వేసవిలో నిమ్మకాయ నీరు ఎందుకు మీకు మంచి స్నేహితుడు !

0
102
lemon water

వేసవికాలం లో ఆరోగ్యంగా మరియు మండుతున్న వేడితో పోరాడటానికి ఇది సమయం. ఇది చాలా తేలికగా అనిపిస్తుంది, అయితే ఆరోగ్యం పట్ల శ్రద్ధ వహించడం చాలా ముఖ్యమైన విషయం అని తేలింది, ఎందుకంటే శరీరం ఫుడ్ పాయిజనింగ్, హీట్ స్ట్రోక్ మరియు డయేరియా వంటి వివిధ కాలానుగుణ వ్యాధుల బారిన పడుతుంది.
మీరు ఇంటి లోపల ఉండటానికి మరియు మీ ఆరోగ్యాన్ని జాగ్రత్తగా చూసుకోవడానికి ఎంత ప్రయత్నించినా, మీరు ఎండబెట్టిన ఎండను నివారించలేరు, ఇది అన్ని శక్తిని బయటకు తీస్తుంది, ఇది శరీరంలో ఎలక్ట్రోలైట్ అసమతుల్యతకు దారితీస్తుంది.

విటమిన్ సి యొక్క మంచితనంతో లోడ్ చేయబడిన నిమ్మకాయలు సిట్రస్ పండ్లలో చాలా తేలికగా లభిస్తాయి. ఇది ఎండలో సరదాగా గడిపే సమయం, కిటికీలతో డ్రైవ్‌లు మరియు పైకప్పులపై నీరు పోరాడుతుంది, అయితే వేసవిలో ఈ కార్యకలాపాలు ఎండిపోతాయి కాని నిమ్మకాయలు నిజంగా పొదుపు దయ.

సీజన్లో మన శరీరం తాజాగా సహాయపడే అనేక పోషక అంశాలు వాటిలో ఉన్నాయి. నిమ్మరసాన్ని నీటితో కలపడం వల్ల మీ శరీరానికి అద్భుతాలు చేయవచ్చు, ముఖ్యంగా వేడి వాతావరణంలో. ఈ వేసవిలో మేము పట్టణం చుట్టూ పరుగెత్తేటప్పుడు మీకు ఒక సాధారణ గ్లాసు నిమ్మకాయ నీరు అవసరం. ఈ వేసవి తేనెను మీరు ఎందుకు తాగాలి అని చూద్దాం:

రోగనిరోధక శక్తిని బలపరుస్తుంది


అకస్మాత్తుగా ఉష్ణోగ్రత పెరగడం మరియు వేడి గాలులతో వేసవిలో శరీరంపై వేడిగా ఉంటుంది. ఇది మీ శక్తిని హరించేటప్పుడు, ఇది మీ రోగనిరోధక శక్తిని కూడా ప్రభావితం చేస్తుంది, ఇది బలహీనపడుతుంది. ఒక గ్లాసు నిమ్మకాయ నీరు తాగడం వల్ల మీ రోగనిరోధక శక్తి బలోపేతం అవుతుంది మరియు లోపాల నుండి కాపాడుతుంది. నిమ్మకాయలలో ఉండే సహజ యాంటీఆక్సిడెంట్లు మరియు యాంటీ బాక్టీరియల్ లక్షణాలు అంటువ్యాధులతో పోరాడటానికి సహాయపడతాయి, ముఖ్యంగా వైరల్ జ్వరాలు మరియు సాధారణ జలుబు వేసవిలో వదులుగా ఉంటాయి.

చర్మాన్ని ప్రకాశవంతం చేయండి


సూర్యుడు మనపై మెరుస్తున్నాడు మరియు UV కిరణాలు కేవలం ఉష్ణోగ్రతను పెంచడం లేదు. వేసవిలో మన చర్మం దెబ్బతినే అవకాశం ఉంది. మీరు వేసవి ఆటుపోట్లలో బయటకు వెళ్ళినప్పుడు అసమాన వర్ణద్రవ్యం మరియు అకాల వృద్ధాప్యం సంభవించవచ్చు. నిమ్మకాయ నీరు తాగడం వల్ల ఈ చర్మ సమస్యలు వచ్చే ముందు వాటిని నివారించవచ్చు. నిమ్మకాయ నీరు అదనపు హైడ్రేటింగ్ మరియు యాంటీఆక్సిడెంట్లను కలిగి ఉన్నందున, రక్తాన్ని నిర్విషీకరణ చేయడంలో సహాయపడుతుంది, ఇది చర్మం మరింత ప్రకాశవంతంగా మరియు ఆరోగ్యంగా ఉండటానికి సహాయపడుతుంది. నిమ్మకాయలో ఉన్న విటమిన్ సి దెబ్బతిన్న కణాలను రిపేర్ చేయడానికి మరియు ముడతలు, మచ్చలు మరియు ఇతర చర్మ సమస్యలను వదిలించుకోవడానికి సహాయపడుతుంది.

హైడ్రేట్స్ బాడీ


వేసవికాలంలో మీ శరీరం సులభంగా డీహైడ్రేట్ అవుతుంది మరియు దాని వల్ల అలసట మరియు ఒత్తిడికి గురవుతుంది. ఒక గ్లాసు నిమ్మకాయ నీరు త్రాగండి మరియు మీ ఆర్ద్రీకరణ స్థాయిలను పెంచండి అలాగే మీ పిహెచ్ స్థాయిలను సమతుల్యం చేయండి. నిమ్మకాయలు 90% ఎక్కువ నీటితో పాటు ఎలక్ట్రోలైట్లను అందిస్తాయి, అందువల్ల మీరు సూర్యుని క్రింద బాగా హైడ్రేట్ గా ఉంచుతారు.

బరువు తగ్గడం


సూర్యుడు వేడెక్కుతున్నప్పుడు, మా బట్టలు సన్నగా తయారవుతాయి మరియు ప్రతి ఒక్కరూ సంవత్సరంలో ఈ సమయంలో అందంగా కనిపించాలని కోరుకుంటారు. నిమ్మకాయ నీరు శరీరాన్ని నిర్విషీకరణ చేస్తుంది మరియు కేలరీలు చాలా తక్కువగా ఉంటుంది. నిమ్మకాయ నీటి ఉపవాసాలకు వెళ్లవద్దు, బదులుగా మీ రోజువారీ ఆహారంలో పోషకమైన పానీయాన్ని పని చేయండి. నిమ్మకాయలు చాలా పీచుగా ఉంటాయి, అందువల్ల అవి మిమ్మల్ని ఎక్కువసేపు నిండుగా ఉంచుతాయి మరియు మీ జీవక్రియను వేగవంతం చేస్తాయి. ఆరోగ్యకరమైన బరువు తగ్గించే ప్రయాణానికి ఇది సరైన దశ.

ఆరోగ్యకరమైన జుట్టు


చెమట, వేడి మరియు ధూళి మూడు హెయిర్ డ్యామేజర్లు, ఇవి ప్రతి వేసవిలో తిరిగి వస్తాయి. ఇవన్నీ కలిపి వెంట్రుకల కుదుళ్లను అడ్డుకుని జుట్టును జిడ్డుగా, జిడ్డుగా మారుస్తాయి. ప్రతిరోజూ నిమ్మకాయ నీరు తాగడం వల్ల గ్రంధుల నుండి నూనె ఉత్పత్తి మరియు స్రావం తగ్గుతుంది, అంతేకాకుండా జుట్టు రాలడాన్ని నిరోధిస్తుంది. నిమ్మకాయలో ఉండే విటమిన్ సి కొల్లాజెన్ ఉత్పత్తికి సహాయపడుతుంది, ఇది జుట్టు పెరుగుదలను ప్రోత్సహించడం ద్వారా ఆరోగ్యకరమైన మరియు పొడవాటి జుట్టును నిర్ధారిస్తుంది.

శక్తి బూస్టర్


మీరు చుట్టూ తిరగడానికి వెళ్లాలనుకుంటే, మీరు పొందగల అన్ని శక్తి మీకు అవసరం. నిమ్మకాయలు మీ శరీరంలో శక్తి స్థాయిలను ప్రేరేపిస్తాయి మరియు మీ మానసిక స్థితిని పెంచుతాయి. నిమ్మకాయలలో ఉండే ప్రతికూల అయాన్లు రక్తానికి చేరినప్పుడు మూడ్ లిఫ్టర్‌తో పాటు ఎనర్జీ బూస్టర్‌గా పనిచేస్తాయి. పర్యావరణం సానుకూల అయాన్లతో నిండి ఉంటుంది, అనగా, మన అంతర్గత అయస్కాంత క్షేత్రాన్ని అసమతుల్యత చేసే ఉచిత రాడికల్స్, కాబట్టి త్రాగండి మరియు మీ శక్తి స్థాయిలను సమతుల్యం చేయండి.

శరీర వాసనను నియంత్రించండి


సూర్యుడితో చెమట వస్తుంది మరియు చెమటతో శరీర వాసన వస్తుంది, మరియు వాకింగ్ చెమట పెట్టె లాగా ఎవరూ వాసన చూడరు. నిమ్మకాయల యొక్క ఆమ్ల స్వభావం బ్యాక్టీరియాను నిర్మించకుండా నిరోధిస్తుంది, ప్లస్ యాంటీ బాక్టీరియల్ లక్షణాలు వాసనను ఉత్పత్తి చేసే బ్యాక్టీరియా పెరుగుదలను అణచివేస్తాయి. వాణిజ్య దుర్గంధనాశనితో ముసుగు చేయకుండా వాసన పెరగకుండా ఉండటానికి నిమ్మకాయ నీరు త్రాగాలి.

lemon water

Leave a Reply