బ్యాంక్ హాలిడేస్ ఏప్రిల్ 2021: ఈ రోజుల్లో ప్రైవేట్, ప్రభుత్వ బ్యాంకులు ఏప్రిల్‌లో 13 రోజులు మూసివేయబడతాయి వివరాలు .

1
106
Bank Holidays April 2021

బ్యాంక్ హాలిడేస్ ఏప్రిల్ 2021: ఈ సెలవులు చాలా రాష్ట్రాల వారీగా మారుతుంటాయని గమనించాలి, అందువల్ల వినియోగదారులు అలాంటి సెలవుల గురించి వివరాలను తనిఖీ చేయడానికి ఆయా బ్యాంకుల అధికారిక వెబ్‌సైట్‌ను సందర్శించాలని సూచించారు.

మీరు ఏప్రిల్‌లో పెండింగ్‌లో ఉన్న బ్యాంక్ టాస్క్ చేయాలనుకుంటే, అన్ని ప్రైవేట్ మరియు ప్రభుత్వ రంగ బ్యాంకులు రాబోయే నెలలో నాలుగు ఆదివారాలు మరియు రెండు శనివారాలకు అదనంగా ఏడు రోజులు మూసివేయబడతాయని మీరు తెలుసుకోవాలి.

ఏదేమైనా, ఈ సెలవులు చాలా రాష్ట్రాల నుండి మారుతుంటాయని గమనించాలి మరియు అందువల్ల వినియోగదారులు అలాంటి సెలవుల గురించి వివరాలను తనిఖీ చేయడానికి ఆయా బ్యాంకుల అధికారిక వెబ్‌సైట్‌ను సందర్శించాలని సూచించారు. ఈ సంవత్సరం ఏప్రిల్ నెలలో పడిపోతున్న బ్యాంక్ సెలవుల సమగ్ర జాబితా ఇక్కడ ఉంది:

Bank Holidays April 2021
Bank Holiday 2021

1 ఏప్రిల్ – గురువారం – ఒడిశా దినోత్సవం – ఒడిశా

2 ఏప్రిల్ – శుక్రవారం – గుడ్ ఫ్రైడే – అనేక రాష్ట్రాలు

4 ఏప్రిల్ – ఆదివారం – ఈస్టర్

5 ఏప్రిల్ – సోమవారం – బాబు జగ్జీవన్ రామ్ జయంతి – అనేక రాష్ట్రాలు

10 ఏప్రిల్ – రెండవ శనివారం

11 ఏప్రిల్ – ఆదివారం

13 ఏప్రిల్ – మంగళవారం – ఉగాడి / తెలుగు న్యూ ఇయర్ / బోహాగ్ బిహు / గుడి పద్వా / వైశాఖ్ / బిజు ఫెస్టివల్ / సాజిబు నోంగ్మా పన్బా – అనేక రాష్ట్రాలు

14 ఏప్రిల్ – బుధవారం – డాక్టర్ అంబేద్కర్ జయంతి / చక్రవర్తి అశోక జన్మదినం / తమిళ నూతన సంవత్సరం / మహా విషూబ సంక్రాంతి / బోహగ్ బిహు / చెయిరోబా – అనేక రాష్ట్రాలు

15 ఏప్రిల్ – గురువారం – హిమాచల్ డే / విజు / బెంగాలీ న్యూ ఇయర్ / సర్హుల్ – హిమాచల్ ప్రదేశ్, కేరళ, పశ్చిమ బెంగాల్ మరియు జార్ఖండ్

18 ఏప్రిల్ – ఆదివారం

21 ఏప్రిల్ – మంగళవారం – రామ్ నవమి / గారియా పూజ – అనేక రాష్ట్రాలు

24 ఏప్రిల్ – రెండవ శనివారం

25 ఏప్రిల్ – ఆదివారం

అన్ని ప్రైవేటు మరియు ప్రభుత్వ బ్యాంకులు ఏప్రిల్‌లో 13 రోజులు మూసివేయబడతాయి, అయితే వినియోగదారులు ఆ రోజుల్లో మొబైల్, ఆన్‌లైన్ మరియు ఇంటర్నెట్ బ్యాంకింగ్ సౌకర్యాలను ఉపయోగించుకోగలుగుతారు. అలా కాకుండా ఈ సెలవుల్లో ఎటిఎంలు కూడా తెరిచి ఉంటాయి.

1 COMMENT

  1. […] ఆర్‌బిఐ సర్క్యులర్ ప్రకారం, బ్యాంకులు బాహ్య బెంచ్‌మార్క్‌తో అనుసంధానించబడిన గృహ రుణ వడ్డీ రేట్లను కనీసం మూడు నెలలకు ఒకసారి రీసెట్ చేయాలి. బాహ్య బెంచ్‌మార్క్ రేటులో ఏదైనా మార్పు బాహ్య బెంచ్‌మార్క్‌లో మార్పు వచ్చిన మూడు నెలల్లోపు కస్టమర్‌కు తప్పనిసరిగా పంపించాల్సి ఉంటుందని ఇది సూచిస్తుంది. Home loan rates బ్యాంక్ వసూలు చేసే మీ రుణంపై వడ్డీ రేటును ప్రభావితం చేసే మరో విషయం మీ రిస్క్ గ్రేడ్. కొన్ని బ్యాంకులు అంతర్గత రిస్క్ అసెస్‌మెంట్ బృందాలను కలిగి ఉంటాయి, ఇవి వ్యక్తి యొక్క రిస్క్ కేటగిరీని గ్రేడ్ చేస్తాయి. కొన్ని బ్యాంకులు క్రెడిట్ బ్యూరోల ద్వారా ఉత్పత్తి చేయబడిన క్రెడిట్ స్కోరు నివేదికలపై కూడా ఆధారపడతాయి. అందువల్ల, రుణం తీసుకునేటప్పుడు మీ నుండి తక్కువ రిస్క్ ప్రీమియం వసూలు చేయడానికి బ్యాంకుకు మంచి క్రెడిట్ స్కోరు ఉండటం ముఖ్యం. Home loan rates అలాగే, స్ప్రెడ్‌లో మార్పు ఉంటే, అంటే బాహ్య బెంచ్‌మార్క్ రేటుకు మించి బ్యాంక్ వసూలు చేసిన మార్జిన్, అది మీరు తీసుకున్న రుణంపై వసూలు చేసే వడ్డీ రేటుపై ప్రభావం చూపుతుంది. check other posts […]

Leave a Reply