LUNAR ECLIPSE 2021: భారతదేశపు మొట్టమొదటి చంద్ర గ్రహాన్, ‘సుతక్’ యొక్క తేదీ మరియు సమయాన్ని తనిఖీ చేయండి

0
133
Chandra Grahan
Chandra Grahan

చంద్ర గ్రహణం భూమి వెనుక ఉన్న చంద్రుడు దాని నీడలోకి వచ్చినప్పుడు ఒక ఖగోళ సంఘటన. గ్రహణం యొక్క ప్రభావం మొత్తం 12 రాశిచక్ర గుర్తులపై, అలాగే దేశం మరియు ప్రపంచంపై కనిపిస్తుందని నమ్ముతారు.

Chandra Grahan
Chandra Grahan

చంద్ర గ్రహణం భూమి వెనుక ఉన్న చంద్రుడు దాని నీడలోకి వచ్చినప్పుడు ఒక ఖగోళ సంఘటన. గ్రహణం యొక్క ప్రభావం మొత్తం 12 రాశిచక్ర గుర్తులపై, అలాగే దేశం మరియు ప్రపంచంపై కనిపిస్తుందని నమ్ముతారు.

2021 సంవత్సరంలో మొదటి చంద్ర గ్రహణం మే 26 న సంభవిస్తుందని, ఇది మొత్తం చంద్ర గ్రహణం అవుతుందని ఖగోళ శాస్త్రవేత్తలు పేర్కొన్నారు. దక్షిణ ఆసియా, తూర్పు ఆసియా, ఆస్ట్రేలియా, ఉత్తర అమెరికా, దక్షిణ అమెరికా, పసిఫిక్ మహాసముద్రం, అట్లాంటిక్ మహాసముద్రం, హిందూ మహాసముద్రం మరియు అంటార్కిటికాలో ఈ గ్రహణం కనిపిస్తుంది.

భారతదేశంలో సమయం మరియు తేదీ.కామ్ ప్రకారం గ్రహణం మధ్యాహ్నం 2:17 గంటలకు ప్రారంభమై రాత్రి 7:19 గంటలకు ముగుస్తుంది.

2021 లో ఎన్ని చంద్ర గ్రహణాలు జరుగుతాయి
ఈ సంవత్సరం రెండు చంద్ర గ్రహణాలు జరుగుతాయి, మొదటి చంద్ర గ్రహణం 2021 మే 26 న మధ్యాహ్నం 2.17 గంటలకు వైశాఖ్ నెల శుక్ల పక్ష పౌర్ణమి తేదీన జరుగుతుంది. ఈ గ్రహణం 07 సాయంత్రం 19 నిమిషాలు ఉంటుంది. మరియు రెండవ చంద్ర గ్రహణం 20 నవంబర్ 2021 న జరుగుతుంది.

చంద్ర గ్రహణం ఎక్కడ కనిపిస్తుంది
మొదటి చంద్ర గ్రహణం ఆస్ట్రేలియా, అమెరికా, ఆసియా మరియు పసిఫిక్ మహాసముద్రం ప్రాంతాలలో భారత్‌తో కనిపిస్తుంది. భారతదేశానికి మొదటి చంద్ర గ్రహణం నీడ చంద్ర గ్రహణం అవుతుంది. కానీ ఇతర దేశాలకు ఇది పూర్తి చంద్ర గ్రహణం అవుతుంది. సంవత్సరంలో రెండవ చంద్ర గ్రహణం కూడా నీడ గ్రహణం అవుతుంది. భారతదేశం కాకుండా, అమెరికా, ఉత్తర ఐరోపా, పసిఫిక్ మహాసముద్రం మరియు ఆస్ట్రేలియాలో కూడా ఇది కనిపిస్తుంది.

సుతక్ టైమింగ్స్
చంద్ర గ్రహణానికి ముందు సమయాన్ని ‘సుతక్’ కాలం అని పిలుస్తారు, అంటే ఎలాంటి శుభకార్యాలు ఆగిపోతాయి. సుతక్ కాలం గ్రహణం ప్రారంభమై 9 గంటల ముందు ప్రారంభమవుతుంది మరియు గ్రహణంతో ముగుస్తుంది. ఈ గ్రహణం కళ్ళతో కనిపించదు కాబట్టి, ‘సుతక్’ కాలం చెల్లదు.

Leave a Reply