Benefits of Ginger 15 ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు:

0
162
Benefits of Ginger
Benefits of Ginger

Benefits of Ginger మీరు మీ వంటలలో కొన్ని అల్లం జోడించవచ్చు, కానీ ఎందుకు అని మీరు ఆలోచిస్తున్నారా? మీ ఆహారానికి అల్లం ఏమి చేస్తుందని చాలా మంది ఆశ్చర్యపోవచ్చు.

అల్లం ఆరోగ్యకరమైనదని చాలా మంది అనవచ్చు, కాని ఇది వాస్తవానికి ఏ విధంగా ఆరోగ్యకరమైనది అనే ప్రశ్న ఉంది. అల్లం నొప్పిని తగ్గించడానికి క్యూరింగ్ ఏజెంట్‌గా శతాబ్దాలుగా ఉపయోగించే యాంటీఆక్సిడెంట్లతో నిండిన properties షధ గుణాలు ఉన్నాయని చెబుతారు.

అల్లం అనేక వైద్యం సామర్ధ్యాల కారణంగా ప్రపంచంలోని అనేక సాంప్రదాయ సంస్కృతులలో దాదాపు అన్ని పాక వంటకాలకు జోడించబడింది. ఇది వికారం అరికట్టడం మరియు మంటను ఎదుర్కోవడం కావచ్చు, మీరు దీనికి పేరు పెట్టండి, అల్లం ఆరోగ్య సమస్యల నుండి మిమ్మల్ని కాపాడుతుంది. Benefits of Ginger
చాలా ఆసియా మరియు భారతీయ వంటకాలు అల్లంను తమ వంటలలో ఎక్కువగా ఉపయోగిస్తాయి ఎందుకంటే ఇది ఆకలి, చలన అనారోగ్యం మరియు సహజ నొప్పి నివారణను నివారించగలదు.
అల్లం మొక్కల మూలం మనకు తాజా లేదా కొన్నిసార్లు పొడి మసాలా రూపంలో మరియు దాని ఏలకులు మరియు పసుపు కుటుంబంలో తినవచ్చు. అంటే చాలా మంది భారతీయులు కూరగాయలుగా పరిగణించకుండా అల్లం ఒక మసాలా.
అల్లం గురించి వాస్తవాలు తెలుసుకోవాలి:
అల్లం దానితో నిండిన ఆరోగ్య ప్రయోజనాలను కలిగి ఉన్నప్పటికీ, ఈ ఆరోగ్యకరమైన మసాలా గురించి తెలుసుకోవలసిన కొన్ని వాస్తవాలు ఇక్కడ ఉన్నాయి.

 

 • మంట, నొప్పి మరియు వికారం నయం చేయడానికి అల్లం medic షధ ప్రయోజనాల కోసం ఉపయోగిస్తారు.
 • అల్లం వాడకం 3000 సంవత్సరాల గొప్ప చరిత్ర నాటిది. ప్రాచీన కాలం నుండి దాని properties షధ లక్షణాలలో ఇది ఎప్పుడూ మారలేదు.
 • ఉబ్బసం చికిత్సలో అల్లం సహాయపడుతుంది.
 • అల్లం  తిమ్మిరిని తగ్గిస్తుంది.
 • అల్లం అధికంగా తీసుకోవడం వల్ల యాసిడ్ రిఫ్లక్స్, డయేరియా మరియు నోటిలో చికాకు ఏర్పడతాయి  Benefits of Ginger
అల్లం యొక్క 15 ఆరోగ్యకరమైన ప్రయోజనాలు:
Benefits of Ginger
                                                                          Benefits of Ginger

మీ ఆరోగ్యానికి అల్లం చాలా ఉపయోగకరంగా ఉంటుందని ఇప్పుడు మీకు తెలుసు, ఇక్కడ మరియు మీకు మరియు మీ కుటుంబానికి ప్రయోజనకరంగా ఉంటుందని అల్లం ఏ విధంగా చెప్పబడుతుందో మరికొన్ని అంతర్దృష్టిని ఇస్తుంది. Benefits of Ginger

1. జలుబు మరియు ఫ్లూ తగ్గిస్తుంది:
వేడి కప్పు అల్లం టీని సిప్ చేయడానికి శీతాకాలం ఉత్తమమైన వాతావరణం మరియు ఇది మీ శరీర పరిస్థితిని స్వయంచాలకంగా స్థిరీకరిస్తుంది మరియు మిమ్మల్ని వెచ్చగా ఉంచుతుంది. ఇది మీరు తినేసిన తర్వాత చెమట పట్టడానికి వీలు కల్పిస్తుంది మరియు ఇది మీ శరీరానికి మంచిది అని అంటారు. కాబట్టి, మీరు జలుబు మరియు ఫ్లూతో బాధపడుతుంటే మీరు చేయాల్సిందల్లా కొంచెం అల్లం టీ తయారుచేయడం మరియు మీరు ఎప్పుడైనా మంచి అనుభూతి చెందుతారు.
2. మీ హృదయానికి మంచిది:
అల్లం మీ గుండెకు మంచిది, ఇది కొలెస్ట్రాల్ ను తగ్గిస్తుంది మరియు రక్తం గడ్డకట్టే ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తుంది. ముఖ్యంగా, ఇది రక్తంలో చక్కెర స్థాయిలను నియంత్రిస్తుంది. భవిష్యత్తులో అల్లం మధుమేహం మరియు గుండె జబ్బుల చికిత్సకు ఒక సమగ్ర medicine షధంగా మారుతుంది. కాబట్టి, మీ రోజువారీ ఆహారంలో కొద్దిగా అల్లం జోడించడం వల్ల మీ హృదయాన్ని ఆరోగ్యంగా ఉంచే ఉపాయం పని చేస్తుంది.
Benefits of Ginger
3. మంటను చికిత్స చేస్తుంది:
మంట అనేది తెల్ల రక్త కణాలు సంక్రమణ మరియు వైరస్ల నుండి మనలను రక్షించే ప్రక్రియ అని అంటారు. కానీ కొన్నిసార్లు ఇది తప్పు కావచ్చు మరియు తీవ్రమైన కీళ్ల నొప్పులకు కారణం కావచ్చు. ఈ ప్రక్రియలో, మీ శరీర రోగనిరోధక వ్యవస్థ దాని స్వంత కణజాలాలకు నష్టం కలిగించడం ప్రారంభిస్తుంది, తద్వారా మంట వస్తుంది. అల్లం శోథ నిరోధక భాగాలు మరియు యాంటీఆక్సిడెంట్లను కలిగి ఉంటుంది, ఇవి మంటను నయం చేస్తాయి.
4. క్యాన్సర్‌ను నివారిస్తుంది:
బ్రిటిష్ జర్నల్ ఆఫ్ న్యూట్రిషన్ చేసిన అధ్యయనం ప్రకారం, ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్ కణాలను నిరోధించడంలో మరియు వాటి పెరుగుదలలో అల్లం చాలా ప్రభావవంతంగా ఉంటుందని పరిశోధకులు కనుగొన్నారు. అయినప్పటికీ, దాని శోథ నిరోధక లక్షణాల కారణంగా, ఇది క్యాన్సర్ వచ్చే ప్రమాదాలను తగ్గించగలదు.
5. అల్లం మెదడు పనితీరును మెరుగుపరుస్తుంది:
అల్లం లో లభించే యాంటీ ఇన్ఫ్లమేటరీ గుణాలు కూడా మిమ్మల్ని అప్రమత్తంగా ఉంచుతాయి మరియు మంచి మెదడు కార్యాచరణకు సహాయపడతాయి. ఇది ప్రాథమికంగా మీ మనస్సు యొక్క ఉనికిని పెంచుతుంది. ఎవిడెన్స్-బేస్డ్ కాంప్లిమెంటరీ అండ్ ఆల్టర్నేటివ్ మెడిసిన్ అధ్యయనం ప్రకారం అల్లం రూట్ అభిజ్ఞా పనితీరును మెరుగుపరుస్తుంది.
6. కండరాల నొప్పికి చికిత్స చేస్తుంది:
అల్లం కండరాల నొప్పిని నయం చేస్తుందని అంటారు మరియు మీరు చేయాల్సిందల్లా 2 గ్రాముల అల్లం తినడం అది పొడి లేదా పేస్ట్ రూపంలో ఉండవచ్చు, మీరు 11 రోజుల్లో తేడాను చూస్తారు. అలాగే, వేగవంతమైన ఉపశమనం పొందడానికి మీరు కొన్ని సాధారణ మోచేయి వ్యాయామాలను నిర్వహించాలని సలహా ఇస్తారు. ఇది వేగంగా ప్రభావం చూపకపోవచ్చు, బదులుగా, పాశ్చాత్య మందులు అందించే దుష్ప్రభావాల నుండి మీరు దూరంగా ఉండటానికి ఇది చాలా సురక్షితమైన మార్గం.
7. తీవ్రమైన అజీర్ణానికి చికిత్స చేస్తుంది:
తీవ్రమైన అజీర్ణాన్ని దీర్ఘకాలిక జీర్ణక్రియ లేదా అజీర్తి అని కూడా పిలుస్తారు, ఇది మీ కడుపు ఎగువ భాగంలో తిరిగి ఉద్భవించే నొప్పి మరియు తీవ్రమైన అసౌకర్యాన్ని కలిగి ఉంటుంది. మీ కడుపు త్వరలో ఖాళీ కాకపోతే, అది అజీర్ణానికి కారణమవుతుంది మరియు ఈ దృష్టాంతంలో అల్లం మీ కడుపుని వేగంగా ఖాళీ చేస్తుంది మరియు అజీర్ణాన్ని నివారిస్తుంది. అల్లం సూప్ ట్రిక్ చేయవచ్చు, వినియోగం తర్వాత 20 నిమిషాల్లో మీ కడుపు ఖాళీ చేయటానికి సహాయపడుతుంది. Benefits of Ginger
8. వికారం నివారిస్తుంది:
మీకు వాంతి సంచలనం ఉంటే, దాన్ని నివారించడానికి మీరు సహజమైన ఇంటి నివారణగా అల్లం చేయాలి. మీరు చేయాల్సిందల్లా కొన్ని ముడి అల్లం నమలడం లేదా వేడి వేడి కప్పు అల్లం టీ సిప్ చేయడం మరియు ఇది మీకు వికారం నుండి నయం చేస్తుంది మరియు క్యాన్సర్ వచ్చే ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తుంది. చలన అనారోగ్యం కారణంగా మీరు వికారంతో బాధపడుతుంటే, అల్లం మళ్ళీ ట్రిక్ పోషిస్తుంది. అల్లం గురించి మంచి భాగం ఏమిటంటే, మీరు గర్భవతిగా ఉన్నప్పుడు కూడా ఉపయోగించడం ఉత్తమం మరియు ఇది వికారంను బాగా నివారిస్తుంది.
9. అల్లం కాలేయాన్ని రక్షిస్తుంది:
మీ కాలేయాన్ని దెబ్బతీసే హానికరమైన రసాయనాల నుండి అల్లం మిమ్మల్ని రక్షిస్తుందని అంటారు. ఇది వృద్ధాప్యం నుండి మీ కాలేయం యొక్క ప్రమాదాలను కూడా తగ్గిస్తుంది. హెవీ మెటల్ మరియు మందులు మీ కాలేయంపై అవక్షేపించబడతాయి మరియు అల్లం దానిని కడిగివేస్తుంది. ముఖ్యంగా ఇది మీ కాలేయాన్ని దెబ్బతీయకుండా మరియు భయపెట్టకుండా కాపాడుతుంది.
10. అల్లం ఋతు తిమ్మిరిని తగ్గిస్తుంది:
స్త్రీ తన ఋతు  చక్రంలో అనుభవించే నొప్పి కొంతమందికి భరించకపోవచ్చు, కాని అల్లం ఆ నొప్పికి లోనవుతుంది. రోజుకు 1 గ్రాము అల్లం నిరంతరాయంగా 3 రోజులు తీసుకుంటే stru తు చక్రం తగ్గుతుందని అంటారు.
11. అల్లం కొలెస్ట్రాల్ స్థాయిలను తగ్గిస్తుంది:
అల్లం గుండె జబ్బుల ప్రమాదం ఎక్కువగా ఉన్న కొలెస్ట్రాల్‌ను తగ్గిస్తుందని అంటారు. అయితే, మీరు కొలెస్ట్రాల్ ను తగ్గించాలనుకుంటే, మీ ఆహారంలో 3 గ్రాముల అల్లం పొడి జోడించడం గురించి ఆలోచించాలి. Benefits of Ginger

12. అల్లం చెడు బాక్టీరియాను చంపగలదు:

సెల్యులార్ నిర్మాణంలో ప్రబలంగా ఉన్న చెడు బ్యాక్టీరియా మరియు వైరస్లను చంపే సామర్ధ్యం అల్లం కలిగి ఉంది. కొంచెం అల్లం తినడం ద్వారా చెడు బ్యాక్టీరియాను చంపడం ఎంతవరకు మంచిది? మీరు చేయాల్సిందల్లా మీ రోజువారీ ఆహారంలో అల్లం జోడించడం మరియు మీరు మార్పులకు సాక్ష్యమిస్తారు. అంతేకాక, అల్లంను ముడి రూపంతో పాటు వండిన రూపంలో కూడా తీసుకోవచ్చు. కొద్దిగా అల్లం టీ ట్రిక్ చేయవచ్చు.
13. అల్జీమర్స్ వ్యాధి నుండి మిమ్మల్ని రక్షిస్తుంది:
అల్లం అల్జీమర్స్ వ్యాధి మరియు యాంటీ ఏజింగ్ తో సహా దీర్ఘకాలిక మంటకు వ్యతిరేకంగా నివారణ ఏజెంట్ అని చెబుతారు. ల్యాబ్ ఎలుకలపై అల్జీమర్స్ వ్యాధిపై పరిశోధనలు జరిపిన అనేక అధ్యయనాలు ఉన్నాయి మరియు అల్జీమర్స్ వ్యాధులతో బాధపడుతున్న ప్రజలకు అల్లం మంచి వికర్షకం అని కనుగొన్నారు. Benefits of Ginger
14. అల్లం DNA ని రక్షిస్తుంది:
అల్లం మీ DNA ను దెబ్బతినకుండా మరియు నవజాత శిశువులలో వైకల్యానికి గురికాకుండా కాపాడుతుంది. అలాగే, కొంతమంది పరిశోధకులు 100 సారవంతమైన పురుషులను కవర్ చేస్తూ ఒక అధ్యయనం నిర్వహించారు, అందులో వారికి నిరంతరాయంగా 3 నెలలు 500 మి.గ్రా అల్లం పొడి ఇవ్వబడింది మరియు దీని ఫలితంగా స్పెర్మ్ నాణ్యత పెరిగింది. అందువలన, అల్లం మీ DNA ని కాపాడుతుందని అంటారు.
15. అల్లం ఆస్టియో ఆర్థరైటిస్‌కు చికిత్స చేస్తుంది:
ఆస్టియో ఆర్థరైటిస్ సాధారణంగా చాలా మంది వృద్ధులలో కనిపిస్తుంది, ఇందులో ప్రజలు తీవ్రమైన కీళ్ల నొప్పులు మరియు కీళ్ళలో దృ ff త్వంతో బాధపడుతున్నారు. ఒక అధ్యయనం 247 మందిని శాంపిల్స్‌గా నియమించింది మరియు వారికి అల్లం సారం ఇచ్చింది. ఆశ్చర్యకరంగా, దీనివల్ల కీళ్ల నొప్పులు తగ్గుతాయి. అలాగే, కొద్దిగా అల్లం, దాల్చినచెక్క మరియు నువ్వుల నూనె ఆస్టియో ఆర్థరైటిస్ ఎదుర్కొంటున్న నొప్పిని తగ్గించడంలో సహాయపడుతుంది.
చర్మానికి అల్లం వల్ల కలిగే ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు:
అల్లం వైద్యం చేసే సామర్థ్యాలను కలిగి ఉంటే, ఈ మసాలా మీ చర్మానికి కూడా మంచిదని మీరు తెలుసుకోవాలి. కాబట్టి మీరు ప్రతిరోజూ మొటిమలతో పోరాడుతుంటే మీరు ప్రతిరోజూ అల్లం తీసుకోవాలి మరియు ఇది మొటిమలకు వీడ్కోలు పలకడానికి సహాయపడుతుంది. మీ చర్మంపై అల్లం వల్ల కలిగే benefits షధ ప్రయోజనాలు ఇక్కడ ఉన్నాయి. Benefits of Ginger
 • యాంటీ ఏజింగ్: ముడతలు వృద్ధాప్యానికి మొదటి సంకేతం మరియు ప్రతిరోజూ కొద్దిగా అల్లం టీ ఆ ముడతలను తొలగించి వృద్ధాప్యాన్ని నివారించవచ్చు.
 • గ్లోయింగ్ స్కిన్: మీ చర్మంపై కొద్దిగా అల్లం పూయడం వల్ల మీ చర్మాన్ని రిఫ్రెష్ చేసి గ్లో చేస్తుంది. మీరు ఒక గ్లాసు అల్లం టీ కలిగి ఉంటే కూడా అదే జరుగుతుంది.
 • స్కిన్ టోనింగ్: అల్లం మీ చర్మం ఆరోగ్యంగా కనిపించేలా చేస్తుంది మరియు దానిని మృదువుగా చేస్తుంది, తద్వారా ఇది యవ్వనంగా మరియు తాజాగా కనిపిస్తుంది.
 • తెల్లని మచ్చలను తగ్గిస్తుంది: అల్లం తెల్లని మచ్చలను తగ్గించే సామర్ధ్యాన్ని కలిగి ఉంటుంది మరియు మీరు చేయవలసిందల్లా అల్లం ముక్కను తెల్లటి మచ్చలపై కనీసం 15 నిమిషాలు ఉంచాలి మరియు ఇది ట్రిక్ చేస్తుంది. మీ చర్మం మరింత అధ్వాన్నంగా కనిపించే చర్మ చికిత్సల కోసం వెళ్ళడం కంటే సహజంగా వైట్‌హెడ్స్‌ను నయం చేయడం మంచిది.
జుట్టుకు అల్లం వల్ల ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు:

అల్లం మీ జుట్టుకు మంచిదని అంటారు, ఇది జుట్టు రాలడం మరియు చుండ్రును నివారిస్తుంది. అల్లం మీ జుట్టుకు చేయగల కొన్ని ప్రయోజనాలు ఇక్కడ ఉన్నాయి. Benefits of Ginger

జుట్టు పెరుగుదలకు సహాయపడుతుంది:

అల్లం మీ జుట్టు యొక్క నెత్తికి రక్త ప్రసరణను పెంచుతుంది మరియు ఇది జుట్టు పెరుగుదలను అనుమతిస్తుంది.

 • చుండ్రును నివారిస్తుంది: అల్లం చుండ్రు నివారణకు సహాయపడే క్రిమినాశక లక్షణాలను కలిగి ఉంటుంది. అల్లం తీసుకోవడం మీకు చెమట పట్టడానికి సహాయపడుతుంది మరియు మీరు మీ జుట్టు నుండి చెమట పట్టేటప్పుడు, ఇది సహజమైన నూనెలను ఉత్పత్తి చేస్తుంది, ఇది చుండ్రును నివారించే క్రిమినాశక మందులుగా పనిచేస్తుంది.
 • స్ప్లిట్ ఎండ్స్‌కు చికిత్స చేస్తుంది: అల్లంలో యాంటీఆక్సిడెంట్లు ఉన్నాయి, ఇవి స్ప్లిట్ ఎండ్స్‌ను మరియు పొడి జుట్టు సంబంధిత సమస్యలను నివారించగలవు.
 • జుట్టు రాలడాన్ని తగ్గిస్తుంది: అల్లం రూట్ జుట్టు రాలడాన్ని నివారించవచ్చు. దీనిని ఆహారం లేదా టీ రూపంలో తీసుకోవచ్చు లేదా కొన్నిసార్లు మీరు దీన్ని పేస్ట్‌గా చేసుకొని మీ జుట్టు మీద ఉంచి కొంతకాలం ఆరబెట్టడానికి అనుమతిస్తారు.
ఆరోగ్యకరమైన అల్లం వంటకాలు:
మీ కోసం అల్లం ఎంత మంచిదో మీరు అర్థం చేసుకున్నందున, ఈ మసాలా దినుసులను కూడా జోడించగల కొన్ని ఆరోగ్యకరమైన వంటకాలను అర్థం చేసుకుందాం. దిగువ జాబితా చేయబడిన ఈ అల్లం ఆధారిత వంటకాలు సరళమైనవి మరియు కొన్ని నిమిషాల్లో ప్రతిరోజూ చేయవచ్చు.
Benefits of Ginger
Benefits of Ginger
1. అల్లం టాపింగ్ తో చికెన్:
నిమ్మకాయ చికెన్‌పై అల్లం టాపింగ్స్ యొక్క అదనపు ప్రయోజనాలతో ఇది రుచికరమైన పొడి వంటకం. ఈ వంటకాన్ని 50 నిమిషాల్లో తయారు చేయవచ్చు మరియు ఇది ఎంత ఆరోగ్యంగా ఉంటుంది. Benefits of Ginger
అల్లం టాపింగ్ తో చికెన్ తయారీ:
 • చికెన్ యొక్క ఈ దవడ-పడే వంటకాన్ని అల్లం టాపింగ్ తో మీరు ఎలా తయారు చేసుకోవాలో ఇక్కడ ఉంది.
 • మొదట, చికెన్ తొడను 2 నుండి 3 పెద్ద ముక్కలుగా చేసి చిన్న గిన్నెలో ఉంచండి. తరువాత అల్లం వెల్లుల్లి, కారం పొడి, నిమ్మరసం మరియు ఒక టేబుల్ స్పూన్ నూనె జోడించండి.
 • ఇది పూర్తయ్యాక, మీరు దానిని ఫ్రిజ్‌లో ఉంచి చికెన్‌ను మెరినేట్ చేయాలి.
 • తరువాత, కొన్ని ఉల్లిపాయలను కోసి, కొన్ని పసుపు పొడితో 8 నిమిషాలు పాన్లో వేయించాలి.
 • ఇది పూర్తయ్యాక, మీరు చికెన్‌లో అన్ని మిశ్రమాలను జోడించి, బంగారు గోధుమ రంగులోకి వచ్చే వరకు వేయించాలి. అప్పుడు పైన కొన్ని చిన్న అల్లం ముక్కలు వేసి, అల్లం టాపింగ్ తో మీ చికెన్ సిద్ధంగా ఉంది.
2. అల్లం నిమ్మకాయ ఫిజ్:
అల్లం చికెన్‌తో, మీ రుచి మొగ్గలను సజీవంగా ఉంచడానికి మీకు ఉల్లాసంగా మరియు రిఫ్రెష్‌గా ఉండాలి. అల్లం నిమ్మకాయ ఫిజ్ మీకు సిట్రిక్ పేలుడును ఇస్తుంది, అది మీ రుచి మొగ్గలకు శక్తినిస్తుంది. Benefits of Ginger
అల్లం నిమ్మకాయ ఫిజ్ కోసం తయారీ:
 • మీ కోసం అల్లం నిమ్మకాయ ఫిజ్ గ్లాసును ఎలా తయారు చేసుకోవాలో ఇక్కడ ఉంది.
 • మొదట, ఒక గ్లాసులో 200 మి.లీ నీరు నింపి చక్కెర, అల్లం వేసి కొంచెం సున్నం పిండి వేయండి.
 • ఇది పూర్తయ్యాక 5 నిమిషాలు వేడి చేసి, ఆపై సహజంగా చల్లబరచడానికి పక్కన ఉంచండి.
 • చల్లబడిన తర్వాత అందులో కొద్దిగా సోడా వేసి ఆపై త్రాగాలి.
అల్లం ఎక్కువగా తినే ప్రమాదాలు:
అల్లం చాలా ప్రయోజనాలను కలిగి ఉండవచ్చు మరియు దీని అర్థం మీరు దీన్ని పరిమిత ప్రాతిపదికన తినవచ్చు. అయినప్పటికీ, అల్లం పట్ల సున్నితంగా ఉన్న వారిలో మీ ఒకరు ఉంటే, మీరు దానిని తినకూడదు, ఎందుకంటే ఇది మరింత ఆరోగ్య సమస్యలకు దారితీస్తుంది. అల్లం అధికంగా తీసుకోవడం కింది సమస్యలకు దారితీయవచ్చు.
 • అధికంగా అల్లం తీసుకోవడం వల్ల గుండెల్లో మంట పెరుగుతుంది
 • ఒకవేళ మీరు రక్తం సన్నబడటానికి మందులు తీసుకుంటుంటే, మీరు అల్లం తీసుకునే ముందు మీ వైద్యుడిని సంప్రదించాలి.
 • అల్లం ప్యాకేజీ సప్లిమెంట్లను నమ్మలేము. దీని గురించి మీరు మీ వైద్యుడిని సంప్రదించాలని సలహా ఇస్తారు.
గమనిక: అల్లం చాలా ప్రయోజనాలను అందిస్తుందని మరియు వేగంగా ఉపశమనం కోసం మీరు దానిని వినియోగించుకోవాలనుకుంటే, మీరు అనవసరమైన ఇబ్బందులను ఆహ్వానించవచ్చు. Benefits of Ginger
తరచుగా అడిగే ప్రశ్నలు
అల్లం ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు మరియు వైద్యం లక్షణాలను కలిగి ఉంది. అయినప్పటికీ, చాలా మంది పరిశోధకులు ఈ మసాలాను భారతదేశంలో 3000 సంవత్సరాల గొప్ప వారసత్వంతో చెప్పటానికి ఇంకా చాలా ఎక్కువ అధ్యయనం చేస్తున్నారు. అల్లం మరియు అనేక ఇతర ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు మరియు ప్రమాదాల గురించి మీకు అంతర్దృష్టినిచ్చే కొన్ని తరచుగా అడిగే ప్రశ్నలు ఇక్కడ ఉన్నాయి.
1. అల్లం వెల్లుల్లి పేస్ట్ మీకు మంచిదా?
అల్లం వెల్లుల్లి పేస్ట్ మీకు వైద్యం చేసే లక్షణాలను కలిగి ఉండటం వల్ల ఖచ్చితంగా మీకు మంచిది. అల్లం మరియు వెల్లుల్లి రెండూ యాంటీ ఇన్ఫ్లమేటరీ ప్రయోజనాలను కలిగి ఉంటాయి
 • రక్తపోటును తగ్గిస్తుంది
 • మంచి మరియు వేగంగా జీర్ణక్రియకు సహాయపడుతుంది
 • ఇది సహజ నొప్పి నివారిణి
 • కడుపు క్యాన్సర్ వచ్చే ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తుంది
 • ఇది యాంటీ ఏజింగ్. Benefits of Ginger
2. అల్లం టీకి దుష్ప్రభావాలు ఉన్నాయా?
లేదు!, అల్లం టీకి ఎటువంటి దుష్ప్రభావాలు ఉండవు, కానీ మీకు అలెర్జీ ఉన్నట్లయితే మీరు ప్రారంభంలో అల్లంతో చికాకును ఎదుర్కొంటారు. అలాగే, అల్లం అధికంగా తీసుకోవడం ఆరోగ్య సమస్యలను కలిగిస్తుంది. కాబట్టి మీరు దీన్ని పరిమితంగా వినియోగించేలా చూసుకోండి మరియు ఆరోగ్యంగా ఉండండి. అల్లం అధికంగా తీసుకోవడం వల్ల కడుపు పూతల లేదా గుండెల్లో మంట వస్తుంది.
3. అల్లం బీర్ ఆరోగ్యంగా ఉందా?
అల్లం తినడం మీకు మంచిది అయితే, అల్లం బీర్ కప్పులో ఉండటం కూడా ఆరోగ్యకరమైనది. వాస్తవానికి, బీర్ తినడానికి ఉత్తమ మార్గం దాని బీర్ రూపంలో ఉంటుంది. ఇతర కార్బోనేటేడ్ పానీయాలతో పోలిస్తే, అల్లం ఆరోగ్యకరమైనదని చెబుతారు.
అల్లం యొక్క ఆరోగ్య ప్రాముఖ్యత ఇంకా పరిశోధన చేయబడుతోంది మరియు భవిష్యత్తులో గుండె జబ్బుల చికిత్సకు ఉపయోగపడే సహజమైన మార్గంగా చూద్దాం. ఏదేమైనా, ప్రాచీన కాలం నుండి ఈ మసాలా క్యూరింగ్ ప్రయోజనాల కోసం ఉపయోగించబడింది మరియు దాని inal షధ లక్షణాల ఫలితంగా ఈ రోజు వరకు ఇప్పటికీ ఉంది. మీరు చేయాల్సిందల్లా మీరే ఒక కప్పు వేడి అల్లం టీగా చేసుకోవడమే మరియు మీరు ఆరోగ్య సమస్యల నుండి మిమ్మల్ని నిరోధిస్తారు.
check other posts

Leave a Reply