జాతీయ చిత్ర పురస్కారాలు 2021 విజేతలు పూర్తి జాబితా: ధనుష్, విజయ్ సేతుపతి, మనోజ్ బాజ్‌పేయి, కంగనా రనౌత్

0
157
67th National Awards: Kangana, Manoj Bajpayee, Dhanush win acting honours

కేంద్ర ప్రభుత్వం 67 వ జాతీయ చిత్ర పురస్కారాన్ని ప్రకటించింది. ఈ అవార్డులు 2019 సంవత్సరం నుండి వచ్చిన చిత్రాలకు. ఈ కార్యక్రమాన్ని సమాచార, ప్రసార మంత్రిత్వ శాఖ నిర్వహిస్తుంది. ఈ అవార్డులు హిందీ, తమిళం, తెలుగు, మలయాళం, మరియు మరాఠీలతో సహా దేశంలోని వివిధ చిత్ర పరిశ్రమల నుండి వచ్చిన ఉత్తమ ప్రతిభను గౌరవిస్తాయి. ఇది కూడా చదవండి – కంగనా రనౌత్ తన నాలుగవసారి జాతీయ అవార్డు గెలుచుకున్నందుకు స్పందించింది, ధన్యవాదాలు మణికర్ణికా మరియు పంగా జట్లు – చూడండి

మణికర్ణిక మరియు పంగా చిత్రానికి కంగనా రనౌత్ ఉత్తమ నటి అవార్డును పొందగా, దివంగత నటుడు సుశాంత్ సింగ్ రాజ్‌పుత్ నటించిన చిచోర్ ఉత్తమ హిందీ చిత్ర పురస్కారాన్ని అందుకున్నారు. ఇది కూడా చదవండి – కంగనా రనౌత్ జాతీయ అవార్డును గెలుచుకుంది: నెటిజన్లు ఉల్లాసమైన పోటి ఫెస్ట్ ప్రారంభించారు మరియు ఇందులో తాప్సీ పన్నూ ఉంది

ఉత్తమ హిందీ చిత్రం: చిచోర్ – 67 వ జాతీయ చలన చిత్ర పురస్కారాలు 2021: మనోజ్ బాజ్‌పేయి, కంగనా రనౌత్ ఉత్తమ నటులు; సుశాంత్ సింగ్ రాజ్‌పుత్ చిచోర్ ఉత్తమ హిందీ చిత్రం.

ఉత్తమ తెలుగు చిత్రం: జెర్సీ

ఉత్తమ మలయాళ చిత్రం: కల్లా నోట్టం

ఉత్తమ తమిళ చిత్రం: అసురాన్

ఉత్తమ పానియా చిత్రం: కెంజిరా

ఉత్తమ మిషింగ్ చిత్రం: అను రువాడ్

ఉత్తమ ఖాసీ చిత్రం: ఇవ్డుహ్

ఉత్తమ ఛత్తీస్‌గ hi ి చిత్రం: భులాన్ ది మేజ్

ఉత్తమ హర్యన్వి చిత్రం: చోరియన్ చోరోన్ సే కామ్ నహి హోతి

ఉత్తమ తులు చిత్రం: పింగారా

ఉత్తమ పంజాబీ చిత్రం: రబ్ డా రేడియో 2

ఉత్తమ ఓడియా చిత్రం: కలిరా అతిత మరియు సాలా బుధర్ బద్లా

ఉత్తమ మణిపురి చిత్రం: ఈగి కోన

ఉత్తమ మరాఠీ చిత్రం: బార్డో

ఉత్తమ కొంకణి చిత్రం: కాజ్రో

ఉత్తమ కన్నడ చిత్రం: అక్షి

ఉత్తమ బెంగాలీ చిత్రం: గుమ్నామి

ఉత్తమ అస్సామీ చిత్రం: రోనువా – ఎవరు ఎప్పుడూ లొంగిపోరు

ప్రత్యేక ప్రస్తావన: జోనాకి పోరువా (అస్సామీ), లతా భగవాన్ కరే (మరాఠీ) మరియు పికాసో (మరాఠీ)

ఉత్తమ చలన చిత్రం: మరక్కర్: లయన్ ఆఫ్ ది అరేబియా సముద్రం (మలయాళం)

ఉత్తమ నటుడు: భోంస్లే (హిందీ) కోసం మనోజ్ బాజ్‌పేయి, అసురాన్ (తమిళం) కోసం ధనుష్

ఉత్తమ నటి: పంగా (హిందీ) మరియు మణికర్ణిక కోసం కంగనా రనౌత్: the ాన్సీ రాణి (హిందీ)

ఉత్తమ సహాయ నటి: తాష్కెంట్ ఫైల్స్ (హిందీ) కోసం పల్లవి జోషి

ఉత్తమ సహాయ నటుడు: సూపర్ డీలక్స్ (తమిళం) కోసం విజయ్ సేతుపతి

ఉత్తమ దర్శకత్వం: బహత్తర్ హురైన్ (హిందీ) కోసం సంజయ్ పురాన్ సింగ్ చౌహాన్

దర్శకుడి తొలి తొలి చిత్రం: హెలెన్ (మలయాళం) కోసం మాథుకుట్టి జేవియర్

ఉత్తమ బాల కళాకారుడు: కెడి (తమిళం) కోసం నాగ విశాల్

ఉత్తమ యాక్షన్ దర్శకత్వం: అవనే శ్రీమనారాయణ (కన్నడ)

ఉత్తమ కొరియోగ్రఫీ: మహర్షి (తెలుగు)

ఉత్తమ ప్రత్యేక ప్రభావాలు: మరక్కర్: అరేబియా సముద్రం యొక్క సింహం (మలయాళం)

ప్రత్యేక జ్యూరీ అవార్డు: ఒథా సెరుప్పు సైజు 7 (తమిళం)

ఉత్తమ సాహిత్యం: కోలాంబి (మలయాళం) కోసం ప్రభా వర్మ

ఉత్తమ సంగీత దర్శకత్వం: విశ్వం (తమిళం) కోసం డి. ఇమ్మాన్

ఉత్తమ నేపథ్య సంగీతం: జ్యేష్‌తోపుత్రో (బెంగాలీ) కోసం ప్రభుద్ధ బెనర్జీ

ఉత్తమ మేకప్ ఆర్టిస్ట్: హెలెన్ (మలయాళం) కోసం రంజిత్

ఉత్తమ దుస్తులు: మరక్కర్ కోసం సుజిత్ మరియు సాయి: సింహం అరేబియా సముద్రం (మలయాళం)

ఉత్తమ నిర్మాణ రూపకల్పన: ఆనందీ గోపాల్ (మరాఠీ)

ఉత్తమ ఎడిటింగ్: జెర్సీ (తెలుగు)

ఉత్తమ ఆడియోగ్రఫీ: ఇవదుహ్ (ఖాసి)

ఉత్తమ ఆడియోగ్రఫీ (ఫైనల్ మిక్స్‌డ్ ట్రాక్ యొక్క రీ-రికార్డిస్ట్): ఒథా సెరుప్పు సైజు 7 (తమిళం)

ఉత్తమ స్క్రీన్ ప్లే (ఒరిజినల్): జ్యేష్తోపుత్రో (బెంగాలీ)

ఉత్తమ స్క్రీన్ ప్లే (స్వీకరించబడింది): గుమ్నామి (బెంగాలీ)

ఉత్తమ స్క్రీన్ ప్లే (డైలాగులు): తాష్కెంట్ ఫైల్స్ (హిందీ)

ఉత్తమ సినిమాటోగ్రఫీ: జల్లికట్టు (మలయాళం)

ఉత్తమ మహిళా ప్లేబ్యాక్ సింగర్: బార్డో (మరాఠీ) కోసం సవాని రవీంద్ర

ఉత్తమ పురుష ప్లేబ్యాక్ సింగర్: కేసరి కోసం బి ప్రాక్ (హిందీ)

ఉత్తమ పిల్లల చిత్రం: కస్తూరి (హిందీ)

పర్యావరణంపై ఉత్తమ చిత్రం: వాటర్ బరయల్ (మోన్పా)

సామాజిక సమస్యలపై ఉత్తమ చిత్రం: ఆనందీ గోపాల్ (మరాఠీ)

జాతీయ సమైక్యతపై ఉత్తమ చిత్రం: తాజ్‌మహల్ (మరాఠీ)

ఆరోగ్యకరమైన వినోదాన్ని అందించే ఉత్తమ ప్రజాదరణ పొందిన చిత్రం: మహర్షి (తెలుగు)

ఉత్తమ వాయిస్ ఓవర్ / కథనం: వైల్డ్ కర్ణాటక కోసం సర్ డేవిడ్ అటెన్‌బరో.

ఉత్తమ సంగీత దర్శకత్వం: క్రాంతి దర్శి గురూజీకి బిషఖ్జోతి – టైమ్స్ ముందు (హిందీ)

ఉత్తమ ఎడిటింగ్: షట్ అప్ సోనా (హిందీ / ఇంగ్లీష్) కోసం అర్జున్ గౌరిసారియా

ఉత్తమ ఆడియోగ్రఫీ: రాధా (సంగీత)

ఉత్తమ సినిమాటోగ్రఫీ: సోన్సీ (హిందీ) కోసం సవితా సింగ్

ఉత్తమ దర్శకత్వం: నాక్ నాక్ నాక్ (ఇంగ్లీష్ / బెంగాలీ) కోసం సుధాన్షు సారియా

కుటుంబ విలువలపై ఉత్తమ చిత్రం: ఓరు పాతిరా స్వప్నం పోల్ (మలయాళం)

ఉత్తమ లఘు కల్పన చిత్రం: కస్టడీ (హిందీ / ఇంగ్లీష్)

స్పెషల్ జ్యూరీ అవార్డు: స్మాల్ స్కేల్ సొసైటీస్ (ఇంగ్లీష్)

ఉత్తమ యానిమేషన్ చిత్రం: రాధా (సంగీత)

ఉత్తమ పరిశోధనాత్మక చిత్రం: జక్కల్ (మరాఠీ)

ఉత్తమ అన్వేషణ చిత్రం: వైల్డ్ కర్ణాటక (ఇంగ్లీష్)

ఉత్తమ విద్యా చిత్రం: యాపిల్స్ మరియు నారింజ (ఇంగ్లీష్)

సామాజిక సమస్యలపై ఉత్తమ చిత్రం: పవిత్ర హక్కులు (హిందీ) మరియు లాడ్లీ (హిందీ)

ఉత్తమ పర్యావరణ చిత్రం: కొంగ సేవియర్స్ (హిందీ)

ఉత్తమ ప్రచార చిత్రం: షవర్ (హిందీ)

ఉత్తమ కళలు మరియు సంస్కృతి చిత్రం: శ్రీక్షేత్ర-రు-సాహిజాత (ఓడియా)

ఉత్తమ జీవిత చరిత్ర: ఏనుగులు గుర్తుంచుకోవాలి

ఉత్తమ దర్శకత్వం: ఖిసా (మరాఠీ) కోసం రాజ్ ప్రీతమ్ మోర్

ఉత్తమ చిత్రం: ఒక ఇంజనీర్డ్ డ్రీం (హిందీ)

మోస్ట్ ఫిల్మ్ ఫ్రెండ్లీ స్టేట్: సిక్కిం

సినిమాపై ఉత్తమ పుస్తకం: ఎ గాంధేయ వ్యవహారం: సంజయ్ సూరి రచించిన ఇండియా క్యూరియస్ పోర్ట్రయల్ ఆఫ్ లవ్ ఇన్ సినిమా

ఉత్తమ చిత్ర విమర్శకుడు: సోహిని చటోపాధ్యాయ

Leave a Reply