భారతదేశపు అత్యంత ధనవంతుడైన క్రికెటర్‌ను కలవండి, అది విరాట్ కోహ్లీ లేదా మహేంద్ర సింగ్ ధోని కాదు, మరి ఎవరు ?

0
102
Aryaman Birl

ఆర్యమాన్ బిర్లా మల్టీ-మిలియన్ డాలర్ల ఆదిత్య బిర్లా గ్రూప్‌ను స్వాధీనం చేసుకున్నారు, కాని 23 ఏళ్ల బిర్లా వంశీకుడు క్రికెటర్‌గా మారాలని నిర్ణయించుకున్నాడు.

Aryaman Birl

భారత క్రికెటర్లు భారీగా డబ్బు సంపాదిస్తున్నారని, విరాట్ కోహ్లీ, మహేంద్ర సింగ్ ధోని, రోహిత్ శర్మ తదితరులు ఏటా లక్షలు సంపాదిస్తున్నారని మనకు తెలుసు, అయితే బిజినెస్ టైకూన్ కుమార్ మంగళం బిర్లా కుమారుడు ఆర్యమన్ బిర్లా భారత క్రికెట్ ఆటగాడు. అతని తండ్రి భారీ నికర విలువ 70 వేల కోట్లు.

ఆదిత్య బిర్లా గ్రూప్‌ను స్వాధీనం చేసుకునేందుకు ఆర్యమాన్ తదుపరి వరుసలో ఉన్నాడు, కాని 23 ఏళ్ల బిర్లా వంశీకుడు తనకంటూ ఒక పేరు తెచ్చుకోవటానికి క్రికెటర్‌గా మారి మైదానంలో చెమట పట్టాలని నిర్ణయించుకున్నాడు.

ఆర్యమాన్ చిన్న వయస్సు నుండే క్రికెట్ వైపు మొగ్గు చూపారని, అతను బాల్యంలోనే ప్రొఫెషనల్ క్రికెటర్ కావడానికి శిక్షణ ప్రారంభించాడని తెలిసింది. ఆర్యమాన్ బిర్లాకు క్రికెట్ పట్ల ఉన్న మక్కువ తీరింది మరియు ఎడమచేతి వాటం బ్యాట్స్ మాన్ రంజీ ట్రోఫీకి మధ్యప్రదేశ్ క్రికెట్ జట్టులో చోటు సంపాదించగలిగాడు.

ఫస్ట్ క్లాస్ క్రికెట్‌లో తన తొలి సెంచరీ తర్వాత ఎకనామిక్ టైమ్స్‌తో మాట్లాడుతూ, ఆర్యమాన్ ఇలా అన్నాడు, “మీ పేరు వల్ల ఒత్తిడి ఉందని ఎవరో అనవచ్చు. అయితే, నా స్వంత మార్గంలో నిర్మించడానికి నేను ఇష్టపడే వారసత్వం ఉంది. కానీ మీరు ఉన్నప్పుడు మీరు ఆడుతున్నప్పుడు బంతిపై మీ దృష్టిని ఉంచండి. ఇది 22 గజాల గణన. ఇది నాకు గొప్ప బాధ్యత మరియు నేను దానిని ముందుకు తీసుకెళ్లడానికి ఇష్టపడతాను. “

ఆర్యమాన్ తండ్రి ఆదిత్య బిర్లా గ్రూప్ నడుపుతున్నాడు మరియు అతని నికర విలువ 70 వేల కోట్లు. ఆర్యమాన్ తన తండ్రి సంస్థలోని బోర్డ్ ఆఫ్ డైరెక్టర్స్ టేబుల్ వద్ద ఒక కుర్చీని సులభంగా ఆక్రమించగలడు మరియు తన తండ్రి యొక్క భారీ నికర విలువ యొక్క క్రియాశీల యజమాని కావడానికి కోర్సును ప్రారంభించగలడు.

ఆర్యమాన్ ప్రస్తుతం క్రికెట్ నుండి కొంత విరామం తీసుకున్నాడు, ఎందుకంటే అతను ఆందోళనతో బాధపడుతున్నాడని మరియు అతని మానసిక ఆరోగ్యంపై దృష్టి పెట్టాడు. ఐపీఎల్ 2018 లో రాజస్థాన్ రాయల్స్ జట్టులో కూడా పాల్గొన్నాడు

Leave a Reply