్దు మార్కెట్లు తక్కువ మరియు పడిపోతున్న నిరుద్యోగంతో సంబంధం కలిగి ఉన్నందున నిరుద్యోగం పడిపోవడం స్టాక్ మార్కెట్‌కు మంచిదని పై చార్ట్ వివరిస్తుంది మరియు ఎలుగుబంటి మార్కెట్లు సాధారణంగా నిరుద్యోగం పెరుగుదలను చూస్తాయి.
గత సంవత్సరంలో నిరుద్యోగిత రేటు దాదాపు 9% పడిపోయింది. ఒక వైపు, ఇది చాలా సానుకూలంగా ఉంది. ఇంతకుముందు, WWII తరువాత నిరుద్యోగంలో అతిపెద్ద క్షీణత అక్టోబర్ 2009 నుండి 2020 ఫిబ్రవరి వరకు 6.5% గా ఉంది.This week stock markets
మరోవైపు, ఇది మహమ్మారి కార్మిక మార్కెట్‌కు ఎంత నష్టం కలిగించిందో ప్రతిబింబిస్తుంది. నిరుద్యోగం ఇప్పటికీ 6%, ఇది చారిత్రాత్మకంగా ఉన్న స్థాయి.
This week stock markets
This week stock markets
వీక్లీ ప్రారంభ నిరుద్యోగ వాదనలు గత వారం పెరిగాయి, అయినప్పటికీ అవి విస్తృత క్షీణతలో ఉన్నాయి. టీకా పంపిణీ మరియు ప్రాంతీయ / పరిశ్రమ పరిమితులు అసమానంగా కొనసాగుతున్నందున, ఉపాధి పరిస్థితులలో సమీప-కాల మెరుగుదల పూర్తిగా సున్నితంగా ఉండదని ఇది మాకు సూచిస్తుంది.
యు.ఎస్. జిడిపిలో సుమారు 70% వినియోగదారుల వ్యయంతో, ఉపాధి పోకడలు ఆర్థిక వ్యవస్థకు శక్తివంతమైన టెయిల్ విండ్ అవుతాయని మేము భావిస్తున్నాము.This week stock markets
ఏడాది పొడవునా నిరుద్యోగిత రేటు తగ్గుతుందని మేము ఆశిస్తున్నాము, ఆర్థిక వ్యవస్థ తిరిగి తెరవడం ద్వారా ఉద్యోగ లాభాలను వేగవంతం చేయడం ద్వారా. మార్చిలో 916,000 ఉద్యోగాలు జోడించబడ్డాయి, ఇది ఎనిమిది నెలల్లో బలమైన లాభం.
సేవా రంగంలో (ప్రయాణం, ఆతిథ్యం మరియు విశ్రాంతితో సహా) పుంజుకోవడంతో ఈ సంవత్సరం మరింత బలమైన నెలవారీ లాభాలు అనుభవించబడతాయని మేము భావిస్తున్నాము.
గత 40 సంవత్సరాలలో, అవరోహణ నిరుద్యోగిత రేటు 6% ఉల్లంఘించినప్పుడు, ఇది సగటున మరో 50 నెలలు తగ్గుతూ వచ్చింది.
అంతేకాకుండా, రాబోయే రెండేళ్ళలో స్టాక్ మార్కెట్లో సగటు లాభం 22.7%, ఇది పెరుగుతున్న కార్మిక మార్కెట్ పెరుగుతున్న ఆర్థిక వ్యవస్థపై కలిగి ఉన్న ముఖ్యమైన ప్రభావాన్ని ప్రతిబింబిస్తుంది మరియు పెరుగుతున్న ఆర్థిక వ్యవస్థ అప్పుడు ఈక్విటీ-మార్కెట్ పనితీరుకు అర్థం.This week stock markets

2. స్టాక్ మార్కెట్ ముందు బహిరంగ రహదారిని కలిగి ఉంది, కానీ ఇది నెమ్మదిగా ముందుకు సాగుతుంది.

This week stock markets
This week stock markets
సమీప కాలంలో రేట్లు పెరగడంతో, ఎస్ & పి 500 యొక్క ఆదాయాలు పదేళ్ల రేటు కంటే లాభాలను తగ్గించాయి.
10 సంవత్సరాల ట్రెజరీ రేటుతో పోలిస్తే, స్టాక్‌లపై ఆదాయాలు (ఎస్ & పి 500 ధరతో విభజించబడిన కార్పొరేట్ లాభాలు) ప్రస్తుతం 3% కన్నా తక్కువగా ఉన్నాయి, ఇది 20181 నుండి కనిష్ట స్థాయి.
ఇది రెండు పోకడల ఫలితం: 1) వడ్డీ రేట్ల పెరుగుదల, పదేళ్ల ట్రెజరీ దిగుబడి ప్రస్తుతం జనవరి 2020 నుండి అత్యధిక స్థాయికి చేరుకుంది, మరియు 2) పెరుగుతున్న స్టాక్ ధరలు, ఇవి ఆదాయాల వృద్ధి రేటును మించిపోయాయి. గత సంవత్సరం.
ట్రెజరీ దిగుబడి యొక్క భద్రతతో పోల్చితే, ఈక్విటీల నుండి పైకి ప్రశంసలు పొందే ప్రమాదం ఉన్నందున పెట్టుబడిదారులు తక్కువ పరిహారాన్ని పొందుతున్నారని బాండ్ దిగుబడికి సంబంధించి ఆదాయాల దిగువ ధోరణి సంకేతాలు ఇస్తుంది.This week stock markets
ఎద్దుల మార్కెట్ గ్యాస్‌పై తక్కువగా నడుస్తుందని ఇది సంకేతమని మేము అనుకోము, కాని ఇది మేము ముందుకు వచ్చేటప్పుడు ఈక్విటీలకు మరింత మితమైన రాబడిని సూచిస్తుందని మేము భావిస్తున్నాము. గత సంవత్సరంలో లాభాలు రాబోయే సంవత్సరంలో ప్రతిరూపం అవుతాయని మేము అనుమానిస్తున్నాము.
ఏదేమైనా, ఈ సంవత్సరం ఆదాయాల వృద్ధి అర్ధవంతంగా పెరుగుతుందని మేము ఆశిస్తున్నాము మరియు దీర్ఘకాలిక వడ్డీ రేట్లు మరింత క్రమంగా పెరుగుతాయని మేము ఆశిస్తున్నాము. ఇది ఆదాయాల దిగుబడిలో దిగజారుతున్న ధోరణిని తిప్పికొట్టడానికి సహాయపడుతుంది.
ఆదాయాల దిగుబడి 2018 జనవరి మరియు అక్టోబర్‌లలో ఇలాంటి స్థాయికి చేరుకుంది, తరువాత 2019 లో మార్కెట్ నుండి బలమైన పనితీరు కనబరిచింది.This week stock markets

3. పాలసీ గుంతలు ముందుకు: కార్పొరేట్ పన్నుల పెంపు కంటే ఫెడ్ రేట్ల పెంపు ఎక్కువ.

This week stock markets
This week stock markets
కాలక్రమేణా పన్ను రేట్లు చాలావరకు దిగజారుతున్న ధోరణికి లోబడి ఉన్నాయి, అయితే ఫెడ్ ఫండ్స్ రేటు 70 లలో ద్రవ్యోల్బణాన్ని ఎదుర్కోవటానికి పెరిగింది మరియు తరువాత దీర్ఘకాలిక ధోరణిని అనుసరించింది.
అభివృద్ధి చెందుతున్న ఆర్థిక పునరుద్ధరణ ఈ సంవత్సరం స్టాక్-మార్కెట్ చక్రం వెనుక ఉంటుంది, ఆర్థిక మరియు ద్రవ్య విధానాలు హెడ్‌లైట్లలో తరచుగా కనిపించే గుంతలను సూచిస్తాయి.
ప్రెసిడెంట్ బిడెన్ ప్రతిపాదించిన tr 2 ట్రిలియన్ల మౌలిక సదుపాయాల బిల్లు ఆర్థిక-విధాన ప్రతిస్పందన యొక్క తాజా పునరావృతం, ఇది జిడిపిలో 30% పైన మహమ్మారి ఆర్థిక ఉద్దీపనను నెట్టివేస్తుంది, ఇది యుఎస్ యుద్ధానంతర చరిత్రలో అతి పెద్దది మరియు ఇతర ప్రపంచ అభివృద్ధి చెందిన ప్రస్తుత స్థాయిల కంటే చాలా ముందు దేశాలు.This week stock markets
సమాఖ్య లోటుపై ప్రభావాన్ని మసకబారడానికి రెవెన్యూ ఆఫ్‌సెట్లను ఉత్పత్తి చేసే ప్రయత్నంలో పన్నుల పెంపును ప్రారంభ బిల్లులో చేర్చారు. కార్పొరేట్ పన్ను రేటును 21% నుండి 28% కి పెంచడం ఈక్విటీ మార్కెట్లలో కొంత అజీర్ణానికి దారితీస్తుందని మేము భావిస్తున్నాము.
మేము కొన్ని కీలకమైన ప్రయాణాలను గమనించాము:
ఈ పన్ను పెంపు పూర్తయిన ఒప్పందానికి దూరంగా ఉంది మరియు వాషింగ్టన్ చర్చలు 28% కన్నా కొంచెం తక్కువ సంఖ్యలో ఉంటే మేము ఆశ్చర్యపోనవసరం లేదు.
పెంపుతో కూడా, కార్పొరేట్ పన్ను రేట్లు గతంలో చాలా ఎక్కువగా ఉన్నాయి. కార్పొరేట్ రేటు 1950 మరియు 1960 లలో 50% పైన ఉంది, ఇది ఆర్థిక శ్రేయస్సు కాలం.
ఆ రెండు దశాబ్దాలలో స్టాక్ మార్కెట్లో సగటు వార్షిక రాబడి 13.4% 1. ఈ రేటు 1993 నుండి 2017 వరకు 35%, మరియు ఆ సాగిన 1 కన్నా స్టాక్స్ సంవత్సరానికి సగటున 9.7% లాభపడ్డాయి.
కార్పొరేట్ పన్ను రేటును 1968 మరియు 1993 లో పెంచారు, మార్కెట్ ఆ సంవత్సరాల్లో సగటున 10.5% రాబడిని ఇచ్చింది.This week stock markets
బలమైన ఆర్థిక వ్యవస్థ వెనుక, ఈ సంవత్సరం మరియు తరువాత ఆదాయాల వృద్ధి బలంగా ఉండాలి, అంటే పన్నుల పెంపు ఎద్దు మార్కెట్‌ను పూర్తిగా అణగదొక్కదు.
ఏదేమైనా, కార్పొరేట్ పన్ను పెంపును కొట్టివేయకూడదు, ఎందుకంటే వచ్చే ఏడాది ఆదాయ వృద్ధి రేటును తగ్గించాలని మేము would హించాము. ఫండమెంటల్స్ అనుకూలమైనవి మరియు అంచనాలు ఆశాజనకంగా ఉన్న మార్కెట్లో, పన్నుల పెంపు ఆవర్తన మార్కెట్ అస్థిరతకు కారణమవుతుంది.
విస్తరణకు ఎక్కువ ప్రమాదం కలిగించే రేటు ఫెడ్ యొక్క స్వల్పకాలిక పాలసీ రేటు అని మేము భావిస్తున్నాము. చార్ట్ చూపినట్లుగా, ఇది మహమ్మారి ప్రారంభం నుండి 0% వద్ద లంగరు వేయబడింది మరియు రాబోయే కొంతకాలం అక్కడే ఉండాలని మేము ఆశిస్తున్నాము.
ద్రవ్య-విధాన కఠినతరం (ఫెడ్ రేట్ పెంపు) యొక్క దశలు ఆర్థిక పరిస్థితులను పరిమితం చేస్తాయి మరియు విధానం ముఖ్యంగా పరిమితం అయినప్పుడు ఆర్థిక మరియు మార్కెట్ తిరోగమనాలను ప్రారంభిస్తాయి. శాశ్వత ఆర్థిక విస్తరణను ప్రోత్సహించడానికి వసతి విధాన సెట్టింగులను నిర్వహించాలని భావిస్తున్నట్లు ఫెడ్ గత వారం పునరుద్ఘాటించింది.
ఈ సంవత్సరం అధిక ద్రవ్యోల్బణ రీడింగులు ఫెడ్ యొక్క ఉద్దీపనను తగ్గించే దిశగా మార్కెట్ యొక్క ఆందోళన స్థాయిని పెంచుతాయని మేము అనుమానిస్తున్నాము. ఈ సంవత్సరానికి ఫెడ్ బలవంతం అయ్యేంతవరకు ద్రవ్యోల్బణం చాలా వేడిగా ఉంటుందని మేము ఆశించము, అయితే అధిక ద్రవ్యోల్బణ రీడింగులు అస్థిరతకు మూలంగా ఉంటాయి, అయినప్పటికీ.
అదృష్టవశాత్తూ, ఫెడ్ విధానం కొంతకాలం బాధ కలిగించే దానికంటే ఎక్కువ సహాయకరంగా ఉంటుందని మేము భావిస్తున్నాము, రాబోయే సంవత్సరంలో రేటు పెంపు సంభవించే అవకాశం లేదు.
check other posts 

 

1 COMMENT

Leave a Reply