డ్రైవింగ్ లైసెన్స్, వాహన పత్రాల చెల్లుబాటును ప్రభుత్వం జూన్ వరకు పొడిగించింది !

0
104
driving licence
driving licence

2021 జూన్ 30 వరకు ఇటువంటి పత్రాలను చెల్లుబాటు అయ్యేలా అమలు చేయాలని ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ అధికారులకు సూచించారు, “రవాణా సంబంధిత సేవలను పొందడంలో పౌరులకు ఇది సహాయపడుతుంది” అని MoRTH తెలిపింది. ఈ విషయంలో ఇది చివరి సలహా కావచ్చునని పేర్కొంటూ, పౌరులు వేధింపులకు గురికాకుండా లేదా ఇబ్బందులను ఎదుర్కోకుండా ఉండటానికి ఈ సలహాను లేఖ మరియు ఆత్మతో అమలు చేయాలని మంత్రిత్వ శాఖ రాష్ట్రాలను కోరింది.

driving licence
driving licence

కొనసాగుతున్న COVID-19 మహమ్మారిని దృష్టిలో ఉంచుకుని 2021 జూన్ 30 వరకు డ్రైవింగ్ లైసెన్స్ (డిఎల్), రిజిస్ట్రేషన్ సర్టిఫికేట్ (ఆర్‌సి) మరియు పర్మిట్ల వంటి మోటారు వాహన పత్రాల చెల్లుబాటును ప్రభుత్వం శుక్రవారం పొడిగించింది.

ఫిట్‌నెస్, పర్మిట్, డ్రైవింగ్ లైసెన్స్, రిజిస్ట్రేషన్ మరియు ఇతర పత్రాల చెల్లుబాటును విస్తరిస్తున్నట్లు రాష్ట్ర రవాణా మరియు రహదారుల మంత్రిత్వ శాఖ (MoRTH) తెలిపింది. లాక్డౌన్ కారణంగా చెల్లుబాటును పొడిగించడం సాధ్యం కాలేదు మరియు అప్పటి నుండి గడువు ముగిసింది ఫిబ్రవరి 1, 2020, లేదా మార్చి 31, 2021 నాటికి ముగుస్తుంది.

మోటారు వాహనాల చట్టం, 1988, మరియు సెంట్రల్ మోటారు వాహన నిబంధనలకు సంబంధించిన పత్రాల చెల్లుబాటును విస్తరించడానికి సంబంధించి ఇది మార్చి 30, 2020, జూన్ 9, 2020, ఆగస్టు 24, 2020 మరియు డిసెంబర్ 27, 2020 నాటి సలహాదారులను జారీ చేసింది. 1989.

ఫిబ్రవరి 1 నుండి గడువు ముగిసిన పత్రాల చెల్లుబాటు, 2021 జూన్ 30 వరకు చెల్లుబాటు అయ్యేదిగా పరిగణించవచ్చని సలహా ఇస్తున్నట్లు మంత్రిత్వ శాఖ రాష్ట్రాలకు ఇచ్చిన సలహాలో తెలిపింది.

2021 జూన్ 30 వరకు ఇటువంటి పత్రాలను చెల్లుబాటు అయ్యేలా అమలు చేయాలని ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ అధికారులకు సూచించారు, “రవాణా సంబంధిత సేవలను పొందడంలో పౌరులకు ఇది సహాయపడుతుంది” అని MoRTH తెలిపింది.

ఈ విషయంలో ఇది చివరి సలహా కావచ్చునని పేర్కొంటూ, పౌరులు వేధింపులకు గురికాకుండా లేదా ఇబ్బందులను ఎదుర్కోకుండా ఉండటానికి ఈ సలహాను లేఖ మరియు ఆత్మతో అమలు చేయాలని మంత్రిత్వ శాఖ రాష్ట్రాలను కోరింది.

ఫిట్‌నెస్, పర్మిట్ (అన్ని రకాల), లైసెన్స్, రిజిస్ట్రేషన్ లేదా ఇతర సంబంధిత పత్రాల చెల్లుబాటును మార్చి 31, 2021 వరకు చెల్లుబాటు అయ్యేలా పరిగణించవచ్చని వివిధ నోటిఫికేషన్ల ద్వారా గతంలో సూచించబడింది.

Leave a Reply