ప్రపంచ అటవీ దినోత్సవం 2021: కఠినమైన నియమాలు మరియు మానవ వన్యప్రాణుల సంఘర్షణ కారణంగా, అటవీ మరియు ప్రజల మధ్య సంబంధం విచ్ఛిన్నమవుతోంది

0
82

ప్రపంచ అటవీ దినోత్సవం 2021 ప్రపంచ అటవీ దినోత్సవం 2021 మానవులకు అడవుల రూపంలో లెక్కలేనన్ని సహజ సంపద లభించింది. మాకు, అడవి వన్యప్రాణుల వలె ముఖ్యమైనది. అడవులు మరియు ప్రజలు ఒకరితో ఒకరు గొప్ప బంధం కలిగి ఉన్న కాలం ఉంది. ప్రపంచ అటవీ దినోత్సవం 2021 ప్రకృతి ద్వారా మానవులకు అడవుల రూపంలో సహజ సంపద లభించింది. వన్యప్రాణుల కోసం అడవి మనకు చాలా ముఖ్యమైనది. అడవులు మరియు ప్రజలు ఒకరితో ఒకరు గొప్ప బంధం కలిగి ఉన్న కాలం ఉంది. నేడు, నియమాలు మరియు మానవ వన్యప్రాణుల సంఘర్షణ కారణంగా, అటవీ మరియు ప్రజల పరిధి తగ్గిపోతోంది.

మార్చి 21 ప్రపంచ అటవీ దినోత్సవం. ప్రపంచవ్యాప్తంగా అడవులను కాపాడటానికి ప్రజలలో అవగాహన కార్యక్రమాలు చేస్తారు. ప్రజలు చాలా కాలంగా అడవులపై ఆధారపడుతున్నారు. ఈ అడవులు ప్రజలకు పశుగ్రాసం, కలప, జీవనోపాధి మరియు ఆక్సిజన్ వనరులు. ఇది అరణ్య ప్రజలతో భావోద్వేగ సంబంధానికి దారితీసింది. అడవిని కాపాడటానికి ప్రజలు ఎప్పుడూ ముందుండేవారు.

ప్రజలు అడవికి ఎటువంటి హాని కలిగించని విధంగా దోపిడీ చేసేవారు, కాని కాలక్రమేణా, కఠినమైన నియమాలు వర్తింపజేయబడ్డాయి మరియు మానవ వన్యప్రాణుల పోరాట సంఘటనలు మానవుల దూరాన్ని పెంచాయి, వారి సాంప్రదాయ హక్కులు పైగా. అడవితో సంబంధం ఉన్న భావోద్వేగ సంబంధం కూడా మసకబారడం ప్రారంభమైంది. అనేక అటవీ ప్రాంతాల్లో నివసించే ప్రజలు అటవీ నియమాల పడకలలో బంధిస్తారు.

స్థానిక ప్రజలను అడవి నుండి చేర్చాల్సి ఉంటుంది. అడవి నుండి ఉపాధి అవకాశాలు ఏర్పడటంతో, హక్కుల హక్కులు పునరుద్ధరించబడాలి. అడవి నుండి సేకరించిన మూలికలకు రాష్ట్రంలో పరిశ్రమ ఉండాలి. అడవులలో ఫలవంతమైన మొక్కలను నాటడంతో పాటు, జంతుజాలం ​​జనాభాలోకి రాకుండా నీటి ఏర్పాట్లు చేయాలి. గ్రామస్తులకు అటవీ చట్టాలను సడలించాలి.

ఐరోపాలో పెద్ద ఎత్తున అభివృద్ధి పేరిట, చెట్ల కోత ప్రారంభమైనప్పుడు, దాని నష్టాలు రావడం ప్రారంభించాయి. ఈ దృష్ట్యా, యూరోపియన్ అగ్రికల్చరల్ కాన్ఫెడరేషన్ 1971 లో ప్రపంచ అటవీ దినోత్సవాన్ని జరుపుకోవాలని నిర్ణయించుకుంది. ఐక్యరాజ్యసమితి 28 నవంబర్ 2012 న తీర్మాన లేఖను ఆమోదించింది. ఇందులో ప్రతి సంవత్సరం మార్చి 21 న ప్రపంచ అటవీ దినోత్సవాన్ని జరుపుకుంటామని ప్రకటించారు. దీని తరువాత, ప్రపంచ అటవీ దినోత్సవాన్ని ప్రపంచంలో జరుపుకోవడం ప్రారంభించారు.

డాక్టర్ దేవి దత్ డాని అనే భౌగోళిక శాస్త్రవేత్త బ్రిటిష్ కాలంలో అటవీ శాఖ గ్రామస్తులను టోగిన్యా గ్రామంగా స్థిరపరచుకునేది. తద్వారా ప్రజలు ఫైర్ సీజన్ మరియు చెట్ల పెంపకం సీజన్లో కలుసుకోవచ్చు. ఇది కాకుండా, గ్రామస్తులు సరైన రూపంలో కలపను పొందేవారు. అలాగే, అడవి నుండి గడ్డి, బాబర్, ఆకులు, మాహులను తీసుకురావడం నిషేధించబడలేదు. అడవులు లేకపోవడం వల్ల వాతావరణం మరియు హిమానీనదాలలో మార్పులు కరుగుతున్నాయి. అందువల్ల, తోటల పెంపకంతో పాటు పరిరక్షణ కూడా అవసరం.

Leave a Reply