పాన్ ఆధార్ లింకింగ్: ఈ తేదీన, మీ పాన్ కార్డ్ పనిచేయకపోవచ్చు – ఇక్కడే ఎందుకు | దీన్ని ఎలా నివారించాలో తనిఖీ చేయండి.

0
135
PAN Aadhaar Linking

పాన్ ఆధార్ లింక్: ఆధార్ పాన్ లింక్ కోసం చివరి తేదీ వేగంగా చేరుకుంటుంది. పాన్ ఆధార్ లింకింగ్ చేయడంలో విఫలమైతే ఒకరి పాన్ కార్డ్ పనిచేయని స్థితికి వస్తుంది, ఆదాయపు పన్ను శాఖ నిర్ణయించిన ఆధార్ పాన్ లింకింగ్ గడువులో పొడిగింపు లేదు.

పాన్ ఆధార్ లింక్: ఆధార్ పాన్ లింక్ కోసం చివరి తేదీ 2021 మార్చి 31. పాన్ ఆధార్ లింకింగ్ చేయడంలో విఫలమైతే ఒకరి పాన్ కార్డ్ పనిచేయని స్థితికి వస్తుంది, ఆదాయం పన్ను శాఖ నిర్ణయించిన ఆధార్ పాన్ లింకింగ్ గడువులో పొడిగింపు లేదు. ఆదాయపు పన్ను శాఖకు పాన్ ఇవ్వకపోవడం వల్ల పనికిరాని పాన్ కార్డుదారులు ఆదాయపు పన్ను చట్టం ప్రకారం పరిణామాలను ఎదుర్కోవలసి వస్తుందని ఆ విభాగం తెలిపింది. మరో మాటలో చెప్పాలంటే, అటువంటి పాన్ కార్డ్ హోల్డర్లను పాన్ కాని కార్డుదారులుగా పరిగణించడమే కాకుండా, ఆదాయపు పన్ను చట్టంలోని సెక్షన్ 272 బి కింద రూ .10,000 జరిమానా విధించవచ్చు.

PAN Aadhaar Linking

పనిచేయని పాన్ కార్డ్ జరిమానాకు దారితీయవచ్చు

ఒకరి పాన్ విషయంలో ఆధార్ నంబర్‌తో లింక్ చేయబడలేదు. అలాంటప్పుడు, మీరు ఒక బ్యాంకుకు వెళ్లి ఖాతా తెరవడానికి ప్రయత్నిస్తే లేదా రూ .50 వేలకు మించి నగదు జమ / ఉపసంహరించుకోవాలని ప్రయత్నిస్తే మీరు మీ పాన్ కార్డు ఇవ్వాలి. మీరు తప్పు లేదా పనిచేయని పాన్ ఇస్తే మీకు రూ .10,000 వరకు జరిమానా విధించవచ్చు. నిబంధనల ప్రకారం, పనిచేయని పాన్ కార్డ్ కారణంగా అటువంటి ప్రతి పాటించనివారికి జరిమానా విధించవచ్చు.

బ్యాంక్ ఖాతా తెరవడం, మ్యూచువల్ ఫండ్స్ లేదా షేర్లను కొనడం మరియు రూ .50 వేలకు పైగా నగదు లావాదేవీలు చేయడం వంటి అనేక ప్రయోజనాల కోసం పాన్ కార్డు కలిగి ఉండటం తప్పనిసరి. ఏదేమైనా, అటువంటి నిష్క్రియాత్మక పాన్ కార్డులు పాన్ కార్డు హోల్డర్ పాన్ ఆధార్ లింకింగ్‌ను నిర్వహిస్తున్నప్పుడు మరియు పనిచేస్తాయి. ఒక SMS ద్వారా దీన్ని చేయవచ్చు.

Incometaxindiaefiling.gov.in వద్ద ఆధార్ పాన్ లింక్

ఆదాయపు పన్ను శాఖ అధికారిక వెబ్‌సైట్ – incometaxindiaefiling.gov.in లేదా ప్రత్యక్ష లింక్ www1.incometaxindiaefiling.gov.in/e-FilingGS/Services/LinkAadhaarHome.html వద్ద లాగిన్ అవ్వడం ద్వారా పాన్ ఆధార్ లింక్ చేయవచ్చు.

ఆదాయపు పన్ను వెబ్‌సైట్‌లో ఆధార్ పాన్ లింక్ కోసం స్టెప్ బై స్టెప్ గైడ్ ఇక్కడ ఉంది:

1] incometaxindiaefiling.gov.in వద్ద లేదా ప్రత్యక్ష లింక్ www1.incometaxindiaefiling.gov.in/e-FilingGS/Services/LinkAadhaarHome.html వద్ద లాగిన్ అవ్వండి;
2] ఆధార్ కార్డులో ఉన్నట్లుగా పాన్, ఆధార్ మరియు పేరు నింపండి;
3] కాప్చాలో నింపండి;
4] ‘లింక్ ఆధార్’ ఎంపికపై క్లిక్ చేయండి మరియు మీ పాన్ ఆధార్ లింకింగ్ పూర్తవుతుంది.

SMS ద్వారా కూడా పాన్ ఆధార్ లింకింగ్ చేయవచ్చు.

SMS ద్వారా పాన్ ఆధార్ లింక్
ఒక SMS ద్వారా లింక్ చేసే ఆధార్ పాన్ కోసం, 567678 లేదా 56161 వద్ద ఒక SMS పంపాలి. SMS యొక్క ఆకృతి ‘UIDAIPAN (12 డిజిట్ ఆధార్ సంఖ్య) స్థలం (10 అంకెల పాన్ సంఖ్య).’ ఎవరైనా ఆధార్ కార్డ్ నంబర్ ABCDXXXXXXXXX మరియు పాన్ కార్డ్ నంబర్ ABCXXXXXXX కలిగి ఉంటే SMS యొక్క ఫార్మాట్ “UIDAIPANABCDXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXX

పాన్ ఆధార్ లింక్ స్థితి ఆన్‌లైన్‌లో తనిఖీ చేయండి
అయితే, పాన్ ఆధార్ లింకింగ్ చేసిన వ్యక్తులు ఉన్నారు, కాని వారి పాన్ ఆధార్ నంబర్‌తో సీడ్ చేయబడిందా లేదా అని తనిఖీ చేయాలి. అందుకోసం వారు ఆదాయపు పన్ను శాఖ వెబ్‌సైట్ – incometaxindiaefiling.gov.in/aadhaarstatus యొక్క ప్రత్యక్ష లింక్ వద్ద క్లిక్ చేయాలి. పాన్ మరియు ఆధార్ నంబర్‌ను నమోదు చేసి, ‘వ్యూ లింక్ ఆధార్ స్థితి’ కు వెళ్లండి. వారి పాన్ ఆధార్ లింక్ స్థితి కంప్యూటర్ మానిటర్‌లో ప్రదర్శించబడుతుంది.

Leave a Reply