Garlic benefits-వెల్లుల్లి ప్రయోజనాలు

2
310
Garlic benefits
Garlic benefits

Garlic benefits-

వెల్లుల్లి తినడం రుచిని పెంచడంతో పాటు, ఆరోగ్యానికి ఎంత మేలు చేస్తుందో కూడా మనకు తెలుసు. కానీ మీరు రోజూ ఉదయం ఖాళీ కడుపుతో వేడినీరు తింటే వెల్లుల్లి వల్ల కలిగే ప్రయోజనాలు రెట్టింపు అవుతాయి.

వెల్లుల్లి తినడం రుచిని పెంచడంతో పాటు, ఆరోగ్యానికి ఎంత మేలు చేస్తుందో కూడా మనకు తెలుసు. కానీ మీరు రోజూ ఉదయం ఖాళీ కడుపుతో వేడినీరు తింటే వెల్లుల్లి వల్ల కలిగే ప్రయోజనాలు రెట్టింపు అవుతాయి. Garlic benefits

Garlic Benefits
Garlic Benefits

వేడి నీటితో వెల్లుల్లి తినడం వల్ల కలిగే ప్రయోజనాలు

1. బిపి నియంత్రణ-

ఉదయం ఖాళీ కడుపుతో రోజూ 1 గ్లాసు గోరువెచ్చని నీటితో 2 ముడి వెల్లుల్లి మొగ్గలను తినడం అధిక రక్తపోటు నియంత్రణకు సహాయపడుతుంది. వెల్లుల్లిలో రక్తం సన్నబడటానికి గుణాలు ఉన్నాయి, వీటి సహాయంతో రక్తపోటును అదుపులో ఉంచుతుంది. Garlic benefits

2. కడుపు వ్యాధులు దూరంగా ఉంటాయి-

మీకు తరచూ కడుపు సంబంధిత సమస్యలు ఉంటే – జీర్ణక్రియ సమస్య- మలబద్ధకం లేదా విరేచనాల సమస్య, వెచ్చని నీటితో 2 మొగ్గ ముడి వెల్లుల్లిని క్రమం తప్పకుండా తినడం ప్రారంభించండి. ఇది శరీరాన్ని నిర్విషీకరణ చేస్తుంది మరియు జీర్ణక్రియను మెరుగుపరుస్తుంది.

3. చక్కెర నియంత్రణలో ఉంటుంది-

మీరు డయాబెటిక్ రోగి అయితే, టైప్ 2 డయాబెటిస్ రోగులకు వెల్లుల్లి medicine షధంతో సమానమని ఒక పరిశోధన వెల్లడించింది. ఈ సందర్భంలో, ప్రతిరోజూ ఉదయం 2 మొగ్గలు వెల్లుల్లి తినడం వల్ల రక్తంలో చక్కెర స్థాయిని నియంత్రించవచ్చు.

4. సంక్రమణను నివారించడంలో సహాయపడండి-

వెల్లుల్లిని సహజంగా యాంటీబయాటిక్ గా పరిగణిస్తారు మరియు వెల్లుల్లిని ఖాళీ కడుపుతో వెచ్చని నీటితో క్రమం తప్పకుండా తీసుకుంటే, శరీరాన్ని అనేక రకాల ఇన్ఫెక్షన్ల నుండి రక్షించడంలో సహాయపడుతుంది. వెల్లుల్లి తినడం వల్ల రోగనిరోధక శక్తి కూడా బలంగా ఉంటుంది.

5. కొలెస్ట్రాల్‌ను తగ్గిస్తుంది-

వెల్లుల్లిలో అల్లిసిన్ మరియు సల్ఫర్ ఉంటాయి, ఇది కొలెస్ట్రాల్‌ను తగ్గించడంలో సహాయపడుతుంది. అల్లిసిన్ వల్ల వెల్లుల్లిలో యాంటీ బాక్టీరియల్, యాంటీ ఫంగల్ మరియు యాంటీఆక్సిడెంట్ లక్షణాలు ఉన్నాయి.

Garlic benefits-

1. వెల్లుల్లి శక్తివంతమైన inal షధ లక్షణాలతో సమ్మేళనాలను కలిగి ఉంటుంది Garlic benefits

2. వెల్లుల్లి అధిక పోషకమైనది కాని చాలా తక్కువ కేలరీలు కలిగి ఉంటుంది

3. వెల్లుల్లి సాధారణ జలుబుతో సహా అనారోగ్యంతో పోరాడగలదు

4. వెల్లుల్లిలోని యాక్టివ్ కాంపౌండ్స్ రక్తపోటును తగ్గిస్తాయి

5. వెల్లుల్లి కొలెస్ట్రాల్ స్థాయిలను మెరుగుపరుస్తుంది, ఇది గుండె జబ్బుల ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తుంది

6. వెల్లుల్లిలో యాంటీఆక్సిడెంట్లు ఉంటాయి, ఇవి అల్జీమర్స్ వ్యాధి మరియు చిత్తవైకల్యాన్ని నివారించడంలో సహాయపడతాయి

7. వెల్లుల్లి మీకు ఎక్కువ కాలం జీవించడంలో సహాయపడుతుంది

8. అథ్లెటిక్ పనితీరు వెల్లుల్లి మందులతో మెరుగుపడవచ్చు

9. వెల్లుల్లి తినడం వల్ల శరీరంలో హెవీ లోహాలను నిర్విషీకరణ చేయవచ్చు

10. వెల్లుల్లి ఎముక ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరుస్తుంది

11. వెల్లుల్లి మీ డైట్‌లో చేర్చడం సులభం మరియు రుచిగా ఉంటుంది Garlic benefits

check other posts-

home remedies for acne 13 powerful steps

2 COMMENTS

  1. […] 1 భారీ బాటమ్డ్ పాత్రలో లోతైన వేయించడానికి నూనె వేడి చేయండి. 2 ఒక గిన్నెలో, మైదా, కార్న్‌ఫ్లోర్, బియ్యం పిండి, ఉప్పు, అల్లం-వెల్లుల్లి-పచ్చిమిర్చి పేస్ట్, మిరియాలు పిడబ్ల్యుడి, సోయా సాస్, ఉప్పు మరియు మెత్తగా తరిగిన కూరగాయలు కలపండి. మందపాటి మిశ్రమం చేయడానికి కొద్దిగా నీరు చల్లుకోండి. నీటిని కొద్దిగా జోడించి, చిన్న బంతులను ఏర్పరచడానికి అవసరమైనంత నీరు మాత్రమే వాడండి. పై చిత్రంలో చూపిన విధంగా మీరు చిన్న బంతులను తయారు చేయగలరు. ప్రతి బంతిని వేడి నూనెలో జాగ్రత్తగా ఉంచండి. ఓడను రద్దీ చేయవద్దు. మంటను తగ్గించి, కూరగాయల బంతులను ఉడికించే వరకు వేయించాలి. వంట ప్రక్రియ చివరిలో మంటను పెంచండి మరియు అవి బంగారు గోధుమ రంగులోకి వచ్చే వరకు వేయించాలి. శోషక కాగితంపై తీసివేసి పక్కన ఉంచండి. Vegetable Manchurian 4 ఒక పెద్ద వోక్లో నూనె వేడి చేసి, నూనె వేడెక్కిన తర్వాత, తరిగిన వెల్లుల్లి వేసి కొన్ని సెకన్ల పాటు వేయించాలి. పచ్చిమిర్చి, అల్లం వేసి కొన్ని సెకన్ల పాటు వేసి వేయించాలి. 5 వసంత ఉల్లిపాయల శ్వేతజాతీయులను వేసి, 2 మీటర్ల ఎత్తులో వేయించి, నిరంతరం విసిరేయండి. 6 కూరగాయల బంతులను వేసి మరో 3 మీ. వారు తమ క్రంచ్ ని నిలబెట్టుకోవాలి. మీడియం వేడి తగ్గించి బ్రౌన్ షుగర్, సోయా సాస్, టొమాటో కెచప్, కారం సాస్ మరియు వెనిగర్ జోడించండి. బాగా కలపండి మరియు 2 mts ఉడికించాలి. 3-4 టేబుల్ స్పూన్ల నీరు వేసి 2 మీ. 1-2 mts కోసం అధిక మంట మీద టాసు. వేడిని ఆపివేయండి. తరిగిన వసంత ఉల్లిపాయ ఆకుకూరలు మరియు / లేదా కొత్తిమీరతో అలంకరించండి. Vegetable Manchurian check other posts […]

Leave a Reply