పర్ఫెక్ట్ సమ్మర్ ఎస్కేప్ కోసం కర్ణాటక హిల్ స్టేషన్లు

1
109

వేసవిలో తప్పించుకునే కర్ణాటక హిల్ స్టేషన్లు
కర్ణాటక అన్వేషించడానికి అందమైన ప్రదేశాలు పుష్కలంగా ఉన్న రాష్ట్ర రత్నం. గమ్యం శక్తివంతమైన పర్వతాలు, అందమైన జలపాతాలు మరియు సమృద్ధిగా ఉన్న ప్రకృతి సౌందర్యానికి నిలయం. అదేవిధంగా, ఈ ప్రదేశంలో అనేక అందమైన హిల్ స్టేషన్లు ఉన్నాయి, ఇవి ప్రయాణికులకు ఖచ్చితంగా తప్పించుకుంటాయి. ఈ మనోహరమైన హిల్ స్టేషన్లు దట్టమైన అడవులు, అన్యదేశ వన్యప్రాణులు మరియు ఆహ్లాదకరమైన వాతావరణంతో దీవించబడ్డాయి.

 Kemmanagundi

కెమ్మనగుండి
కర్ణాటకలోని మరో స్పెల్ బైండింగ్ హిల్ స్టేషన్ బాబా బుడాన్ శ్రేణిలో ఉన్న కెమ్మనగుండి. ఈ శ్రేణులను చంద్ర ద్రోణ పర్వత అని పిలుస్తారు మరియు ఈ హిల్ స్టేషన్ వద్ద ఉన్న జలాల్లో అనేక చర్మ వ్యాధులను నయం చేసే properties షధ గుణాలు ఉన్నాయని నమ్ముతారు. హెబ్బే జలపాతం, రాజ్ భవన్, కల్హట్టగిరి జలపాతం మరియు భద్రా టైగర్ రిజర్వ్ ఇక్కడ ప్రధాన పర్యాటక ఆకర్షణలు.

Coorg

కూర్గ్
మాడికేరి అని కూడా పిలుస్తారు, పశ్చిమ కనుమలలోని కూర్గ్ మాటలకు మించి అందంగా ఉంది మరియు కర్ణాటకలోని అత్యంత ప్రసిద్ధ హిల్ స్టేషన్లలో ఒకటి. హిల్ స్టేషన్ దక్షిణాన అనువైన వేసవి తిరోగమనంగా పరిగణించబడుతుంది. మనోహరమైన ప్రకృతి దృశ్యం కారణంగా ఈ ప్రదేశాన్ని తరచుగా ‘స్కాట్లాండ్ ఆఫ్ ఇండియా’ అని పిలుస్తారు. యాత్రికులు ఇక్కడ ట్రెక్కింగ్ మరియు క్యాంపింగ్ కూడా ఆనందించవచ్చు.

Chikmagalur

చిక్మగళూరు
సముద్ర మట్టానికి 3400 అడుగుల ఎత్తులో ఉన్న చిక్మగళూరు ఆహ్లాదకరమైన వాతావరణం, పచ్చని అడవులు మరియు ఆకాశ ఎత్తైన పర్వతాలకు ప్రసిద్ధి చెందింది. ఏకాంత ప్రేమికులకు మరియు కాఫీ ts త్సాహికులకు హిల్ స్టేషన్ అనువైనది, ఎందుకంటే భారతదేశంలో మొట్టమొదటిసారిగా కాఫీ పండించిన ప్రదేశం ఇది.

 Biligiriranga Hills

బిలిగిరిరంగ కొండలు
చమరాజనగర్ లోని ఎత్తైన పర్వత శ్రేణులలో ఒకటి బిఆర్ హిల్స్. ఈ హిల్ స్టేషన్ తూర్పు కనుమలను పశ్చిమ కనుమలతో కలుపుతుంది మరియు బిలిగిరి రంగస్వామి ఆలయ వన్యప్రాణుల అభయారణ్యానికి ప్రసిద్ధి చెందింది. కావేరి మరియు కపిలా నదులు ఈ కొండల గుండా ప్రవహిస్తున్నందున సాహస ప్రియులు ఇక్కడ తెప్ప, చేపలు పట్టడం మరియు బోటింగ్ చేయవచ్చు.

 Agumbe

అగుంబే
పశ్చిమ కనుమలలో అందంగా స్థిరపడిన అగుంబే కర్ణాటకలోని ఒక వింతైన హిల్ స్టేషన్, దీనిని తరచుగా ‘దక్షిణాది చెరపుంజీ’ అని పిలుస్తారు. గార్సినియా మరియు మిరిస్టికాతో సహా ఇక్కడ పెరిగే అరుదైన జాతుల plants షధ మొక్కలకు కూడా అందమైన హిల్ స్టేషన్ ప్రసిద్ధి చెందింది. ప్రసిద్ధ భారతీయ టెలివిజన్ ధారావాహిక మాల్గుడి డేస్ ఇక్కడ చిత్రీకరించబడిందనే విషయం చాలా మందికి తెలియదు.

1 COMMENT

Leave a Reply