ఈ రోజు బంగారం ధరలు కీలక స్థాయి కంటే తక్కువగా ఉన్నాయి, రికార్డు స్థాయి నుండి 11,500 తగ్గింది.

0
102

మిశ్రమ ప్రపంచ సూచనల మధ్య భారతదేశంలో బంగారం, వెండి ధరలు ఈ రోజు పడిపోయాయి. పెరుగుతున్న కొరోనావైరస్ కేసులు మరియు యుఎస్ బాండ్ దిగుబడి తగ్గడం బంగారం యొక్క సురక్షితమైన స్వర్గ విజ్ఞప్తిని సమర్థించింది, అయితే బలమైన US డాలర్ విలువైన లోహంపై బరువు కలిగి ఉంది. MCX లో, ఏప్రిల్ డెలివరీకి బంగారు ఫ్యూచర్స్ 10 గ్రాముకు 0.2% తగ్గి 44767 డాలర్లు కాగా, వెండి ఫ్యూచర్స్ 0.9% తగ్గి కిలోకు 64672 డాలర్లకు చేరుకుంది. మునుపటి సెషన్లో, బంగారం మరియు వెండి ఒక్కొక్కటి 0.45% పెరిగాయి.

Gold prices

ప్రపంచ మార్కెట్లలో, మిశ్రమ సూచనల మధ్య ఈ రోజు బంగారం రేట్లు ఫ్లాట్ అయ్యాయి. యుఎస్ ఖజానా దిగుబడిని తగ్గించడం విలువైన లోహానికి తక్కువ స్థాయిలో మద్దతునివ్వగా, బలమైన డాలర్ పెరిగింది. స్పాట్ బంగారం ఔన్సుకు 7 1,734.81 వద్ద స్థిరంగా ఉంది.

బంగారం పక్కదారి పడుతోందని క్యాపిటల్‌వియా ఇన్వెస్ట్‌మెంట్ అడ్వైజర్ క్షితిజ్ పురోహిత్ చెప్పారు. సాంకేతికంగా, బంగారం 40 1740 వద్ద ప్రతిఘటనను ఎదుర్కొంటుంది, అయితే ధరలు 20 1720- 25 1725 కంటే ఎక్కువ మద్దతునిస్తున్నాయి. భారతదేశంలో, బంగారం గత ఆగస్టులో రికార్డు స్థాయిలో, 56,200 స్థాయికి చేరుకుంది.

ఇతర విలువైన లోహాలలో, వెండి నేడు. 25.10 కు పెరిగింది, ప్లాటినం 0.2% పెరిగి 1,169.96 డాలర్లకు చేరుకుంది.

గత వారం బెంచ్మార్క్ దిగుబడి ఒక సంవత్సరం గరిష్టానికి చేరుకున్న తరువాత యుఎస్ ట్రెజరీ దిగుబడి స్థిరీకరించినట్లు కనిపించింది. ఐదేళ్ల నోట్ల వేలం కోసం ట్రెజరీకి సగటు డిమాండ్ వచ్చిన తరువాత అవి ముంచాయి. యుఎస్ ఖజానా ఏడు సంవత్సరాల రుణాన్ని వేలం వేసినట్లు మార్కెట్ పరిశీలకులు నిశితంగా గమనిస్తారు. అధిక దిగుబడి దిగుబడి లేని బంగారాన్ని పట్టుకునే అవకాశ ఖర్చును పెంచుతుంది.

యూరప్ యొక్క మూడవ COVID-19 వేవ్ మరియు యుఎస్ పన్నుల పెంపు గురించి ఆందోళనల మధ్య యుఎస్ డాలర్ ఈ రోజు మరో ఆరు కరెన్సీల బుట్టపై ఎక్కువగా ఉంది.

యుఎస్ మహమ్మారి ప్రతిస్పందన ఐరోపాను అధిగమిస్తుండటంతో యుఎస్ డాలర్ నేడు ఆసియా వాణిజ్యంలో విస్తరించింది, ఇది విస్తరించిన లాక్డౌన్లు మరియు వ్యాక్సిన్ రోల్ అవుట్ లతో ఆలస్యం అయ్యిందని రిలయన్స్ సెక్యూరిటీస్ ఒక నోట్లో పేర్కొంది. సాంకేతికంగా, డాలర్ ఇండెక్స్ మద్దతు $ 92.25 వద్ద మరియు ప్రతిఘటన $ 92.60 వద్ద ఉంది. $ 92.60 పైన విరామం సూచికను. 93.00 స్థాయిలకు నెట్టివేస్తుంది..

Leave a Reply