చర్మానికి పసుపు: ప్రయోజనాలు మరియు ప్రమాదాలు

1
110

పసుపు

వందల సంవత్సరాలుగా, ప్రపంచవ్యాప్తంగా ప్రజలు పసుపును వైద్యం చేసే లక్షణాలు మరియు సౌందర్య ప్రయోజనాలతో అనుసంధానించారు. ప్రకాశవంతమైన, పసుపు-నారింజ మసాలా అల్లానికి సంబంధించినది. ఇది గ్రౌండ్ మసాలాగా లేదా సప్లిమెంట్స్ మరియు ఇతర బ్యూటీ అండ్ డెర్మటాలజీ ఉత్పత్తులలో లభిస్తుంది.

పసుపు దాని ఆరోగ్య ప్రయోజనాలను పొందుతుంది ఎందుకంటే ప్రధానంగా బయోయాక్టివ్ భాగం అయిన కర్కుమిన్. కుర్కుమిన్ యాంటీ ఇన్ఫ్లమేటరీ మరియు యాంటీఆక్సిడెంట్ లక్షణాలను కలిగి ఉంది.

ఆధునిక శాస్త్రీయ పరిశోధన పసుపు యొక్క సానుకూల ప్రభావాన్ని అధ్యయనం చేయడం ప్రారంభించింది, అయితే ఇది చర్మానికి అనేక ప్రయోజనకరమైన ఉపయోగాలను కలిగి ఉందని చాలామంది నమ్ముతారు. పసుపు మీ చర్మానికి మేలు చేసే కొన్ని మార్గాలు ఇక్కడ ఉన్నాయి.

ఇది సహజమైన గ్లోకు దోహదపడే లక్షణాలను కలిగి ఉంటుంది


పసుపులో యాంటీఆక్సిడెంట్లు మరియు యాంటీ ఇన్ఫ్లమేటరీ భాగాలు ఉంటాయి. ఈ లక్షణాలు చర్మానికి గ్లో మరియు మెరుపును అందిస్తాయి. పసుపు మీ చర్మాన్ని దాని సహజమైన కాంతిని బయటకు తీసుకురావడం ద్వారా కూడా పునరుద్ధరించవచ్చు.

మసాలా మీ చర్మంపై ఏదైనా సానుకూల ప్రభావాలను కలిగిస్తుందో లేదో తెలుసుకోవడానికి మీరు ఇంట్లో పసుపు ఫేస్ మాస్క్‌ను ప్రయత్నించవచ్చు. మీరు గ్రీకు పెరుగు, తేనె మరియు పసుపును చిన్న మొత్తంలో కలిపి మీ ముఖానికి వర్తించవచ్చు. ముసుగును 15 నిమిషాలు ఉంచండి, ఆపై నీటితో కడగాలి.

ఇది గాయాలను నయం చేస్తుంది


పసుపులో కనిపించే కర్కుమిన్ మంట మరియు ఆక్సీకరణను తగ్గించడం ద్వారా గాయాలను నయం చేస్తుంది. ఇది కటానియస్ గాయాలకు మీ శరీరం యొక్క ప్రతిస్పందనను కూడా తగ్గిస్తుంది. ఇది మీ గాయాలను త్వరగా నయం చేస్తుంది.

పసుపు కణజాలం మరియు కొల్లాజెన్‌లను కూడా సానుకూలంగా ప్రభావితం చేస్తుందని అధ్యయనాలు కనుగొన్నాయి. చర్మం గాయాలపై ఉత్తమంగా పనిచేయడానికి కర్కుమిన్‌ను ఆప్టిమైజ్ చేసిన ఫార్ములాగా వర్తింపచేయాలని జర్నల్ లైఫ్ సైన్సెస్ జర్నల్ సిఫార్సు చేసింది.

ఇది మీ సోరియాసిస్‌కు సహాయపడుతుంది


పసుపు యొక్క యాంటీఆక్సిడెంట్ మరియు యాంటీ ఇన్ఫ్లమేటరీ లక్షణాలు మంటలు మరియు ఇతర లక్షణాలను నియంత్రించడం ద్వారా మీ సోరియాసిస్‌కు సహాయపడతాయి.

నేషనల్ సోరియాసిస్ ఫౌండేషన్ మీరు దీనిని అనుబంధంగా లేదా ఆహారంలో చేర్చడం ద్వారా ఉపయోగించవచ్చని పేర్కొంది. మీరు ప్రయత్నించే ముందు, ఫౌండేషన్ ఒక ప్రొఫెషనల్‌తో సరైన మోతాదు గురించి చర్చించాలని సిఫారసు చేస్తుంది.

ఇది మొటిమల మచ్చతో సహాయపడుతుంది


మొటిమలు మరియు ఏదైనా మచ్చలను తగ్గించడంలో సహాయపడటానికి మీరు పసుపు ఫేస్ మాస్క్‌ను ప్రయత్నించవచ్చు. శోథ నిరోధక లక్షణాలు మీ రంధ్రాలను లక్ష్యంగా చేసుకుని చర్మాన్ని ప్రశాంతపరుస్తాయి. పసుపు మచ్చలను తగ్గిస్తుందని కూడా అంటారు. ఈ ఉపయోగాల కలయిక మొటిమల బ్రేక్‌అవుట్‌ల నుండి మీ ముఖాన్ని క్లియర్ చేయడంలో సహాయపడుతుంది.

Turmeric for Skin
Turmeric for Skin

ఇది గజ్జి చికిత్సకు అనుసంధానించబడింది


భారతదేశంలో నిర్వహించిన ప్రారంభ అధ్యయనంలో, పసుపు మరియు వేప కలయిక, భారతదేశానికి చెందిన ఒక మొక్క, గజ్జి చికిత్సకు ప్రభావవంతంగా ఉంది. గజ్జి అనేది చర్మంలో దద్దుర్లు మిగిలే మైక్రోస్కోపిక్ పురుగుల వల్ల కలిగే పరిస్థితి.

ఇది ఇతర చర్మసంబంధ పరిస్థితుల పరిధికి సహాయపడవచ్చు


పసుపు ఇతర చర్మ పరిస్థితులకు ఎలా సహాయపడుతుందనే దానిపై నిశ్చయాత్మక సాక్ష్యాలను అందించడానికి తగినంత అధ్యయనాలు లేవు. అయినప్పటికీ, ఇది తామర, అలోపేసియా, లైకెన్ ప్లానస్ మరియు ఇతర చర్మ సమస్యలకు సహాయపడుతుందని సూచించబడింది.

ఫైటోథెరపీ రీసెర్చ్‌లోని ఒక అధ్యయనం వివిధ చర్మ పరిస్థితులపై పసుపు ప్రభావాలపై మరింత పరిశోధన చేయాలని సిఫార్సు చేసింది. చర్మ చికిత్సగా పసుపు అధ్యయనం పట్ల ఆసక్తి పెరుగుతోంది.

మీ చర్మానికి పసుపు వాడటం వల్ల వచ్చే ప్రమాదాలు


పసుపు వాడటం వల్ల ప్రమాదాలు ఉన్నాయి. పసుపును ఉపయోగిస్తున్నప్పుడు, మీరు మోతాదు, మీరు ఉపయోగించే ఉత్పత్తి రకం మరియు మీరు తీసుకునే ఇతర to షధాలకు ఇది ఎలా స్పందిస్తుందో జాగ్రత్తగా ఉండాలి.

పసుపు తక్కువ జీవ లభ్యత కలిగి ఉంది. దీని అర్థం మీ జీవక్రియ త్వరగా మండిపోతుంది మరియు మీ శరీరం పెద్దగా గ్రహించదు.

ఒక సమయంలో ఎక్కువ పసుపు తీసుకోవడం మానుకోండి మరియు ఎక్కువ తీసుకునే ముందు మీ శరీరం ఎలా స్పందిస్తుందో వేచి ఉండండి. మీరు ఇతర మందులు తీసుకుంటే, పసుపు వాడకాన్ని మీ వైద్యుడితో చర్చించండి.

చర్మానికి వర్తించినప్పుడు, పసుపు చర్మాన్ని తాత్కాలికంగా మరక చేస్తుంది లేదా పసుపు అవశేషాలను వదిలివేస్తుంది. ఇది సాధారణం. మీకు అలెర్జీ ఉంటే, ప్రత్యక్ష చర్మ సంపర్కం చికాకు, ఎరుపు మరియు వాపుకు కారణమవుతుంది.

మీ ముంజేయిపై పసుపును పరీక్షించండి, ఒక డైమ్-సైజ్ మొత్తాన్ని వర్తింపజేయండి మరియు మీ ముఖం మీద ఉపయోగించే ముందు మీరు స్పందిస్తారో లేదో చూడటానికి 24 నుండి 48 గంటలు వేచి ఉండండి. మీకు ఆహారంలో మసాలా అలెర్జీ ఉంటే మీ చర్మంపై పసుపు వాడకండి.

 

 

1 COMMENT

Leave a Reply